[Funland] Hinode Kim Chung Di Trạch, nhờ các cụ tư vấn

step321

Xe tăng
2 cụ Loss với Lavic này cứ như 2 mà một nhỉ :). Các cụ lo với sợ nh thế thì nên tìm chỗ khác mua thôi. E ko biết ô Viettracimex bố láo thế nào, nh khu này e thấy ổn, tiến độ bàn giao, đóng tiền khá chuẩn. Giờ có nhà, có điện, có nước rồi em chả thấy có j sợ nữa. Sổ ko sớm thì muộn cũng có, có sổ bán giá có sổ, ko sổ ban giá ko sổ. Trưoc e vay NH Mb bank mấy trăm, pháp lý ko ngon thì NH họ đã ko cho vay.

vanducdhbk

Xe tăng
Hôm trc em có sang Lideco xem thì thấy đã nhiều nhà ở, thiết kế đẹp, giá cũng hợp lý.
Để ở thì đẹp nhưng không kinh doanh dc. Tuỳ nhu cầu của cụ thôi
cảm ơn cụ, e tính mua để cho thuê kinh doanh thôi chứ hiện tại ko ở nhưng sau này có thể ở

LAVIC

Xe buýt
2 cụ Loss với Lavic này cứ như 2 mà một nhỉ :). Các cụ lo với sợ nh thế thì nên tìm chỗ khác mua thôi. E ko biết ô Viettracimex bố láo thế nào, nh khu này e thấy ổn, tiến độ bàn giao, đóng tiền khá chuẩn. Giờ có nhà, có điện, có nước rồi em chả thấy có j sợ nữa. Sổ ko sớm thì muộn cũng có, có sổ bán giá có sổ, ko sổ ban giá ko sổ. Trưoc e vay NH Mb bank mấy trăm, pháp lý ko ngon thì NH họ đã ko cho vay.
Em còn đang định hỏi cụ xem căn nhà cụ có gần với căn em định mua ko, có khi sau lại trong cùng hội dân cư. Em thì đang tìm mua nhà. Và em cũng đang làm việc với 1 căn bác chủ cắt lỗ gần 35% rồi nên về giá em ko ý kiến gì nữa. Giờ em chỉ quan tâm liệu dự án có đi vào hoạt động dc ko hay lại hoang hoá, các cụ biết thì cho em xin ý kiến thôi.

step321

Xe tăng
Đùa chứ nếu e mà đầu tư thì với giá cắt lỗ 35% mà thật thì e ko lên đây hỏi đâu cụ, ko chốt luôn thì cụ đưa thông tin lên đây, có ng chốt hộ. Cụ nói nó cứ mâu thuẫn thế nào ý, cụ mở thớt hỏi, nh em thấy cụ quá hiểu khu này, nhất là các nhược điểm của nó. Mà có nh điểm thì mới có giá căn 100m2 xây 5 tầng hoàn thiện mặt ngoài mà giá bằng căn 65m, xây 4 tầng ở phú lương hà đông cụ ạ.

LAVIC

Xe buýt
Đùa chứ nếu e mà đầu tư thì với giá cắt lỗ 35% mà thật thì e ko lên đây hỏi đâu cụ, ko chốt luôn thì cụ đưa thông tin lên đây, có ng chốt hộ. Cụ nói nó cứ mâu thuẫn thế nào ý, cụ mở thớt hỏi, nh em thấy cụ quá hiểu khu này, nhất là các nhược điểm của nó. Mà có nh điểm thì mới có giá căn 100m2 xây 5 tầng hoàn thiện mặt ngoài mà giá bằng căn 65m, xây 4 tầng ở phú lương hà đông cụ ạ.

Đây không phải căn em định lấy, nhưng em chụp để minh hoạ cho cụ xem là ở hinode cắt lỗ đến 30% ko phải hiếm, đặc biệt các căn giá trị trên 20 tỷ như em định mua thì càng phải cắt sâu.
Căn này giá chủ đầu tư khoảng 22 tỷ gì đó, giờ chủ nhà cần tiền cắt lỗ luôn 6 tỷ. Nếu thiện chí vẫn đàm phán thêm dc, chủ hết time ân hạn gốc lãi, ko có tiền đóng tiếp.
Cụ bảo có người chốt luôn thì vào group, lấy số bạn môi giới, kết nối có khi lại dc ít tiền hoa hồng.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Mua thuế tính tn cụ, theo giá cđt hay giá hợp đồng mua bán, giờ là hợp đồng mua bán, lúc làm sổ có phải vào tên người cũ trước ko. E chưa hiểu khu này giờ thủ tục tn

LAVIC

Xe buýt
Mua thuế tính tn cụ, theo giá cđt hay giá hợp đồng mua bán, giờ là hợp đồng mua bán, lúc làm sổ có phải vào tên người cũ trước ko. E chưa hiểu khu này giờ thủ tục tn
Căn của em định mua đang là hợp đồng mua bán với chủ đầu tư. Em có hỏi bạn môi giới thì sẽ chuyển tên trên hợp đồng mua bán, sẽ mất 2% trên số tiền chủ nhà cũ đã đóng. Còn lúc làm sổ thì em ko rõ, những chắc cũng ko có vấn đề gì.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Căn của em định mua đang là hợp đồng mua bán với chủ đầu tư. Em có hỏi bạn môi giới thì sẽ chuyển tên trên hợp đồng mua bán, sẽ mất 2% trên số tiền chủ nhà cũ đã đóng. Còn lúc làm sổ thì em ko rõ, những chắc cũng ko có vấn đề gì.
E cungz đnag tìm hiểu khu này, mà vânz chưa rõ những vấn đề đó, nên hơi run

Loss1982

Xe buýt
MB và BIDV đang chết sấp mặt với đống nợ khổng lồ của Viettracimex đây :))
Các ngân hàng đang khốn khổ với các developers bđs, nợ xấu đầy ở các lĩnh vực 🤣

TreeBoo

Xe buýt
cụ thích thì cứ ới mấy bạn sale bên Cen, cắt lỗ 35% thì em k chắc chứ căn 17 tỷ cắt còn 12 tỷ thì em nghe rồi. 30% hay 35% thì nó cũng tùy xem tài sản giá trị đến đâu. Cái nhà cỡ 2-3 tỷ cắt 30% thì liều ăn nhiều, chứ cái nhà gần 20 tỏi tầm này ít ng dám liều.

minibulterri

Xe tải
Có chính xác ko cụ. Em đọc thì thấy cụ có tình yêu đặc biệt với Viettra.

minibulterri

Xe tải
Em có căn dưới chân cc đang xây ở đây. Cụ nào có nhu cầu pm em a

step321

Xe tăng
cụ thích thì cứ ới mấy bạn sale bên Cen, cắt lỗ 35% thì em k chắc chứ căn 17 tỷ cắt còn 12 tỷ thì em nghe rồi. 30% hay 35% thì nó cũng tùy xem tài sản giá trị đến đâu. Cái nhà cỡ 2-3 tỷ cắt 30% thì liều ăn nhiều, chứ cái nhà gần 20 tỏi tầm này ít ng dám liều.
Đầu tư tầm tiền đó thì bác ý cũng quá sành sỏi rồi. Hỏi trên đây ko có ýnghiax j. E nghĩ bác ý có mục đích khác.

Thanhvuóng71

Xe container
Lưu ý kỹ cụ ơi. Phần thuế của phần xd không ít đâu và nó được cộng dồn sau mỗi lần chuyển nhượng Hdmb đấy

LAVIC

Xe buýt
E cungz đnag tìm hiểu khu này, mà vânz chưa rõ những vấn đề đó, nên hơi run
Cụ cũng như em thôi, giờ đang phân vân có xuống tiền hay đợi thêm thông tin tích cực. Giá có thể cao hơn nhưng ăn chắc mặc bền vẫn hơn

LAVIC

Xe buýt
Ơn giờ cụ đây rồi, giờ mà cụ tự nhiên im lặng là khối cụ lại nghĩ em và cụ là 1, đang thao túng tâm lý gì đó =))

LAVIC

Xe buýt
Lưu ý kỹ cụ ơi. Phần thuế của phần xd không ít đâu và nó được cộng dồn sau mỗi lần chuyển nhượng Hdmb đấy
Cám ơn cụ, em thấy tiền xây dựng đã cộng vào hợp đồng, rồi tất cả tiền đã đóng x2% là ra số thuế phải nộp phải ko cụ? Lại còn phát sinh gì nữa ?