[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

Khonghieu

Xe container
Chả sợ
Tàu em đi, Hộ vệ tên lửa Cẩu lẽo đẽo theo sau, dọa nạt vớ vấn. Chả ai sợ. Bố bảo nó cũng ko dám bắn. Các bác cao niên bẩu: Cùng lắm chạy xẹt qua định "làm bể tạo sóng" mí tàu nhỏ nhà mềnh, nhưng chẳng dọa được ai. Muỗi.

Tụi em đi xuồng từ tàu mẹ vào đảo Len Đao trong đêm mưa (đi đêm để Cẩu bên Gạc Ma khó đếm người vào ra). Giữa đường, xuồng chết máy, bộ đàm hỏng, cứ trôi về phía Cẩu. Anh em chả ai sợ, kể cả có bị chúng nó bắt. Nhưng rồi máy xuồng lại chữa được, và tụi em vào được đảo bình yên

Tâm lý con người lạ lắm. Khi đối mặt với kẻ thù ngoài chiến trận, ít người sợ. Lúc đó chỉ còn lòng căm thù mà thôi. Kiểu gì cũng chơi.
Cụ đừng bỏ sót một thông tin hay một bức ảnh nào nhé! Em ngóng bài của cụ từng lần vào OF.

nvthu

Xe buýt
Em vừa đọc BBC thấy nói là đang có va chạm tàu cảnh sát biển của mình với 4 thằng hải giám TQ kèm theo cả video, không biết tình hình ntn nữa. Bọn tàu này quá đáng quá!!!

hanoi beer

Xe điện
Em vẫn thắc mắc là các đảo nhỏ hoặc đảo chìm mình xây cái lô cốt ở đó thì có thể chịu được sức công phá thế nào nhỉ? liệu có chịu được tên lửa không :-w ... nếu xây được theo kiểu siêu pháo đài chịu được cả tên lửa đạn đạo thì ngon nhỉ, chấp hết bọn cẩu
Mấy cái lô cốt ở đảo mình đơn giản chỉ là cột mốc sống thôi cụ ạ....làm sao mà chịu được tên lửa , kể cả pháo.....nhưng bố con đứa nào nã vào đấy là coi như đụng vào thùng thuốc súng của cả một dân tộc đấy ..!

Nine

Xe điện
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/2012/07/120704_chinese_ship_scs.shtml

Truyền hình Trung Quốc hôm thứ Ba 3/7 vừa chiếu phóng sự về vụ bốn tàu hải giám nước này chặn đuổi tàu của cảnh sát biển Việt Nam.
Các tàu hải giám được biết vừa từ căn cứ ở Hải Nam di chuyển xuống tuần tra trong khu vực Trường Sa.
Phóng sự của Đài truyền hình Trung ương Trung Quốc CCTV nói "trong ngày thứ hai của chuyến tuần tra" ở Biển Đông, tàu hải giám Trung Quốc đã phát hiện tàu của Việt Nam đang lao về hướng tàu của họ với tốc độ lớn. Tàu Việt Nam đã dùng loa phát thông điệp:
"Đây là tàu cảnh sát biển Việt Nam số 5012. Các vị đã vào vùng biển chủ quyền của Việt Nam, đề nghị rút khỏi khu vực này ngay lập tức."
Theo CCTV tàu hải giám Trung Quốc đã đáp trả, xưng danh là tàu hải giám số 83 đồng thời nói theo Công ước LHQ về Luật Biển và Luật pháp Trung Quốc, đây là vùng biển của Trung Quốc.
Các tàu hải giám lập tức thay đổi đội hình, cả bốn tàu cùng quay đầu hướng về tàu Việt Nam. CCTV nói sau chừng 10 phút, tàu Việt Nam giảm tốc độ và rút lui.
Không rõ những gì xảy ra sau đó.
Phóng sự ngắn của CCTV cho thấy căng thẳng vẫn đang diễn ra ở vùng biển Đông mà Việt Nam cũng tuyên bố chủ quyền, nhất là sau khi cả hai bên Việt Nam và Trung Quốc đều đang có các động thái đối đầu nhau.

Thôi thế là xong rồi

hanoi beer

Xe điện
Em vừa đọc BBC thấy nói là đang có va chạm tàu cảnh sát biển của mình với 4 thằng hải giám TQ kèm theo cả video, không biết tình hình ntn nữa. Bọn tàu này quá đáng quá!!!
Em cũng vừa xem xong ròi....cản thấy thương cho cái tàu của mình quá đơn độc giữa một lũ sói...!

Nine

Xe điện
VN mình hóa ra ko bằng anh Phi nhỉ. CHán toàn tập

nvthu

Xe buýt
Thớt này có ý nghĩa nhất, cảm động nhất, hình ảnh đẹp và thiêng liêng nhất... etc xứng đáng được bầu chọn No 1 của OF 2012. Các bác tích cực ủng hộ, bổ sung thêm pictures, comments nhé!

SpecialOne

Xe tải
Lâu lắm rồi mới có thớt làm em đọc ngấu nghiến từng comment cho đến hết, đọc xong cứ thấy xao xuyến và lâng lâng. Cám ơn cụ Lầm rất nhiều, phóng sự của cụ rất chân thật, bình dị nhưng ý nghĩa hơn ngàn vạn bài báo giấy, báo mạng về đề tài này cũng như điệp khúc HS TS là của VN của xxx. OF ta rất cần những topic như thế này để trở thành sân chơi lớn

harrynh

Xe container
Xem TV thì 10 kênh chiếu Phim khựa đến 8, toàn gương khựa sáng ngời ngời, oánh nhau quái gì vói nó nữa

EM không biết thật. Có vụ gì mới hả cụ
cụ chủ chắc có thông tin về 4 thằng giám đó, cụ bật mí chút thông tin cho anh em mừng đi.
Thế này nhé, ta phưn tích tềnh hềnh:
1.Khựa đưa tin trên CCTV đối ngoại (khác hẳn VTV4 nhà mềnh nhá), nói vơi cả thế giới để:
-Em ứng xử đúng luật, có kiềm chế và kiên quyết bảo vệ chủ quyền.
-Việt Nam làm sai và đã phải chấp nhận rút lui.

2.Khựa nói trong hoàn cảnh nào:
-Đang bị phản đối rầm rầm về vụ mời thầu dầu khí, trước đó là vụ tranh chấp bãi cạn với em Phi.
-Khựa chưa hề phê chuẩn Công ước về luật biển của LHQ và cũng ko muốn áp dụng luật này trong tranh chấp biển Đông, vì áp dụng là thua.
-Từ xưa đến nay, đang húng thế, dọa nạt các kiểu, hung hăng sỗ sàng, sao nay mềm mỏng, đoan trang thía?

3.Thực tế:
-1 tàu CSB VN dám "phóng tốc độ cao" vào đội hình 4 tàu Hải giám Khựa. Đây là gì?
-Chẳng qua muốn lập mưu kéo dư luận công nhận "Biển Đông là vùng tranh chấp (TQ bảo vùng chủ quyền, VN bảo vùng chủ quyền) để loại vùng này ra khỏi khu vực áp dụng luật biển (LHQ và VN) để dễ bề thôn tính thôi.
-Hàng ngày, tầu ta vẫn đụng độ với tàu nó thế mà. Hnay nó có clip này, mai ta có clip khác "nóng" hơn

Trò này vớ vẩn, ứ cần lo, các cụ ợ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Kệ mựa thái giám làm trò, anh em ta tiếp tục, nhẩy:

Harry Phạm

cảnh đảo nhìn từ hải đăng

Song tử Tây sờ cai lai

Đảo Song Tử Tây cũng có chùa nhé

ledanhtoai

Thêm ảnh về Trường Sa Lớn

Tàu Hải Quân ở Đảo Trường Sa lớn

nvthu

Xe buýt