[Funland] HLV U23 Thái Lan nổ tưng bừng: "Đừng lấy SEA Games làm thước đo cho chúng tôi"

TNTuan

Xe điện
Thái thì cả hlv lẫn câù thủ có thói quen nổ tưng bừng
Nếu ko nổ em lại thấy lạ

hoangduc.sbr

Xe container
cấp độ trẻ khó nói lắm; đến Nhật còn bị loại, nhưng cứ đến cấp độ QG thì Nhật Hàn Iran Ả rập nó vẫn ngồi mâm trên của châu Á
Thái cầu thủ khéo nhưng bé và yếu quá, k vươn tới tầm châu lục dc
Chính như lứa QG vs U23 VN 2 năm trở lại đây lại hứa hẹn vì thể hình thể lực đang ngang tầm châu Á, điều này đã chứng minh khi VN vào tứ kết Asiad,
Mình đc thể lực thôi (phần lớn cũng nhờ lối chơi) chứ thể hình đã là j đâu cụ. Vẫn còn thấp hơn bọn Thái lọ mà. Xem trận với Jordan nhìn chúng nó ủi ct mình đến phút 75' mà VN đã có 2-3 ku thở bằng mông rồi.
Nói chung sức vóc có cải thiện nhiều so với ngày xưa nhưng phải cần thêm 1 lứa sau nữa thì mới đánh giá tiếp đc.

cuncon

Xe điện
Mình đc thể lực thôi (phần lớn cũng nhờ lối chơi) chứ thể hình đã là j đâu cụ. Vẫn còn thấp hơn bọn Thái lọ mà. Xem trận với Jordan nhìn chúng nó ủi ct mình đến phút 75' mà VN đã có 2-3 ku thở bằng mông rồi.
Nói chung sức vóc có cải thiện nhiều so với ngày xưa nhưng phải cần thêm 1 lứa sau nữa thì mới đánh giá tiếp đc.
e đang nói tuyển QG mình mà, nói chung U23 năm nay yếu hơn u23 2018 rõ rệt luôn rồi cụ, 2 cánh cụt, trung tâm tù k thể giữ nổi bóng k phát động tấn công nổi
U23 năm nay hậu vệ nhớ Hậu-Thanh, tiền vệ nhớ Trường-Huy, tiền đạo nhớ Phượng-Đức da diết

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Khổ lắm cụ ạ! VN hơn Thái gần chục giải thì bảo là "dù thành tích ko bằng nhưng đẳng cấp Thái vẫn hơn". Giờ đc giải này thành tích tốt hơn thì lại lôi thành tích ra bảo Thái hơn mới chịu đc cơ :)) . Tiêu chuẩn kép mà!

Thì đúng là ko phải chủ nhà thì Thái bị loại mà cụ.

Khi nào cùng đối thủ như nhau mới so sánh đc. Úc với Iraq 2 năm trước, VN chả vả cho à? Thái 1 thua, 1 hòa thì lấy gì đòi hơn hẳn? Đấy, so kiểu của cụ đó! Đối mặt trực tiếp thì lứa này của Thái thua đứt đuôi VN rồi, ko cần tranh luận nữa.
Đối mặt trực tiếp nó mình suýt thua nó chứ nó thua mấy lâ
Hơn hẳn mà lại bị VN nện cho 4 quả không gỡ thì là thế nào nhỉ. Hay là đá với VN thì toàn giấu bài :)
Ăn được 1 trận mà to mồm vậy. Xem chết bao nhiêu trận rồi. Còn nhìn mấy trận gần đây gặp nó ăn được gì không kể cả thế trận. Mẹ cái loại cuồng tín vừa vừa thôi. Tối nay ăn được Triều đi hãy oai.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
e đang nói tuyển QG mình mà, nói chung U23 năm nay yếu hơn u23 2018 rõ rệt luôn rồi cụ, 2 cánh cụt, trung tâm tù k thể giữ nổi bóng k phát động tấn công nổi
U23 năm nay hậu vệ nhớ Hậu-Thanh, tiền vệ nhớ Trường-Huy, tiền đạo nhớ Phượng-Đức da diết
Đối thủ mình năm nay cũng khác năm 2018 mà cụ. Nhưng cũng phải nói năm 2018 tập hợp được 2 lứa U ngon nhất của mình. Còn tuyển bây giờ là kết hợp 3, 4 lứa ngon nhất.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đối mặt trực tiếp nó mình suýt thua nó chứ nó thua mấy lâ

Ăn được 1 trận mà to mồm vậy. Xem chết bao nhiêu trận rồi. Còn nhìn mấy trận gần đây gặp nó ăn được gì không kể cả thế trận. Mẹ cái loại cuồng tín vừa vừa thôi. Tối nay ăn được Triều đi hãy oai.
Trận nào mà suýt thua? Cụ kể xem nào?

QDV2012

Xe tăng
VN đợt này yếu mà

Đội hình U23 2 năm trước còn mỗi Tiến Dũng, Quang Hải, Đình Trọng ở đội hình chính. Còn lại 8/11 vị trí còn lại đều là dự bị của lứa trước + tuyển quốc gia. Trận trước cho Đình Trọng (chưa full thể lực) vào mà thế trận đã khác biệt rồi. Seagame vừa rồi mà ko có Hùng Dũng với Hoàng thì cũng nát thôi.

Lứa trước thì đạt độ chín sớm mới qua 23 đã là trụ cột của tuyển quốc gia rồi. Bóng đá trẻ thì luôn ko ổn định không phải lứa nào cũng ngon nên người hâm mộ cũng nên bình tĩnh. Đến các cường quốc bóng đá thế giới lâu lâu mới đẻ ra 1 lứa hẳn hoi chứ năm nào cũng có cầu thủ giỏi thì =))

TranCB

Xe tăng
Nói một cách khách quan ở giải này các bạn Thái Lan chơi hay hơn Việt Nam.
Còn nếu Cụ nào nói Việt Nam chơi hay hơn Thái Lan ở giải này thì chắc không được xem hoặc thị giác có vấn đề.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nói một cách khách quan ở giải này các bạn Thái Lan chơi hay hơn Việt Nam.
Còn nếu Cụ nào nói Việt Nam chơi hay hơn Thái Lan ở giải này thì chắc không được xem hoặc thị giác có vấn đề.
Đá với Úc đi bộ còn chẳng nổi. Đá với Iraq bạn biếu cho quả pen, bạn tốc váy xông lên cũng không ăn thêm được thì hay ở chỗ nào ạ? Trận với Bahrain thì Bahrain tự thua là chính. Cụ nhớ lại vòng loại U23 mà xem. Indo tốc váy xông lên nên Thái ăn được đậm. Lúc đá với mình Indo đá thấp, mình đá mãi mới ăn được. Lúc đó rất nhiều cụ cũng nói như cụ. Nhưng kết quả khi hai đội gặp nhau ở trận quyết định đi hay ở thì khác hẳn.

sonvg

Xe điện
cấp độ trẻ khó nói lắm; đến Nhật còn bị loại, nhưng cứ đến cấp độ QG thì Nhật Hàn Iran Ả rập nó vẫn ngồi mâm trên của châu Á
Thái cầu thủ khéo nhưng bé và yếu quá, k vươn tới tầm châu lục dc
Chính như lứa QG vs U23 VN 2 năm trở lại đây lại hứa hẹn vì thể hình thể lực đang ngang tầm châu Á, điều này đã chứng minh khi VN vào tứ kết Asiad,
Nhật có suất olympic rồi, đá làm gì nữa cụ?

Tý phệ

Xe điện
Cay cú cũng là động lực để phát triển. Mong ĐNA sớm có vé dự olympic

Ga_son

Xe điện
ôi dời còn vòng loại WC nữa chứ anh Dúi có được đá thêm 1 trận nữa chứ bao nhiêu đâu, tóm lại thêm 1 trận vô thưởng vô phạt nữa rồi nghỉ chả có thành tích j.

tuanzs

Xe container
Cái thằng nếu ko phải chủ nhà thì làm choá gì đc chơi cùng các anh, ngồi ngoài xem từ đầu giải rồi. Nổ vớ nổ vỉn, toạch phát dân Thái nó lại nhổ cho vuốt ko kịp nước bọt. =))

Đá với Úc đi bộ còn chẳng nổi. Đá với Iraq bạn biếu cho quả pen, bạn tốc váy xông lên cũng không ăn thêm được thì hay ở chỗ nào ạ? Trận với Bahrain thì Bahrain tự thua là chính. Cụ nhớ lại vòng loại U23 mà xem. Indo tốc váy xông lên nên Thái ăn được đậm. Lúc đá với mình Indo đá thấp, mình đá mãi mới ăn được. Lúc đó rất nhiều cụ cũng nói như cụ. Nhưng kết quả khi hai đội gặp nhau ở trận quyết định đi hay ở thì khác hẳn.
E thấy cụ suốt ngày đi nhòm vào mấy cái tiểu tiết các đội khác dìm hàng, mà nhìn cũng đếch đúng đâu nhé.
u23 Việt Nam đá với UAE, UAE cầm bóng 64%, Việt Nam cầm bóng 36% mà cụ kêu nó đá phòng ngự, trước giờ e mới thấy có đội chơi phòng ngựmà có tỉ lệ bóng cao thế hay bọn UAE nó đá ma với thủ môn nó ôm bóng liên tục.
Tính như cụ đội Brazin vô địch thế giới e đếch phục, ai đời hết vớ được ông Úc, lại BTT rồi cái năm VĐ gần nhất vớ đc ông Khựa cùng bảng. Hay như thằng Pháp VĐWC vừa rồi chẳng qua ăn may vô bảng có Úc vs Peru k còn lâu phải k cụ.
Cuối cùng Việt Nam đang đứng thứ 3, ai đời lại đi chê 2 thằng trên mình cụ nhỉ.
E k chê Việt Nam nhé, chiều nay e cũng mong Việt Nam lách qua khe cửa hẹp để có cái xem tiếp. Nhưng nhận xêt nó phải tương đối chuẩn vào, cái gì đúng phải thừa nhận đúng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E thấy cụ suốt ngày đi nhòm vào mấy cái tiểu tiết các đội khác dìm hàng, mà nhìn cũng đếch đúng đâu nhé.
u23 Việt Nam đá với UAE, UAE cầm bóng 64%, Việt Nam cầm bóng 36% mà cụ kêu nó đá phòng ngự, trước giờ e mới thấy có đội chơi phòng ngựmà có tỉ lệ bóng cao thế hay bọn UAE nó đá ma với thủ môn nó ôm bóng liên tục.
Tính như cụ đội Brazin vô địch thế giới e đếch phục, ai đời hết vớ được ông Úc, lại BTT rồi cái năm VĐ gần nhất vớ đc ông Khựa cùng bảng. Hay như thằng Pháp VĐWC vừa rồi chẳng qua ăn may vô bảng có Úc vs Peru k còn lâu phải k cụ.
Cuối cùng Việt Nam đang đứng thứ 3, ai đời lại đi chê 2 thằng trên mình cụ nhỉ.
E k chê Việt Nam nhé, chiều nay e cũng mong Việt Nam lách qua khe cửa hẹp để có cái xem tiếp. Nhưng nhận xêt nó phải tương đối chuẩn vào, cái gì đúng phải thừa nhận đúng.
Em có chê hai thằng trên đâu, chỉ không thích kiểu so sánh Việt Nam Thái Lan thôi, thấy cứ vớ vẩn sao i. :D Cứ gặp trực tiếp nhau rồi sau đó hãy gáy. Còn không thì so thành tích cũng tạm chấp nhận. Đợi đến hết trận hôm nay đã. Nếu Việt Nam nhỏ hơn 4 điểm thì là kém Thái về thành tích ở giải này. Còn không thì đừng so sánh.

nhuataiche

Xe container
Ô ấy nói đúng chứ sai chỗ nào ta?? 1 bên là ao , 1 bên là đại dương nên tốt nhất hãy bỏ tay ra khỏi quần sống 1 cuộc sống lành mạnh đi các cụ.
Ao nên ko có VAR, đại dương mới có VAR !