[Funland] Hình như các Cụ Ofers chán UEFA Champion League rồi?

vihali

Xe container
Để phục vụ các Cụ lúc chờ đợi bán kết
Bóng đá là phải đông, vui, hài hước :))

Cụ làm em nhớ hồi 98 hay 99, nhạc C1 nhiều người biết nhưng lời thì không. Bên Vietnamnet hồi đó nhờ em chép lời mà tìm trên mạng không có, em vào các site nước ngoài hỏi cũng chịu. Bọn em mấy thằng nhiều quốc tích ngồi nghe để chép ra thì phần tiếng Anh, Pháp nghe được, riêng mấy câu lạ là bó tay vì ko hiểu tiếng gì. Lúc sau có con bé người Đức về corridor, hỏi thì nó nghe ra ngay vì đó là tiếng Đức :) Thằng bạn em là dân Madrid, fan ruột của Real thì cú vì ko có tiếng TBN.

Lời C1

Ce sont les meilleures équipes
Sie sind die allerbesten Mannschaften
The main event
Die Meister
Die Besten
Les Grandes Équipes
The Champions
Une grande réunion
Eine große sportliche Veranstaltung
The main event
Ils sont les meilleurs
Sie sind die Besten
These are the…

do hoi

Xe buýt
Thực ra thì đội vào CK C1 sau 1992 cũng hầu hết là đội bóng mạnh từ ngày xưa (có mạnh thì mới tiếp tục được rót tiền và sẽ tiếp tục mạnh), thế nên có mấy đội vào chung kết mà trước đấy chưa từng vào đâu, nếu có vào được thì cũng xếp cửa dưới nên khó vô địch cũng là bình thường.
Cãi nhau mấy cái vớ vẩn này thì nhớ nhầm cũng chẳng làm sao, chỉ có thấy cụ thì cũng lấy nhiều dẫn chứng, cụ kia thì buông mỗi câu sau đó cũng chẳng có dẫn chứng gì mà bảo cụ giáo viên mà không cẩn thận em mới ngứa mắt vác gạch vào tham gia thôi ^^
Nhường sàn lại cho các cụ chiến tiếp :D
Cái này GG tý là ra kết quả ngay nên đáng nhẽ không cần tránh cãi. Chán cái cớ cụ lại có tý bố đời kiểu ta đây nói là chân lý.

Laixe80

Xe tăng
Thực ra thì đội vào CK C1 sau 1992 cũng hầu hết là đội bóng mạnh từ ngày xưa (có mạnh thì mới tiếp tục được rót tiền và sẽ tiếp tục mạnh), thế nên có mấy đội vào chung kết mà trước đấy chưa từng vào đâu, nếu có vào được thì cũng xếp cửa dưới nên khó vô địch cũng là bình thường.
Cãi nhau mấy cái vớ vẩn này thì nhớ nhầm cũng chẳng làm sao, chỉ có thấy cụ thì cũng lấy nhiều dẫn chứng, cụ kia thì buông mỗi câu sau đó cũng chẳng có dẫn chứng gì mà bảo cụ giáo viên mà không cẩn thận em mới ngứa mắt vác gạch vào tham gia thôi ^^
Nhường sàn lại cho các cụ chiến tiếp :D
Vâng, căn bản em khi đọc xong nhận định ấy thì thấy hơi băn khoăn nên hỏi lại, cụ ấy bảo em đọc ko hiểu ý nên em hỏi lại và phải cố gắng theo nhiều kiểu. Làm GV nên bị bệnh nghề nghiệp, ko hiểu gì thì cố làm cho rõ ràng, chứ ko hẳn là sai hay đúng. Kiểu như học trò sau khi đã tìm hiểu và hỏi thầy mà thầy cứ bảo sai, về đọc lại, thì nó sẽ rất hoang mang.
2 cụ nên dừng chủ đề tranh luận hơn thua với cụ kia đi thôi, người ta đã thôi rồi. Nói nhiều quá mất hay.

123 Uốn

Xe điện
Năm nay Xì tin cơ hội cao.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm em nhớ hồi 98 hay 99, nhạc C1 nhiều người biết nhưng lời thì không. Bên Vietnamnet hồi đó nhờ em chép lời mà tìm trên mạng không có, em vào các site nước ngoài hỏi cũng chịu. Bọn em mấy thằng nhiều quốc tích ngồi nghe để chép ra thì phần tiếng Anh, Pháp nghe được, riêng mấy câu lạ là bó tay vì ko hiểu tiếng gì. Lúc sau có con bé người Đức về corridor, hỏi thì nó nghe ra ngay vì đó là tiếng Đức :) Thằng bạn em là dân Madrid, fan ruột của Real thì cú vì ko có tiếng TBN.

Lời C1

Ce sont les meilleures équipes
Sie sind die allerbesten Mannschaften
The main event
Die Meister
Die Besten
Les Grandes Équipes
The Champions
Une grande réunion
Eine große sportliche Veranstaltung
The main event
Ils sont les meilleurs
Sie sind die Besten
These are the…
Thôi em cứ chơi nhạc chế, lời Việt cho vui :))

Chauthanh11

Xe điện
Giờ Real lại thành ra đội hình chính, phụ đều ngon. Cũng nhờ Covid và chấn thương.
Mùa tới lại mua thêm được Pogba bổ xung cho bộ tam vệ Kroos-Modric-Casemiro cùng với 1 trong 2 chú Mbappe/Halaand thì, ôi chỉ nghĩ đến thôi mà đã thấy sướng run người rồi :D
Em nghĩ mua Mbappe thôi , chứ Halaand về Real khéo lại thành Jovic thứ 2 .
Gì chứ Borussia Dortmund là trùm bơm thổi rồi , mà có điều lạ thằng tiền đạo nào đá cho Borussia Dortmund cũng hay nhưng sang đội khác là xịt .

Laixe80

Xe tăng
Em nghĩ mua Mbappe thôi , chứ Halaand về Real khéo lại thành Jovic thứ 2 .
Gì chứ Borussia Dortmund là trùm bơm thổi rồi , mà có điều lạ thằng tiền đạo nào đá cho Borussia Dortmund cũng hay nhưng sang đội khác là xịt .
Em cũng thích Mbappe hơn, nhưng nếu không thì Halaand cũng được, cậu này cũng rất hay. Cũng chỉ 1 trong 2 là quý lắm rồi cụ ạ, cả 2 ai nuôi nổi bọn nó :)
Dortmund chắc kiểu chỉ đạo cả đội tạo điều kiện cho 1 chú ghi bàn rồi PR cho lên giá, sau đó đem bán kiếm lời. Nhưng Halaand thì cũng lợi hại thật, đến Real 1, 2 mùa là ngon ngay thôi.

Chauthanh11

Xe điện
Em cũng thích Mbappe hơn, nhưng nếu không thì Halaand cũng được, cậu này cũng rất hay. Cũng chỉ 1 trong 2 là quý lắm rồi cụ ạ, cả 2 ai nuôi nổi bọn nó :)
Dortmund chắc kiểu chỉ đạo cả đội tạo điều kiện cho 1 chú ghi bàn rồi PR cho lên giá, sau đó đem bán kiếm lời. Nhưng Halaand thì cũng lợi hại thật, đến Real 1, 2 mùa là ngon ngay thôi.
Mua được Mbappe thì ngon , thêm 1 ,2 tiền vệ nữa chứ Modric đã bước qua tuổi 36 rồi , mùa sau chắc chỉ dự bị chiến lược , chỉ dạy kinh nghiệm cho cầu thủ khác , cảm tưởng đây là mùa cuối anh ấy bùng cháy .
Trận gặp Chelsea là cuộc so tài giữa Casemiro và Kante 2 thằng hàng đầu ở vị trí TV phòng ngự .
Em nghĩ nếu Real có kq thuận lợi trận lượt đi thì Chelsea không có cơ hội . Về độ điên thì Chelsea thua xa Liverpool . Đá sân đội nào trước hả cụ ?

ca_voi_xanh

Xe buýt
Có cụ nào đi qua giải thích hộ em dòng bôi đậm ở trên ko, giải thích hộ em. Căn bản em làm GV mà đọc ko hiểu là cứ suy nghĩ, còn cụ chủ post thì từ chối ko giải thích nữa.

Ban đầu, em hiểu vô địch và sau đó ko thể vào CK nữa thì ko phải vì có Juve và MU đã vô địch và vào CK vào năm tiếp theo luôn, còn nếu vào CK bất kể năm tiếp theo thì khá nhiều.

Sau em lại nghĩ câu đó đúng cho mọi đội vì ko vào CK thì làm sao mà vô địch được.

Edit: em bỏ tag để ko làm phiền cụ chủ post.
Ý cụ kia là trước khi vô địch cần phải ít nhất 1 lần vào ck và thất bại đã

DrH2012

Xe buýt
MU nhà e chỉ thua nhà vô địch nhé, khéo PSG vô địch ấy chứ :D.
Đùa chứ năm nay tâm linh lắm, Chel thay tướng, Real thì qua cánh cửa hẹp ở vòng bảng @@

Laixe80

Xe tăng
Mua được Mbappe thì ngon , thêm 1 ,2 tiền vệ nữa chứ Modric đã bước qua tuổi 36 rồi , mùa sau chắc chỉ dự bị chiến lược , chỉ dạy kinh nghiệm cho cầu thủ khác , cảm tưởng đây là mùa cuối anh ấy bùng cháy .
Trận gặp Chelsea là cuộc so tài giữa Casemiro và Kante 2 thằng hàng đầu ở vị trí TV phòng ngự .
Em nghĩ nếu Real có kq thuận lợi trận lượt đi thì Chelsea không có cơ hội . Về độ điên thì Chelsea thua xa Liverpool . Đá sân đội nào trước hả cụ ?
Vâng mấy post trước em cũng ước mua thêm được cả Pogba nữa, cộng thêm Mbappe là cực đẹp. Đá sân Real trước cụ ạ.

Chauthanh11

Xe điện
Vâng mấy post trước em cũng ước mua thêm được cả Pogba nữa, cộng thêm Mbappe là cực đẹp. Đá sân Real trước cụ ạ.
Em nghĩ không cần mua Pogba làm gì . Valverde đá không kém , lại trẻ hơn nhiệt hơn . Mua vì mục đích thương mại thì Pogba ..xấu trai quá .
Real cần là 1 tv phòng ngự dự phòng cho Casemiro , 1 tiền đạo ghi 20 bàn 1 mùa .
Varane cũng lên bán , anh này cảm thấy hết động lực , không nhiệt nữa . Varane chỉ hay khi bên cạnh có 1 hậu vệ chơi mạnh mẽ băm bổ như Ramos ở Real và Umtiti ở ĐTQG . Chứ để anh này chỉ huy hàng hậu vệ thì không ổn cho lắm .
Đá BK sân không khán giả chán cụ nhỉ , yếu tố sân nhà , khách gần như mất .
Đá sân nhà Real lại hay , Real phải giải quyết ngay trận lượt đi vì lực lượng mỏng , đá sân khách mà phải ăn thua đủ thì hơi mệt .

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em đặt mấy thông tin trận MU vào đây, phục vụ Cụ nào theo dõi
Không biết Cụ Trần Đoành. có muốn gỡ không :)

Dự đoán tỷ số: MU 1-0 Granada

Đội hình dự kiến:

MU:
De Gea; Wan-Bissaka, Lindelöf, Tuanzebe, Alex Telles; Fred, Pogba; Diallo, Van de Beek, James; Greenwood

Granada: Rui Silva; Foulquier, Vallejo, Germán, Neva; Herrera, Gonalons; Montoro, Machís, Puertas; Soldado

Thông tin lực lượng:

MU:
Vắng Martial, Jones (chấn thương), Baily (không kịp bình phục sau Covid-19), Shaw, McTominay, Maguire (treo giò).

Granada: Vắng Duarte, Eteki (treo giò).

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
MU 2-0. Các Cụ hôm nay yên thế :D

Trần Đoành.

Xe container
Em đặt mấy thông tin trận MU vào đây, phục vụ Cụ nào theo dõi
Không biết Cụ Trần Đoành. có muốn gỡ không :)

Dự đoán tỷ số: MU 1-0 Granada

Đội hình dự kiến:

MU:
De Gea; Wan-Bissaka, Lindelöf, Tuanzebe, Alex Telles; Fred, Pogba; Diallo, Van de Beek, James; Greenwood

Granada: Rui Silva; Foulquier, Vallejo, Germán, Neva; Herrera, Gonalons; Montoro, Machís, Puertas; Soldado

Thông tin lực lượng:

MU:
Vắng Martial, Jones (chấn thương), Baily (không kịp bình phục sau Covid-19), Shaw, McTominay, Maguire (treo giò).

Granada: Vắng Duarte, Eteki (treo giò).
Gớm, trận này độ ko sướng, em dự 2-0 cho mu =)) =))=))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Không có bất ngờ tại loạt trận tứ kết lượt về Europa Cup. Các đội mạnh hơn đã vào bán kết

Bán kết sẽ thực sự hấp dẫn, ngang tài ngang sức.

p/s: bóng đá Anh rất ấn tượng. Cơ hội rất lớn về một trận chung kết toàn Anh.

Chỉnh sửa cuối: