[Funland] HLV Kim Sang Sik sẽ là HLV trưởng đội tuyển Việt Nam

Toàn Hoa

Xe tải
Thớt 123 tầng đa số các cụ cá trê cầu thủ hiện nay, ừ đúng là sự thật. Vậy phải làm thế nào giờ ? Loại hết những đôi chân tiền tỷ đưa vào đội hình kém hơn ?
Chưa có giải pháp nào, tốt nhất là tắt tivi

letrungdungcz

Xe tăng
Đang Bão, lụt em chẳng quan tâm lắm. H.qua còn chả nhớ là có trận đấu VN-Thailand nữa.

Chỉnh sửa cuối:

2508

Xe buýt
Bây giờ nhìn Indo khả năng cao đi WC mà chỉ biết ước.

ccmsu

Xe tải
Giờ ai còn quan tâm tới bóng đá VN nữa. Lại quay về thời trước 2018 rồi.

Các cháu không có đủ nhiệt huyết thì sắp tới sẽ nhiều người ủng hộ tây nhập tịch. Lực lượng này cảm giác đang khát khao hơn mấy cháu thuần Việt.

nissantiida

Xe điện
Với thành tích cụ Trou để lại thì cho đến giờ này muốn cụ ý sai cũng khó. Indo mà không vào VL3 thì chắc gì đã có hơn gấp đôi đám kiều chất lượng về. VN mà không bị loại từ VL2, khi đó Indo mới ra sân với 4 nhập tịch, thì giờ khí thế đội tuyển chắc gì đã xìu thế này.

Xìu đến độ cứ chực thua là chửi ầm ầm, từ U16 tới tuyển lớn, lúc thắng thì cũng chỉ vài người nhắc tới.

Chỉnh sửa cuối:

The Avenue

Xe buýt
Ko rõ bên Thái khi chuyển nhượng, cầu thủ có được ăn cái món "phí lót tay" ko các cụ nhỉ, chứ giá trị cầu thủ Việt ảo lòi mà giá ngất ngưởng

BVTL

Xe điện
Người OF
Em thì cho rằng các cầu thủ đang giai đoạn chuẩn bị mùa giải, thể trạng chưa tốt. Đợi tới AFF cup tháng 12 này sẽ nuột thôi!

BVTL

Xe điện
Người OF
Với thành tích cụ Trou để lại thì cho đến giờ này muốn cụ ý sai cũng khó. Indo mà không vào VL3 thì chắc gì đã có hơn gấp đôi đám kiều chất lượng về. VN mà không bị loại từ VL2, khi đó Indo mới ra sân với 4 nhập tịch, thì giờ khí thế đội tuyển chắc gì đã xìu thế này.

Xìu đến độ cứ chực thua là chửi ầm ầm, từ U16 tới tuyển lớn, lúc thắng thì cũng chỉ vài người nhắc tới.
Cụ Trâu thì khỏi nói rồi, chưa HLV bị khán giả trên sân đòi out như cụ ý cả. Haizz!

hatrang1234

Xe buýt
Em nghe nói tuyển VN sắp tụt xuống hạng 3 ĐNA phải ko các cụ, mà còn phải tranh chấp với Malaysia mới giữ được hạng 3.

shannon wl

Xe điện
Em thì cho rằng các cầu thủ đang giai đoạn chuẩn bị mùa giải, thể trạng chưa tốt. Đợi tới AFF cup tháng 12 này sẽ nuột thôi!
nuột cũng không ăn được thái hay indo chắc chắn cũng không khá hơn là bao

antidau

Xe container
Ko rõ bên Thái khi chuyển nhượng, cầu thủ có được ăn cái món "phí lót tay" ko các cụ nhỉ, chứ giá trị cầu thủ Việt ảo lòi mà giá ngất ngưởng
Lương của Chanathip 1 năm khi ký hợp đồng chính thức với CLB top đầu ở giải JLeague 1 Nhật là 14 tỷ, không có tiền lót tay gì cả
Còn khi được CLB Thái cho 1 CLB Nhật tầm trung mượn thì lương tầm 8 tỷ 1 năm
Cầu thủ chúng ta thì nếu có đá giải J2 cũng chưa chắc được ra sân mà thu nhập hơn 8 tỷ 1 năm rồi
Chanathip từng nói năm 2020 là cầu thủ Việt Nam do lương thấp nên nỗ lực thể hiện ở ĐTQG đến giờ này thì sai rồi

Chỉnh sửa cuối:

G.O.D Pro

Xe tải
Em nghe nói tuyển VN sắp tụt xuống hạng 3 ĐNA phải ko các cụ, mà còn phải tranh chấp với Malaysia mới giữ được hạng 3.
Malaysia cũng đang tìm kiếm nhập tịch hàng loạt rồi cụ.

Em chỉ ước VN nhập tịch 11 cầu thủ Châu Phi về thôi, giải tán các giải VĐQG và đào tạo trẻ.

Thích thì mở mấy giải phủi cho vui ... Bóng đá chưa bao giờ là môn phù hợp thể hình với dân ĐNÁ

Hãy tập trung đầu tư mấy môn nhiều các em xinh tươi như Píc cơ bôn ấy :))

QDV2012

Xe tăng

xbadboyz

Xe điện
Chán nhở, cứ thua lại lôi chuyện cũ ra nói, các cụ đúng kiểu toàn người già thích sống với quá khứ.
Thằng Son Nam Định vừa có quốc tịch VN rồi, theo em giờ muốn vực dậy đội tuyển chỉ có cách bắt đầu từ thượng tầng, mở khóa cho phép HLV gọi cầu thủ quốc tịch VN vào bất kể họ có máu VN hay không, có khi chính những ông ấy lại khát khao thể hiện hơn mấy triệu phú đá bóng nhà mình.

29L7822

Xe máy
Thớt 123 tầng đa số các cụ cá trê cầu thủ hiện nay, ừ đúng là sự thật. Vậy phải làm thế nào giờ ? Loại hết những đôi chân tiền tỷ đưa vào đội hình kém hơn ?
Chưa có giải pháp nào, tốt nhất là tắt tivi
Còn cách là nhập tịch mà cụ, em tin là rất nhiều người ủng hộ cách này trong đó có em :)
Nước ta có vẻ đầu tư cho bóng đá quá nhiều trong khi các môn thể thao khác, có khả năng cạnh tranh ở đẳng cấp olympic thì lại ko được quan tâm đầu tư đúng mức.
Chính những môn thể thao như bắn súng, Taekwondo, cử tạ.. lại là những môn có khả năng đem lại huy chương, vinh quang về cho đất nước.

nissantiida

Xe điện
Còn cách là nhập tịch mà cụ, em tin là rất nhiều người ủng hộ cách này trong đó có em :)
Nước ta có vẻ đầu tư cho bóng đá quá nhiều trong khi các môn thể thao khác, có khả năng cạnh tranh ở đẳng cấp olympic thì lại ko được quan tâm đầu tư đúng mức.
Chính những môn thể thao như bắn súng, Taekwondo, cử tạ.. lại là những môn có khả năng đem lại huy chương, vinh quang về cho đất nước.
Những môn đó không có tầm ảnh hưởng sâu rộng tới phong trào thể dục thể thao lớn như bóng đá.
Chán nhở, cứ thua lại lôi chuyện cũ ra nói, các cụ đúng kiểu toàn người già thích sống với quá khứ.
Thằng Son Nam Định vừa có quốc tịch VN rồi, theo em giờ muốn vực dậy đội tuyển chỉ có cách bắt đầu từ thượng tầng, mở khóa cho phép HLV gọi cầu thủ quốc tịch VN vào bất kể họ có máu VN hay không, có khi chính những ông ấy lại khát khao thể hiện hơn mấy triệu phú đá bóng nhà mình.
Cũng không nên nhắc thật, em thấy mình cứ trẻ trâu sao ấy :D. Nhưng em thấy có mùi tẩy trắng của team đưa ông Trou lên, kèm thêm là tạo dự luận gây khó khăn cho HLV mới.

Tranha131076

Xe tăng

wild nature

Xe điện
BĐ Việt nam đang suy thoái, hay là thoái trào cấp đội tuyển. Đã chán quá. Sau Mr. Park, là đi xuống. Trâu dê thì tệ. Giờ HLV này ko khá hơn. E cũng lâu ko theo dõi, kể cả trận VN- Thái hôm vừa rồi.

antidau

Xe container
Vấn đề của Sik là 2 cánh đã yếu không còn như thời Park rồi mà còn cố giữ cái đội hình 3 hậu vệ của Park
Bị dẫn trước là bế tắc không cách gì lên bóng

fallingwater

Xe tăng
Em nghĩ ĐT nên có 1-2 cầu thủ nhập tịch để có nhân tố mới, tạo động lực để phấn đấu. Nếu ĐT có bộ đôi ngoại của Nam Định, cộng với Jason Pendant Quang Vinh của CAHN thì chất lượng sẽ tăng lên đáng kể.