[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

TAHIEN

Đi bộ
Dân ta còn quá nhiều người chưa biết,chưa quan tâm đến vấn đề Hoàng Sa-Trường Sa,cần phải truyên truyền thì tinh thân dân tộc mới lên cao.Nước mất=nhà tan,tất đất =tât vàng

mr.bop

Xe đạp
Cụ Lầm cho thêm thông tin về Cam Ranh đi. Mình có lợi thế vậy mà chẳng sử dụng được là bao.

Fiat

Xe buýt
Hoàng Sa Trường Sa là của Việt Nam :)

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
Dân ta còn quá nhiều người chưa biết,chưa quan tâm đến vấn đề Hoàng Sa-Trường Sa,cần phải truyên truyền thì tinh thân dân tộc mới lên cao.Nước mất=nhà tan,tất đất =tât vàng
Thì truyền thông nước ta nổi tiếng là bưng bít mà, chẳng hiểu sao k cho biết nữa cụ nhề

mrchuong

Xe buýt
Thì truyền thông nước ta nổi tiếng là bưng bít mà, chẳng hiểu sao k cho biết nữa cụ nhề
Hic, em thấy không phải vậy, những mặt thông tin khác thì em không nói, nhưng vấn đề TS - HS ngay từ hồi mới học THCS em đã ý thức rất rõ là của VN mình rồi, ngư trường HS - TS mình vẫn khai thác đều đều đấy thôi. có thể một số bộ phận trẻ bây giờ không quan tâm lắm đến chủ quyền biên giới, chủ quyền biển của nước mình, nhưng đấy chỉ là một bộ phận nhỏ thôi, không phải đa số....

Tan Hội

Xe hơi
Toàn cảnh Biển Đông

Nhà cháu thấy ảnh này không đúng,
Đề nghị kụ Lầm sửa ngay đi ạ. Là East Sea (Biển Đông) chứ không phải là South China Sea kụ nhé!
Kụ sửa xong nhà cháu sẽ delete luôn :69:

Chỉnh sửa cuối:
Đề nghị kụ Lầm sửa ngay đi ạ. Là East Sea (Biển Đông) chứ không phải là South China Sea kụ nhé!
Tên Quốc tế là thế cụ ạ.

TAHIEN

Đi bộ
Hic, em thấy không phải vậy, những mặt thông tin khác thì em không nói, nhưng vấn đề TS - HS ngay từ hồi mới học THCS em đã ý thức rất rõ là của VN mình rồi, ngư trường HS - TS mình vẫn khai thác đều đều đấy thôi. có thể một số bộ phận trẻ bây giờ không quan tâm lắm đến chủ quyền biên giới, chủ quyền biển của nước mình, nhưng đấy chỉ là một bộ phận nhỏ thôi, không phải đa số....
Ý của em là do điều kiện tiếp cận thông tin về vấn đề biển,đảo của nhiều người còn nhiều hạn chế nên kg nắm được cụ ah!cụ không thấy nhiều cụ trên thớt này còn quên kg nhớ là HOÀNG SA còn hay mất huống hồ là người dân bình thường.Xin lổi các cụ em kg có ý định bới móc nhưng chỉ đưa ra dẫn chứng minh họa thôi kg có y gì khác,các cụ cứ tạm tha cho em lần này nhé

Chỉnh sửa cuối:

Bò lốp

Xe lăn
em chỉ mới được ra Đảo Mắt ở Cửa lò mà đã thấy tình quân dân gắn bó rồi,đọc thớt này mà thấy thêm yêu tổ quốc

Tan Hội

Xe hơi
Tên Quốc tế là thế cụ ạ.
Nhà cháu thấy điều đó hình như không phải, gần đây có vụ google map rồi kia mà :69:
Năm 2009 nhà cháu có tham gia buổi giao lưu, chủ đề biển đảo VN và có đề cập đến ES (SCS). Khi thuyết trình thì Chủ nhiệm chính trị của Vùng 1 Hải quân cũng lấy bản đồ có ghi SCS. Nhà cháu ý kiến ngay và đ/c thuyết trình có nhận là không để ý, chỉ lấy bản đồ với mục đích mô tả 'đường lưỡi bò'....
Kụ có thể dẫn nguồn được không?

cuncoi_tichtich

Xe tải
Sáng nay cháu gặp 1 đám đàn bà khựa trong thang máy mà chỉ muốn....bắt chước Nhật Bổn ngày xưa. Càng ngày càng hâm mộ Nhật Bổn :-bd

Hoàng Sa_Trường Sa là của Việt Nam

Nhà cháu thấy điều đó hình như không phải, gần đây có vụ google map rồi kia mà :69:
Năm 2009 nhà cháu có tham gia buổi giao lưu, chủ đề biển đảo VN và có đề cập đến ES (SCS). Khi thuyết trình thì Chủ nhiệm chính trị của Vùng 1 Hải quân cũng lấy bản đồ có ghi SCS. Nhà cháu ý kiến ngay và đ/c thuyết trình có nhận là không để ý, chỉ lấy bản đồ với mục đích mô tả 'đường lưỡi bò'....
Kụ có thể dẫn nguồn được không?
Vâng, cụ có thể tham khảo tạm nguồn này

http://vi.wikipedia.org/wiki/Bi%E1%BB%83n_%C4%90%C3%B4ng

Em cũng xin nói thêm: Thời xa xưa, nói đến vùng này, thế giới chỉ biết đến TQ thôi, vì họ rộng lớn và buôn bán ầm ầm mí thế giới, nên gọi vùng biển này với ý nghĩa "biển ở phía Nam TQ". Tên trong vùng cũng có nhiều: Việt Nam gọi là Biển Đông; em Phi gọi là Biển Luzon hoặc Biển Tây Philippine, Cẩu gọi là Nam Hải (cũng có nghĩa là biển ở phía Nam).

Nói với quốc tế, nếu nói bằng tiếng Anh, ta vẫn nói: East Sea (South China Sea). Với trong nước, ta vẫn gọi là Biển Đông, chứ ra quốc tế (thậm chí ngay khu vực), nói Biển Đông, rất nhiều người sẽ nhầm sang Biển Hoa Đông, là biển giữa TQ và Nhật Bản.

Dù sao cũng xin ghi nhận lòng tự tôn dân tộc của cụ :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
Có oánh nhau cho em xin 1 cẳng chứ để Cẩu tinh tướng quá... Gai ốc em nổi rồi đấy cụ Lầm tiếp đi!!!

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
Đây cụ ơi

Cụ để ý kỹ thì thấy phần biển đông ở bảng đen ghi là Mer Chine,tiếng Pháp Mer là Biển

Hôm nay, 20/7, là một ngày cũng đáng nhớ trong lịch sử dân tộc Việt Nam: Ngày ký Hiệp định Geneve

Hiệp định này cũng liên quan đến Hoàng Sa, Trường Sa, nên em tóm tắt lại để cả nhà cùng theo dõi nhé

Ngày 26/4/1954, Hội nghị Geneve (Giơ-ne-vơ) khai mạc. Mục đích ban đầu là để các nước lớn như Anh, Pháp, Liên Xô, TQ và Mỹ bàn về chiến tranh Triều Tiên. Bàn mãi chưa đâu vào đâu, đùng một phát, ngày 7/5/1954, quân đội ta chiến thắng vang dội ở Điện Biên Phủ, nước Pháp rã rời. Ngày 8/5/1954, hội nghị quay sang bàn chuyện Đông Dương.

Đoàn đại biểu Chính phủ VNDCCH do Phó Thủ tướng kiêm Bộ trưởng NGoại giao Phạm Văn Đồng dẫn đầu, tham dự hội ngị với tư cách là người chiến thắng. Đoàn cũng đại diện nói lên tiếng nói của Pathet Lào (Chính phủ kháng chiến Lào) và Khmer Issarak (Chính phủ kháng chiến Cam-pu-chia), vì họ ko được tham dự hội nghị.

Hội nghị này được coi là sự thỏa hiệp của các nước lớn, nên với rất nhiều nỗ lực, cuối cùng, ta ký kết vào Hiệp định với những điều khoản cơ bản sau:

-Các nước tham dự hội nghị cam kết tôn trọng độc lập chủ quyền và toàn vẹn lãnh thổ của 3 nước Việt Nam, Lào, Campuchia, không can thiệp vào công việc nội bộ 3 nước.
-Vĩ tuyến 17 (sông Bến Hải) được dùng làm giới tuyến quân sự tạm thời chia Việt Nam làm hai vùng tập kết quân sự tạm thời. Chính quyền và quân đội Việt Nam Dân chủ Cộng hòa tập trung về miền Bắc; Chính quyền và quân đội khối Liên hiệp Pháp tập trung về miền Nam. Hai bên tiến tới thống nhất trong cuộc tuyển cử vào tháng 7-1956. Bản Tuyên bố chung ghi rõ ở Việt Nam: “Đường ranh giới về quân sự chỉ có tính chất tạm thời, không thể coi như là một biên giới về chính trị hoặc lãnh thổ”.[

Mọi sự không như vậy, Mẽo nhẩy vào miền Nam Việt Nam, lập nên Chính phủ Việt Nam Cộng hòa, kéo theo một cuộc chiến dài tới 30 năm.

Trung Cẩu không quan tâm đến lợi ích của những người cộng sản tại ba nước Đông Dương. Cẩu thoả hiệp với các nước phương Tây trong giải pháp phân chia lãnh thổ bất lợi đối với lực lượng cộng sản tại Đông Dương.

Mục tiêu cao nhất của Cẩu là mong muốn các bên ký kết một hiệp định về Đông Dương để tránh mọi sự can thiệp của Mỹ. Chiến tranh càng xa biên giới Cẩu càng tốt. Ở Việt Nam, 2 miền đã chia, ở Triều Tiên cũng vậy.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: