[Funland] Hỉnh ảnh thằng trộm xe máy không che đây các cụ!

Xe nội lước

Xe container
Tiếp chuyện 3.
Em lái xe về ca phường. Đỗ cạnh cái xe cùng loại ..anh chàng nhìn em xuống xe đi thẳng vào trong , mắt ko thèm ngó ngang..anh ta tái dại. Anh ta đã hiểu thật sự là chuyện gì.
Các thủ tục đc tiến hành. Anh ta bị tách vào 1 phòng..em cam đoan ko ai đánh đập hay quát nạt gì..vài lời lạnh tanh của đt viên, vài video , vài câu hỏi là cậu ta khai hết luôn.
Đtr viên 15 phút quay ra nói với anh khác . : nhận ngay. Đêm hôm bão..quãng 10h30 đến 11h đêm..đưa xe vào vờ gửi..tăm trước rồi. Vào kích xe đổi bánh rồi lái ra trả vé..làm 1 mình.
Mọi phán đoán của em trúng gần 100% . Và Em cũng phải làm giấy tờ khi đó..
2 ae ra soi bánh tìm sery, tìm vết chuồng chó như em tả..họ kết luận với nhau : chính xác rồi.
Vài tờ A4 đc đóng dấu, ký , quét hồ ..dán niêm phong các cửa chiếc xe kia.
Cậu ta tái nhợt..ra bên : Chú ơi ..cho con xin lỗi..chú cho con xín số đt..vv chú ơi cho ba con đc gặp chú vv..
- ko cần xl. Số đt thì vào xin CA..họ có số tôi. Ba cậu ko liên quan, tôi ko quen và ko có việc gì với ba cậu.
Em chào ae CA ra về khi họ nói : Anh về đc rồi. Cần gì chúng tôi sẽ gọi.
Tiếp chuyện 3.
Em về đã quá trưa , trời tối sầm và đổ mưa . 2h chiều có đt từ số lạ. 1 người đàn ông giọng rất lịch sự và tử tế..gọi em là anh dù em biết anh ấy lớn tuổi ..anh xưng là bố cậu bé kia . Xin đc sang gặp . xin đc xin lỗi ..xin cho địa chỉ.
Em chưa biết trả lời sao..lịch sự nói . Cho em nghỉ ngơi . 16 h em sẽ gọi lại..địa chỉ khỏi cần.
16h anh ấy alo. Em nhận lời nc nhưng ra 1quán cf ở trung tâm tp..
Nói là em ra luôn , trời vẫn âm u mưa lạnh . Đc vài phút thì cha con cậu kia đi xe máy đội áo mưa bước vào. Bố cậu lịch sự và trí thức..giọng nói nhẹ. Anh trình bày vừa xuất viện sau chuyến mổ tim đc hơn tháng..đúng hay lý do gì thì em cũng ko soi mói.
Em cũng hỏi và nc vui vẻ vể văn hóa tp, vh địa phương, v v..
Anh ấy hỏi về gia đình, cv của em.ở đây.vv.
Thằng bé ngồi im 1 góc..nó mới độ 25..26.
Em cũng nói cho nó rõ..tráo bánh là trộm cắp..từ 2 tr tới 50 tr thì án ra sao. Tài sản nó phạm vào trị giá tầm trên 30 triệu đó. Goole cho xem miễn phí đó .giáp tết rồi.

Nhưng cuối cùng em tha.. em cũng có lời nhờ cho nó đc tha và sớm đc lấy xe về đi làm nhất có thể . May cho nó sự việc em chấm dứt ở cấp thấp nhất..lên hơn ko ai cứu đc nó.

Em tha nó vì em thấy.
1 . Bố cu cháu rất ls tử tế. Lại nói mới mổ tim .( sau này anh ấy còn mời sang nhà chơi..alo hỏi thăm em mãi về sau nữa ).
2. Em hỏi mới biết. Nó vốn làm ở lv khác. Dịch covid ập đến làm vc nó thất nghiệp..vay tiền mua xe cũ chạy khách trưa trả xong ..lốp mòn quá , bí , nhìn xe biển xa sinh lòng gian.. nó lỗi lần đầu. Tha nó là không đưa vợ con nó vào đường cùng.. mà ở tp đó bị tiếng tức là sau này nó khó mà có nơi thuê mượn.
3. Hồi đó . Ngày nào vc em cũng thắp hương vào mỗi buổi sáng..khi có chuyện này thì khấn xin bề trên giúp đỡ..nay đc rồi em cũng muốn tha người tạo phúc. Dù sao nó cũng còn quá trẻ.

Sau này. 1 hôm bố cu cháu nc với em. Chuyện con ông có thể dính pl đã đc 1 khách vãng lai đi qua bất giác nói hãy cẩn thận, con ông có thể sẽ dính việc với pl . Anh ấy không tin cho tới khi xảy ra. Hôm bị tóm khi đc thả về nó chạy về và nằm vật ra ghế..nó đi xe máy . Anh linh cảm có chuyện và nó buộc phải khai thật với bố.

Anh ấy sau này cũng chỉ 1 số chỗ ở tp này dặn : ko nên mua hay thuê . Dữ lắm đó em..kèm theo các việc từng xảy ra ở vài chỗ quanh tp đó mà anh biết trong vài thập kỷ.
Vài ba hôm A lại alo em đi uống cf nói chuyện . Khá là tình cảm .

Cu cháu dại dột sau vụ đó nó chỉ lắp bắp..bao giờ có ai là gia đình hay bạn bè vô đây chơi. Chú alo cho con đc đưa rước giùm..ý là làm việc trả nghĩa. Nó ngại nên nói xong là chuồn ( biết ngại là nó còn nhân cách ) .
Bố nó từng đề nghị với em khi sự việc vừa xảy ra . Gia đinh anh sẵn sàng bồi thường lớn hơn nhiều so với thiệt hại nó gây cho em , xin lỗi và xin em tha cho nó đc nhẹ nhất ..nhưng em ko nhận. Chỉ yc nó lắp trả 2 bánh cho em ..mua trả em 1 bộ áp suất..và nói rõ giờ nó rẻ hơn xưa nhiều. Nó nói..chú về HN nên con ko dám mua ở đây..sau còn bảo hành. Con gửi tiền chú mua..và bố nó đưa em dư 300k ý là làm tròn số. Em ko lấy số dư. Nhưng anh ấy nói ý là đừng chi li quá với anh..ok.

Hôm sắp về HN Anh ấy mang tặng em 2 túi cá mực, 1 chai rượu tây.. em nhận cá trả rượu . Nói anh mang lại cửa hàng anh mua mà trả đi . Ng ta nhập rẻ lại chút..em ko uống đâu. Mực thì em nhận.
1 việc quan trọng . Anh thay cả phần em . Qua có lời cám ơn bên bạn M và tập thể ae đó . Nếu anh không qua là em phải qua đó . Họ mới là ng tha con anh ..họ mới có quyền dân sự hóa hs cho con anh đó mà ko 1 mảy may đòi hỏi . Nơi khác hoặc gặp bị hại khác có thể con anh phải bị tạm giữ cả người lẫn xe cái đã ..
Ae hàng xóm , bạn bè em ở tp đó tới giờ cũng ko hề biết em đã tìm đc bánh xe , tìm đc thủ phạm ..ai hỏi em cũng nói. Vẫn chịu , ko tìm đc. Em muốn cậu bé kia và gia đình nó hoàn toàn đc an toàn về tai tiếng . Vì em biết ở tp đó , nếu chuyện lộ ra thì nó khó có 1 nơi làm việc khi trở về nghề cũ..kể cả cái cty mà nó đang làm cũng sẽ sớm chấm dứt với nó . Hy vọng nó ko mắc thêm sai lầm nào nữa .

Chỉnh sửa cuối:

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Tiếp chuyện 3.
Em về đã quá trưa . 2h chiều có đt từ số lạ. 1 người đàn ông giọng rất lịch sự và tử tế..gọi em là anh dù em biết anh ấy lớn tuổi ..anh xưng là bố cậu bé kia . Xin đc sang gặp . xin đc xin lỗi ..xin cho địa chỉ.
Em chưa biết trả lời sao..lịch sự nói . Cho em nghỉ ngơi . 16 h em sẽ gọi lại..địa chỉ khỏi cần.
Nói là em ra luôn. Đc vài phút thì cha con cậu kia vào. Bố cậu lịch sự và trí thức..giọng nói nhẹ. Anh trình bày vừa xuất viện sau chuyến mổ tim đc hơn tháng..đúng hay lý do gì thì em cũng ko soi mói.
Em cũng nói cho nó rõ..tráo bánh là trộm cắp..từ 2 tr tới 50 tr thì án ra sao..giáp tết rồi.
Nhưng cuối cùng em tha.. em cũng nhờ cho nó đc tha. May cho nó sự việc em chấm dứt ở cấp thấp nhất..lên hơn ko ai cứu đc nó.
Em tha nó vì em thấy.
1 . Bố cu cháu rất ls tử tế. Lại nói mới bệnh tật .( sau này anh ấy còn mời sang nhà chơi..alo hỏi thăm em mãi về sau nữa ).
2. Em hỏi mới biết. Nó vốn làm ở lv khác. Dịch covid ập đến làm vc nó thất nghiệp..vay tiền mua xe cũ chạy khách trưa trả xong ..lốp mòn quá , bí , nhìn xe biển xa sinh lòng gian.. nó lỗi lần đầu. Tha nó là không đưa vợ con nó vào đường cùng.. mà ở tp đó bị tiếng tức là sau này nó khó mà có nơi thuê mượn.
3. Hồi đó . Ngày nào vc em cũng thắp hương vào mỗi buổi sáng..khi có chuyện này thì khấn xin bề trên giúp đỡ..nay đc rồi em cũng muốn tha người tạo phúc. Dù sao nó cũng còn quá trẻ.

Sau này. 1 hôm bố cu cháu nc với em. Chuyện con ông có thể dính pl đã đc 1 khách vãng lai đi qua , vào nghỉ nhờ và bất giác nói. Ông không tin cho tới khi xảy ra. Anh cũng chỉ 1 số chỗ ở tp này..dặn : ko nên mua hay thuê. Dữ lắm đó em..kèm theo các việc từng xảy ra ở vài chỗ đó mà anh biết trong vài thập kỷ.
Cu cháu dại dột chỉ lắp bắp..bao giờ có ai là gia đình hay bạn bè vô đây chơi. Chú alo cho con đc đưa rước giùm..ý là làm việc trả nghĩa. Nó ngại nói xong là chuồn.
Bố nó đề nghị. Gia đinh anh sẽ gửi bồi thường lớn hơn rất nhiều lần thiệt hại nó gây cho em..nhưng em ko nhận. Chỉ yc nó lắp trả 2 bánh cho em ..mua trả em 1 bộ áp suất..và nói rõ giờ nó rẻ hơn xưa nhiều. Nó nói..chú về HN nên con ko dám mua ở đây..sau còn bảo hành. Con gửi tiền chú mua..và bố nó đưa em dư 300k ý là làm tròn số. Em ko lấy số dư. Nhưng anh ấy nói đừng chi li quá với anh..ok.

Hôm sắp về HN Anh ấy mang tặng 2kg mực, 1 chai rượu tây.. em nhận cá trả rượu. Nói anh mang trả đi . Ng ta mua rẻ lại chút..em ko uống đâu. Mực thì em nhận.
1 việc quan trọng . Anh thay cả em . Qua có lời cám ơn bên bạn M . Họ mới là ng giúp tha con anh..họ mới dân sự hóa hs cho con anh đó mà ko 1 mảy may đòi hỏi .
Ae hàng xóm , bạn bè em ở tp đó cũng ko hề biết em đã tìm đc bánh xe , tìm đc thủ phạm ..ai hỏi em cũng nói. Vẫn chịu , ko tìm đc. Em muốn cậu bé kia và gia đình nó hoàn toàn đc an toàn về tai tiếng . Vì em biết ở đó , nếu chuyện lộ ra thì nó khó có 1 nơi làm việc khi trở về nghề cũ..kể cả cái cty mà nó đang làm cũng sẽ sớm chấm dứt với nó . Hy vọng nó ko mắc thêm sai lầm nào nữa .
Quá hay, như phim

SPL

Xe container
Cụ là vụ xe, nhà em là con bé con rơi ví của mẹ trong có hơn 700k với toàn bộ giấy tờ tuỳ thân với cái thẻ ATM của NH cách đây cỡ 7-8 năm, xui là mã thẻ vợ lại đặt ngày tháng SN, nó dựa vào giấy tờ mà nhập nên rút được tiền, nó rút khác cây nên mỗi lần đc 2tr, thấy có tin nhắn báo về nên gọi NH để kêu khoá, lúc khoá đc thì bay 20 củ rồi. Báo xxx từ phường đến số 7 đều không tra ra, em tự tra ra được, vợ em đến tận nhà thấy hoàn cảnh quá nên lại tha. Sau có người nhặt được cái túi dưới Thiên đường Bảo Sơn, trong có cái ví của vợ em với đầy đủ giấy tờ và 1 cái ví nữa của một người bị móc trộm ở cách nhà em hơn 1km, họ thấy thẻ NH của vợ em nên gọi lên NH báo, bên NH gọi vợ em cho sđt của họ, em chở vợ phi 30km về tận nhà họ xin lại.
Vụ khác vẫn con bé nhà em làm rơi 20 củ, em đi cùng, nó cầm túi nilon đựng ảnh với tiền mà lúc lên xe thế quái nào nó dốc ngược túi nên rơi, đi 1 đoạn em phát hiện ra quay lại thì không thấy, vào toà nhà check cam thấy 2 ông bà đi bộ buổi sáng thể dục nhặt được, lúc lên xe em cũng thấy họ, chắc họ thấy rơi nên đợi em đi mới tiến tới nhặt, em chạy ra họ về rồi, em quay lại màn hình phòng cam. Sáng hôm sau mưa họ không đi, hôm sau nữa thì đi, em gặp xin thì chối, em cho xem clip vẫn chối, vợ em xuống nc vẫn chối, tiền nhà em mang đi đưa nhà chùa nhờ làm cơm chay mời các ông bà cúng 35 ngày mẹ vợ em. Em bực quá gọi phường, họ bảo cứ giữ lại ở đó để họ ra, chưa ra tới nơi thì nhận vì e bảo tội này to đấy, cố tình chiếm đoạt tài sản, bên phường thì sẽ phải nhận thôi, phải trả mà còn mệt với phường, thế là bảo mai sẽ trả, em cũng chả đi theo vì vừa có một em gái hàng xóm của ông bà này đi bộ qua đứng lại nói chuyện, vợ đi theo 1 đoạn thì mất dấu, xxx gọi lại bảo sao k đi theo tận nhà xin luôn, e bảo họ k dám lặn đâu. Sáng hôm sau họ gặp e bên dưới, hỏi rõ tiền gì, hình thù thế nào, em tả rõ luôn, bắt em làm giấy biên nhận rồi mới giao, e bảo vợ đưa 500k cảm ơn nhưng họ k lấy.
Tiếp chuyện 3.
Em lái xe về ca phường. Đỗ cạnh cái xe cùng loại ..anh chàng nhìn em xuống xe đi thẳng vào trong , mắt ko thèm ngó ngang..anh ta tái dại. Anh ta đã hiểu thật sự là chuyện gì.
Các thủ tục đc tiến hành. Anh ta bị tách vào 1 phòng..em cam đoan ko ai đánh đập hay quát nạt gì..vài lời lạnh tanh của đt viên, vài video , vài câu hỏi là cậu ta khai hết luôn.
Đtr viên 15 phút quay ra nói với anh khác . : nhận ngay. Đêm hôm bão..quãng 10h30 đến 11h đêm..đưa xe vào vờ gửi..tăm trước rồi. Vào kích xe đổi bánh rồi lái ra trả vé..làm 1 mình.
Mọi phán đoán của em trúng gần 100% . Và Em cũng phải làm giấy tờ khi đó..
2 ae ra soi bánh tìm sery, tìm vết chuồng chó như em tả..họ kết luận với nhau : chính xác rồi.
Vài tờ A4 đc đóng dấu, ký , quét hồ ..dán niêm phong các cửa chiếc xe kia.
Cậu ta tái nhợt..ra bên : Chú ơi ..cho con xin lỗi..chú cho con xín số đt..vv chú ơi cho ba con đc gặp chú vv..
- ko cần xl. Số đt thì vào xin CA..họ có số tôi. Ba cậu ko liên quan, tôi ko quen và ko có việc gì với ba cậu.
Em chào ae CA ra về khi họ nói : Anh về đc rồi. Cần gì chúng tôi sẽ gọi.

congchi

Xe điện
Mình ở SG, xóm khu mình ở mua hàng onl rất nhiều, nhưng dù shipper quen hay lạ thì gói hàng 0đ cũng đc giao tận tay người nhận hoặc thả vào khuôn viên nhà, hay quẳng lên lan can lầu, chứ để ngoài cổng như vậy lỡ có ai gian tham lấy mất thì lại khiếu nại rắc rối về sau.
Đây là quy định chung của các đơn vị vận chuyển trong SG.
E ở SG đây, và khi không có nhà toàn bảo treo trước cổng.
Dĩ nhiên là hàng ít giá trị. Còn nhiều tiền thì nhắn gởi sang hàng xóm.

Mingming04

Xe máy
Trộm cắp dạo này cũng manh động quá!

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
Thứ ba ạ, tốt quá.
Bác làm ơn bổ sung, Quý nào năm nào, hoặc tốt hơn là Kế hoạch 5 năm nào ạ.
A đừng xỏ xiên tôi thế mà hãy kiểm điểm bản thân xem mình có bị tự suy thoái tự chuyển hóa ko rồi ta bàn tiếp.

New car 2023

Xe container
A đừng xỏ xiên tôi thế mà hãy kiểm điểm bản thân xem mình có bị tự suy thoái tự chuyển hóa ko rồi ta bàn tiếp.
Xỏ xiên gì đâu bác.
Tôi lên 2 Phường mách các ảnh 2 vụ, là xe máy của cá nhân tôi và của vợ. Đều thề hứa sẽ rất là đội ơn các ảnh.
1 ảnh chia sẻ:
Trong số 100 cái xe bị mất, có khoảng 5 cái được hoàn trả khổ chủ, tỷ lệ 5%.
Trong số 5% đó, chừng 1/2, tức khoảng 2.5% là do các đồng nghiệp tận đẩu tận đâu bắt Đèn đỏ, bắt cồn, bắt oánh nhau, hoặc đơn giản là kiểm tra hành chính về dao kéo gì đó, và qua đó, phát hiện ra Biển số giả hoặc Đăng ký giả hoặc cả hai.

Tôi đánh giá đây là 1 tỷ lệ rất cao và tích cực. Thế nên, bác chủ thớt và khổ chủ rất nên báo cáo lên các cơ quan hữu quan, để sớm nhận lại tài sản hợp pháp của mình.

Việc xảy ra khá lâu rồi; tuy nhiên tính thời sự chắc vẫn vậy.

tadano

Xe tăng
Cụ up lên iHANOI. khả năng cao là sẽ được sử lý

vuaphahoai

Xe hơi
Cụ là vụ xe, nhà em là con bé con rơi ví của mẹ trong có hơn 700k với toàn bộ giấy tờ tuỳ thân với cái thẻ ATM của NH cách đây cỡ 7-8 năm, xui là mã thẻ vợ lại đặt ngày tháng SN, nó dựa vào giấy tờ mà nhập nên rút được tiền, nó rút khác cây nên mỗi lần đc 2tr, thấy có tin nhắn báo về nên gọi NH để kêu khoá, lúc khoá đc thì bay 20 củ rồi. Báo xxx từ phường đến số 7 đều không tra ra, em tự tra ra được, vợ em đến tận nhà thấy hoàn cảnh quá nên lại tha. Sau có người nhặt được cái túi dưới Thiên đường Bảo Sơn, trong có cái ví của vợ em với đầy đủ giấy tờ và 1 cái ví nữa của một người bị móc trộm ở cách nhà em hơn 1km, họ thấy thẻ NH của vợ em nên gọi lên NH báo, bên NH gọi vợ em cho sđt của họ, em chở vợ phi 30km về tận nhà họ xin lại.
Vụ khác vẫn con bé nhà em làm rơi 20 củ, em đi cùng, nó cầm túi nilon đựng ảnh với tiền mà lúc lên xe thế quái nào nó dốc ngược túi nên rơi, đi 1 đoạn em phát hiện ra quay lại thì không thấy, vào toà nhà check cam thấy 2 ông bà đi bộ buổi sáng thể dục nhặt được, lúc lên xe em cũng thấy họ, chắc họ thấy rơi nên đợi em đi mới tiến tới nhặt, em chạy ra họ về rồi, em quay lại màn hình phòng cam. Sáng hôm sau mưa họ không đi, hôm sau nữa thì đi, em gặp xin thì chối, em cho xem clip vẫn chối, vợ em xuống nc vẫn chối, tiền nhà em mang đi đưa nhà chùa nhờ làm cơm chay mời các ông bà cúng 35 ngày mẹ vợ em. Em bực quá gọi phường, họ bảo cứ giữ lại ở đó để họ ra, chưa ra tới nơi thì nhận vì e bảo tội này to đấy, cố tình chiếm đoạt tài sản, bên phường thì sẽ phải nhận thôi, phải trả mà còn mệt với phường, thế là bảo mai sẽ trả, em cũng chả đi theo vì vừa có một em gái hàng xóm của ông bà này đi bộ qua đứng lại nói chuyện, vợ đi theo 1 đoạn thì mất dấu, xxx gọi lại bảo sao k đi theo tận nhà xin luôn, e bảo họ k dám lặn đâu. Sáng hôm sau họ gặp e bên dưới, hỏi rõ tiền gì, hình thù thế nào, em tả rõ luôn, bắt em làm giấy biên nhận rồi mới giao, e bảo vợ đưa 500k cảm ơn nhưng họ k lấy.
vụ 1
thẻ atm tui lấy ngày tháng măn sinh của con gái tui , mà đảo ngược lại , nên có mất cũng ko lo
vụ 2
thấy có video nên rén , mà h ra đường camera đầy đường , nên mấy vụ trộm cắm quang trọng làm căng ko thui , chứ bắt quá dễ

banchaophoi

Xe tải
Tiếp chuyện 3.
Em về đã quá trưa . 2h chiều có đt từ số lạ. 1 người đàn ông giọng rất lịch sự và tử tế..gọi em là anh dù em biết anh ấy lớn tuổi ..anh xưng là bố cậu bé kia . Xin đc sang gặp . xin đc xin lỗi ..xin cho địa chỉ.
Nói là em ra luôn. Đc vài phút thì cha con cậu kia vào. Bố cậu lịch sự và trí thức..giọng nói nhẹ. Anh trình bày vừa xuất viện sau chuyến mổ tim đc hơn tháng..đúng hay lý do gì thì em cũng ko soi mói.
Em cũng nói cho nó rõ..tráo bánh là trộm cắp..từ 2 tr tới 50 tr thì án ra sao..giáp tết rồi.
Nhưng cuối cùng em tha.. em cũng nhờ cho nó đc tha. May cho nó sự việc em chấm dứt ở cấp thấp nhất..lên hơn ko ai cứu đc nó.
Em tha nó vì em thấy.
1 . Bố cu cháu rất ls tử tế. Lại nói mới bệnh tật .( sau này anh ấy còn mời sang nhà chơi..alo hỏi thăm em mãi về sau nữa ).

Sau này. 1 hôm bố cu cháu nc với em. Chuyện con ông có thể dính pl đã đc 1 khách vãng lai đi qua , vào nghỉ nhờ và bất giác nói. Ông không tin cho tới khi xảy ra. Anh cũng chỉ 1 số chỗ ở tp này..dặn : ko nên mua hay thuê. Dữ lắm đó em..kèm theo các việc từng xảy ra ở vài chỗ đó mà anh biết trong vài thập kỷ.
Cu cháu dại dột chỉ lắp bắp..bao giờ có ai là gia đình hay bạn bè vô đây chơi. Chú alo cho con đc đưa rước giùm..ý là làm việc trả nghĩa. Nó ngại nói xong là chuồn.
Bố nó đề nghị. Gia đinh anh sẽ gửi bồi thường lớn hơn rất nhiều lần thiệt hại nó gây cho em..nhưng em ko nhận. Chỉ yc nó lắp trả 2 bánh cho em ..mua trả em 1 bộ áp suất..và nói rõ giờ nó rẻ hơn xưa nhiều. Nó nói..chú về HN nên con ko dám mua ở đây..sau còn bảo hành. Con gửi tiền chú mua..và bố nó đưa em dư 300k ý là làm tròn số. Em ko lấy số dư. Nhưng anh ấy nói đừng chi li quá với anh..ok.

Hôm sắp về HN Anh ấy mang tặng 2kg mực, 1 chai rượu tây.. em nhận cá trả rượu. Nói anh mang trả đi . Ng ta mua rẻ lại chút..em ko uống đâu. Mực thì em nhận.
1 việc quan trọng . Anh thay cả em . Qua có lời cám ơn bên bạn M . Họ mới là ng giúp tha con anh..họ mới dân sự hóa hs cho con anh đó mà ko 1 mảy may đòi hỏi .
Ae hàng xóm , bạn bè em ở tp đó cũng ko hề biết em đã tìm đc bánh xe , tìm đc thủ phạm ..ai hỏi em cũng nói. Vẫn chịu , ko tìm đc. Em muốn cậu bé kia và gia đình nó hoàn toàn đc an toàn về tai tiếng . Vì em biết ở đó , nếu chuyện lộ ra thì nó khó có 1 nơi làm việc khi trở về nghề cũ..kể cả cái cty mà nó đang làm cũng sẽ sớm chấm dứt với nó . Hy vọng nó ko mắc thêm sai lầm nào nữa .
Cụ như conan. Và cụ thật tốt bụng!

SPL

Xe container
vụ 1
thẻ atm tui lấy ngày tháng măn sinh của con gái tui , mà đảo ngược lại , nên có mất cũng ko lo
vụ 2
thấy có video nên rén , mà h ra đường camera đầy đường , nên mấy vụ trộm cắm quang trọng làm căng ko thui , chứ bắt quá dễ
Em có bao giờ xài thẻ rút tiền đâu, quên mất cả pass rồi. Vụ kia em đưa clip ra mà vẫn chối, bảo mày chứng minh tao nhặt lên đó là tiền đi, sau thấy em cương quyết, xxx sắp ra lại có hàng xóm ngày nào cũng tập thể dục đứng đó nc, biết khó ăn nên đành trả

beforethewinter

Xe tải
Tiếp chuyện 3.
Em tha nó vì em thấy.

Chúc mừng bác. Rất phục cách xử lý của bác.

New car 2023

Xe container
Tiếp chuyện 3.
Em tha nó vì em thấy.

Hết rượu mời bác.
Nhưng thành thực thì tôi không có chút hy vọng nào ở chỗ "Hy vọng nó ko mắc thêm sai lầm nào nữa.".

dao_hiep

Xe buýt
Lên facebook share. Kiểu gì trong số bạn của bạn của bạn cũng có người biết nó.

lexus315

Xe điện
Vụ này CA làm ngay. Họ lấy thành tích cụ ơi.
Đi bộ thì 99% là dân quanh đấy.
Sợ thằng này nghiện - trên răng dưới catus thì bắt nó mất công ấy chứ! Ấy là ngày xưa có một số góc nhìn như thế! Giờ thì em không biết!

emdeplam

Xe tăng
Sợ thằng này nghiện - trên răng dưới catus thì bắt nó mất công ấy chứ! Ấy là ngày xưa có một số góc nhìn như thế! Giờ thì em không biết!
Vẫn bắt lấy thành tích cụ ơi. Còn cụ chủ đòi được xe hay ko lại là chuyện khác.

p.maldini

Xe tải
người thuê nhà em bị mất xe Lead tầm 30tr mà đến báo Phường thấy lại ghi nhận sự việc rõ chán. không thấy ai điều tra gì,

DaDieuchienxu

Xe container
E ở SG đây, và khi không có nhà toàn bảo treo trước cổng.
Dĩ nhiên là hàng ít giá trị. Còn nhiều tiền thì nhắn gởi sang hàng xóm.
Có thể ~ gói hàng 0đ như cụ nói giá trị ko cao & shipper đã quen vs K.H nên đc chỉ định giao hàng như thế, chứ khu mình ở (Q4), shipper phải alo cho K.H thống nhất giao đúng người chỉ định, dù hàng chỉ là 1 ly trà sữa hoặc hộp cơm.
Chưa bao giờ thấy vụ treo trước cửa nhà.