[Funland] Hỉnh ảnh thằng trộm xe máy không che đây các cụ!

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
Đáng đời. :))
Chừa cái tội đá 4`.

Còn xe thì bác báo, xe iem xe cỏ, 5 triệu thôi.
Trong cốp xe đáng tiếc là có cái USB, là cái ví chứa 100 bitcoins.
Tức là, thêm hơn 5 củ nữa.
Vậy là thừa đủ, phải không ạ?
đệt .100 bc luôn thì giành nhau thụ lý dồi :))

vieteuro

Xe container
Quả tóc còn dễ tìm nữa :))

Pumzen

Xe ba gác
Trông ông mãnh này có vẻ hơi đơ đơ nhỉ. Tia được quả xe vẫn cắm chìa khoá nên mới lấy, chứ bộ dạng ông mãnh này chắc chưa đủ IQ để bẻ khoá.

The Avenue

Xe buýt
Cứ báo CAP, biết đâu được ngày rảnh việc mà mấy anh xxx lại quen mặt tay này, ắt sẽ tóm ngay để lập công chứ, nhiều cụ chưa gì nghĩ tiêu cực rồi

SPL

Xe container
Chả tìm được đâu, xưa 2010 nhà em mất con Lead mới mua 4 tháng, trình báo rồi nghỉm luôn, giờ còn cái đăng ký với 2 chìa ngắm cho vui. Hôm rồi CSKV nơi thường trú gọi điện hỏi còn dùng cái xe biển xxxx này không, ngớ ra sao lại có xe nào biển này, mãi mới nhớ ra là con xe mất trộm tám hoánh

honda_cub79

Xe lăn
Rõ mặt mũi thế này thì XXX tóm được ngay thôi

MuathuHN252

Xe cút kít
Em xin lỗi nếu có lỡ động chạm cụ nào, mấy thanh niên nhuộm tóc kiểu này em ghét lắm, thấy là em cứ né xa xa cho lành

sskkb

Xe điện
Thằng này nó còn kiên nhẫn để đạt được công việc hơn cả mấy đứa sinh viên chỗ em :)))

vuaphahoai

Xe hơi
rùi sao rùi ,bắt dc chua, để qua ngày là nó đốt hết rùi

duytrong

Xe lăn
Báo Công an hoặc cụ nhờ mấy bạn có tý uy tín khu đấy tìm ra đấy.

cha biet chi

Xe điện
Ca đang bận lắm k làm đâu cụ.phải có tí hoặc quen mới làm ạ

hongcai

Xe đạp
E nghĩ muốn CAP làm việc chắc phải có đơn trình bày đàng hoàng kèm clip làm chứng cứ, nếu người ta tiếp nhận thì sẽ có biên bản với cụ chủ, còn nếu người ta chỉ nói mồm rồi nhận đơn không thì e rằng lại để lâu ấy trâu hoá bùn thôi, trừ khi như các cụ trên nói là họ đang chạy KPI. Mong cụ chủ sớm lấy được xe 😐

Xe nội lước

Xe container
Em lưỡng lự mãi. Rồi quyết định kể hầu cccm 1 vài câu chuyện bắt đc và bắt hụt kẻ gian ra sao. Các câu chuyện này là em trực tiếp chứ không qua ai cả . Đời người không mất cái này thì hớ cái nọ. Ai chẳng có đc có mất. Trộm có kẻ gian tà bản chất có kẻ nghĩ ngắn làm liều cccm ạ. Có lúc bắt trộm , có lúc tha trộm và có lúc bắt hụt..kể cũng vui đáo để .

Xe nội lước

Xe container
Em lưỡng lự mãi. Rồi quyết định kể hầu cccm 1 vài câu chuyện bắt đc và bắt hụt kẻ gian ra sao. Các câu chuyện này là em trực tiếp chứ không qua ai cả . Đời người không mất cái này thì hớ cái nọ. Ai chẳng có đc có mất. Trộm có kẻ gian tà bản chất có kẻ nghĩ ngắn làm liều cccm ạ. Có lúc bắt trộm , có lúc tha trộm và có lúc bắt hụt..kể cũng vui đáo để .
Chuyện 1.
Năm 1994 có wolcup. Khi đó lứa em trạc 20. Cứ đêm có bóng đá là mấy đứa lại tập chung ở nhà 1 ông bạn để xem ( bạn giờ công tác ở trụ sở Vietinbank ) . Thật ra nhà bọn em ai cũng có tv nhưng xem tập chung 1 nhà nó vui..
Hôm đó ko nhớ trận nào nhưng hết hiệp 1 em tranh thủ đi bộ qua nhà nói với bà mẹ em 1 câu rồi đi xem tiếp. Về khu phố đèn đóm lù mù ( thời bóng đèn đường sợi đốt chứ chưa có cao áp ). Gần tới nhà thì thấy 1 thằng đứng trên bậc thềm áp mắt cố ngó qua khe cửa gỗ 2 cánh nhà em..tay móc móc. Em đoán thằng nào nhóm khác qua rủ E đi xem bđ nhưng nửa đêm sợ gọi mẹ em mắng nên mò mẫm . Em cũng tính ú òa cho nó phát. E nép mình nhè nhẹ đến sau lưng mà nó ko biết gì . Bất ngờ Em đạp nhẹ vào 1 khoeo chân " thằng bạn ". Nó giật mình quay lai..em giật mình vì 1 thằng lạ hoắc . Nhưng tuổi TN em nhanh cả trí lẫn lực nên hiểu vđ rất nhanh, vung như chớp 1 tát ..tay nhanh hơn cả miệng chửi..😂.
Thằng kia cũng nhanh như mèo , nó vùng chạy nhưng va vào cạnh tường nhà bên nhô ra suýt ngã và chạy nhanh như máy. Em tát nhanh nhưng vì cú tát tay trái và chưa đúng tư thế nên chưa đủ lực lại chưa trúng khoang tai hoặc móc hàm nên nó ko ảnh hưởng mấy. Em cũng ko dám vồ đè vì sợ nó thủ dao. Nhưng nó xoay chạy thì em cũng kịp nhao theo 2 3 bước chộp tay phải vào ve áo nó.. nó lao chạy mạnh tới mức nó mặc sơ mi chắc đứt vài khuy còn em có nguyên cái cổ áo của nó trong tay.. E vào kể và hình như dặn mẹ em chú ý cài cửa rồi lại đi xem bóng đá tiếp.
Chuyện 2.
Nhà em hồi đó ở khu phố đc xd kiểu giữa 2 dãy đối lưng lại có 1 đường 1,3 hay 1,5m gì đó . Đây là lối đi của cống ngầm. Và trộm cũng từng đi vào đây vài vụ.
Nhà em khi đó 2 tầng, 1 sân sau và 1 khu phụ. Từ t2 đi xuống mái bằng khu phụ bằng 1 cầu thang nhỏ. Lưng khu phụ là cái lối bé 1,3 1,5 m kia .
1 đêm khuya tầm 1 hay 2 h sáng em dậy .(em áng có thể sai chút ) . Chợt có tiếng gì đó sau nhà . Em đoán trộm.
Thế là em cầm khẩu súng hơi 12kg của Tiệp nhè nhẹ nạp đạn , nhẹ nhàng xuống mái khu phụ. Tiếng động ngưng. Em quỳ 1 gối chờ sau khi nghe âm thanh đoán tình huống.
Y rằng. 1 thằng chống cả 2 tay 2 chân đạp tường 2 nhà leo lên ( như đặc nhiệm 😂).
Em thu vào góc và rạp xuống dựng nhè nhẹ cái thùng nhựa lớn ở bên đủ cho nó ko thấy em . Thằng trộm thò đc cả cổ lẫn mặt lên ngay cạnh cái thùng, nó thở phì phì , 1 tay bám tường bao mái bằng rồi chuyển nốt kia sang bám vào , chắc chuẩn bị leo vào bãi đáp.
Em bất ngờ xô thùng thọc thẳng cái nòng thép vào má sát mũi nó . Em thì thào : 12 cân. Tiệp đấy..😂
Thằng trộm đơ người..may nó ko rơi . Mà em khi đó cũng độ 20 21 nên dại quá..lỡ cái là thành vi phạm pl . Thực ra khóa an toàn chưa mở.
Nó líu ríu xin tha. Nó lớn tuổi hơn em 1 chút..
Em thì bắt ở yên đó ra bề tra hỏi.. đc vài phút tay và vai nó cứ run lên vì mỏi. Em cho xuống trong trật tự nhưng đc nửa đường nó tuột tay chân rơi phịch phát. Xong ông tướng lồm cồm dậy cun cút đi..em trên cao quan sát thấy độ 30 m thì nó chạy biến .
Hôm sau kể cho ông chủ súng hơi..thế là ông thu béng rồi sau đem bán đâu đc 1 chỉ vàng 😂.

Chuyện 3.
Cách đây đôi năm. Em đưa gia đình đến toan định cư ở 1 tp xa HN. E ở đó 3 tháng thì 1 mình ra HN lo công việc , E ở HN gần 2 tháng thì quay vào . Khi ra Hn em để gửi xe ở sân bên sườn 1 bv trong tp đó.. thực ra có anh bạn sống ở đó bảo để nhà anh..nhưng rất nể vợ chồng bạn vì nhà anh mặt tiền buôn bán đc. Khổ anh sáng đưa ra tối đưa vào nên em né.
Vào lại tp đó sau gần 2 tháng ra HN em ra lấy xe và cho vợ con đi chơi quanh chút cho đỡ buồn . Khi lái xe đi đc 5 7 km thì cảm biến áp suất kêu... tưởng dính đinh em áp xe vệ đường và xuống ngó . Giật mình phát hiện 1 bánh sau bị tráo. Đi vòng quanh xe phát hiện tiếp bánh dự phòng cũng bị tráo nốt . 2 bánh bị tráo cùng loại lazang xe em. Và 1 bánh bị thay không có van cảm biến..chính vậy đầu cảm biến nó kêu..
Nhìn 2 cái lốp mòn vẹt em không dám chạy xa hơn nên đành quay về.. qua báo bv . Bảo vệ phủi tay ( gửi ở đó ko có vé và cũng ko bắt lỗi đc họ vì xe đã di chuyển 30 phút mình mới biết ).
Làm đơn báo CA phường sở tại..họ bảo làm tường trình nhưng nghe chừng họ cũng ko biết làm sao và ko nhiệt làm .
Xe để chéo bục gác cổng ca tp..sang báo tiếp ca tp và nhờ chek camera. Nhưng camer ko chĩa chỗ đó.. catp cũng cho biết sự việc đã nắm đc do phường báo lên . Nói về đi , ko cần làm gì thêm vì đơn phường đã có.
Quay lại ca phường..đề nghị hỗ trợ làm việc với bv..ca phường nói để xem cam bên bv thế nào. Mà gần 2 tháng chắc gì còn ảnh, mà có kiểm tra cam thì tự anh phải ngồi xem ( họ nói vậy chứ cũng ko chek hay gọi cho em chek) . Tóm lại là ko làm gì ngoài việc nói : lạ nhỉ, sao lại lấy bánh nhỉ..chưa bao giờ có đâu.
Về đi . Có thông tin gì thì chúng tôi sẽ ....v v. Nghĩ cũng khó cho họ..mất khi nào trong gần 2 tháng đây..mọi dấu vết ko còn. Khó nữa là em ko phát hiện ngay khi lấy xe ra khỏi bãi..ko quy đc trách nhiệm cho bảo vệ.

Có 1 ông mà em quen qua bạn cũ . Dân gốc tp trông rất ngầu. Nhìn như cụ Võ Tòng trong phim Đất phương Nam 😆. Ngày quen nhau ông nói : bạn và gđ cứ sống ở đây , ở đây đất lành và có tôi ..cần gì đen hay đỏ cứ alo tôi. Khi Alo ông toàn né , mãi mới gặp 1 lần và cũng ừ hữ cho xong . Thôi họ ko xấu nhưng có thể mình ko đáng.

Alo 1 anh khác dân tp . Anh gọi bạn bên hs tp thật và 1 anh cựu trưởng hs tp tới cafe nhờ hộ..anh cựu và anh hs nhiệt tình alo tiếp 1 anh nữa đang có chức vụ trong hs tp tới..các anh bực mình vì chuyện trộm tai quái chưa từng xảy ra ở 1 tp du lịch hiếm có chuyện trộm cắp nói chung. Nhưng tất cả đều cho rằng khó vì ko có đầu mối họ cũng ko đặt việc điều tra từ bảo vệ .( ở đây xe oto, xe máy của dân đêm rất hay để ngoài hiên , họ để qaanh năm và nhà em theo họ cũng để xe máy ngoài sân. ).
Ae bên CA và ae hàng xóm đều cho là kẻ trộm phải từ các huyện xa về chứ trong tp không ai làm chuyện ấy.
Gọi ông bạn sống ở tp hỏi cách..ông ấy : ôi sời..thôi. CA ở đây hiền lắm, coi như thôi.
Em chán quá .
Alo hãng..hãng báo 29 triệu thay cả lazang. Còn lốp không là 9 tr . Alo cảm biến áp suất..áp suất báo 4tr..
Nhưng hãng lại cách xa đó vài chục km nên em chưa thay..định bụng lúc về hn sẽ đi chậm. Về rồi thay vậy..may là bánh sau.
Em về chán . 1 hôm suy nghĩ việc đó và tìm bv lần nữa. Bv nói chuyện hiền lành ..nhìn anh ta thật khó nghĩ anh ta đứng sau vụ này..và em cũng cho rằng anh ta ko điên để đi tù vì cái bánh xe. Anh ta lại chăm chỉ đi nhận xây nhà dân ngoài lúc trông xe..amh ta nói thông cảm..anh ta ko biết và mời về nhà ur ở 1 làng quê gần đó. Em từ chối.

Em lại đi ra un và ngắm nghía chỗ cái xe từng đỗ 2 tháng liên tục và suy nghĩ xem trộm nó đã làm như nào . Cái bánh Suv nó to nặng..vần qua trước mặt bv thì ko bao giờ nó dại vậy . Bê qua rào cao 2m thì ít nhất phải 2 và thằng khỏe và phải có dây có mẹo ..nó sẽ không thần kinh mà làm thế , vừa nặng vừa dễ lộ - bê 2 bánh qua rồi bê 2 bánh tương tự vào sao ..mà lộ là không thể chạy thoát ( em ngồi un ngắm hàng rào và đặt mình vào nó xem bê thế nào - thang còn khó hơn nữa ).
Nó phải lấy vào tối..nhất là tối đợt mưa bão kỳ đó ..vì ban ngày thì bên này rào sắt là vỉa hè lớn, luôn có 1 quán nc của 1 bà cô địa phương. Mặt đường ban ngày đông tấp nập ..Sẽ lấy tối mưa và rẩt khuya vì tp du lịch ng ta dễ qua lại cả ngày lẫn tối , chỉ trừ tối khuya và mưa gió , tối còn hợp lý nữa khi em quan sát thấy đoạn đường này đèn đóm yếu ớt và rất thiếu..gần như ko có đèn đường . Em kết luận : vậy là nó lấy tối hoặc đêm .

Kẻ lấy bánh xe em phải 1 kẻ có xe cùng loại, lốp mòn nhưng bẩn tính muốn ăn trộm chứ ko mua . Xe sẽ cùng đời cùng phom thì mới trùng lazang vv . Nó mới biết cách và nó có dụng cụ tháo tương ứng. Nó phải qua lại đây nhiều và sống ở gần đây , quá lắm 30 km ..nó thậm chí ngồi un tại quán vỉa hè bên hàng rào và ngắm nhìn bánh xe em nhiều ngày trong cự ly 1m , phát hiện xe để đó lâu ko đi , biển số tận HN, nó thông minh , nảy số và sẽ lên phương án như sau...

Nó sẽ đưa xe vào gửi tối và lấy ra ngay trong tối hoặc đêm đó ..đỗ ngay sau hoặc trước xe em , cách tối thiểu 80cm , tiến hành thao tác tháo 2 bánh em và tráo 2 bánh nó vào thay thế . Tổng thời gian làm việc này là dưới 20 phút ( em mang xe ra 1 ga ra lành nghề . Yc 1 thợ ra em hướng dẫn , đưa dụng cụ tháo của xe và yc họ tháo lắp với tốc độ nhanh nhất , yc đặt kích 1 phát ăn ngay, dùng chân đạp tròng mở ốc với lực dứt khoát nhất, tay bám ray nóc vv . Làm thử 2 lần và làm thật 2 lần .
Em chưa bao giờ tự thay bánh xe cho mình tuy biết cách, nhưng đã từng thay bánh xe cho bạn và là xe sedan . Vì vậy em chạy tìm các gara sửa và rửa xe trong bán kính 5km thuê 1 chỗ làm thao tác này thật chuyên nghiệp xem khả năng ng ta nhanh đến cỡ nào ) và ngầm trao giải cho các thợ ở gara rửa , sửa, làm lốp vv trong bán kính đó . Ai thấy xe nào có các đặc điểm như sau.....chụp biển số và nt . Em sẽ giữ bí mật tt và trao thưởng ngầm 5 tr nếu tìm trúng bánh em .
Chiếc xe tráo bánh phải có đôi bánh trước hoặc sau đi cặp..do vậy bánh em sẽ cùng sau hoặc cùng trước ..kẻ cắp sẽ biết tại sao làm như vậy.. nhưng khả năng cao nó sẽ lắp ở bánh trước . Bánh em mới lăn 1,5 vạn km..( cái vị trí bánh thì em đã đoán nhầm ).
Kẻ lấy bánh khả năng cao là dân chạy xe dịch vụ ..làm nghề liên quan tới xe với các cung ngắn , quen thuộc ..và khả năng cao là tối đa 40 tuổi.
Dân sd ko mấy ai làm trò này..tuổi lớn nghiện mới làm..mà nghiện thì nó bán cả xe nó chứ lấy bánh làm gì . Em phán đoán tiếp .

1 đặc điểm mình em biết. Đó là trong 1 đêm mưa gió rất lớn ở HN , hôm em mua cái xe đc 1 tháng ..tầm 23h em lùi xe ra khỏi 1 ngõ nhỏ lần đầu vào. Và lùi tỳ 1 bánh sau vào 1 đống gì như đống rác nhỏ..ai dè từ đó lao ra 1 con chó..nó kinh hoàng bỏ chạy và sủa inh ỏi.. té ra em lùi trúng cái chuồng chó nhà cụ nào nuôi ở góc đường. miếng tôn nhỏ lợp mái chuồng chó bung ra khiến chó chạy đc trong đêm mưa và miếng tôn cứa 1 rãnh nông hơn 1mm dài 8cm. Xét ko vấn đề em kệ bánh đó . Nhưng do rất lười rửa xe nên vết này bám bụi dễ khiến em nhìn ra , ng khác không biết. Và tên trộm cũng ko thể biết. Chưa kể mọi lốp còn nguyên cái chấm sơn vàng từ nhà sx.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Chuyện 1.
Năm 1994 có wolcup. Khi đó lứa em trạc 20. Cứ đêm có bóng đá là mấy đứa lại tập chung ở nhà 1 ông bạn để xem ( bạn giờ công tác ở trụ sở Vietinbank ) . Thật ra nhà bọn em ai cũng có tv nhưng xem tập chung 1 nhà nó vui..
Hôm đó ko nhớ trận nào nhưng hết hiệp 1 em tranh thủ đi bộ qua nhà nói với bà mẹ em 1 câu rồi đi xem tiếp. Về khu phố đèn đóm lù mù ( thời bóng đèn đường sợi đốt chứ chưa có cao áp ). Gần tới nhà thì thấy 1 thằng đứng trên bậc thềm áp mắt cố ngó qua khe cửa gỗ 2 cánh nhà em..tay móc móc. Em đoán thằng nào nhóm khác qua rủ E đi xem bđ nhưng nửa đêm sợ gọi mẹ em mắng nên mò mẫm . Em cũng tính ú òa cho nó phát. E nép mình nhè nhẹ đến sau lưng mà nó ko biết gì . Bất ngờ Em đạp nhẹ vào 1 khoeo chân " thằng bạn ". Nó giật mình quay lai..em giật mình vì 1 thằng lạ hoắc . Nhưng tuổi TN em nhanh cả trí lẫn lực nên hiểu nhanh như điện vung như chớp 1 tát ..tay nhanh hơn cả miệng chửi..😂.
Thằng kia cũng nhanh như mèo , nó vùng chạy nhưng va vào cạnh tường nhà bên nhô ra suýt ngã và chạy nhanh như máy. Em tát nhanh nhưng vì cú tát tay trái và chưa đúng tư thế nên chưa đủ lực lại chưa trúng khoang tai hoặc móc hàm nên nó ko ảnh hưởng mấy. Em cũng ko dám vồ đè vì sợ nó thủ dao. Nhưng nó xoay chạy thì em cũng kịp nhao theo 2 3 bước chộp tay phải vào ve áo nó.. nó lao chạy mạnh tới mức nó mặc sơ mi chắc đứt vài khuy còn em có nguyên cái cổ áo của nó trong tay.. E vào kể và hình như dặn mẹ em chú ý cài cửa rồi lại đi xem bóng đá tiếp.
Chuyện 2.
Nhà em hồi đó ở khu phố đc xd kiểu giữa 2 dãy đối lưng lại có 1 đường 1,3 hay 1,5m gì đó . Đây là lối đi của cống ngầm. Và trộm cũng từng đi vào đây vài vụ.
Nhà em khi đó 2 tầng, 1 sân sau và 1 khu phụ. Từ t2 đi xuống mái bằng khu phụ bằng 1 cầu thang nhỏ. Lưng khu phụ là cái lối bé 1,3 1,5 m kia .
1 đêm khuya tầm 1 hay 2 h sáng em dậy .(em áng có thể sai chút ) . Chợt có tiếng gì đó sau nhà . Em đoán trộm.
Thế là em cầm khẩu súng hơi 12kg của Tiệp nhè nhẹ nạp đạn , nhẹ nhàng xuống mái khu phụ. Tiếng động ngưng. Em quỳ 1 gối chờ sau khi nghe âm thanh đoán tình huống.
Y rằng. 1 thằng chống cả 2 tay 2 chân đạp tường 2 nhà leo lên ( như đặc nhiệm 😂).
Em thu vào góc và rạp xuống dựng nhè nhẹ cái thùng nhựa lớn ở bên đủ cho nó ko thấy em . Thằng trộm thò đc cả cổ lẫn mặt lên ngay cạnh cái thùng, nó thở phì phì , 1 tay bám tường bao mái bằng rồi chuyển nốt kia sang bám vào , chắc chuẩn bị leo vào bãi đáp.
Em bất ngờ xô thùng thọc thẳng cái nòng thép vào má sát mũi nó . Em thì thào : 12 cân. Tiệp đấy..😂
Thằng trộm đơ người..may nó ko rơi . Mà em khi đó cũng độ 20 21 nên dại quá..lỡ cái là thành vi phạm pl . Thực ra khóa an toàn chưa mở.
Nó líu ríu xin tha. Nó lớn tuổi hơn em 1 chút..
Em thì bắt ở yên đó ra bề tra hỏi.. đc vài phút tay và vai nó cứ run lên vì mỏi. Em cho xuống trong trật tự nhưng đc nửa đường nó tuột tay chân rơi phịch phát. Xong ông tướng lồm cồm dậy cun cút đi..em trên cao quan sát thấy độ 30 m thì nó chạy biến .
Hôm sau kể cho ông chủ súng hơi..thế là ông thu béng rồi sau đem bán đâu đc 1 chỉ vàng 😂.

Chuyện 3.
Cách đây đôi năm. Em đưa gia đình đến toan định cư ở 1 tp xa HN. E ở đó 3 tháng thì 1 mình ra HN lo công việc , E ở HN gần 2 tháng thì quay vào . Khi ra Hn em để gửi xe ở sân bên sườn 1 bv trong tp đó.. thực ra có anh bạn sống ở đó bảo để nhà anh..nhưng rất nể vợ chồng bạn vì nhà anh mặt tiền buôn bán đc. Khổ anh sáng đưa ra tối đưa vào nên em né.
Vào lại tp đó em ra lấy xe và cho vợ con đi chơi quanh chút cho đỡ buồn. Khi lái xe đi đc 5 7 km thì cảm biến áp suất kêu... tưởng dính đinh em áp xe vệ đường và xuống ngó . Giật mình phát hiện 1 bánh sau bị tráo. Đi vòng quanh xe phát hiện tiếp bánh dự phòng cũng bị tráo nốt . 2 bánh bị tráo cùng loại lazang xe em. Và 1 bánh bị thay không có van cảm biến..chính vậy đầu cảm biến nó kêu..
Nhìn 2 cái lốp mòn vẹt em không dám chạy xa hơn nên đành quay về.. qua báo bv . Bảo vệ phủi tay ( gửi ở đó ko có vé và cũng ko bắt lỗi đc họ vì xe đã di chuyển 30 phút mình mới biết ).
Làm đơn báo CA phường sở tại..họ bảo làm tường trình nhưng nghe chừng họ cũng ko biết làm sao và ko nhiệt làm .
Xe để chéo bục gác cổng ca tp..sang báo tiếp ca tp và nhờ chek camera. Nhưng camer ko chĩa chỗ đó.. catp cũng cho biết sự việc đã nắm đc do phường báo lên . Nói về đi , ko cần làm gì thêm vì đơn phường đã có.
Quay lại ca phường..đề nghị hỗ trợ làm việc với bv..ca phường nói để xem cam bên bv thế nào. Mà gần 2 tháng chắc gì còn ảnh. Tóm lại là ko làm gì ngoài việc nói : lạ nhỉ, sao lại lấy bánh nhỉ..chưa bao giờ có đâu.
Về đi . Có thông tin gì thì chúng tôi sẽ ....v v.
Có 1 ông quen qua bạn. Dân tp trông rất ngầu. Nhìn như cụ Võ Tòng trong phim Đất phương Nam 😆. Ngày quen nhau ông nói : bạn cứ sống ở đây , ở đây đất lành và có tôi ..cần gì đen hay đỏ cứ alo tôi. Khi Alo ông toàn né , mãi mới gặp 1 lần và cũng ừ hữ cho xong . Thôi họ ko xấu nhưng có thể mình ko đáng.
Alo 1 anh khác dân tp . Anh gọi bạn bên hs tp thật và 1 anh cựu trưởng hs tp tới cafe nhờ hộ..anh cựu và anh hs nhiệt tình alo tiếp 1 anh nữa đang có chức vụ trong hs tp tới..các anh bực mình vì chuyện trộm tai quái chưa từng xảy ra ở 1 tp du lịch hiếm có chuyện trộm cắp nói chung. Nhưng tất cả đều cho rằng khó vì ko có đầu mối họ cũng ko đặt việc điều tra từ bảo vệ .( ở đây xe oto, xe máy của dân đêm rất hay để ngoài hiên , họ để qaanh năm và nhà em theo họ cũng để xe máy ngoài sân. ).
Ae bên CA và ae hàng xóm đều cho là kẻ trộm phải từ các huyện xa về chứ trong tp không ai làm chuyện ấy.
Gọi ông bạn sống ở tp hỏi cách..ông ấy : ôi sời..thôi. CA ở đây hiền lắm, coi như thôi.
Em chán quá . Alo hãng..hãng báo 28 triệu thay cả lazang. Còn lốp không là 9 tr . Alo cảm biến áp suất..áp suất báo 4tr..
Nhưng hãng lại cách xa đó vài chục km nên em chưa thay..định bụng lúc về hn sẽ đi chậm. Về rồi thay vậy..may là bánh sau.
Em về chán . 2 hôm suy nghĩ việc đó và tìm bv lần nữa. Bv nói chuyện hiền lành ..nhìn anh ta thật khó nghĩ anh ta đứng sau vụ này..và em cũng cho rằng anh ta ko điên để đi tù vì cái bánh xe. Anh ta lại chăm chỉ đi nhận xây nhà dân ngoài lúc trông xe..amh ta nói thông cảm..anh ta ko biết và mời về nhà ur ở 1 làng quê gần đó. Em từ chối.
Em lại nghĩ. Cái bánh Suv nó to nặng..vần qua trước mặt bv thì ko bao giờ. Bê qua rào cao 2m thì ít nhất phải 2 thằng khỏe và phải có dây có mẹo ( em ngồi un ngắm hàng rào và đặt mình vào nó xem bê thế nào - thang còn khó nữa ).
Nó phải lấy vào tối..nhất là tối đợt mưa bão kỳ đó ..vì ban ngày thì bên này rào sắt luôn có 1 quán nc của 1 bà cô địa phương. Sẽ lấy tối mưa và rẩt khuya vì tp du lịch ng ta dễ qua lại. Em kết luận.
Kẻ lấy bánh xe em phải 1 kẻ có xe cùng loại . Cùng đời cùng phom vv . Và nó mới biết cách và có dụng cụ tháo tương ứng. Nó phải qua lại đây nhiều và ở gần đây , quá lắm 30 km..nó thậm chí ngồi un tại quán vỉa hè bên hàng rào và ngắm nhìn bánh em nhiều ngày trong cự ly 1m , phát hiện xe để đó lâu ko đi , biển số tận HN, nó thông minh và sẽ lên phương án như sau...

Nó sẽ đưa xe vào gửi tối và lấy ra ngay sau 1 lúc ..đỗ ngay sau hoặc trước xe em , cách tối thiểu 80cm , tiến hành thao tác tháo 2 bánh em và tráo 2 bánh nó vào thay thế . Tổng thời gian làm việc này là dưới 20 phút ( em mang xe ra 1 ga ra lành nghề . Yc 1 thợ ra em hướng dẫn , đưa dụng cụ tháo của xe và yc họ tháo lắp với tốc độ nhanh nhất , yc đặt kích 1 phát ăn ngay, dùng chân đạp tròng mở ốc với lực dứt khoát nhất, tay bám ray nóc vv . Làm thử 2 lần và làm thật 2 lần ). Em kết luận.
Em chưa bao giờ tự thay bánh xe cho mình tuy biết cách, nhưng đã từng thay bánh xe cho bạn. Vì vậy em chạy nửa ngày tìm các gara sửa và rửa xe trong bán kính 5km ngầm trao giải. Ai thấy xe nào có các đặc điểm như sau.....chụp biển số và nt . Em sẽ giữ bí mật tt và trao thưởng ngầm 5 tr .
Chiếc xe tráo bánh phải có đôi bánh trước hoặc sau đi cặp..do vậy bánh em sẽ cùng sau hoặc cùng trước ..kẻ cắp sẽ biết tại sao làm như vậy.. nhưng khả năng cao nó sẽ lắp ở bánh trước . Bánh em mới lăn 1,5 vạn km..( cái vị trí bánh thì em đã đoán nhầm ).
Kẻ lấy bánh khả năng cao là dân chạy xe dịch vụ ..làm nghề liên quan tới xe..và khả năng cao là tối đa 40 tuổi.
Dân sd ko mấy ai làm trò này..tuổi lớn nghiện mới làm..mà nghiện thì nó bán cả xe nó chứ lấy bánh làm gì . Em phán đoán.

1 đặc điểm mình em biết. Đó là trong 1 đêm mưa gió rất lớn ở HN , hôm em mua cái xe đc 1 tháng ..tầm 23h em lùi xe ra khỏi 1 ngõ nhỏ lần đầu vào. Và lùi tỳ 1 bánh sau vào 1 đống gì như đống rác nhỏ..ai dè từ đó lao ra 1 con chó..nó kinh hoàng bỏ chạy và sủa inh ỏi.. té ra em lùi trúng cái chuồng chó nhà cụ nào nuôi ở góc đường. miếng tôn nhỏ lợp mái chuồng chó bung ra khiến chó chạy đc trong đêm mưa và miếng tôn cứa 1 rãnh nông hơn 1mm dài 8cm. Xét ko vấn đề em kệ bánh đó . Nhưng do rất lười rửa xe nên vết này bám bụi dễ khiến em nhìn ra , ng khác không biết. Và tên trộm cũng ko thể biết. Chưa kể mọi lốp còn nguyên cái chấm sơn vàng từ nhà sx.
Em tiếp cái vụ 3 này.
Em lại nghĩ. Loại xe suv mang chạy dv không nhiều, nhất là số tự động lại ít thêm chút nữa. Đời xe em khi đó lại càng ít chạy dv ..có thì chủ yếu xe đời cũ hơn.. càng ít càng dễ cho em .
Tp chỉ có 3 đường ra vào..và hướng chủ yếu sẽ sang 1 tp bên cách đó vài trục km..cũng là tp du lịch lại có sân bay và lắm nơi chơi bời..xe suv thì không cụ nào muốn rúc vào đường nhỏ , đông ...nếu ko chênh quá về cự ly. Do vậy khoanh 2 cửa ngõ. Em tính vậy.
12h trưa nắng thì không mấy ai là chạy...cánh xe sẽ có điểm tụ tập ăn uống chờ khách..nếu là dv.
Mọi bãi gửi xe giá rẻ hay ngoài trời đc em tìm kiếm.. mọi bãi đỗ các ks đc thống kê...tất cả trong 1 sáng.
Và 2h sáng thì cơ bản mọi xe nằm bãi..nhưng 2 giờ thì em chịu ko đi đâu đc..
1 chi tiết thú vị đơn giản mà em sd 2 đời xe đã qua mà ko hề biết. Đó là 1 hôm em phóng vào 1 gara buôn xe bên lề tp..cũng ko hy vọng nhiều nhưng thôi cứ vào treo giải..bạn chủ trẻ tuổi rất năng động và tử tế. :
- em ko lấy đâu..nhưng biết xe nào cùng loại này quanh đây em nt cho . Xe ăn mới hả ?
- xe anh đập hộp.
- zây bánh nguyên lần đầu..?
- ừ ..bánh mới cứng.
- z ậy seri 5 bánh sẽ như nhau..
- vậy hả..anh ko quan tâm..giờ mới biết..
- ăn ra em chỉ cho..
Ôi trời..em khi đó mới biết 5 bánh chung 1 mã số. Mã số đó cũng như số khung số máy vv sẽ đc lưu tại hồ sơ hãng ..😆.

Ở nhà chán..trời lại mưa gió . Em hàng xóm lại hay rủ : anh ơi..đi cf cho vui..ở nhà làm gì..
2 ae đi cf. Và cậu ấy đc em chia xẻ các phán đoán..
Cậu luôn chọn các quán cfe ngon, chặn 1 số ra vào tp..em chọn lại..nhè quán gần đèn xanh đỏ.. nơi mọi xe phải giảm tốc.
Cơ may ơn trên ban cho đã đến.
Sau 2 3 lần cf thì 1 xe cùng loại xe em chạy ngang qua. Lốp mới tương ứng nhưng xe khá nhàu..biển vàng.
Em lao ra vờ đi bộ bên hông trái , rồi phải .tay thả thõng cầm đt quay nhằm lốp . Khi tới lốp trái..ôi kia rồi..ko kịp nhìn đc sery nhưng vết thương chuồng chó lộ ra..tay này rửa xe rất cẩn thận. Lốp đen nhánh chứ ko mốc trắng như ở với em.
Sau hơn 20 xe bị nhòm ..thì chiếc này rơi vào tầm ngắm..may tp nhỏ và lưu lượng xe ko quá lớn.
Chiếc xe lập tức bị em chụp biển số.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Em tiếp cái vụ 3 này.
Em lại nghĩ. Loại xe suv mang chạy dv không nhiều, nhất là số tự động lại ít thêm chút nữa. Đời xe em khi đó lại càng ít chạy dv ..có thì chủ yếu xe đời cũ hơn.. càng ít càng dễ cho em .
Tp chỉ có 3 đường ra vào..và hướng chủ yếu sẽ sang 1 tp bên cách đó vài trục km..cũng là tp du lịch lại có sân bay và lắm nơi chơi bời..xe suv thì không cụ nào muốn rúc vào đường nhỏ , đông ...nếu ko chênh quá về cự ly. Do vậy khoanh 2 cửa ngõ. Em tính vậy.
12h trưa nắng thì không mấy ai là chạy...cánh xe sẽ có điểm tụ tập ăn uống chờ khách..nếu là dv.
Mọi bãi gửi xe giá rẻ hay ngoài trời đc em tìm kiếm.. mọi bãi đỗ các ks đc thống kê...tất cả trong 1 sáng.
Và 2h sáng thì cơ bản mọi xe nằm bãi..nhưng 2 giờ thì em chịu ko đi đâu đc..
1 chi tiết thú vị đơn giản mà em sd 2 đời xe đã qua mà ko hề biết. Đó là 1 hôm em phóng vào 1 gara buôn xe bên lề tp..cũng ko hy vọng nhiều nhưng thôi cứ vào treo giải..bạn chủ trẻ tuổi rất năng động và tử tế. :
- em ko lấy đâu..nhưng biết xe nào cùng loại này quanh đây em nt cho . Xe ăn mới hả ?
- xe anh đập hộp.
- zây bánh nguyên lần đầu..?
- ừ ..bánh mới cứng.
- z ậy sery 5 bánh sẽ như nhau..
- vậy hả..anh ko quan tâm..giờ mới biết..
- ăn ra em chỉ cho..
Ôi trời..em khi đó mới biết 5 bánh chung 1 mã số..😆.

Ở nhà chán..trời lại mưa gió . Em hàng xóm lại hay rủ : anh ơi..đi cf cho vui..ở nhà làm gì..
2 ae đi cf. Và cậu ấy đc em chia xẻ các phán đoán..
Cậu luôn chọn các quán cfe ngon, chặn 1 số ra vào tp..em chọn lại..nhè quán gần đèn xanh đỏ.. nơi mọi xe phải giảm tốc.
Cơ may ơn trên ban cho đã đến.
Sau 2 3 lần cf thì 1 xe cùng loại xe em chạy ngang qua. Lốp mới tương ứng nhưng xe khá nhàu..biển vàng.
Em lao ra vờ đi bộ bên hông trái , rồi phải .tay thả thõng cầm đt quay nhằm lốp . Khi tới lốp trái..ôi kia rồi..ko kịp nhìn đc sery nhưng vết thương chuồng chó lộ ra..tay này rửa xe rất cẩn thận. Lốp đen nhánh chứ ko mốc trắng như ở với em.
Sau hơn 20 xe bị nhòm ..thì chiếc này rơi vào tầm ngắm..may tp nhỏ và lưu lượng xe ko quá lớn.
Chiếc xe lập tức bị em chụp biển số.
Em tiếp vụ 3.

Em quay lại quán cf. T - cậu em hàng xóm hỏi như 2 hôm trước. : phải nó chưa anh.
- rồi em.
Cậu ấy ngạc nhiên . Đúng nó hả..
Em mở đt dò lại ảnh vừa quay chụp...100% chính xác. Mã số lù lù..😆.
Cậu ấy nói. : sao anh ko đuổi theo ..chặn nó lại.
Mình đi bộ . Mà kể cả xe máy hay xe gì cũng ko nên..kệ nó. Cho nó ung dung thêm 1 hôm ..coi như mai tạm giam nó. Giờ anh thoải mái trong bụng lại càng ko muốn chạy đâu..em gọi thêm cf đi..😂

Cf về . Em đi xe máy ra đường và tìm đc 1 csgt..trình bày , yc giúp xác định danh tính chủ xe..anh ấy chưa va bao giờ nên khuyên qua phường.
Qua phường. Anh cán bộ nói : khó..cái này phải có giấy gửi phòng csgt tỉnh..nơi có biển vàng kia...em ngán toan lên làm giấy tường trình cả sự vụ lẫn cách lv của phường.. nhưng em thôi..em alo ra HN..
3 phút sau ZL em nhận đc đầy đủ tên họ , địa chỉ và cả ảnh chủ xe luôn , đk của chủ phương tiện rành mạch ..té ra cách em có 2 km ..trong 1 ngõ nào đó.
Bất lực với cán bộ nọ. Em tự đi tìm bắt kết hợp tìm nhà..tìm đẩt thuê cho cv khác.
Rồi trưa hôm sau..chiếc xe vọt qua..em phóng theo..xem nó đi đâu. Thằng cu lái tốt . Khác dự kiến của em , nó chạy xuyên 1 số huyện về phía tp khác. Nó chọn đường xa hơn vì đc chạy vt cao hơn..em cách nó 200m , nó 50 em 50..nó 120 em 120 .
Em alo luôn cho anh bạn ở tp kia. Anh ấy nói.: báo biển số..báo vị trí tên đường..chia sẻ hành trình khi có thể ..anh cho bắt ngay lập tức khi xe nó vào trong tp anh ..bắt tại tp anh nếu đc . Nhưng em phải chắc chắn đó là bánh xe em đang trên xe kia.
Em đảm bảo..nhưng em sẽ alo anh cho bắt nếu nó chạy qua hầm xx..nếu ko qua hầm anh kệ nó . Em gọi phòng trừ thôi . Thật ra khi ấy động cơ muốn ng ta bắt ngay nó của em tạm ko mãnh liệt nữa , em muốn có 1 cảm giác ngắm nhìn con mồi sắp lên thớt nó ra sao ? Xem 1 kẻ trộm thì bình thường thần thái thế nào ?..sinh hoạt thế nào , làm việc thế nào vv và vv .
Và em ko làm gì . Nó trả khách, đi tới chỗ khác xuống rút chổi lông quét bụi xe chờ khách khác..em quay video..chà - nhìn nó trẻ , đẹp trai hiền..😆. Và rõ ràng là nó chăm chỉ yêu nghề hơn em nhiều.
Xe về ..nó phóng rất nhanh so với lúc trước và tay lái lụa đó. Em ko bám sát nữa..cách nó 500m..
Về đến tp..nó trả khách rồi túm tụm với vài lx khác trong 1 quán Cfe vỉa hè. Em đỗ cách 300m qua đầu xe nó.áp lề .sẵn sàng chặn ngã 4..
Em alo về CA phường em ở chứ ko alo phường nộp đơn nữa. .
Bạn đại úy tên M nhận đt nghe em trình bày và cung cấp thông tin về chủ xe kia đã gọi lại em sau 3 phút .
Anh ạ. Con trai của trí thức bậc cao trong tp ..nhà cùng phường anh. Mà bằng cách nào anh lại nắm đc tên tuổi năm sinh lại cả ngày nó đk xe thế ..v v .anh ở đó chờ ae em ra.
20 phút với 1,5 km không có ai ra. Em gọi lại..
Sao lâu vây. Nó đi mất thì sao..hay A buộc ngăn chặn nó di chuyển bằng cách sau : ..anh ra giật chìa xe nó, hô trộm để nd hỗ trợ ..bọn nó vài thằng có khả năng xông vào..anh sẽ ném chìa nó xuống sông ko cho xe và tang vật di chuyển đc , tạo xô xát , và nếu có đánh nhau thì đội em tới bắt tất cả , kể cả anh và đám đó về đội với tội danh đánh nhau gây mất TT trước đã..cái kia sẽ sờ tới trong tường trình của anh tại trụ sở . Bằng chứng của anh sẵn có đủ cả .

Ấy ấy ko đc ..ko đc đánh nhau..anh chờ chút. Nhà nó bọn em nắm đc rồi anh lo gì.
Và khi mấy ae mặc giáp ra tới nơi thì nó đã đi mất. Em đành chịu . Hóa ra giữa trưa ae về nhà gần hết. Chờ họ tập chung lâu quá.
Tối đó 22h M alo..: em với ae vừa qua nhà nó nhưng nó chưa về. Tối sau cũng vậy. (Té ra sau này mới biết nó gửi xe chỗ khác và ngủ nhà khác nhà bố mẹ ). Mà em cũng lạ khi ng ta không áp dụng biện pháp nào lừa tới với lý do hành chính rồi giữ luôn ..yc khai vị trí để xe nếu ko mang xe tới ..thế là xong.

Tối tiếp. Em đi cf còn nhìn thấy nó chở vợ con bằng xe máy đi ăn ..em đối diện nó ko hề biết. Nghĩ mai kia thôi cu bố bị bắt..nhìn vợ thì mặt trẻ măng, con độ 2 tuổi em cũng thở dài.
Trưa hôm sau , rồi hôm sau nữa em phải tự đi ra chỗ bọn nó hay đỗ mới lại vớ đc nó. Em alo về phường ..lần này ae có mặt sau 15 phút.. đi bộ qua em bạn M coi như ko quen chỉ đi cùng chiều hỏi nhỏ : đúng lốp ko anh ?
Em ko nhìn ngang : Đúng ..anh vừa ngó lại.( cái em sợ là vì lý do ngớ ngẩn nào đó nó thay lốp tiếp khi ko bắt ngay sẽ ko có chứng cứ ).
Các ông lx lao xao toan chạy khi thấy vài ae CA tiến đến ( đỗ sai quy định ) . Nhưng M và 2 ae đến thẳng cái xe nọ..yc cho xem giấy tờ..yc đem xe về phường.ai cho các anh đỗ xe trên lối cho người đi bộ . Anh cu vẫn ngỡ tội đỗ trên vỉa hè, nộp giấy tờ cho M.. lên xe vẫn bình tĩnh lái về phường.
M alo..Anh à. A cũng về phường luôn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Em tiếp vụ 3.

Em quay lại quán cf. T - cậu em hàng xóm hỏi như 2 hôm trước. : phải nó chưa anh.
- rồi em.
Cậu ấy ngạc nhiên . Đúng nó hả..
Em mở đt dò lại ảnh vừa quay chụp...100% chính xác. Mã số lù lù..😆.
Cậu ấy nói. : sao anh ko đuổi theo ..chặn nó lại.
Mình đi bộ . Mà kể cả xe máy hay xe gì cũng ko nên..kệ nó. Cho nó ung dung thêm 1 hôm ..coi như mai tạm giam nó. Giờ anh thoải mái trong bụng lại càng ko muốn chạy đâu..em gọi thêm cf đi..😂

Cf về . Em đi xe máy ra đường và tìm đc 1 csgt..trình bày , yc giúp xác định danh tính chủ xe..anh ấy chưa va bao giờ nên khuyên qua phường.
Qua phường. Anh cán bộ nói : khó..cái này phải có giấy gửi phòng csgt tỉnh..em ngán toan lên làm giấy tường trình cả sự vụ lẫn cách lv của phường.. nhưng em thôi..em alo ra HN..
3 phút sau cú đt thì ZL em nhận đc đầy đủ tên họ , địa chỉ, đk của chủ phương tiện từ HN gửi vào..té ra cách em có 2 km ..trong 1 ngõ nào đó.
Bất lực với cán bộ nọ. Em tự đi tìm cách bắt nó kết hợp tìm nhà..tìm đẩt thuê cho cv khác.
Rồi trưa hôm sau..chiếc xe vọt qua..em phóng theo..xem nó đi đâu. Thằng cu lái tốt . Khác dự kiến của em , nó chạy xuyên 1 số huyện về phía tp khác. Nó chọn đường xa hơn vì đc chạy vt cao hơn..em cách nó 200m , nó 50 em 50..nó 120 em 120 .
Em alo anh bạn ở tp kia. Anh ấy nói.: báo biển số..báo vị trí tên đường..chia sẻ hành trình khi có thể ..anh cho bắt ngay lập tức..bắt tại tp anh . Nhưng phía em phải chắc chắn đó là bánh xe em đang trên xe kia.
Em đảm bảo..nhưng em sẽ alo anh cho bắt nếu nó chạy qua hầm xx..nếu ko qua hầm anh kệ nó . Em gọi phòng trừ thôi .
Và em ko làm gì . Nó trả khách, đi tới chỗ khác xuống rút chổi lông quét bụi xe chờ khách khác..em quay video..chà - nhìn nó trẻ , đẹp trai hiền..😆. Và rõ ràng là nó chăm chỉ yêu nghề hơn em nhiều.
Xe về ..nó lại phóng rất nhanh và tay lái lụa đó. Em ko bám sát nữa..cách nó 500m..
Về đến tp..nó trả khách rồi túm tụm với vài lx khác trong 1 quán Cfe vỉa hè. Em đỗ cách 300m qua đầu xe nó.áp lề ko tắt máy .sẵn sàng chặn ngã 4..
Em alo về CA phường em ở chứ ko alo phường nộp đơn.
Bạn tên M nhận đt nghe tt chủ xe kia gọi lại sau 5 phút .
Anh ạ. Con trai của trí thức bậc cao trong tp ..nhà cùng phường anh. Sao anh lại nắm đc tên tuổi năm sinh nó ..v v , tài vậy . Anh chờ ae em ra.
20 phút với 1,5 km không có ai ra. Em gọi lại..
Sao lâu vây. Nó đi mất thì sao..hay A buộc ngăn chặn nó di chuyển bằng cách..anh ra giật chìa nó hô trộm, yc đứng yên chờ CA ra giải quyết..bọn nó vài thằng ắt xông vào..anh sẽ ném chìa nó xuống sông và sẽ có xô sát, đội em tới bắt tất cả , bao gồm anh và đám đó về với tội đánh nhau trước đã..cái kia sẽ sờ tới trong tường trình của anh. Bằng chứng của anh.

Ấy ấy ko đc ..ko đc đánh nhau..anh chờ chút. Nhà nó ae nắm đc rồi anh lo gì.
Và tới khi mấy ae mặc giáp ra tới nơi thì nó đã đi mất. Em đành chịu . Hóa ra giữa trưa ae về nhà gần hết. Chờ họ tập chung lâu quá.
Tối đó 22h M alo..: em với ae vừa qua nhà nó nhưng nó chưa về. Tối sau cũng vậy. (Té ra sau này mới biết nó gửi xe chỗ khác và ngủ nhà khác nhà bố mẹ ).
Tối tiếp. Em đi cf còn nhìn thấy nó chở vợ con bằng xe máy đi ăn ..em đối diện nó ko hề biết. Nghĩ mai kia thôi cu bố bị bắt..nhìn vợ thì mặt trẻ măng, con độ 2 tuổi em cũng thở dài.
Trưa hôm , hôm sau rồi nữa em phải tự đi ra chỗ khác nó hay đỗ với bạn xe ..mới lại vớ đc nó. Em alo về phường ..lần này ae có mặt sau 15 phút.. đi bộ qua em bạn M coi như ko quen chỉ như vô tình đi cùng chiều hỏi nhỏ : đúng bánh ko anh ?
Em ko nhìn ngang : Đúng ..anh vừa ngó lại.( cái em sợ là vì lý do nào đó nó thay lốp tiếp khi ko bắt ngay sẽ ko có chứng cứ ).
Các ông lx lao xao toan chạy( đỗ sai quy định ) . Nhưng M và 2 ae đến thẳng cái xe nọ mặc cho cánh xe kia di chuyển ..M yc chủ xe cho xem giấy tờ..yc đem xe về phường. Anh cu vẫn ngỡ tội đỗ trên vỉa hè.. lên xe vẫn bình tĩnh lái về phường. M alo em ... A cũng về phường nhé.
Tiếp chuyện 3.
Em lái xe về ca phường sau xe kia ít phút . Vào sân E đỗ cạnh cái xe cùng loại ..anh chàng nhìn biển số HN với dãy số quá dễ nhớ , màu dễ nhớ có vẻ ngờ ngợ . Anh ta phải đứng đó với 2 anh CA để chờ xe em vào cho các anh soi seri bánh đối chiếu ..em nói thêm với họ rằng seri này đc hãng lưu tại hồ sơ xe bán cùng số khung số máy .Nhìn em xuống xe nói vây và đi thẳng vào trong phòng làm việc ..anh ta tái dại. Anh ta đã hiểu thật sự là chuyện gì..chắc chắn không phải tội đỗ xe lên hè rồi .
Các thủ tục đc tiến hành. Anh ta bị tách vào 1 phòng cuối dãy cùng 1 đtra viên ..em cam đoan ko ai đánh đập hay quát nạt gì..vài lời lạnh tanh của đt viên, vài TT do em cấp , vài câu hỏi là cậu ta khai hết luôn.
Đtr viên 15 phút quay ra nói với anh khác . : nhận ngay, đang viết tường trình . Đêm hôm bão đợt cuối tháng 9 ..quãng 10h30 đến 11h đêm..đưa xe vào vờ gửi từ sớm ..ngắm trước rồi. Vào kích xe đổi 2 bánh rồi lái ra trả vé..làm 1 mình.
Mọi phán đoán của em trúng gần 100% ( sai đúng 1 dự đoán là nó sẽ lắp bánh em vào làm trước của nó, thực tế sau này nó lại lắp làm bánh sau của nó.) . Và Em cũng phải làm giấy tờ , ký tá khi đó..
2 CA ra soi bánh tìm seri, tìm vết chuồng chó như em tả..họ kết luận với nhau : chính xác rồi.
Vài tờ A4 đc đóng dấu lên chữ ký ở giữa tờ , quét hồ ..và dán niêm phong tất các cửa chiếc xe kia. Chìa khóa xe bị tạm giữ..
Cậu ta tái nhợt..ra sau em run run : Chú ơi ..cho con xin lỗi..chú cho con xín số đt..vv chú ơi cho ba con đc gặp chú vv..
- ko cần xl. Số đt thì vào xin CA ..họ có số tôi đấy . Ba cậu chắc ko liên quan việc này , tôi ko quen và ko có việc gì với ba cậu.
Em chào ae CA ra về khi họ nói : Anh về đc rồi. Cần gì chúng tôi sẽ gọi. Cu cậu kia thì vẫn chưa đc về.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
...
Anh phải có cái gì để chứng minh lời anh nói, chứ các anh cứ nói bừa đi làm mất uy tín của cơ quan là ko đc.
Cây ngay sợ gì chết đứng, tại sao lại có cái suy nghĩ suốt ngày lo mất uy tín nhỉ? Uy tín là do chính bản thân mình tạo ra, ai lấy nổi?

New car 2023

Xe container
Tiếp chuyện 3.
Em lái xe về ca phường. Đỗ cạnh cái xe cùng loại ..anh chàng nhìn em xuống xe đi thẳng vào trong , mắt ko thèm ngó ngang..anh ta tái dại. Anh ta đã hiểu thật sự là chuyện gì.
Các thủ tục đc tiến hành. Anh ta bị tách vào 1 phòng..em cam đoan ko ai đánh đập hay quát nạt gì..vài lời lạnh tanh của đt viên, vài video , vài câu hỏi là cậu ta khai hết luôn.
Đtr viên 15 phút quay ra nói với anh khác . : nhận ngay. Đêm hôm bão..quãng 10h30 đến 11h đêm..đưa xe vào vờ gửi..tăm trước rồi. Vào kích xe đổi bánh rồi lái ra trả vé..làm 1 mình.
Mọi phán đoán của em trúng gần 100% . Và Em cũng phải làm giấy tờ khi đó..
2 ae ra soi bánh tìm sery, tìm vết chuồng chó như em tả..họ kết luận với nhau : chính xác rồi.
Vài tờ A4 đc đóng dấu, ký , quét hồ ..dán niêm phong các cửa chiếc xe kia.
Cậu ta tái nhợt..ra bên : Chú ơi ..cho con xin lỗi..chú cho con xín số đt..vv chú ơi cho ba con đc gặp chú vv..
- ko cần xl. Số đt thì vào xin CA..họ có số tôi. Ba cậu ko liên quan, tôi ko quen và ko có việc gì với ba cậu.
Em chào ae CA ra về khi họ nói : Anh về đc rồi. Cần gì chúng tôi sẽ gọi.
Chúc mừng bác.
Vụ này nghiêm trọng, phải tôi thì tôi đã giữ cả 2 xe để điều tra dồi đấy ạ.
Độ 1-2 tuần là xong ấy mà. 😀.