[Funland] Hinode Kim Chung Di Trạch, nhờ các cụ tư vấn

Gừng

Xe container
Giờ ở đâu có sóng thì thoát đc hàng, còn ko thì nằm lại 5-7 năm hoặc bán cho ng có nhu cầu thật, quanh vd3,5 vào nội đô đỉnh rồi, khó biến động tiếp, dòng tiền đi tỉnh , các báo đã lên thông tin liên tục r
9 xac

winnghiepdu

Xe điện
Giờ ở đâu có sóng thì thoát đc hàng, còn ko thì nằm lại 5-7 năm hoặc bán cho ng có nhu cầu thật, quanh vd3,5 vào nội đô đỉnh rồi, khó biến động tiếp, dòng tiền đi tỉnh , các báo đã lên thông tin liên tục r
Chia sẻ em vài bài báo để em tham khảo với.

winnghiepdu

Xe điện
Các cụ chủ cứ mua Lideco với Tân tây đô đi ạ, cực kỳ khó thoát hàng, em sợ lắm rồi. Bên Hinode dễ thanh khoản hơn nhiều nếu chấp nhận bán rẻ hơn so với thị trường 1 đôi trăm.
Theo cụ bây giờ bên hinode liệu môi giới nó có làm giá so với giá chủ nhà rao không cụ, môi giới chào em toàn 10 tỷ x căn không lỗi, mỗi liền kề 1 gần mộ mới có giá 9 tỷ.

minibulterri

Xe tải
Theo cụ bây giờ bên hinode liệu môi giới nó có làm giá so với giá chủ nhà rao không cụ, môi giới chào em toàn 10 tỷ x căn không lỗi, mỗi liền kề 1 gần mộ mới có giá 9 tỷ.
theo em thì mg ko hề làm giá. Tìm và để ý kỹ sẽ thấy rất ít hàng bán ra với tổng lượng hàng trên thị trường. Mỗi gd mg làm 60-100 tr thì tội gì phải làm giá để hỏng cả chì lẫn chài. những căn bán thấp chút là mg hò nhau góp mua hoặc gọi khách ruột vào lướt, mg vừa có hh mà lại có hàng của khách ruột bán tiếp lượt sau. em đánh giá hinode ổn về nhiều mặt, tiềm năng lớn, rủi ro có. nhưng đánh đổi thôi. Em đã vào hàng và ra hàng xong lại vào hàng mới ngay lập tức. mua đỉnh sóng năm 2022 vẫn có lãi như thường.

winnghiepdu

Xe điện
theo em thì mg ko hề làm giá. Tìm và để ý kỹ sẽ thấy rất ít hàng bán ra với tổng lượng hàng trên thị trường. Mỗi gd mg làm 60-100 tr thì tội gì phải làm giá để hỏng cả chì lẫn chài. những căn bán thấp chút là mg hò nhau góp mua hoặc gọi khách ruột vào lướt, mg vừa có hh mà lại có hàng của khách ruột bán tiếp lượt sau. em đánh giá hinode ổn về nhiều mặt, tiềm năng lớn, rủi ro có. nhưng đánh đổi thôi. Em đã vào hàng và ra hàng xong lại vào hàng mới ngay lập tức. mua đỉnh sóng năm 2022 vẫn có lãi như thường.
Cụ mua có hỏi chủ đầu tư là họ đã nộp hết thuế chưa không?

step321

Xe tăng
có ng tin nói là trả xong hết rồi, nh tại đang chưa thống nhất với thành phố về một số diện tích nữa, nhà nước thì đang đòi đóng thêm để lấy nốt, cdt thì ko muốn đóng vì chắc là đóng rồi hay gì đó, nên chưa chốt. mua ở đây MB cho vay, pl ko ngon nh ko cho vay đâu.

winnghiepdu

Xe điện
có ng tin nói là trả xong hết rồi, nh tại đang chưa thống nhất với thành phố về một số diện tích nữa, nhà nước thì đang đòi đóng thêm để lấy nốt, cdt thì ko muốn đóng vì chắc là đóng rồi hay gì đó, nên chưa chốt. mua ở đây MB cho vay, pl ko ngon nh ko cho vay đâu.
Ý kiến của cụ rất đáng để tham khảo vì em hỏi nhân viên ngân hàng MB họ cũng nói như cụ. Mà họ còn cho vay tỷ lệ rất cao định giá cũng 86 triệu một mét.

ORIJEANS

[Tịch thu bằng lái]
Vì MB cho vietracimex vay rất nhiều, tsđb là mấy lô khu này luôn cụ nhé. :)

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Ý kiến của cụ rất đáng để tham khảo vì em hỏi nhân viên ngân hàng MB họ cũng nói như cụ. Mà họ còn cho vay tỷ lệ rất cao định giá cũng 86 triệu một mét.
E hồi còn giai giẻ cũng làm MB mấy niên đây cụ. Nói thật, MB càng ngày càng "dễ dãi", ko chắc chắn như ngày xưa đâu cụ ạ. Nên cũng đừng hoàn toàn tin 100% vào bank. :)

clessking

Xe tăng
Thế là cdt thế châp cho MB căn A, sau đó MB lại cho người B vay để mua chính căn A đó ạ? Thế có vấn đề MB chết 2 lần à cụ :).
E đoán là nó ko gà như vậy đâu. Ban đầu NH sẽ nhận thế chấp cả lô đất của CDT, sau đó CDT bán mảnh nào thì NH sẽ giải chấp mảnh đó chuyển sang nhận thế chấp của người mua nhà. Tất nhiên, có thể đâu đó vẫn làm sai. Nhưng sai cả hệ thống mấy trăm căn, dư nợ cả nghìn tỷ thì ko có đâu, và NH nó tính tổng TSĐB vẫn thừa đủ cho dư nợ của nó.

ORIJEANS

[Tịch thu bằng lái]
Thế là cdt thế châp cho MB căn A, sau đó MB lại cho người B vay để mua chính căn A đó ạ? Thế có vấn đề MB chết 2 lần à cụ :).
Phần lớn các lô trái phiếu phát hành năm 2021 đều được thế chấp bằng quyền tài sản phát sinh từ một số lô đất thấp tầng của Dự án Khu đô thị mới Kim Chung – Di Trạch; quyền tài sản gắn liền với hợp đồng ký kết giữa Vietracimex và CTCP Năng lượng Cà Mau 1A; quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất hình thành trong tương lai tại Dự án Khu đô thị mới Kim Chung – Di Trạch hoặc không công bố đầy đủ thông tin. Các trái phiếu này đều do Ngân hàng MB thu xếp phát hành hoặc không công bố đầy đủ thông tin về bên phát hành.

Thông tin thế chấp cho thấy CTCP Năng lượng Cà Mau 1A cũng đã đem toàn bộ quyền lợi thu được từ dự án nhà máy điện gió Cà Mau 1A thế chấp tại Ngân hàng MB.

Ngoài những lô trái phiếu do chính Vietracimex phát hành, còn có những lô trái phiếu do các công ty trong “hệ sinh thái” Vietracimex phát hành, trong đó có CTCP Năng Lượng Hòa Thắng và, Năng lượng Hồng Phong 1, 2.

Đáng chú ý, các công ty trong hệ sinh thái Vietracimex này cũng đang nợ nần chồng chất.

CTCP Năng lượng Hòa Thắng là chủ đầu tư dự án điện gió Hòa Thắng 1.2. Hòa Thắng còn nợ trái phiếu hơn 1.400 tỷ đồng, mà tài sản đảm bảo có điểm chung với Vietracimex là dự án Kim Chung – Di Trạch. Cụ thể:

Nợ phải trả 35.600 tỷ đồng, kết quả kinh doanh của ông lớn Vietracimex ra sao?
Năng lượng Hòa Thắng phát hành nhiều đợt trái phiếu nhằm huy động tối đa 1.880 tỷ đồng, để đầu tư vào dự án Nhà máy điện gió Hòa Thắng 1.2 tại Bình Thuận. Lô trái phiếu HTECH2123001 phát hành ngày 31/8/2021 có giá trị 880 tỷ đồng và cũng lô HTECH2123001 phát hành ngày 3/3/2022 có giá trị 545 tỷ đồng. Tổng 2 lô trái phiếu này 1.425 tỷ đồng, cùng đáo hạn vào 31/12/2033. Các lô trái phiếu của Năng lượng Hòa Thắng đều do Ngân hàng TMCP Quân Đội thu xếp phát hành, quản lý tài sản đảm bảo.
————
E cũng k quan tâm nó chết mấy lần, nhưng nó k cứu thì sẽ có “thằng” chết. :)

minibulterri

Xe tải
Em có những cơ sở suy luận của riêng cá nhân em. và em cũng hỏi rất nhiều thông tin từ các hàng xóm đã mua. Dư nợ của khách vay cá nhân bên VCB dự án này tầm 2500 tỷ gì đó và hoàn toàn chưa có nợ xấu về các khách này. Và e cũng đã từng check thử về việc hdmb căn của mình có dc cdt mượn thế chấp đâu đó ko? thì kết quả là họ ko hề làm việc đó. cđt còn rất nhiều đất đẹp ở đây, thời buổi này là các cụ thì các cụ có để mất đất đẹp hoặc lằng nhằng về pháp lý ko ạ? CDT này ut tín thì nói thẳng ko có, nhưng có cả 3 bank đều nhận thế chấp trong đó có 2 bank big4 thì ko phải là ko có cơ sở. rủi ro là ko phải ko có tuy nhiên so cùng 1 mặt bằng và vị trí thì HN có dc chỗ tương đương để so sánh về các mặt ko ạ? Tóm lại là liều có cơ sở. Nhà thì dc nhận vào ở dc rồi, cđt lôm côm nên cảnh quan như m ứt thôi ạ.

minibulterri

Xe tải
căn của em định giá cũng tầm đó, chưa tính xây thô. VCB, BIDV đều định giá 85% tổng so với giá trị e gd thật.

Gừng

Xe container
Cụ Gừng vừa rồi nhạy phết , ra hàng dứt khoát chấp nhận về cần Hoà ko Phát :D

suýt nữa thì vỡ mồm cụ ạ

lái Hoài đức cực thông minh, tiền nhiều, sẵn hàng và lùa gà cực tinh vi

ai mua mà ko tỉnh thì sẽ ko có cơ hội về bờ trong vòng 3 năm nữa

taiadau

Xe điện
mb cho vay của novaland cả đống mà đại hội cổ đông bị chất vấn toàn chối bay đi. MB cũng tài trợ FLC bao nhiêu cũng chối nốt. riêng cái tập đoàn viettacimex này nay đã đổi tên thành WTO thì nhìn cái dự án toà full kính Hinode minh khai bao năm xong 90% mà không thể làm tiếp là đủ hiểu nó kém thế nào rồi. giờ ai không tin chạy qua xem vẫn bỏ hoang như vậy.
Cụ Lpbank thông thạo vùng bên kia sông, cụ có thông tin khu Trâu Quỳ ko. Em thấy trong đấy nhiều dự án liền kề, shophouse cạnh nhau và cạnh Ocean 1 luôn. Euro twin parks, Sông Hồng, Metropolitan và cả TQ5 nữa thì phải... khu này cụ có đánh giá gì ko ạ. Tks cụ

minibulterri

Xe tải
suýt nữa thì vỡ mồm cụ ạ

lái Hoài đức cực thông minh, tiền nhiều, sẵn hàng và lùa gà cực tinh vi

ai mua mà ko tỉnh thì sẽ ko có cơ hội về bờ trong vòng 3 năm nữa
cụ cho em hỏi nếu mua xác định 3 năm nữa có ổn để ở ko ạ. Khu hinode cụ ạ. Đông dương nhiều căn hoàn thiện về ở rồi cụ ạ.

Gừng

Xe container
cụ cho em hỏi nếu mua xác định 3 năm nữa có ổn để ở ko ạ. Khu hinode cụ ạ. Đông dương nhiều căn hoàn thiện về ở rồi cụ ạ.
ổn cụ ạ

nhưng với điều kiện cụ phải thật kiên nhẫn và tìm mua đúng chủ cần bán thật sự

chứ mua qua cò dễ bị quả đu đỉnh lắm