[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

Đây là bản đồ phân lô thăm dò, khai thác dầu khí của nhà mềnh. Chỗ bôi đậm là 9 lô mà Cẩu vừa có cái gọi là "mời thầu quốc tế"

Nhà mềnh lắp chân dàn khoan mỏ Đại Hùng 2 ở biển Đông

Liên quan chút chút, anh Cà Ri bẩu: "Ấn Độ một lần nữa khẳng định, New Delhi sẽ không lùi bước trước những lời cảnh cáo của Trung Quốc liên quan tới dự án hợp tác thăm dò, khai thác dầu khí giữa Ấn Độ với Việt Nam trên Biển Đông"

mr.bop

Xe đạp
Bác Ấn cũng bị Trung Quốc gây sức ép nhiều lắm nên mới dời 1 ô với lý do không có nhiều tiềm năng. Ô còn lại PetroVietnam cũng đang cố gắng giữ bác ấy lại cùng khai thác. Nói chung là giờ chắc chỉ có 3 bác Mỹ, Nga ,Ấn là ko ngại ảnh hưởng của TQ thôi.

tienphong75

Xe tải
Iem cũng mong lão ấy là "thợ lặn" như bác bẩu. Nhưng mà Sói nhà iem chắc chẳng lặn đc roài. Lão í là Cap của 1 cái "xuồng" bác ợ. Từ đầu năm tới giờ đi liên miên, mỗi chuyến lão đi là mỗi lần iem căng thẳng nhất là những lúc thế này. #:-s
Được như mợ hãnh diện quá còn gì.

Stent

Xe điện
Iem cũng mong lão ấy là "thợ lặn" như bác bẩu. Nhưng mà Sói nhà iem chắc chẳng lặn đc roài. Lão í là Cap của 1 cái "xuồng" bác ợ. Từ đầu năm tới giờ đi liên miên, mỗi chuyến lão đi là mỗi lần iem căng thẳng nhất là những lúc thế này. #:-s
Chắc là cái "xuồng" Đinh Tiên Hoàng gì đấy hả mợ, cầu mong cho không phải đánh nhau với khựa bẩn mợ nhỉ? :)

xebanhxich

Xe tải
Bác Ấn cũng bị Trung Quốc gây sức ép nhiều lắm nên mới dời 1 ô với lý do không có nhiều tiềm năng. Ô còn lại PetroVietnam cũng đang cố gắng giữ bác ấy lại cùng khai thác. Nói chung là giờ chắc chỉ có 3 bác Mỹ, Nga ,Ấn là ko ngại ảnh hưởng của TQ thôi.
dời vì không có tiềm năng thật chứ chả phải chịu sức ép gì đâu cụ ạ.

humxam75

Xe điện
Nhìn cái đảo chữ Thập rất gần VN, nằm giữa Biển Đông mà lại bị Cẩu chiếm mất, đau thật

mrchuong

Xe buýt
Mình đang có mỏ urani với mỏ đất hiếm có thể thu hút đầu tư của mấy anh nhựt bổn, ngố, cà ri..., cộng thêm với mấy vị lđ nhà mình tỉnh táo, sáng suốt sao không gây ra hậu quả nghiêm trọng cho môi trường và con cháu thì em nghĩ anh cẩu sẽ tự nguyện trao trả HS - TS cho mình thôi, em dự thế!!!;))

DODuySon

Xe tăng
Khà khà

Nhiều cụ nhà mình cứ sôt sồn sột vụ 30 tàu cá. Nó chỉ là "khiêu khích" thôi mà.

Lúc đầu, nó đến Đá Chữ Thập, nơi Cẩu đã xây cảng hậu cần. Xem bản đồ, cả nhà sẽ thấy đảo chìm này nằm hơi tách biệt với các đảo của ta xung quanh. Lang thang ở đây chán chê, ko bắt được cá vì trời liên tục mưa và cũng chẳng có cá, tụi Cẩu kéo nhau lên Su-bi, đảo chìm nằm ở phía bắc quần đảo, giữa một loạt đảo em Phi đang đóng quân. Cá thì...như các cụ biết rồi đấy :D

Khà khà, Cẩu xem các nước phản ứng ra sao ý mà. Đánh cá chỉ là cái cớ. Chẹp, mà cứ để đấy xem Cẩu còn duy trì cái đoàn tàu cá đểu này được bao lâu?

Chắc cả nhà đều biết, ở ngoài biển đâu có phải thả lưới là bắt được cá. Khái niệm "ngư trường" chỉ một vùng biển "có thể đánh bắt cá". Hay ta cũng nghe thấy cụm từ "luồng cá", em hiểu là bọn cá nó tụ tập đi theo đường hướng rõ ràng.

Mong cả nhà hiểu đúng, đừng để bị kích động
Nam Quốc Sơn Hà Nam Đế Cư
Tiệt Nhiên Định Phận Tại Thiên Thư
Như Hà Nghịch Lỗ Lai Xâm Phạm
Nhữ -Đẳng -Hành- Khan -Thủ- Bại Hư

Cảm ơn Bác Lầm , dưng mà em hiểu thế này không sai chứ ạ. Bác cho em hỏi hải quan VN mình có tàu nào đặt tên là LÝ THƯỜNG KIỆT không ạ. em dự là bác ở TC II thì phải.

tailieu

Xe tăng
Mình đang có mỏ urani với mỏ đất hiếm có thể thu hút đầu tư của mấy anh nhựt bổn, ngố, cà ri..., cộng thêm với mấy vị lđ nhà mình tỉnh táo, sáng suốt sao không gây ra hậu quả nghiêm trọng cho môi trường và con cháu thì em nghĩ anh cẩu sẽ tự nguyện trao trả HS - TS cho mình thôi, em dự thế!!!;))
Thực ra cẩu cáu vì cẩu phải mua dầu của VN mà lại không cho cẩu hợp tác khai thác như cho Ngố, Mẽo, cà ri và Nhật. Nhưng cẩu ng u ở chỗ là đã chiếm HS của VN rồi thì bố bảo thằng nào giám hợp tác với cẩu. Tham thì thâm tôi.
Còn TS thì quan trọng nhất là các điểm đảo VN đã từng hiện diện (từ thời VNCH) vẫn như cũ, lại còn mở rộng được nhiều điểm nữa. Chứ ai có thể khẳng định tất cả là của mình? Mình chỉ chậm chân một chút ở cái bãi Chữ Thập mà để cẩu chiếm trước. Tuy nhiên ko thể tha thứ cho bọn cẩu ở Gạc Ma khi bắn vào chiến sỹ ta đang ở dưới nước. Quá độc ác và hèn mọn.

starex

Xe tăng
Sao tự dưng em lại ác cảm với cái bọn của bựa này thế không biết, nghe thông tin tàu của nó ra TS của mình ăn trộm cá mà chả được bao nhiêu thấy vui quá các cụ ạ :))

DODuySon

Xe tăng
Thực ra cẩu cáu vì cẩu phải mua dầu của VN mà lại không cho cẩu hợp tác khai thác như cho Ngố, Mẽo, cà ri và Nhật. Nhưng cẩu ng u ở chỗ là đã chiếm HS của VN rồi thì bố bảo thằng nào giám hợp tác với cẩu. Tham thì thâm tôi.
Còn TS thì quan trọng nhất là các điểm đảo VN đã từng hiện diện (từ thời VNCH) vẫn như cũ, lại còn mở rộng được nhiều điểm nữa. Chứ ai có thể khẳng định tất cả là của mình? Mình chỉ chậm chân một chút ở cái bãi Chữ Thập mà để cẩu chiếm trước. Tuy nhiên ko thể tha thứ cho bọn cẩu ở Gạc Ma khi bắn vào chiến sỹ ta đang ở dưới nước. Quá độc ác và hèn mọn.

xem cái clip ấy mà căm quá bác ạ. Đêm trước em xem clip ở thớt này của bác Lầm mà đi ăn sáng gặp mấy thàng Cẩu ở KCN cũng đi ăn s xí xố xì xồ chỉ muốn cho chai tương ớt vào mặt chúng nó

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
Cho nên là năm rồi gia đình e đi khựa chơi 2 lần và 1 lần cơ quan đi e đều ở nhà, **** cái bọn cẩu, cay nhất là thằng bạn chí cốt học bên cẩu giờ nhiễm cẩu mới nguy hiểm các cụ ah!

repsol

Xe container
Lại vừa có vụ bọn cẩu mua đất ở Bình Thuận.ko biết cái bọn này lại có trò gì.
À mấy vụ lao động cẩu ngập tràn ở VN thì sao cụ nhỉ?cứ để nó như vậy thôi ạ:(

Sent from my iPhone 1

Mycar222

Xe điện
Đề xuất vũ trang cho ngư dân Trung Quốc: Mưu đồ thâm hiểm!

19/07/2012 14:11
(TNO) Một quan chức hàng đầu trong ngành ngư nghiệp Trung Quốc thúc giục chính phủ nước này vũ trang và huấn luyện quân sự cho 100.000 ngư dân Trung Quốc để tràn xuống biển Đông đối đầu với các nước trong khu vực.

Đề xuất cực kỳ thâm hiểm về việc biến những ngư dân Trung Quốc thành dân quân được ông Hạ Kiến Bân, Chủ tịch Tập đoàn quốc doanh Ngư nghiệp Bảo Sa tại tỉnh Hải Nam, đưa ra trong một bài bình luận trên tờ Thời báo Hoàn cầu ngày 28.6.

Ông Hạ Kiến Bân tuyên bố: “Nếu chúng ta đưa 5.000 tàu cá ra biển Đông, sẽ có 100.000 ngư dân tại đó… Và nếu chúng ta biến họ thành những dân quân, cấp vũ khí cho họ, chúng ta sẽ có một lực lượng quân sự mạnh hơn tất cả các nước khác ở biển Đông gộp lại”.

Tàu cá Trung Quốc tại cảng Tam Á ở tỉnh Hải Nam - Ảnh: Reuters

Quan chức ngành ngư nghiệp Trung Quốc kín đáo tiết lộ rằng Trung Quốc không gặp vấn đề gì với việc triển khai nhiều tàu cá. “Chỉ riêng tại tỉnh Hải Nam, chúng ta hiện có hơn 23.000 tàu cá, với 225.000 ngư dân lão luyện”, ông Hạ phát biểu.

“Mỗi năm, từ tháng 5 đến tháng 8, khi hoạt động đánh bắt tạm ngưng, chúng ta nên huấn luyện các ngư dân/dân quân kỹ năng đánh bắt, sản xuất và hoạt động quân sự, biến họ thành lực lượng dự bị trên biển, và sử dụng họ để giải quyết các vấn đề tại biển Đông”, ông này tiếp tục.

Trong thời gian gần đây, Trung Quốc đã liên tục sử dụng tàu cá để gia tăng khiêu khích với gần như tất cả các nước trong khu vực, bao gồm Nhật Bản, Hàn Quốc, Việt Nam và Philippines.

Các tàu cá Trung Quốc dưới sự hộ tống của những tàu ngư chính và hải giám đã ồ ạt đổ xuống biển Đông, làm gia tăng căng thẳng tại khu vực.

Cụ thể, trong vài tháng qua, hàng chục tàu cá Trung Quốc liên tục xuất hiện tại bãi cạn Scarborough, khu vực tranh chấp với Philippines tại biển Đông.

Mới đây nhất, một đội 30 chiếc tàu cá Trung Quốc đã xuất hiện tại quần đảo Trường Sa của Việt Nam và đánh bắt trái phép tại đây. Hoạt động phi pháp này hiện vẫn tiếp diễn bất chất những phản đối của phía Việt Nam.

Các tàu cá Trung Quốc thường rất hung hăng khi đối đầu với các tàu công vụ nước ngoài, không ngần ngại đâm tàu vào lực lượng tuần duyên của các nước.

Vào hôm 17.7, lực lượng tuần duyên Nga đã bắt giữ hai tàu cá Trung Quốc sau khi buộc phải nổ súng để khống chế các tàu này, theo truyền thông Nga. Các tàu cá Trung Quốc bị tố cáo đã đâm vào tàu tuần duyên Nga.

Các ngư dân Trung Quốc cũng liên tục đụng độ với lực lượng tuần duyên các nước Nhật Bản, Hàn Quốc. Vào ngày 30.4, nhà chức trách Hàn Quốc cho biết 9 ngư dân Trung Quốc đã bị bắt sau khi dùng dao đâm khiến bốn cảnh sát biển Hàn Quốc bị thương. Vào ngày 19.4, một ngư dân Trung Quốc tên Trần Đại Vị đã bị tuyên án 30 năm tù vì đâm chết một cảnh sát biển Hàn Quốc vào tháng 12.2011.

Thậm chí, tại một đất nước bé nhỏ và xa xôi như Palau, nằm cách tỉnh Hải Nam hơn 2.900 km, các ngư dân Trung Quốc cũng đối đầu với nhà chức trách địa phương. Vào ngày 2.4, cảnh sát đảo quốc Palau đã bắn chết một ngư dân Trung Quốc và bắt giữ 25 người khác, những người bị Palau tố cáo đánh bắt trộm trong vùng biển nước này. Nhà chức trách Palau khi đó đã tố cáo các ngư dân Trung Quốc cố tình đâm vào tàu tuần duyên của họ.
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20120719/de-xuat-vu-trang-cho-ngu-dan-trung-quoc-muu-do-tham-hiem.aspx

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Ồ , ngày xưa bên ttvnol em cũng đưa ra ý kiến để các Cụ ấy "chém" đại loại là theo công ước quốc tế nào đó ( Chạ nhớ nữa) tàu cá mà có vũ trang thì được coi là tàu cướp biển ( Vừa rồi Tàu Mỹ nó chả băn tàu của mấy ông Ấn sau khi nó cảnh báo không được lại gần nhưng cứ sán vào nó tỉn luôn vì nó sợ tàu có thuốc nổ ) Các Cụ chả thấy bao nhiêu vụ cướp tàu chở hàng của hải tặc Somali đó ! Thủy thủ thì đông nhưng có được trang bị vũ khí đâu? Cái này VN nghĩ ra lâu rồi nhưng chưa dám trang bị đấy . Nếu TQ mà làm được vụ này thì tốt quá VN có tiền lệ noi theo . Độ " máu chiến" của mấy chú Khựa còn lâu mới bằng ngư dân nhà mình bởi nó quen thói hung hăng kiểu cậy đông lấy thịt đè người chứ đi riêng lẻ nó còn nhát hơn mình .

Chỉnh sửa cuối:

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cứ để chúng trang bị vũ khí trên tàu cá đi. Sau đó chúng ta sẽ có cách gây chia rẽ nội bộ giữa các đoàn tàu cá của chúng. Thế là lại có phim hay để xem ngay :))

Lão Thèm ở Vũng nên biết rõ thía :D

Chả có gì lo cái vụ "vũ trang cho tàu cá" của Cẩu vì:

-Phát biểu kiểu "nguy hiểm" để "em góp thêm tiếng nói yêu nước và đóng góp giải pháp...", hòa mình vào trào lưu chung, giống như "ngày chẵn, ngày lẻ" ấy mà.
-Bố bảo nó cũng ko dám làm thế. Cụ của Cẩu cũng ko quản được hết số ngư dân này. Có đồ chơi, khối chú thích mang đi làm việc người nhớn.
-Tổ chức dân sự vũ trang (kiểu dân quân, tự vệ) có quy chế hoạt động riêng, cả trong nước và quốc tế.
-Phần lớn tàu cá Cẩu xuống biển Đông là tàu cá giả trang. Tỷ lệ dân sự hịn chỉ khoảng 20-30%

Em update cái ảnh "đoàn tàu đánh cá" của Cẩu đang lang thang ở Su-bi nhá. Nó cứ lượn vòng vòng thía này, cả nhà ạ

vitgia

Xe tăng
Lão Thèm ở Vũng nên biết rõ thía :D

Chả có gì lo cái vụ "vũ trang cho tàu cá" của Cẩu vì:

-Phát biểu kiểu "nguy hiểm" để "em góp thêm tiếng nói yêu nước và đóng góp giải pháp...", hòa mình vào trào lưu chung, giống như "ngày chẵn, ngày lẻ" ấy mà.
-Bố bảo nó cũng ko dám làm thế. Cụ của Cẩu cũng ko quản được hết số ngư dân này. Có đồ chơi, khối chú thích mang đi làm việc người nhớn.
-Tổ chức dân sự vũ trang (kiểu dân quân, tự vệ) có quy chế hoạt động riêng, cả trong nước và quốc tế.
-Phần lớn tàu cá Cẩu xuống biển Đông là tàu cá giả trang. Tỷ lệ dân sự hịn chỉ khoảng 20-30%

Em update cái ảnh "đoàn tàu đánh cá" của Cẩu đang lang thang ở Su-bi nhá. Nó cứ lượn vòng vòng thía này, cả nhà ạ

Kụ cho em hỏi cái đèn kia có phải do khựa đánh dấu lãnh thổ không ạ???