[Funland] Hinode Kim Chung Di Trạch, nhờ các cụ tư vấn

minibulterri

Xe tải
ổn cụ ạ

nhưng với điều kiện cụ phải thật kiên nhẫn và tìm mua đúng chủ cần bán thật sự

chứ mua qua cò dễ bị quả đu đỉnh lắm
Em cảm ơn cụ. em bán xong và mua xong rồi cụ ạ. Em vừa cả bán và mua cách đây 1 tháng. Cò họ ko kênh giá đâu. chủ yếu lấy phí gd. Em bán khu Nhật đối diện CC căn 90 m và nhảy sang mua ngay khu thịnh vượng 135m với chi phí bù thêm là 1.3 tỷ. Nhận thấy hài lòng và đợi 3-5 năm nữa ở cụ ạ.

clessking

Xe tăng
hôm nào e sẽ vieets bài về cách thức lái nó đánh đất khu phía tây, cực kỳ tinh vi, thông minh và ảo diệu các cụ ạ
Hóng cụ biên bài cho ae thêm kinh nghiệm và kiến thức với. Hơn năm rồi em cũng theo dõi giá khu đấy kỹ, thấy lên khiếp nhưng ko rành lắm. Cảm ơn cụ trước

Masssai

Xe hơi
suýt nữa thì vỡ mồm cụ ạ

lái Hoài đức cực thông minh, tiền nhiều, sẵn hàng và lùa gà cực tinh vi

ai mua mà ko tỉnh thì sẽ ko có cơ hội về bờ trong vòng 3 năm nữa
E vừa đu lô dv An Thượng nhưng mục tiêu để dài hạn, cụ thấy khu này thế nào?

Masssai

Xe hơi
Chắc cụ đang ở đảo khơi hưởng gió biển nhỉ
Không biết đảo chưa nhưng em hơi cố vì thích lô to >100m2 (~9t), đợt đấy mà lấy lô 65m2 thì thoải mái hơn có ra đảo thì e ôm cũng k ngại, đây thì vay 30% lãi suất ưu đãi rẻ cho CBNV.
Cá nhân e nhận định thì khu này đẹp, tiềm năng, bản thân e cũng đang ở ngay đấy. Nhưng vì bản thân thích nên cái nhìn không được rộng, thường không thấy những nhược điểm của nó. Nên muốn hỏi các cụ khác xem có cụ nào biết và có đánh giá về khu này không.

taiadau

Xe điện
Mua ở thì được đầu tư thì không cụ. Giá cao rồi. Mấy ông kiểu gia lâm, đông anh, thanh trì, hoài đức thì khi có tin lên quận 2-3 năm nay giá vọt quá rồi, giờ toàn neo giá tương lai rồi thì đầu tư gì nữa cụ
Căng quá cụ nhỉ, cơ mà em thấy quy hoạch nó có 2 quả cv to vãi ở đây, thấy đẹp quá. Trâu Quỳ thì là TT Gia Lâm rồi, nhưng giờ đất dân TĐC cũng toàn cỡ 110-120, cao gần kịp LB rồi :(

dogfight

Xe buýt
Hôm trước xuống ngó đất dịch vụ cạnh LK8, (chắc chỗ cụ vừa mua), thấy nhà mọc lên nhanh vđ so với dạo tháng 3. Giờ có hẳn mấy quán cafe, chứ dạo tháng 3 em thấy có 2 lô đã xây, hết.

E vừa đu lô dv An Thượng nhưng mục tiêu để dài hạn, cụ thấy khu này thế nào?

taiadau

Xe điện
Sao gần kịp được? Giờ ngõ 537 bát khối mặt chính khu đô thị quân đội thạch bàn mới giao dịch 1 căn 78 m2 giá 17 tỷ đây. Gọi là ngõ nhưng đường rộng 13.5m. Mặt đường làn 2 1 căn 82 m2 giá hoàn thiện 15.6 tỷ.
Em so gia nói chung thôi, thấy các khu TĐC bên LB cỡ từ hơn 130 thì Trâu Quỳ cũng cập 120 rồi. Tất nhiên là Trâu Quỳ chắc là TT nhất Gia Lâm nhưng so với các khu trung bình của LB thì mới gần kịp thôi. Chủ yếu nhấn mạnh là Gia Lâm cũng cao quá rồi :(

f1_hn

Xe container
Em có những cơ sở suy luận của riêng cá nhân em. và em cũng hỏi rất nhiều thông tin từ các hàng xóm đã mua. Dư nợ của khách vay cá nhân bên VCB dự án này tầm 2500 tỷ gì đó và hoàn toàn chưa có nợ xấu về các khách này. Và e cũng đã từng check thử về việc hdmb căn của mình có dc cdt mượn thế chấp đâu đó ko? thì kết quả là họ ko hề làm việc đó. cđt còn rất nhiều đất đẹp ở đây, thời buổi này là các cụ thì các cụ có để mất đất đẹp hoặc lằng nhằng về pháp lý ko ạ? CDT này ut tín thì nói thẳng ko có, nhưng có cả 3 bank đều nhận thế chấp trong đó có 2 bank big4 thì ko phải là ko có cơ sở. rủi ro là ko phải ko có tuy nhiên so cùng 1 mặt bằng và vị trí thì HN có dc chỗ tương đương để so sánh về các mặt ko ạ? Tóm lại là liều có cơ sở. Nhà thì dc nhận vào ở dc rồi, cđt lôm côm nên cảnh quan như m ứt thôi ạ.
Lúc có chỉ đạo thì 2 ông big 4 vẫn pải làm hạn mức cho CĐT thôi ah.

winnghiepdu

Xe điện
Thực ra khách quan nhất thì chỉ cần quen ai bên sở Tài nguyên môi trường Hoài Đức là họ trả lời được.

Masssai

Xe hơi
Hôm trước xuống ngó đất dịch vụ cạnh LK8, (chắc chỗ cụ vừa mua), thấy nhà mọc lên nhanh vđ so với dạo tháng 3. Giờ có hẳn mấy quán cafe, chứ dạo tháng 3 em thấy có 2 lô đã xây, hết.
Đúng r cụ ạ, ngay đối diện HV Chính Sách. Kỳ vọng Sudico xây chung cư ngay mặt LK8 đó cụ 😂

Masssai

Xe hơi
Cứ tưởng nó làm vista lago xong thì về tư duy kinh doanh bds đã khá hơn nhưng k ngờ vẫn nát thế. Thằng này đúng hết cách. :))
Sjs mới tái cơ cấu, đổi chủ nên em cũng kỳ vọng hơn mặc dù có thể cũng lâu.
Tuy nhiên khả năng họ sẽ triển khai mấy cái như xây tttm, dịch vụ đi kèm trước khi lại xây lk,bt hay chung cư để bán.

Jerrrry

Xe tải
Em có những cơ sở suy luận của riêng cá nhân em. và em cũng hỏi rất nhiều thông tin từ các hàng xóm đã mua. Dư nợ của khách vay cá nhân bên VCB dự án này tầm 2500 tỷ gì đó và hoàn toàn chưa có nợ xấu về các khách này. Và e cũng đã từng check thử về việc hdmb căn của mình có dc cdt mượn thế chấp đâu đó ko? thì kết quả là họ ko hề làm việc đó. cđt còn rất nhiều đất đẹp ở đây, thời buổi này là các cụ thì các cụ có để mất đất đẹp hoặc lằng nhằng về pháp lý ko ạ? CDT này ut tín thì nói thẳng ko có, nhưng có cả 3 bank đều nhận thế chấp trong đó có 2 bank big4 thì ko phải là ko có cơ sở. rủi ro là ko phải ko có tuy nhiên so cùng 1 mặt bằng và vị trí thì HN có dc chỗ tương đương để so sánh về các mặt ko ạ? Tóm lại là liều có cơ sở. Nhà thì dc nhận vào ở dc rồi, cđt lôm côm nên cảnh quan như m ứt thôi ạ.
Chính xác hơn là VCB Ba Đình 🤣 toàn cá nhân dùng để đảo. Đảo đến bg đây, kaka

ORIJEANS

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì có tiền mà làm cụ. Mõm thui. Chỉ a vin là dám vụt mạnh mẽ thôi. Khu bắc an khánh chị thảo tiền mạnh thế mà mua xong cũng có làm được gì đâu. Cả khu vực chỉ thay đổi mạnh mẽ khi vin nó làm smart city . Nhưng smart đã đi đến hồi kết hoàn thành dự án rồi và trong vòng 5 năm tới vin không còn dự án nào gần khu vực này nữa để đẩy đâu nên cuộc vui khu này cũng đến đây thôi.
Nó cũng mới đổi tên, dự định tăng vốn gấp đôi, nên cũng gọi là có chút thay đổi. :)
Còn đúng là smart thành hình rồi, còn mấy toà lumiere evergreen của masterise nữa là hết. Có lẽ 2-3 năm tới k có gì mới thật.

ORIJEANS

[Tịch thu bằng lái]
Đổi tên dự án thì 2 năm nay rồi cụ. bà thảo bà ý làm thương hiệu riêng là mailand. Đợt 2020 mua dự án này và 1 dự án trên lạng sơn thì đặt tên là mailand hà nội và mailand hoàn đồng. Cơ mà cũng chẳng dám mạnh tay làm như a vin. Hầu như vẫn giữ nguyên mọi thứ từ thời vinaconex, làm đc thêm tý đường với sân golf. Đợt này a vin vẫn chú trọng mạn phía đông hơn và có vẻ vẫn giữ quan điểm đó khi chuẩn bị tung thêm vin cổ loa ra. Cái đợt tung ocp2-3 ra sập e tưởng a ý sẽ chuyển hướng đầu tư phía khác ai dè vẫn giã tiếp phía đông với vin mong cái, vin royal island hải phòng.
Đang bàn sudico đổi tên thành SJ Group và nâng vốn lên gấp đôi cụ ạ.
Phía tây thì khả năng trước mắt là vin hết quỹ đất rồi, có đan phượng nhưng trục tây thăng long dính khiếu kiện đoạn cổ nhuế, k xử lý nhanh dc nên vin để lại thôi.