Tin tức HÌNH ẢNH TỔNG THỂ HONDA SH 2017

DeutschlandM

Xe hơi
Cụ chủ chắc là ở HEAD ? em thấy lập thớt chi tiết & cụ thể, rất rõ ràng :)

dungthuy110182

Xe tăng
Cụ chủ chắc là ở HEAD ? em thấy lập thớt chi tiết & cụ thể, rất rõ ràng :)
Em trong hội xe Sh, hội em mới bước sang năm thứ 5 hoạt động thôi cụ nhé. Cụ cứ theo dõi những bài em viết thì rõ.

Em mà ở Head thì chắc không bao giờ có bài viết như này =))

Keep

Xe điện
Cơ bản có thay đổi nhưng cái mặt nạ vẫn xấu y nguyên

Tronghv

Xe đạp
Em gét mỗi cái để chân sau gạt mãi ko ra, cuối cùng phải thò tay xuống cậy mới ra. Còn lại chả chê cái gì, em đi được hơn một năm rồi nên bây h chuyển sang xe khác đi thấy ko an toàn bằng SH150i
Cụ có thể độ mở tự động

uran

[Tịch thu bằng lái]
Theo mình thì những người mua xe mà không cần đắn đo về giá, khá hơn nhiều =)).
Mình chỉ không thích những người nhầm lẫn giữa quy luật cung cầu và độc quyền.
Một đằng giá cả do quy luật cung cầu chi phối => bị chửi, tẩy chay ( nhưng cũng chả ăn thua)
Một bên độc quyền, mua càng nhiều thì càng đắt => im re ( toàn dạng nhát cáy, nhưng các vấn đề bên bàn trà đá thì hổ báo cực)
đội giá mà không làm gì đc nó là do kẽ hở ở hệ thống luật, cơ quan quản lý kém. Còn bán hàng giá càng cao càng tốt, nếu không đi làm từ thiện chứ buôn bán làm gì hả bác
Vấn đề cụ trên nói là bán một giá, xuất hóa đơn 1 giá thôi mà cụ. Cái nữa ở đây là diễn đàn xe, có phải thời gian giành cho đảng chính trị, điện nước đâu cụ.

uran

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ, để hiểu cho đúng cái giá chênh thì phải hiểu ngọn nguồn lúc Honda bán xe cho các đại lý ủy quyền ạ. Honda không bán 1 loại xe mà bán cả lố. Có nghĩ là các đại lý ko mua đc riêng Sh, mà phải mua gói bao gồm SH, winner, wave... Mua cả xe bán chạy và xe ế, vì vậy để bù phần xe ế, Head phải bán xe hot giá cao để bù. Như các cụ thấy, winner có nơi bán dưới giá niêm yết, do bù từ tiền bán SH vào chứ đâu :)).

1 phần không nhỏ góp vào tăng giá đó là người tiêu dùng, chính họ tạo lên cơn sốt, làm cho head có đà tăng.
Vâng cụ nói không sai, cơ mà số lượng bán ra của SH lớn hơn nhiều lần winner, số tiền chênh tằng của Sh cũng gấp 3-5 lần tiền giảm dưới giá niêm yết của winner. Có trách là trách không có người quản lý bảo vệ người tiêu dùng, trách thái độ mạnh ai nấy làm của người Việt không có tính cộng đồng thôi ạ.

Rockyman

Xe hơi
Mình cổ vũ gì nhỉ? Mình có ghi dòng nào khuyên các cụ mua không ợ.
Không thích thì đừng mua, không có ý định mua thì đừng nói...
Bao nhiêu thứ bị làm giá: xăng, điện, nước...tuyệt không một ai dám nói, suốt ngày đi soi 3 cái chuyện tào lao...khá sao nổi
Lý luận có sai và đúng, sai thì nói sai, đúng thì nói đúng...mùi mẽ gì cụ
hehe... cụ đừng chỉ vô đây nói xàm mà chưa biết ai mua được hay không để phán xét. Lý luận có đúng có sai, nhưng qua mấy câu cụ viết là thấy sai toẹt ra rồi. Xăng điện nước chả liên quan gì ở đây khi nó thuộc dạng độc quyền và là doanh nghiệp nhà nước, giá niêm yết lúc nào bán ra cũng đúng. Còn honda là doanh nghiệp FDI, giá niêm yết và bán ra đồng ý là theo quy luật cung câu, có tăng có giảm tùy thời điểm. Nhưng, cái đáng nói ở đây là "giá bán và hóa đơn GTGT không giống nhau". Nói đến đây chắc là cụ hiểu được vấn đề rồi chứ? Nếu vẫn chưa thì đề nghị cụ nên revise lại hiểu biết của mình đi trước khi comment tiếp nhé ;)

uran

[Tịch thu bằng lái]
Em trong hội xe Sh, hội em mới bước sang năm thứ 5 hoạt động thôi cụ nhé. Cụ cứ theo dõi những bài em viết thì rõ.

Em mà ở Head thì chắc không bao giờ có bài viết như này =))
Cụ này không nhầm là tổng giám đốc điều hành các Head =))

Jokey_boyhn

Xe hơi
Em thấy xe này xấu hơn đời 2012. Đầu siêu nhân , mặt đồng hồ xấu, gân dọc thân xe cục mịch thô, đèn hậu bt, tay xách quá xấu. Vành : đã xấu nay còn xấu hơn!

dungthuy110182

Xe tăng
Em thấy xe này xấu hơn đời 2012. Đầu siêu nhân , mặt đồng hồ xấu, gân dọc thân xe cục mịch thô, đèn hậu bt, tay xách quá xấu. Vành : đã xấu nay còn xấu hơn!
Em đang thích cái xe xấu như này mà mãi ko bán dc con 2012

hehe... cụ đừng chỉ vô đây nói xàm mà chưa biết ai mua được hay không để phán xét. Lý luận có đúng có sai, nhưng qua mấy câu cụ viết là thấy sai toẹt ra rồi. Xăng điện nước chả liên quan gì ở đây khi nó thuộc dạng độc quyền và là doanh nghiệp nhà nước, giá niêm yết lúc nào bán ra cũng đúng. Còn honda là doanh nghiệp FDI, giá niêm yết và bán ra đồng ý là theo quy luật cung câu, có tăng có giảm tùy thời điểm. Nhưng, cái đáng nói ở đây là "giá bán và hóa đơn GTGT không giống nhau". Nói đến đây chắc là cụ hiểu được vấn đề rồi chứ? Nếu vẫn chưa thì đề nghị cụ nên revise lại hiểu biết của mình đi trước khi comment tiếp nhé ;)
Thấy cụ chửi mình hơi nhiều Of đâu có thành phần như vậy?
Ở đâu mới lạc qua đây à?
T1: honda xuất hoá đơn gtgt hay head xuất? Oan có đầu nợ có chủ. Xưa nay mình chỉ thấy head bán xe, hay cụ có thể mua trực tiếp từ honda thì cho mình biết
T2: cụ biết vậy thì cụ kiện đi, hay là không dám ( cụ kêu gào gì ở đây). Nó sai mà kiện nó không đc là do đâu. Giờ mình mới biết là of phải có " hiểu biết" mới tham gia cơ đấy...hàm hồ

Cái xe nó chỉ là cái xe, chả có tội gì.
Có 1 bài review thì có mấy thành phần anti vào: kg nên có mấy bài kiểu này, sẽ làm sh bị làm giá, ông viết kiểu này chắc là nv head...có ngứa mắt nên lời qua tiếng lại.
Nói cho các ông biết: có tâm viết cho các ông đọc, lại bày đặt ngậm...phun người.
Quỳ

newch

Xe tăng