[Funland] HLV Kim Sang Sik sẽ là HLV trưởng đội tuyển Việt Nam

river8x

Xe buýt
Em xin lỗi cụ đã gọi ông Thu của cụ theo cách dân dã là Trâu dê.
Cụ này đổi giọng nhanh thật, bên thớt kia vẫn còn nguyên những còm cụ gọi lão Trâu là ông Thu rồi đội lão ấy lên đầu để phản bác lại gần như tất cả các cụ khác trong thớt ấy. Cụ tôn thờ ông Thu nhà cụ thành đại bàng cơ mà. Giờ cụ đổi phe rồi à :)))

river8x

Xe buýt
Em nói thật nhìn trình độ hiện tại thì vào vòng trong cũng chả để làm gì.
Sao lại ko để làm gì cụ? Vào vòng loại 3 sẽ đc thăng hạng fifa dẫn tới việc phân nhóm bảng ở các giải châu lục như asian cup, asiad... sẽ ở vị trí thuận lợi hơn so với việc ko đc vào vòng loại 3, và quan trọng nhất là có 10 trận đấu chính thức với các đội mạnh nhất châu lục, cơ hội rất quý giá để cọ xát và học hỏi. Mà nếu ko có 10 trận vòng 3 ấy thì chúng ta phải bỏ tiền ra mời các đội khác đến đá giao hữu để cọ xát, mời thì mấy đội làng nhàng nó nhận lời chứ các đội mạnh như Nhật, Hàn, Úc, Iran nó chả thèm đến

Visser III

Xe tăng
Thanh niên đó hài hước thật sự, ko hiểu định thể hiện cái gì nữa :))

VN thắng mà cmt đầy hằn học và cay cú.
Mọi người cứ bảo cụ ấy là fan thầy Trâu nhưng em nghĩ không phải. Cõ lẽ cụ này là anti fan của bóng đá nc nhà thì đúng hơn.

Duhloss

Xe tải
Cụ này đổi giọng nhanh thật, bên thớt kia vẫn còn nguyên những còm cụ gọi lão Trâu là ông Thu rồi đội lão ấy lên đầu để phản bác lại gần như tất cả các cụ khác trong thớt ấy. Cụ tôn thờ ông Thu nhà cụ thành đại bàng cơ mà. Giờ cụ đổi phe rồi à :)))
Bác ko theo dõi từ đầu nên ko biết là bác kia chuyên troll đểu Trư Dê và fan Trư thôi :))
E còn cay 1 thèng nó phán ae phản đối Trư Dê là “mất dạy”, e mắng cho 1 trận (vì ko muốn cả họ nhà nó nhiều người sẽ bị nó coi là mất dạy theo tiêu chuẩn bưng bôu của nó), mà e bị xì hơi lốp cấm phát biểu tiếp trong thớt cũ đó, còn thèng “mất dạy” kia nó lại chả sao. Nhưng thôi chắc nó với ô mod xì lốp e cũng sáng mắt ra rồi 😆

bmt1986

Xe tăng
Bác ko theo dõi từ đầu nên ko biết là bác kia chuyên troll đểu Trư Dê và fan Trư thôi :))
E còn cay 1 thèng nó phán ae phản đối Trư Dê là “mất dạy”, e mắng cho 1 trận (vì ko muốn cả họ nhà nó nhiều người sẽ bị nó coi là mất dạy theo tiêu chuẩn bưng bôu của nó), mà e bị xì hơi lốp cấm phát biểu tiếp trong thớt cũ đó, còn thèng “mất dạy” kia nó lại chả sao. Nhưng thôi chắc nó với ô mod xì lốp e cũng sáng mắt ra rồi 😆
Hồi đấy e cũng bị , còn có thanh niên gì đó luôn tỏ ra là am hiểu bóng đá các kiểu cơ, xong bênh Trâu điên cuồng :))

Tôn thờ 1 tay HLV cả sự nghiệp thắng có 20% :))

Dan du an

Xe ba gác
Sao lại ko để làm gì cụ? Vào vòng loại 3 sẽ đc thăng hạng fifa dẫn tới việc phân nhóm bảng ở các giải châu lục như asian cup, asiad... sẽ ở vị trí thuận lợi hơn so với việc ko đc vào vòng loại 3, và quan trọng nhất là có 10 trận đấu chính thức với các đội mạnh nhất châu lục, cơ hội rất quý giá để cọ xát và học hỏi. Mà nếu ko có 10 trận vòng 3 ấy thì chúng ta phải bỏ tiền ra mời các đội khác đến đá giao hữu để cọ xát, mời thì mấy đội làng nhàng nó nhận lời chứ các đội mạnh như Nhật, Hàn, Úc, Iran nó chả thèm đến
Theo cụ nếu không được vào, nền bóng đá có cải tổ mạnh mẽ không. Thời điểm này các doanh nghiệp có mặn mà với bóng đá không. Có nhiều người muốn bỏ tiền vào đào tạo trẻ không. Nếu các câu trả lời đều là không thì cơ hội để nền bóng đá chuyển mình và hy vọng mong manh tìm được huấn luyện viên may mắn như ông Park là rất ít.

lotus23

Xe tải
Về lâu dài là phải thay đổi cách làm bóng đá của VFF. Cụ thể hướng tới xây từ móng.
Trong đó đội tuyển quốc gia + hệ thống sân bãi chuẩn Fifa là bộ mặt của nền bóng đá. Bộ khung là hệ thống giải vô địch quốc gia.
Ngoài cụ chủ tịch VFF hiện nay nhiều kinh nghiệm, có chuyên môn, năng nổ thì các nhân sự khác của VFF và VPF các cụ thấy thế nào ợ?
Em thấy VFF nên làm việc với Liên đoàn bóng đá Đông Á xin gia nhập và tham gia các giải đấu của bóng đá Đông Á (hiện nay có các thành viên như Nhật Bản, Hàn Quốc, Trung quốc, Triều Tiên, Đài Loan, Mông Cổ, Guam, Hong Kong...). Như vậy vừa được thi đấu với các đội hàng đầu châu lục vừa được nâng cao trình độ. VN là nước nằm ở giữa Đông Á và ĐNA nên việc gia nhập ngôi nhà bóng đá Đông Á cũng là hợp lý.

BVTL

Xe điện
Người OF
Về lâu dài là phải thay đổi cách làm bóng đá của VFF. Cụ thể hướng tới xây từ móng.
Trong đó đội tuyển quốc gia + hệ thống sân bãi chuẩn Fifa là bộ mặt của nền bóng đá. Bộ khung là hệ thống giải vô địch quốc gia.
Ngoài cụ chủ tịch VFF hiện nay nhiều kinh nghiệm, có chuyên môn, năng nổ thì các nhân sự khác của VFF và VPF các cụ thấy thế nào ợ?
Em thấy VFF nên làm việc với Liên đoàn bóng đá Đông Á xin gia nhập và tham gia các giải đấu của bóng đá Đông Á (hiện nay có các thành viên như Nhật Bản, Hàn Quốc, Trung quốc, Triều Tiên, Đài Loan, Mông Cổ, Guam, Hong Kong...). Như vậy vừa được thi đấu với các đội hàng đầu châu lục vừa được nâng cao trình độ. VN là nước nằm ở giữa Đông Á và ĐNA nên việc gia nhập ngôi nhà bóng đá Đông Á cũng là hợp lý.
Chưa chắc được đá với mấy đội hàng đầu đâu cụ. Loanh quanh lại đá với Guam, Mông Cổ, Đài Loan thôi. Ở lại ĐNA là nhiều hoạt động nhất.

Đồng bộ giải Aff với bọn châu Âu xong bắt thằng Úc phải tham gia cọ sát nữa. Chiếm 1 slot đi WC mà ko đóng góp gì là không được!

Milan1899

Xe container
Cải tổ, xây lại từ móng v.v. là việc của ngày mai, đợi lâu lắm. Em cứ "mát mặt" và vui với những gì đang có :))

belo

Xe điện
In do nó thua Phi, thì cả cầu thủ, lẫn người hâm mộ VN mới gọi là khổ sở. 5-6 tiếng hồi hộp, hy vọng. Trận Indo Phi chắc luợt xem ở ĐNA hơn cả chung kết WC Indo không thắng thì kỷ lục này sẽ bị trận Iraq Việt Nam vượt qua.

conngua280390

Xe điện
Nhiều cụ bi quan quá.
Mình có 10% thắng Iraq. Bóng đá có thể có bất ngờ.
Lối tấn công trung lộ của Tuyển có nhiều mới mẻ, với tốc độ nhanh, một chạm, có thể giúp ta hiện thực hóa 10% ấy.
HLV Hàn hợp với ta,
Cách thay người trận vừa qua được nhiều chuyên gia khen.
Em nghĩ một giai đoạn thành công mới của tuyển vn đã hé lộ.
100% thắng Iraq luôn cũng được, nhưng nếu Ido làm nhẹ nhàng Ph 1 trái thì thắng càng tức hơn nữa!

lotus23

Xe tải
Chưa chắc được đá với mấy đội hàng đầu đâu cụ. Loanh quanh lại đá với Guam, Mông Cổ, Đài Loan thôi. Ở lại ĐNA là nhiều hoạt động nhất.

Đồng bộ giải Aff với bọn châu Âu xong bắt thằng Úc phải tham gia cọ sát nữa. Chiếm 1 slot đi WC mà ko đóng góp gì là không được!
Sao lại chưa chắc hở cụ? Đá giải Đông Á thì có mấy đội đó chia bảng, kiểu gì chả đá với Hàn hoặc Nhật. Kể cả đá với Trung quốc cũng được. Chưa kể nếu mà vào được bán kết thì càng gặp.

conngua280390

Xe điện
Hàn năm trước mời VN đá giao hữu, thịt dễ hơn thịt con gà được cái Anh Son đá đến 90p, kết quả 6-0, dân Hàn chửi LĐ BĐ Hàn như c hó ( bảo sao mời đội yếu nhớt vậy, LĐ BĐ Hàn phải giải thích mệt nghĩ). Giờ chắc chỉ có khi mà kỉ năm bao nhiêu năm thiết lập qua mời nó, Nó còn cân nhắc chứ giờ mà mơ tới mùa quýt.
P/S Trận đó em nể Hàn, thay đổi thái độ Anh Son đá đến 90p, Anh Kim min jea đánh đầu ác chiến, ko khoan nhượng ko cù nhây ko nể nang,ko có thái độ trên dưới ko có chê gì cả thịt con gà liền, tát cú tỉnh ngang ra. Em nói thật rất nể Hàn Quốc vụ giao hữu này!

bspvietnam

Xe tăng
Ông Park, ông Gong và ông Sik chưa hẳn thành công nhất ở Hàn Quốc, nhưng khi đến VN, họ đều làm đổi thay ĐTVN trong thời gian dù ngắn hay dài.
Họ có điểm tương đồng rất lớn về văn hóa và bóng đá. Thế hệ ông Park cũng bị các hạn chế về thể lực, thể hình, kỹ thuật.., nhưng sự khát khao và tinh thần dân tộc thì rất lớn.
Vì vậy, khi đến VN họ có cách tiếp cận và xử lý các vấn đề như chính họ đã gặp phải trước đây, ngược lại các cầu thủ VN cũng hiểu họ một cách tường tận gốc rễ ý đồ của HLV truyền đạt mà nhiều khi ngôn ngữ không thể diễn tả được một cách đầy đủ.

piano

Xe điện
QH dạo này lên cân thế nhỉ?
Vốn dĩ QH có tốc độ không cao, giờ tăng kg thì bảo sao không chậm và lười chạy hơn

bspvietnam

Xe tăng
Thầy Park xây dựng mất 5 năm, cầm quân 52 trận.
Ông Trâu chỉ mất chưa đến 1 năm và 14 trận là phá xong.
Vào vl3 được đá bao nhiêu trận chất lượng cao, cầu thủ xịn. Lão già Pháp phá kinh thật.
Đúng là bóng đá VN gặp sao quả tạ khi rước về ông Phờ-răng-xoa các cụ ạ!😭
Mình ở hiền mà không gặp lành!😃
Giờ làm lại cũng mệt phết🙃
Cho dù trận thắng Philippines 3-2 trên sân Mỹ Đình chưa hoàn toàn thuyết phục nhưng dù sao ĐT Việt Nam đã cắt mạch 203 ngày toàn thua!>:D<
View attachment 8563786

doctor103

Xe điện
Hy vọng dự đoán của HLV Philippines sẽ đúng👍
Có thể là chiêu trò truyền thông, 2 đội không có quá nhiều động lực (vẫn còn đông lực được cộng điểm fifa) là iraq và phil đều đăng đàn sẽ đá hết sức ở trận cuối, còn thực tế thì chờ tình hình trên sân xem