[Funland] Hình như các Cụ Ofers chán UEFA Champion League rồi?

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cụ đọc cho kỹ còm của em , chứ thực sự em không hiểu cụ muốn nói gì cả .
Juve , MU đều nhiều lần vào CK , chứ có phải lần đầu tiên đâu ?
Ý Cụ kia là, chưa có đội bóng nào, trước khi vô địch, mà chưa một lần có kinh nghiệm vào trận CK :))
Nghĩa là chưa có đội nào, lần đầu tiên vào CK đã thắng luôn được.

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Nghĩa ít ra vào CK đến lần thứ 2 thì mới vô địch nổi cụ nhé . Vậy được chưa ạ .
Còn về Juve , MU khi vô địch năm 96 ,08 thì họ đã đoạt cúp thậm chí Juve còn thất bại vài lần .
Giải thích như vậy được chưa cụ ? Còn thực sự em không hiểu cụ đưa Juve , MU vào là như thế nào ??
Về câu văn, cụ giải thích thêm thì có vẻ rõ rồi, tức ko có đội nào 1 phát ăn ngay mà phải thất bại trước đó. Cụ lấy VD Real là đội duy nhất làm được thế.

Cụ tính từ khi C1 đổi tên, tức là sau 92-93. Vậy thì có các đội 1 phát ăn ngay mà ko cần CK thứ 2, em copy luôn ảnh, đó là các đội khoanh tròn chứ ko chỉ Real.

Các đội cần CK thứ 2, 3...mới vô địch thì có Milan, Barca, Munich...

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Ý Cụ kia là, chưa có đội bóng nào, trước khi vô địch, mà chưa một lần có kinh nghiệm vào trận CK :))
Nghĩa là chưa có đội nào, lần đầu tiên vào CK đã thắng luôn được.
Ở post trên, em có thể kể ra rất nhiều đội lần đầu tiên vào CK thắng luôn đó: OM, Ajax, Juve,... đâu chỉ có Real đâu.

Còn tính rộng ra cả C1 từ hồi 55 thì có Real, Benfica, Inter, MU... là vào CK đầu tiên là vô địch luôn. Còn Barca, Milan là phải lần 2 mới vô địch.

Chỉnh sửa cuối:

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ở post trên, em có thể kể ra rất nhiều đội lần đầu tiên vào CK thắng luôn đó: OM, Ajax, Juve,... đâu chỉ có Real đâu.

Còn tính rộng ra cả C1 từ hồi 55 thì có Real, Benfica, Inter... là vào CK lần nào ăn lần ấy, kể cả lần đầu tiên. Chỉ có Milan là phải lần 2 mới vô địch.

View attachment 6088426
Thì Cụ ý cũng đưa ra một nhận định cảm tính thôi mà :))

Phục Quy

Xe tăng
Về câu văn, cụ giải thích thêm thì có vẻ rõ rồi, tức ko có đội nào 1 phát ăn ngay mà phải thất bại trước đó. Cụ lấy VD Real là đội duy nhất làm được thế.

Cụ tính từ khi C1 đổi tên, tức là trước 92-93. Vậy thì có các đội 1 phát ăn ngay mà ko cần CK thứ 2, em copy luôn ảnh, đó là các đội khoanh tròn chứ ko chỉ Real.

Các đội cần CK thứ 2, 3...mới vô địch thì có Milan, Barca, Munich...

View attachment 6088414
Vậy là cụ chưa bao giờ coi bảng vàng C1 hay sao vậy ??
Những đội cụ đã khoanh tròn thậm chí đều đoạt cúp C1 trước khi đi đổi thành CL nhé .
Marseille đã thất bại năm 91 .
Em nghĩ cụ là giáo viên thì cụ phải cẩn thận vào chứ ?
Em nói Real là đội chuyên phá dớp , phá lời nguyền thì cụ có biết những điều đó là gì không đã ?

Williamhill

Xe máy
Những đội cụ đã khoanh tròn thậm chí đều đoạt cúp C1 trước khi đi đổi thành CL nhé .
Em nói Real là đội chuyên phá dớp , phá lời nguyền thì cụ có biết những điều đó là gì không đã ?
Em thấy cụ mới phát biểu cảm tính, không rõ ràng rồi cụ lại quay trách người khác không cẩn thận
Thế tóm lại cụ muốn nói là những đội VĐ trước hay sau khi đổi thành CL. Nếu tính cả trước như còm này của cụ thì cụ vihali cũng đã dẫn ra Benfica, Inter vô địch ngay lần đầu tiên vào CK đó thôi

Phục Quy

Xe tăng
Em thấy cụ mới phát biểu cảm tính, không rõ ràng rồi cụ lại quay trách người khác không cẩn thận
Thế tóm lại cụ muốn nói là những đội VĐ trước hay sau khi đổi thành CL. Nếu tính cả trước như còm này của cụ thì cụ vihali cũng đã dẫn ra Benfica, Inter vô địch ngay lần đầu tiên vào CK đó thôi
Vãi cụ muốn thì đọc lại còm của em .
Thôi nhường cụ luôn được chưa .

vihali

Xe container
Ủa, chốt lại là cụ tính từ khi đổi tên hay chưa đổi. Mà kể từ khi chưa đổi, tức là từ 55 thì em kể ra nhiều đội đoạt C1 ngay từ lần đầu vào CK còn gì.

Thế còn em là fan Real, xem ở Bernabeu mấy lần rồi cụ, phá dớp là phá cái dớp ko có đội nào vô địch liên tiếp kể từ khi đổi tên thôi cụ. Nhưng cái này ko liên quan gì tới nhận định ban đầu của cụ.

Phục Quy

Xe tăng
Ủa, chốt lại là cụ tính từ khi đổi tên hay chưa đổi. Mà kể từ khi chưa đổi, tức là từ 55 thì em kể ra nhiều đội đoạt C1 ngay từ lần đầu vào CK còn gì.

Thế còn em là fan Real, xem ở Bernabeu mấy lần rồi cụ, phá dớp là phá cái dớp ko có đội nào vô địch liên tiếp kể từ khi đổi tên thôi cụ. Nhưng cái này ko liên quan gì tới nhận định ban đầu của cụ.
Thế đổi tên mà không tính thì không tính ngày xưa đoạt C1 hả cụ ?
Xem ở đâu thì quan trọng gì cụ , ở VN cũng xem được thôi .
Thôi cụ cũng hiểu sao cũng được , em thôi . Vậy được chưa cụ ?

Williamhill

Xe máy
Vãi cụ muốn thì đọc lại còm của em .
Thôi nhường cụ luôn được chưa .
Cụ tuyên bố thì phải chứng minh được, nếu người khác đưa ra chỉ cụ sai mà cụ không phản bác được thì đơn giản là cụ bảo cụ nhớ sai chứ làm gì phải chày cối. Nhận sai chuyện cãi nhau vớ vẩn trên diễn đàn này mà cũng khó khăn vậy cụ?
Nếu tính từ khi đổi thành CL đến bây giờ, vô địch mà trước đó chưa từng vào CK (cả khi chưa đổi tên) thì có Borusia Dortmund cụ vihali cũng đã nói rồi

Phục Quy

Xe tăng
Cụ tuyên bố thì phải chứng minh được, nếu người khác đưa ra chỉ cụ sai mà cụ không phản bác được thì đơn giản là cụ bảo cụ nhớ sai chứ làm gì phải chày cối. Nhận sai chuyện cãi nhau vớ vẩn trên diễn đàn này mà cũng khó khăn vậy cụ?
Nếu tính từ khi đổi thành CL đến bây giờ, vô địch mà trước đó chưa từng vào CK (cả khi chưa đổi tên) thì có Borusia Dortmund cụ vihali cũng đã nói rồi
Tuyên bố cái gì ở đây hả cụ ?
Cụ kia nói thậm chí em vẫn chưa hiểu nhiều thứ , nên hỏi lại thế thôi .
Mà em đã nói là thôi , cụ làm gì mà phải khích bác kiểu đó .
Thôi cụ nhé , không ai muốn cãi nhau vớ vẩn chả đâu vào đâu .

Williamhill

Xe máy
Tuyên bố cái gì ở đây hả cụ ?
Cụ kia nói thậm chí em vẫn chưa hiểu nhiều thứ , nên hỏi lại thế thôi .
Mà em đã nói là thôi , cụ làm gì mà phải khích bác kiểu đó .
Thôi cụ nhé , không ai muốn cãi nhau vớ vẩn chả đâu vào đâu .
Thế không phải cụ bảo chưa từng có đội nào vô địch mà trước đấy chưa từng vào chung kết à cụ?
Em thì cũng không muốn xen vào chuyện cụ và cụ kia cãi nhau, nhưng cụ đã nói không đúng cụ còn bảo người khác là giáo viên mà không cẩn thận (không hiểu thế có được tính là khích bác không?) em mới tham gia thôi, nhìn rất ngang ngược và thiếu lý lẽ
Dừng thôi cụ nhỉ ^^

vihali

Xe container
À, em hiểu ý cụ Phục Quy rồi, cụ Williamhill.

Nếu diễn giải thế này thì cụ Phục Quy đúng: trong các đội vô địch sau mùa giải 92-93, ko có đội nào 1 phát ăn ngay mà đều là các đội đã thất bại từ các trận CK trước đó (kể cả trước khi đổi tên). Tức là vế trên có 2 mệnh đề thời gian nhưng do cụ Phục Quy chỉ dùng 1 mốc thời gian cho cả 2 nên làm anh em hiểu sai.

Nếu theo ý đó thì các chú vô địch toàn lính cũ, ko có lính mới. Lần này hi vọng là em đã hiểu đúng ý.

Chỉnh sửa cuối:

Williamhill

Xe máy
À, em hiểu ý cụ Phục Quy rồi, cụ Williamhill.

Nếu diễn giải thế này thì cụ Phục Quy đúng: trong các đội vô địch sau mùa giải 92-93, ko có đội nào 1 phát ăn ngay mà đều là các đội đã thất bại từ trước đó (kể cả trước khi đổi tên). Tức là vế trên có 2 mệnh đề thời gian nhưng do cụ Phục Quy chỉ dùng 1 mốc thời gian cho cả 2 nên làm anh em hiểu sai.

Nếu theo ý đó thì các chú vô địch toàn lính cũ, ko có lính mới. Lần này hi vọng là em đã hiểu đúng ý.

View attachment 6088560
Dortmund 96-97 VĐ đã từng vào CK lần nào đâu cụ (kể cả trước năm 92)?

do hoi

Xe buýt
Dortmund thì sao cụ.

Chưa đổi tên thì có mà đầy. Steaua Bucarest Sao đỏ Belgrade.

Williamhill

Xe máy
À, thế thì cụ ấy đúng nếu trừ Dortmund :)
Thực ra thì đội vào CK C1 sau 1992 cũng hầu hết là đội bóng mạnh từ ngày xưa (có mạnh thì mới tiếp tục được rót tiền và sẽ tiếp tục mạnh), thế nên có mấy đội vào chung kết mà trước đấy chưa từng vào đâu, nếu có vào được thì cũng xếp cửa dưới nên khó vô địch cũng là bình thường.
Cãi nhau mấy cái vớ vẩn này thì nhớ nhầm cũng chẳng làm sao, chỉ có thấy cụ thì cũng lấy nhiều dẫn chứng, cụ kia thì buông mỗi câu sau đó cũng chẳng có dẫn chứng gì mà bảo cụ giáo viên mà không cẩn thận em mới ngứa mắt vác gạch vào tham gia thôi ^^
Nhường sàn lại cho các cụ chiến tiếp :D

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Để phục vụ các Cụ lúc chờ đợi bán kết
Bóng đá là phải đông, vui, hài hước :))

vihali

Xe container
Thực ra thì đội vào CK C1 cũng hầu hết là đội bóng mạnh từ ngày xưa (có mạnh thì mới tiếp tục được rót tiền và sẽ tiếp tục mạnh), thế nên có mấy đội vào chung kết mà trước đấy chưa từng vào đâu, nếu có vào được thì cũng xếp cửa dưới nên khó vô địch cũng là bình thường.
Cãi nhau mấy cái vớ vẩn này thì nhớ nhầm cũng chẳng làm sao, chỉ có thấy cụ thì cũng lấy nhiều dẫn chứng, cụ kia thì buông mỗi câu sau đó cũng chẳng có dẫn chứng gì mà bảo cụ giáo viên mà không cẩn thận em mới ngứa mắt vác gạch vào tham gia thôi ^^
Nhường sàn lại cho các cụ chiến tiếp :D
Vâng, căn bản em khi đọc xong nhận định ấy thì thấy hơi băn khoăn nên hỏi lại, cụ ấy bảo em đọc ko hiểu ý nên em hỏi lại và phải cố gắng theo nhiều kiểu. Làm GV nên bị bệnh nghề nghiệp, ko hiểu gì thì cố làm cho rõ ràng, chứ ko hẳn là sai hay đúng. Kiểu như học trò sau khi đã tìm hiểu và hỏi thầy mà thầy cứ bảo sai, về đọc lại, thì nó sẽ rất hoang mang.