[Funland] Hình ảnh về trang bị của Lực lượng phòng vệ Nhật bản

Chã Nhỏ

Xe điện
Trong các bài phát biểu của các nhà nghiên cứu chính sách tg, họ nói nhiều khả năng các nhà máy của Nhật ở TQ sẽ có xu hướng chuyển ra bên ngoài, họ nêu đích danh Thái lan, Indo v.v. và hoàn toàn không có VN. Thế mới phát nhục.
bác cho cháu xin 1 hoặc vài cái link về việc này ạ

Chã Nhỏ

Xe điện
Em nghĩ Mẽo chỉ mong Cẩu gây chiến với Nhật để có cớ phá sức mạnh mới nổi của Cẩu, càng oánh nhau nhiều Mẽo nó càng giàu thôi.
Mỹ muốn có chiến tranh giữa Nhật Trung , Hàn Triều , thậm chí cả Nhật Hàn để làm gì để các căn cứ QS của MỸ tại đây vẫn đc duy trì chứ không phải dẹp như lần trc bị sức ép từ nhân dân Quốc hội Nhật đã buộc phải dẹp 1 căn cứ Mỹ
như ở hàn đang bị sức ép từ quốc hội thế là nó nghĩ ra cái trò tầu CHEONAN bị đánh chìm thế là lại dẹp yên đc dư luận về căn cứ mỹ trên đất Hàn ....
đấy là lý do hàng đầu
chứ Mỹ cũng chưa dám diệt TQ vì hiện tại thằng TQ nó đang nắm 1 phần kinh tế Mỹ bằng cách dự trữ USD và thâu tóm trái phiếu chính phủ Mỹ
đây mới là cái đòn hủy diệt nặng hơn DF-21 .

sonle77

Xe buýt
Bên Nhật quân đội tập trận bán đạn thật người dân được tự do vào xem không biết VN co được thế không nhỉ?

Chã Nhỏ

Xe điện
bác có nhu cầu vẫn vào xem tốt
nhà cháu ở Xuân mai vẫn vào xem tăng với đặc công trên này bắn đạn thật úng oàng

sonle77

Xe buýt
Mỹ muốn có chiến tranh giữa Nhật Trung , Hàn Triều , thậm chí cả Nhật Hàn để làm gì để các căn cứ QS của MỸ tại đây vẫn đc duy trì chứ không phải dẹp như lần trc bị sức ép từ nhân dân Quốc hội Nhật đã buộc phải dẹp 1 căn cứ Mỹ
như ở hàn đang bị sức ép từ quốc hội thế là nó nghĩ ra cái trò tầu CHEONAN bị đánh chìm thế là lại dẹp yên đc dư luận về căn cứ mỹ trên đất Hàn ....
đấy là lý do hàng đầu
chứ Mỹ cũng chưa dám diệt TQ vì hiện tại thằng TQ nó đang nắm 1 phần kinh tế Mỹ bằng cách dự trữ USD và thâu tóm trái phiếu chính phủ Mỹ
Muốn có chiến tranh thì những người lính HK lại bỏ xương máu bảo vệ các nước đồng minh.Vị trí của Hàn Quốc và Nhật Bản là vị trí chiến lược quan trọng của HK trong cuộc chay đua với TQ vị trí thống trị Châu Á Thái Bình Dương.Người Mỹ chỉ muốn bảo vệ đồng minh và chắc chắn không muốn có chiến tranh.

Bên Nhật quân đội tập trận bán đạn thật người dân được tự do vào xem không biết VN co được thế không nhỉ?
Cái này cũng giống như kiểu lâu lâu xuất ngoại một chuyến, sợ mọi người không biết mình được đi Metro nên phải show cái ảnh lên ấy mà :))

Còn diễn tập ở VN ý à. Thích thì cứ đứng ngoài vùng cấm mà xem. Có ai bắt.

Chỉnh sửa cuối:

sonle77

Xe buýt
Thế thì em mới hỏi?Chứ biết rồi em hỏi làm rì? :))

Hồi này trong box Quân sự có một số cụ chuyên nhảy vào để bàn luận về thể chế chính trị, lạm bàn ra ngoài tiêu chí của box TLKQ...

BĐH Xem xin nhắc lại lần nữa. Tiêu chí của Box TLKQ là nói về quân sự (vũ khí, trang bị, chiến lược, chiến thuật) và các thể loại phương tiện ngoài ô tô như máy bay, tàu thủy...

Tất cả các post nêu quan điểm này nọ dính đến thể chế chính trị, bàn luận về chính trị đều bị xóa. Và nếu bị xóa nhiều post thì BĐH sẽ "xì hơi lốp" các nick liên quan.

Xin các cụ hết sức lưu ý.
Thanks!

nunachuoi

Xe điện
đấy là lý do hàng đầu
Cái đỏ đỏ cụ nói chả sai nhưng 1 nửa sự thật không phải là sự thật cụ ạ. Vậy tư bản các nước tạo ra bao nhiêu công ăn việc làm và đóng thuế cho TQ là bao nhiêu cụ có biết không. Mỹ và TQ thì chưa biết thằng nào sợ thằng nào về vụ trái phiếu cụ ạ, cụ vay NH 1 tỷ thì cụ là con nợ chứ cụ vay 100k tỷ thì NH lại thành "con nợ" của cụ :D.

Em chém nốt quả này rồi thôi không lãnh đạo bem nick thì phí.

Chã Nhỏ

Xe điện
Sao xe Nhật không có thiết bị bảo vệ chống đạn chống tăng nhỉ? (tên là gì em không nhớ)
ý bác là cái như kiêu là kontakt này nọ á
mấy cái xe mới kai thực ra vẫn là cái thân xe cũ type -74 tròn tròn đấy nhưng đắp thêm giáp thì nó thành vuông vuông bác ạ
xe nhất dùng giáp dầy để chống chứ không chơi phản ứng nổ bác ạ
đời 74 này

đời 90 này

Chã Nhỏ

Xe điện
bác nói em cực đoan cũng phải có dẫn chứng nhé . Lớn rồi có còn trẻ con nữa đâu

còn nói thẳng tưng không có lý do nào biện hộ cho sự tàn bạo của mèo khi ném 2 quả bom ấy
nếu như Saddam giết 1000 người đối lập bị treo cổ 1 lần thì các tổng thống Truman và Bush bố Bush con nên bị treo cổ 100 lần đến 1000 lần
đây là tội ác chống lại loài người
tuy nhiên nói thật ra thì 2 quả bom đó chỉ có ý nghĩa thể hiện quyền năng của loại vũ khí mới trước Liên Xô. nói cho vuông là thế

thinhduybao

Xe điện
mấy cái xe mới kai thực ra vẫn là cái thân xe cũ type -74 tròn tròn đấy nhưng đắp thêm giáp thì nó thành vuông vuông bác ạ
đời 74 này

đời 90 này
Em thấy xe Nga có thiết bị chống đạn diệt tăng bằng cách bắn nổ đầu đạn đối phương khi nó bay đến gần, khác với giáp phản ứng nổ.Tên là gì thì em chả nhớ.Chỉ nhớ có lần được cụ Kingpin giải ngố

Em thấy xe Nga có thiết bị chống đạn diệt tăng bằng cách bắn nổ đầu đạn đối phương khi nó bay đến gần, khác với giáp phản ứng nổ.Tên là gì thì em chả nhớ.Chỉ nhớ có lần được cụ Kingpin giải ngố
Hệ thống phòng vệ tích cực .. thấy bẩu Do Thái, Ngố .. đều có .. được thử lửa nhiều nhất là anh Do Thái ...

springsea

[Tịch thu bằng lái]
đời 74 này

đời 90 này
Hehe chém linh tinh rồi, rõ ràng là thân xe kéo dài thêm 1 bánh tải mà bẩu Nguyễn Y Vân. Thằng 74 mỗi bên có 7 bánh, thằng 90 là 8 bánh. Một thằng hạng ruồi 38 tấn, một thằng hạng gà nặng trên 50 tấn. Nhật nó lên đời đàng hoàng chứ kô dây dưa mới cũ linh tinh như a Ngố

Chỉnh sửa cuối:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
tuy nhiên nói thật ra thì 2 quả bom đó chỉ có ý nghĩa thể hiện quyền năng của loại vũ khí mới trước Liên Xô. nói cho vuông là thế
Cũng chỉ 1 phần thôi, thử đem lục quân lên đất Nhật xem. Saipan vẫn còn nhẹ nhàng chán :(

Chã Nhỏ

Xe điện
Hehe chém linh tinh rồi, rõ ràng là thân xe kéo dài thêm 1 bánh tải mà bẩu Nguyễn Y Vân. Thằng 74 mỗi bên có 7 bánh, thằng 90 là 8 bánh. Một thằng hạng ruồi 38 tấn, một thằng hạng gà nặng trên 50 tấn. Nhật nó lên đời đàng hoàng chứ kô dây dưa mới cũ linh tinh như a Ngố
vâng lên đời đàng hoàng nặng thêm 12 tấn nữa thì phải thêm 1 cặp bánh tải nữa thôi . 12 tấn đấy thì có đến 11 tấn là cái giáp kiểu Chobram nặng nề chứ còn về cơ bản chassis vẫn là type 74 kéo dài trục cơ sở và khung đấy thôi mà bác . điển hình là cái tháp pháo nhìn thì vuông vuông nhưng cốt lõi vẫn là tròn tròn :)
cháu xin nợ bác cái hình diễn giải đắp giáp như thế nào vì cháu chưa lục ra trong máy

springsea

[Tịch thu bằng lái]
vâng lên đời đàng hoàng nặng thêm 12 tấn nữa thì phải thêm 1 cặp bánh tải nữa thôi . 12 tấn đấy thì có đến 11 tấn là cái giáp kiểu Chobram nặng nề chứ còn về cơ bản chassis vẫn là type 74 kéo dài trục cơ sở và khung đấy thôi mà bác . điển hình là cái tháp pháo nhìn thì vuông vuông nhưng cốt lõi vẫn là tròn tròn :)
cháu xin nợ bác cái hình diễn giải đắp giáp như thế nào vì cháu chưa lục ra trong máy
Hây za, nói như vậy thì kô có cái gì trên thế giới được gọi là mới hết [-(

Type 74 / Type 90
Nặng: 38 tấn/ >50 tấn
Dài: 9,41 m/ 9,755 m
Ngang: 3.18m/ 3.33m
Cao: 2.25m/ 2.33m
Pháo chính: 105/ 120mm
Giáp: Thép/ Phức hợp (gốm, thép, vật liệu tổng hợp)

cunpi

Xe tải
Chú tank trên cũng được lắp phòng vệ chủ động (APS) rồi mà, mấy cái ống bên sườn chỗ tháp pháo đấy!