[Thảo luận] Hình ảnh tên đâm CSGT bỏ chạy chiều nay trên đường cao tốc Thăng Long !

whywherewhat

Xe đạp
nhiều khi anh cảnh sát bay ra chăn xe, tay này liều mạng, hốt luôn ....

tidanguyen

Xe hơi
Nhà ko số, phố ko tên, bên trên là đường quốc lộ,
Nói chung mấy anh xxx "hành nghề" một cách rất nguye hiểm. Bản thân em đã mấy lần giật hết cả mình (mặc dù em cũng chỉ mới cầm vô lăng) vì các chú lao ra như chớp trước đầu xe mình (nhưng hóa ra là bắt ông đi sau). Đúng là.....

Babolat285

Xe hơi
Rất nhiều người tư duy sai lầm như cụ đây. Người dân không đội mũ đâu phải tội phạm mà hành xử như vậy. Xông pha cái gì, chung quy vì tiền thôi, tất cả đều quá lên mới ra nông nỗi ấy
Thế cố ý chống người thi hành công vụ mà là không phải phạm tội thì là gì hả cụ. Vi phạm Luật Giao thông, có tín hiệu yêu cầu dừng mà bỏ chạy. xxx mình còn nhẹ tay chưa truy tố đấy cụ ạ. Cụ có tư tưởng chống xxx mạnh quá nên chưa thấy mặt tích cực của họ đó thôi.

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Cụ ăn nói dã man con ngan thế xxx cũng là người nước mình mà là người thân nhà cụ , cụ có muốn ai chết ko !!! phải nói thật nghe cụ nói thế này ko biết người cụ có tranh ảnh văn hoa gì ko ??? chán hơn con gián !
Cụ nói chí phải! vote Cụ! Cảnh sát GT cũng là người Việt, cũng có người này người kia. Bản chất của bọn nghiện hút, ăn cắp, ăn cướp là làm một việc là cực kỳ đáng lên án. Nhưng xã hội, Chính quyền cũng có thể giải quyết hết tình trạng ấy đâu???? Vậy mà người cảnh sát GT, về bản chất là họ làm một công việc rất đáng trân trọng và động viên nhưng lại bị rất nhiều người vì lý do này, lý do nọ dẫn đến ghét cay ghét đắng cả một bộ phận CSGT thậm chí còn nguyền rủa họ. Bản thân em cũng chưa thấy XXX bắt láo bao giờ, mình có lỗi thì họ mới tuýt. Những trường hợp cố tình ăn bẩn, bắt láo hay gài bẫy rồi tệ nạn "chim mồi" thì quả thực là đáng lên án. Nhưng em dám chắc đó chỉ là thiểu số trong đa số những người tốt thôi. Cứ thử để một ngày thôi ko có CSGT mà xem: Ai sẽ là người phân luông, giải tỏa ách tắc GT giờ cao điểm; Ai sẽ là người đo đạc giải quyết các vụ tai nạn GT; Ai sẽ là người kiềm chế ngăn cản mấy thằng điên "tốc độ".........???? Và còn nhiều điều nữa lắm! Đảm bảo loạn luôn!

linhtau

Xe tải
phát này về bốt thì nát xác....

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Cũng phải chờ xem sự thể thế nào đã. vì xxx lao ra lx kn làm chủ được tay lai thi lại la chuyện khác. 1 lần em gặp ở phủ lý xe em chạy quá tốc độ lúc đó là 5.30 AM, nếu xe em kn có ABS thì chắc cả lũ xxx đứng bên lề đường ăn đủ rồi. em đúng là người vi phạm tốc độ khoang 90/50 vì mới chạy pháp vân cầu giẽ vào h đó đang mát ga. hic. đến đoạn có giải phân cách cứng trời tờ mờ sáng mà có 1 xxx nhảy thẳng từ giải phân cách xuống mũi xe em, em chỉ kịp đánh lái rồi phanh gấp ngay sát nhóm xxx bên lề đường. vụ này em mất 400k, nhưng.... nếu..... thì....
Nếu Cụ ko vi phạm lỗi tốc độ thì vưỡn chẳng có chiện gì xảy ra cả! XXX cũng chẳng lao ra, Cụ chẳng mất 400k và cũng chẳng có "nhưng.... nếu..... thì...."

thichtulai

Xe máy
Tại sao dân không mến yêu "bạn dân" ? tại sao một số nơi chính quyền nói dân ứ nghe. Chuyện này dài tập lắm . Em, mấy hôm trước uống rất thân tình với một chú XXX. Hôm sau,đi 2B mình không cài quai nó chạy ra vồ, moi móc đủ thứ,..phạt 250K Phạt thì thoải mái, mình sai mình bị phạt. Nhưng uất ở chỗ mặt nó tỉnh bơ như người qua đường. Về lại bị gấu diễu " sao bảo anh quen chú ấy "

lambogi79

Xe điện
quả này thì thằng béo ăn đủ. em dự cũng phải 3 quyển lịch

NguyenChiVan

Xe tăng
cũng khổ chỉ vì trên khoán cao quá cho nên các chú phải liều mạng để cho đủ về nộp.
( làm cho khốc hại chẳng qua vì tiền)

nhilongmc

Xe hơi
Cụ nói chí phải! vote Cụ! Cảnh sát GT cũng là người Việt, cũng có người này người kia. Bản chất của bọn nghiện hút, ăn cắp, ăn cướp là làm một việc là cực kỳ đáng lên án. Nhưng xã hội, Chính quyền cũng có thể giải quyết hết tình trạng ấy đâu???? Vậy mà người cảnh sát GT, về bản chất là họ làm một công việc rất đáng trân trọng và động viên nhưng lại bị rất nhiều người vì lý do này, lý do nọ dẫn đến ghét cay ghét đắng cả một bộ phận CSGT thậm chí còn nguyền rủa họ. Bản thân em cũng chưa thấy XXX bắt láo bao giờ, mình có lỗi thì họ mới tuýt. Những trường hợp cố tình ăn bẩn, bắt láo hay gài bẫy rồi tệ nạn "chim mồi" thì quả thực là đáng lên án. Nhưng em dám chắc đó chỉ là thiểu số trong đa số những người tốt thôi. Cứ thử để một ngày thôi ko có CSGT mà xem: Ai sẽ là người phân luông, giải tỏa ách tắc GT giờ cao điểm; Ai sẽ là người đo đạc giải quyết các vụ tai nạn GT; Ai sẽ là người kiềm chế ngăn cản mấy thằng điên "tốc độ".........???? Và còn nhiều điều nữa lắm! Đảm bảo loạn luôn!
em cũng ghét căm mấy thằng chả CSGT lắm.cũng vì nó mà em bị mất con Attila
nhưng thấy kụ nói nhiều cái cũng có cái lý.vote kụ

lanhuong1965

Xe điện
Tại sao dân không mến yêu "bạn dân" ? tại sao một số nơi chính quyền nói dân ứ nghe. Chuyện này dài tập lắm . Em, mấy hôm trước uống rất thân tình với một chú XXX. Hôm sau,đi 2B mình không cài quai nó chạy ra vồ, moi móc đủ thứ,..phạt 250K Phạt thì thoải mái, mình sai mình bị phạt. Nhưng uất ở chỗ mặt nó tỉnh bơ như người qua đường. Về lại bị gấu diễu " sao bảo anh quen chú ấy "
Cho chừa cái thói thấy sang bắt quàng làm họ đi bác nhé.

lanhuong1965

Xe điện
Một số bác trên này thành kiến với xxx quá nhỉ. Ở đâu cũng có người thế này thế kia thôi. Em chẳng biết các bác gặp xxx thế nào, chứ em từ trước đến giờ chưa gặp chú xxx nào bắt láo cả, thường chỉ có lỗi mới bắt thôi. Các bác không sai phạm gì cả thì chẳng ai bắt phạt được đâu :D
Mà theo ảnh thì thấy chú xxx kia hiền nhỉ, thấy mặt mũi thằng kia vẫn lành nguyên ...
Thế thì :
-1 là bác từ hành tinh khác đến nên chưa từng gặp xxx!
-2 là bác thuộc hàng vip,toàn ngồi máy lạnh,chỉ tay 5 ngón,có gì dân đen thay bác làm hết nên chưa từng gặp xxx!
-3 là bác còn trong độ tuổi nhi đồng nên tất tật đều có cha me cô cậu dì bác lo cho hết nên chưa từng gặp xxx!

Chứ bác là công dân Việt Nam thì từ cái xe,cái nhà,hộ khẩu,cái chứng minh nhân dân,đi nơi này đến nơi kia dù là hình thức nào...cứ bước ra đường là gặp xxx ngay.& trong tổng xxx bác gặp thì % vừa lòng bác chắc chắn cao nhất là 49% thôi!

Người ta nói xxx thế này thế kia là tất tật các thể loại xxx chứ không phải riêng xxx giao thông!& tổng xxx kia làm mất lòng tin người dân rất nhiều rồi!

Bác hiểu khôngggggggggggggggg???????????????????

Chỉnh sửa cuối:

14D5555

Xe hơi
Ông bạn này gan to thế nhỉ, chắc thích bóc lịch

lanhuong1965

Xe điện
Thế cố ý chống người thi hành công vụ mà là không phải phạm tội thì là gì hả cụ. Vi phạm Luật Giao thông, có tín hiệu yêu cầu dừng mà bỏ chạy. xxx mình còn nhẹ tay chưa truy tố đấy cụ ạ. Cụ có tư tưởng chống xxx mạnh quá nên chưa thấy mặt tích cực của họ đó thôi.
Em công nhận không có các thể loại xxx thì trong nước Việt Nam loạn lâu rồi.Nhưng càng về sau này xxx các thể loại càng biến chất,không những không làm tròn trách nhiệm của 1 người xxx nhân dân mà rất nhiều trường hợp cá biệt còn tiếp tay cho tội phạm qua nhiều hình thức.Gây mất lòng tin trong nhân dân.

Bác ví dụ Vi phạm Luật Giao thông, có tín hiệu yêu cầu dừng mà bỏ chạy thì tất nhiên tội chồng tội rồi.

Nhưng trường hợp của em :(M. ị .a , em nhớ là bực mình rồi)
-Có 1 xxx đi 2b trước em chạy ngoài làn oto.
-Em cũng 2b chạy trong làn 2b.
Cả 2 cùng qua khúc ngã 3 Cộng Hòa-Trường Chinh (Tân Bình,tpHCM).xxx giao thông núp lùm xồ ra tính thổi thèng đi ngoài làn oto,nhưng nhìn kỹ thì là xxx cùng ngành,nó quay sang thổi em vào!!!
Đúng ra là em đi luôn vì không phạm luật (Trong ngành xxx giao thông có 1 điều luật gì đó đại khái :xxx không được bắt dừng phương tiện đang tham gia giao thông mà không có dấu hiện phạm luật!!!).Nhưng thôi,dừng coi xxx nói gì.Nó nói em đi ngoài làn oto...
(Xin lỗi mod nhe,cho văng tục cái).M.ị.a n.ó!!!Em 50t rồi đi cãi lộn,năn nỉ cái thằng (Đáng tuổi con em)đứng đầu đướng xó chợ kiếm đồng $ bất chính.(Nếu mà thằng xxx này làm tốt nhiệm vụ thì em không dùng lời lẽ đến thế này!!!).Kết chuyện tất nhiên em không bị phạt!!!
Thế trường hợp này bác nghĩ như nào thì chat ra cho em biết nhá.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Em thấy có tình tiết này "Chú xxx này nói với em là thằng này nó đâm rất mạnh hất tung ông bạn lên" :-?
Đố cụ nào đi 2 bánh đâm được như thế mà vẫn không ngã đấy :P, cũng cần xem xét kỹ trước khi phê phán các cụ nhể
Nhà cụ giống ý em

Em thề là em chưa bao giờ được nghe xxx nói "cảm ơn" nhiều như cụ chủ thớt :))
Cụ đã đúng :))

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Tin vỉa hè ai tin thì tin không tin tùy.
Chuyện là xxx lao ra bắt, anh lái xe đi chậm lại về số bất ngờ vù ga chạy , xxx theo phản xạ với tay bám vào gác ba ga xe cố tình lôi chẳng may ngã sõng xoài, chính vì thế mà xe máy không bị ngã .
Em chỉ nghe thiên hạ đồn thế thôi, tại sao các cụ cứ bắt ai về đồn là . Ăn đủ với no đòn là sao? Làm mất lòng tin ở dân thật à :D