Hình chiến mã của các thành viên

tubesd

Xe tăng
Em không có điều kiện đi nhiều xe đẹp như cụ phanngoc0405 để so sánh, nhưng nhìn sơ qua cái khung đó thì ai cũng có đánh giá như em thôi. Xem lại review thì khung đúc liền khối đó hấp thụ lực khá tốt, ít nhất là so với hình dáng quá earo của nó. Những tay lái thử xong đều ngạc nhiên về độ thoải mái của nó, nhưng vẫn phải khẳng định là nó không bằng dòng xe endurance, tất nhiên là climb thì khung này không ăn được các khung chuyên.
http://www.bikeradar.com/gear/article/pro-bike-pierpaolo-de-negris-mcipollini-rb1000-27864/
Xem thông số đạp của cụ thì cụ đạp tròn & đều, thế là quá khỏe rồi. Người thường đạp cái xe này 100km/ngày thì em vẫn cho là không nên.

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Bọn bikeradar cũng ko tin đc đâu,
Nó chỉ đánh giá các loại xe, phụ tùng, trang phục, phụ kiện.. Của các nhà tài trợ thôi,
Các tên tuổi lớn nó đâu đề cập trong so sánh và đánh giá hiệu năng. Nó cũng là báo mạng như bên mình.
Ví như vành xe fluxos, càng đĩa rotor, giày đạp xe lake, garneau, đồ phụ tùng ax lightness...

tubesd

Xe tăng
Bọn bikeradar cũng ko tin đc đâu,
Nó chỉ đánh giá các loại xe, phụ tùng, trang phục, phụ kiện.. Của các nhà tài trợ thôi,
Các tên tuổi lớn nó đâu đề cập trong so sánh và đánh giá hiệu năng. Nó cũng là báo mạng như bên mình.
Ví như vành xe fluxos, càng đĩa rotor, giày đạp xe lake, garneau, đồ phụ tùng ax lightness...
Bọn đó nó cho pro đi thử rồi đánh giá performance mà cụ. Các thông số chiều cao, cân nặng của coureur, kích thước xe, khung, group... nó đều đưa vào để tham khảo cho khách quan chứ bọn nó ko đơn thuần là phân tích đồ.
Tất nhiên là em cũng tham khảo nhiều nguồn khi xem thông tin về 1 món đồ chứ ko chỉ dựa vào bikeradar :0

Star8x

Xe đạp
Dòng này của bác là dòng đua ngắn lên bánh sau mới đẩy lên sát dóng đứng để lấy tốc độ. Nếu chạy thường xuyên ngày nào cũng đi như tập thể dụng thì loại này lại ko tốt cho khung sương của bác.

phanngoc0405

Xe tăng
Bọn đó nó cho pro đi thử rồi đánh giá performance mà cụ. Các thông số chiều cao, cân nặng của coureur, kích thước xe, khung, group... nó đều đưa vào để tham khảo cho khách quan chứ bọn nó ko đơn thuần là phân tích đồ.
Tất nhiên là em cũng tham khảo nhiều nguồn khi xem thông tin về 1 món đồ chứ ko chỉ dựa vào bikeradar :0
E đọc nhiều thì thấy chả khác gì mấy cụ otofun vs otopro đánh giá cả, ko hầm gió, ko đo lực, e chạy dogma hơn 100km về vẫn mệt, chạy colnago c60 hơn 100 km về cũng mệt, chỉ có thằng này là ko bị, mấy ace chơi dòng này đều thaays thế.

phanngoc0405

Xe tăng
Dòng này của bác là dòng đua ngắn lên bánh sau mới đẩy lên sát dóng đứng để lấy tốc độ. Nếu chạy thường xuyên ngày nào cũng đi như tập thể dụng thì loại này lại ko tốt cho khung sương của bác.
Thế bác thấy khung nào mà bánh sau nó xa ko??? Nhìn thế thôi chứ lấy thước đo thì nó lệch vài mm thôi, một bên thì cọc yên có lệch độ, 1 bên cọc yên o độ, các hãng sau này đều theo thông số đó hết, chỉ khác nhau ở hình dáng thôi.

Star8x

Xe đạp
Thế bác thấy khung nào mà bánh sau nó xa ko??? Nhìn thế thôi chứ lấy thước đo thì nó lệch vài mm thôi, một bên thì cọc yên có lệch độ, 1 bên cọc yên o độ, các hãng sau này đều theo thông số đó hết, chỉ khác nhau ở hình dáng thôi.
Tất cả mấy chiếc xe của bác e đều thấy quá đẹp ko chê vào đâu đc.
Chỉ là road thì e thấy nó cũng chia ra mấy phân khúc cho từng đường đua. Mà e chỉ tham khảo mấy giải đua thì nó chia phân khúc của bác vào loại prospeest rồi ạ. Bác chúi người về trước trong nhiều giờ liền là cũng kỳ tích đấy ạ.

tubesd

Xe tăng
E đọc nhiều thì thấy chả khác gì mấy cụ otofun vs otopro đánh giá cả, ko hầm gió, ko đo lực, e chạy dogma hơn 100km về vẫn mệt, chạy colnago c60 hơn 100 km về cũng mệt, chỉ có thằng này là ko bị, mấy ace chơi dòng này đều thaays thế.
C60 em cũng chưa đi nhưng hồi xưa khi khung đấy ra được tây lông khen là đỡ mỏi hơn nhiều nhưng hôm rồi tham khảo mấy đại ca thì thấy bảo nó vẫn quá cứng.
Cụ có điều kiện thử mấy cái như Trek Madone hay Cannondale xem có đúng là khác không.

phanngoc0405

Xe tăng
C60 em cũng chưa đi nhưng hồi xưa khi khung đấy ra được tây lông khen là đỡ mỏi hơn nhiều nhưng hôm rồi tham khảo mấy đại ca thì thấy bảo nó vẫn quá cứng.
Cụ có điều kiện thử mấy cái như Trek Madone hay Cannondale xem có đúng là khác không.
Thời bấy giờ thì các loại khung nó gần như nhau, chủ yếu là setup đồ và số đo thôi.
Mua khung gì và đồ gì cho nó pro thôi.

tubesd

Xe tăng
Thời đó khung carbon đã có công nghệ đơn hướng rồi chứ ko phải 3 nghìn hay 12 nghìn nữa mà cụ, cùng lúc với fuji vào VN được chuộng. Đến giờ vàng thau lẫn lộn mà có mấy ai đã từng test 12 nghìn với đơn hướng nó khác nhau thế nào đâu.
Còn setup đồ thì tuỳ mỗi người, có người kêu ghi đông là cứ phải zipp, nhưng bánh zipp thì lại không ổn. C

Star8x

Xe đạp
theo e thấy thì niềng 5cm-7cm chạy đã ngon rồi vì lên dóc hoặc gió tạt ngang còn thấy bay xe. Ko biết bác Ngoc0405 chạy niềng 10cm cảm giác có tít ko ạ. E chưa đc thử cảm giác.

thanhhp1984

Xe máy
TOÀN CHIẾN MÃ ĐẸP Ạ! CHÚC MỪNG CÁC CỤ Ạ

Đinh Bảo Long

Đi bộ
Bác nào có con mtb cũ không dùng bán lại ko, tầm giá 5tr

Nhật Long

Xe hơi
Em kết con Cannondale SYNAPSE ALLOY 7 Sora BLK 2015 này các cụ ạ, nhưng chưa tậu được em nó về. Không ngấm nghía Twitter nữa. Sẽ mang em Cannon. này về trong thời gian tới

Nhật Long

Xe hơi
Thực tế thì nó lại khác những gì dự đoán, sức như e mà chạy còn ngon huống hồ gì các vđv tầm cỡ.
E vừa tham gia hanoi gran pondo 160km xong,

Cá nhân e chạy mấy loại đầu bảng cả, nhưng chưa thấy con nào qua mặt đc nó - trên mọi phương diện.

Xe của cụ zữ quá .