[Funland] HLV U23 Thái Lan nổ tưng bừng: "Đừng lấy SEA Games làm thước đo cho chúng tôi"

pkhcsht

Xe điện
Không sao, đến như Hà Lan, Pháp, Đức ... thì không thể năm nào cũng số 1 cả. Nhưng cũng phải nói lứa 23 này bị lỗi cả về chuyên môn, đạo đức và chưa thành một team đc. Thì cũng có thời mình phải xuống chờ ó thôi.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Hãy quay lại tập trung vào vòng loại WC đi. Chí ít chúng ta phải vượt được qua vòng sơ loại đã.

duongbinh07

Xe điện
Được làm vua, thua làm giặc.
Thái thắng thì được nổ.

Luật muôn đời.

Đá tứ kết tốt nhé.

juve99

Xe cút kít
Cuộc chiến Việt lô Thái lô :))

Pumzen

Xe ba gác
Thái dúi gặp Arab Saudi thì kể cả là chủ nhà thì cũng đứt thôi ! Năm nay 1 là Hàn xẻng 2 là Arab sẽ rinh cup.

nhuataiche

Xe container
Em thì cứ đội trẻ đá thắng thì vui, thua thì thôi. Mà chúng nó cũng hòa với Jordan và UAE chứ có phải vào nhặt rổ bàn thua đâu.
Năm 2016, đám U23 VN còn thua cả 3 trận vòng bảng cơ, và là trước chính bọn Jordan với UAE luôn.
Giờ đám đó đang nhiều người là tuyển thủ QG như Hồng Duy, Xuân Trường, Duy Mạnh, Đức Huy, Công Phượng, Dũng bộ đội, Văn Thanh, Văn Toàn.

Thái nó làm bóng đá kiểu đó, em cá là muôn đời nó ko ngóc lên đc bởi nó đòi hỏi phẩm chất kỹ thuật của cầu thủ cực cao - điều mà Thái ko có nổi. Thái sẽ đá dễ với những đội yếu hơn mình nhưng sẽ chật vật với đội ngang cơ và sẽ thua thảm, luôn thua, trước những đội nhỉnh hơn. Có thể thấy rõ điều đó khi Thái thua thảm dưới thời Kiatisuk ở vòng loại 3 WC 2018 hay thành tích của Thái ở Asian Cup là cực kì thảm hại dù tham dự nhiều lần nhất Đông Nam Á.
Cái kiểu Thái làm bóng đá thì bác ko cần nói nhiều, để bọn Thái tha hồ quăng bom. Bọn nó có tư duy tầm châu lục và thế giới 20 năm nay rồi, chỉ có vấn đề nhỏ là thành tích ở các giải châu Á hơi bị thê thảm thôi.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cái kiểu Thái làm bóng đá thì bác ko cần nói nhiều, để bọn Thái tha hồ quăng bom. Bọn nó có tư duy tầm châu lục và thế giới 20 năm nay rồi, chỉ có vấn đề nhỏ là thành tích ở các giải châu Á hơi bị thê thảm thôi.
Mất vodka rồi cụ ơi :-o

nhuataiche

Xe container
khác biệt cách làm bóng đá
Thái dúi cho thấy họ theo đuổi mục tiêu vào trận dẫn dắt lối chơi, buộc các đội phải chơi theo họ. Tầm thì chưa tới nhưng khác ở tư duy làm bóng đá.
VN hiện chưa rõ theo đuổi mục tiêu như nào để đào tạo? các lò đào tạo luôn bị công đồng mạng chửi ...
Thái cho thấy họ theo đuổi lối đá hiện đại giàu cống hiến từ 20 năm nay. VN chỉ mới khá lên 2 năm nay.

Chỉ có một vấn đề nhỏ là 2 năm của VN đã làm được một vài thứ mà Thái đã mất 20 năm theo đuổi.

Cộng đồng mạng thì cái gì mà ko chửi ? Xưa nay cộng đồng mạng là chân lý sáng ngời từ khi nào vậy ?

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Thái cho thấy họ theo đuổi lối đá hiện đại giàu cống hiến từ 20 năm nay. VN chỉ mới khá lên 2 năm nay.

Chỉ có một vấn đề nhỏ là 2 năm của VN đã làm được một vài thứ mà Thái đã mất 20 năm theo đuổi.

Cộng đồng mạng thì cái gì mà ko chửi ? Xưa nay cộng đồng mạng là chân lý sáng ngời từ khi nào vậy ?
Em bổ sung thêm là lứa 98-99 này mới chỉ là lứa thứ 2 đc đào tạo theo tiêu chuẩn châu Âu của VN. Còn Thái theo mô hình châu Âu từ lâu rồi. Nhưng mình ngay lập tức gặt quả ngọt, dù tất nhiên ko phủ nhận nhờ ông Park rất xuất sắc. Nếu ông Park còn làm việc theo ý mình thêm 3 năm nữa thì VN mình sẽ còn tiến xa hơn. Chưa kể ông ấy đã nói sẽ ở lại VN sau khi hết nhiệm kì để phát triển bóng đá trẻ.

Một số lò giờ rất tốt và lũ trẻ rất hào hứng tham gia. Như lò PVF, cháu em tập ở đó cả tuần, cuối tuần bố mẹ nó lên đón, nó còn chả muốn về cơ. Cháu em đang U11.

quynhanh03

Xe điện
Loại Thái nô thì muôn đời chỉ đến thế thôi :)
Công nhận với cụ. Mà cái đuỵch miệ sao lắm bọn thái nô với tự nhục thế chứ lỵ!
Thứ hạng Đội tuyển QG được FIFA xếp hạng, vòng loại WC mình đang đứng đầu bảng có cả thái chính là cái để chứng minh trình độ.