[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

metalins

Xe tăng
Em vừa post ở đây thì bên kia có 1 thớt nói về ASEAN, một kết cục ko ngoài dự đoán. Nên chăng những nước xung quanh và lân cận biển Đông nên lập ra 1 khối riêng và tuân thủ tuyệt đối công ước biển quốc tế, khựa bựa nếu tham gia thì sẽ phải tuân theo còn nếu ko tham gia thì sẽ đối mặt với 1 khối liên minh đoàn kết hơn (Nhật, Hàn, Đài, VN, Phi, Malay, Singapore, Brunei, Indo, Úc...)

Chỉnh sửa cuối:
Khà khà. Em Cam có chiện riêng nên để lần đầu tiên trong 45 Hội nghị ko ra dc Thông cáo chung. Khà khà

Axe

Xe tải
Lịch sử thì TQ chưa bao giờ thống nhất lãnh thổ, hy vọng trong nội tại TQ sắp sảy ra cái gì gì, giống Tam quốc chẳng hạn, mình vừa được xem phim, vừa nhàn nhể các cụ \:D/
nhất trí với cụ, em không chơi với phim tàu nhưng nội chiến hiện đại của nó nhất định em sẽ xem khú khú́

OmegaO9

Xe container
Vài ngày đọc thớt của cụ Lầm,em mới dám comm.Cách dẫn dắt của cụ thật khúc triết,bình dị mà cuốn hút,em được khai sáng nhiều khi đọc thớt này.Chân thành cám ơn cụ.
Tiện đây em cũng có ngu ý muốn hỏi cụ,tại sao trong các văn bản tư pháp của ta,hay đơn giản là thời sự VTV gần đây.Khi nhắc đến từ Đài Loan là ta phải gắn thêm từ Cẩu vào (Đài Loan TQ).Điều đó có ý nghĩa bắt buộc thế nào !!!

Vài ngày đọc thớt của cụ Lầm,em mới dám comm.Cách dẫn dắt của cụ thật khúc triết,bình dị mà cuốn hút,em được khai sáng nhiều khi đọc thớt này.Chân thành cám ơn cụ.
Tiện đây em cũng có ngu ý muốn hỏi cụ,tại sao trong các văn bản tư pháp của ta,hay đơn giản là thời sự VTV gần đây.Khi nhắc đến từ Đài Loan là ta phải gắn thêm từ Cẩu vào (Đài Loan TQ).Điều đó có ý nghĩa bắt buộc thế nào !!!

Ta và vài nước ko công nhận xứ Đài là một Quốc gia mà chỉ là vùng lãnh thổ thuộc TQ, nên gọi như vây ạ

sidecardesigner

Xe điện

Em chỉ là một con bé nhà quê
Chưa một lần đặt chân lên Hải đảo
Biết Trường Sa chỉ qua đài qua báo
Được tuyên truyền và lời kể của cha anh

Nhưng cũng biết biển không chỉ xanh
Nắng trải vàng và cát dài yên ả
Bởi ngoài kia còn nhiều con sóng cả
Sóng thiên tai và sóng của lòng tham

Bọn ngoại xâm chúng chẳng chịu cam
Có Hoàng Sa giờ thèm phần còn lại
Với dã tâm chúng bày trò hãm hại
Bắt nạt ngư dân, xâm lấn chủ quyền

Lũ chúng bay chớ mơ mộng hão huyền
Bởi Việt Nam bốn ngàn năm lịch sử
Bao bè lũ đã từng mong bức tử
Chiếm nước ta đều cúi mặt bước đi

Dẫu biết rằng sẽ rất lắm hiểm nguy
Nhưng vững tin vào niềm tin phía trước.
Người lính đảo dù miền xuôi hay ngược
Dù Nam , Bắc cùng canh giữ đảo xa

Bao khó khăn và cả nỗi nhớ nhà
Nhưng tay vững súng luôn cầm chắc
Bảo vệ chủ quyền nước ta trước giặc
Dù hi sinh .... có thể đến bất kì...

Mong các anh chớ ngại điều chi
Nơi tiền tuyến nhớ rằng hậu phương vững...

SpecialOne

Xe tải
45 năm lần đầu tiên ko ra nổi thông cáo chung do có sức ép của thế lực lớn càng làm rõ bộ mặt đểu giả của Cẩu và thêm a Cam trở thành nỗi nhục của asean. Đây nghe qua tưởng Cẩu thắng thế nhưng về mặt ngoại giao chính thống là sự thất bại trơ trẽn nhất

humxam75

Xe điện
Cẩu nó đang cười 1 cách đắc chí. TSB nhà nó

45 năm lần đầu tiên ko ra nổi thông cáo chung do có sức ép của thế lực lớn càng làm rõ bộ mặt đểu giả của Cẩu và thêm a Cam trở thành nỗi nhục của asean. Đây nghe qua tưởng Cẩu thắng thế nhưng về mặt ngoại giao chính thống là sự thất bại trơ trẽn nhất
Cẩu nó đang cười 1 cách đắc chí. TSB nhà nó
Khà Khà. Việc ta ta vẫn cứ phải làm thôi, phải ko các cụ

leminhkhuong

Xe tải
Bọn PP được cẩu hậu thuận gây ra nạn diệt chủng ở CPC trước đây. Cái chính quyền Cam được VN giúp bây giờ được giữ trọng trách lại im lìm để cẩu làm những điều phi nghĩa, hại VN.

Vài hôm trước có bài trên mạng - TQ cảm ơn Campuchia về 'lợi ích cốt lõi' đã thấy bất ổn.

luot_song

Xe điện
Asean nước ngoài gọi là talking club thôi, hàng năm đến chém gió rồi về, Tứ trụ Việt nam, Nhật Bản, Hàn Quốc và Ấn Độ mới là NÓI LÀ LÀM

tientung000

Xe điện
Khà khà. Em Cam có chiện riêng nên để lần đầu tiên trong 45 Hội nghị ko ra dc Thông cáo chung. Khà khà
Em bắt đầu cay thằng Cam này! Tiên sư bố nó, tranh chấp với Thái, Viettel chổng mông ra đảm bảo thông tin liên lạc với nó, giúp nó giữ đất đấy các cụ ạ. Thái ngại tưởng đối đầu Viêt nam, không đẩy tranh chấp lên.
Sau vụ Hội nghị này, em đề xuất VN tuyên bố lợi ích cốt lõi hết mợ cả cái biển Cam và cảng Sihanucvil gì đó của nó. Phú Quốc của mình rành rành ra đấy, tranh thủ thịt luôn mấy thằng cướp biển Cam chuyên gấy hấn vài chục năm nay

luot_song

Xe điện
Em bắt đầu cay thằng Cam này! Tiên sư bố nó, tranh chấp với Thái, Viettel chổng mông ra đảm bảo thông tin liên lạc với nó, giúp nó giữ đất đấy các cụ ạ. Thái ngại tưởng đối đầu Viêt nam, không đẩy tranh chấp lên.
Sau vụ Hội nghị này, em đề xuất VN tuyên bố lợi ích cốt lõi hết mợ cả cái biển Cam và cảng Sihanucvil gì đó của nó. Phú Quốc của mình rành rành ra đấy, tranh thủ thịt luôn mấy thằng cướp biển Cam chuyên gấy hấn vài chục năm nay
Cụ hạ hỏa cứ từ từ lại bài học 78-79 quay về đấy
Hhoif đấy khựa xúi polpot sang nhà mình giết dân mình gây chiến đấy hy vọng bài này khựa ko dùng lại
Hôm nay ủy ban mê kông họp a Mỹ cho 50 tr usd hy vọng thằng khơ me thèn tiền lại theo đuôi

Các cụ cứ bình tĩnh, việc đâu có đó. Em Cam đến lúc bộc lộ quan điểm ko mới. Điều này mềnh biết nhưng thực lòng mong có một kết thúc đẹp, dù ai cũng thấy chỉ là hình thức.

Khà Khà. Còn ối việc hay nữa. Ko cần phải lo lắng quá, cả nhà ơi :))

leminhkhuong

Xe tải
Khà Khà. Việc ta ta vẫn cứ phải làm thôi, phải ko các cụ
Cụ Lầm chắc đã đọc hồi ký của nhà ngoại giao TQC, cụ có nhận xét gì không? TQC viết hồi ký với hy vọng thế hệ sau sẽ rút ra được những bài học trong quan hệ với các nước lớn.

phamdo

Đi bộ
Các cụ cứ bình tĩnh, việc đâu có đó. Em Cam đến lúc bộc lộ quan điểm ko mới. Điều này mềnh biết nhưng thực lòng mong có một kết thúc đẹp, dù ai cũng thấy chỉ là hình thức.

Khà Khà. Còn ối việc hay nữa. Ko cần phải lo lắng quá, cả nhà ơi :))
Thằng Cam chua này mình giúp nó như thế mà giờ lại nghiêng về với cẩu tq. Akay với cu Cam chua này rồi đó.

Mycar222

Xe điện
nhìn lại lịch sử VN_Cam, TQ_CAM, VN_TQ dưới con mắt của 1 ng chỉ huy
http://www.youtube.com/watch?v=X84__Iu9Xwk
[video=youtube;X84__Iu9Xwk]http://www.youtube.com/watch?v=X84__Iu9Xwk&feature=player_detailpage[/video]

Chỉnh sửa cuối:
Thằng Cam chua này mình giúp nó như thế mà giờ lại nghiêng về với cẩu tq. Akay với cu Cam chua này rồi đó.
Em Cam cũng tính chuyện của em ấy chứ. Mỗi hôm em ấy tính một chuyện. Bỏ qua đi cụ ơi. Chuyện nhỏ mà