[Funland] Hình ảnh quân đội nhân dân Việt Nam

Website
www.otofun.net
Xin lỗi cụ chủ thớt, nhưng nhìn những hình ảnh diễn tập hoành tráng cộng với lời bình của cụ, em không thấy mình có nên mừng hay lo, nên vui hay buồn, vì với những gì như cụ nói, với lực lượng tinh nhuệ vậy, quân đội NDVN ở đây, ngoài nhiệm vụ bảo vệ biên cương của Tổ quốc, còn nhiệm vụ nào thiêng liêng hơn lời của Hồ chủ tịch đã dạy, đó là "hiếu với dân", nếu chỉ "tăng cường tình hữu nghị quân dân" em cho là chưa đủ. Như cụ nói ở trên trong hình ảnh Hải quân "luôn sẵn sàng ra khơi", em thấy nó thế nào ấy, khi mà ngư dân của Vn mình thì bị luôn tục bị Hải quân TQ và các nước khác bắt và đòi tiền chuộc, một số thậm chí đã bị giết:(, lúc ấy chẳng cần đánh nhau, nhưng ước gì đội quân tinh nhuệ, luôn sẵn sàng kia có thể chỉ cần có mặt và bảo vệ ngừoi dân. Nếu chưa làm được việc bảo vệ dân thì há chẳng phải đã không thực hiện đúng lời Bác dạy, đã bất hiếu với dân:(.

Qua các phương tiện truyền thông, em mới chỉ thấy có việc các tàu cứu nhau, kéo nhau trong những cơn hoạn nạn trên biển, chưa thấy có vai trò rõ rệt của lực lượng cứu hộ, hải quân NDVN với người dân. Trong khi thông tin tập luyện, diễn tập em lại thấy..hơi bị nhiều:D.

guidingstar

Xe tăng
Qua các phương tiện truyền thông, em mới chỉ thấy có việc các tàu cứu nhau, kéo nhau trong những cơn hoạn nạn trên biển, chưa thấy có vai trò rõ rệt của lực lượng cứu hộ, hải quân NDVN với người dân. Trong khi thông tin tập luyện, diễn tập em lại thấy..hơi bị nhiều:D.
Còn thêm nhiệm đẩy đuuổi, xua đuổi tàu địch bằng ... mồm như vị đại biểu gì gì nói nữa ợ. Mà nói thật, chả hiểu sao bộ đội ta bây h chả được dân quý như hồi xưa cháu đưuợc học nữa. Gần nhà ku bạn cháu có cái doanh trại, mấy chú đóng quan ở đấy cứ thò mặt ra đường lẻ là bị oánh.

zPhanAnhz

Xe tải
Xin lỗi cụ chủ thớt, nhưng nhìn những hình ảnh diễn tập hoành tráng cộng với lời bình của cụ, em không thấy mình có nên mừng hay lo, nên vui hay buồn, vì với những gì như cụ nói, với lực lượng tinh nhuệ vậy, quân đội NDVN ở đây, ngoài nhiệm vụ bảo vệ biên cương của Tổ quốc, còn nhiệm vụ nào thiêng liêng hơn lời của Hồ chủ tịch đã dạy, đó là "hiếu với dân", nếu chỉ "tăng cường tình hữu nghị quân dân" em cho là chưa đủ. Như cụ nói ở trên trong hình ảnh Hải quân "luôn sẵn sàng ra khơi", em thấy nó thế nào ấy, khi mà ngư dân của Vn mình thì bị luôn tục bị Hải quân TQ và các nước khác bắt và đòi tiền chuộc, một số thậm chí đã bị giết:(, lúc ấy chẳng cần đánh nhau, nhưng ước gì đội quân tinh nhuệ, luôn sẵn sàng kia có thể chỉ cần có mặt và bảo vệ ngừoi dân. Nếu chưa làm được việc bảo vệ dân thì há chẳng phải đã không thực hiện đúng lời Bác dạy, đã bất hiếu với dân:(.

Cái đấy thì em không rõ nhưng em đọc các trang điện tử bên Trung Quốc vẫn thấy bọn nó kêu gào lính Việt Nam bắt , đuổi ngư dân nhà nó và yêu cầu phía VN tôn trọng chủ quyền của nó nếu không nó sẽ dùng biện pháp mạnh . Không biết có đúng không hay là tuyên truyền nhưng các chiến sỹ hải quân của chúng ta hy sinh khi bảo vệ vùng biển tổ quốc trong các năm trở lại đi thì là thật nhiều người hy sinh khi đúng một hôm là sinh nhật mình ! Quân đội ta tuy tinh nhuệ nhưng mới chỉ tinh ở phòng thủ chứ tấn công thì ta vẫn còn kém không thể bảo đánh là đánh được vì còn ảnh hưởng tới nền kinh tế khó khăn lắm chúng ta mới gây dựng được từu đống đổ nát ! Phía TQ cũng ý thức rõ điều đó nên nó chỉ dám sủa chứ chưa dám cắn mặt dù nó muốn cắn lắm rồi . Vậy nên chúng ta cứ nhẫn nhịn mua sắm thêm khí tài chờ ngày phục hận không xa đâu cụ ạ !

Estonque

Xe điện
Đánh cũng không dễ cụ ợ, mặc dù trên mặt pháp lý, Hoàng Sa vẫn là của Việt Nam, nhưng trên thực tế thì Trung Quốc nó chiếm lâu rồi, mình đánh nó thì vẫn coi như là trên Hải phận của mình nhưng mà mình lại cứ thích nhân nhượng, mềm dẻo hữu nghị, khổ, như Bác Hồ đã nói " Mình càng nhân nhượng thì nó lại càng lấn tới", kể ra thì nếu VN mình làm mạnh tay thì cũng lấy dc Hoàng Sa lâu rồi, đằng này các cụ trên Chính phủ chả thấy có hành động gì cụ thể, chỉ thích nói mồm, mà nói mồm thì có dc cái ích lợi gì đâu, nói mãi, ngư dân mình vẫn bị chúng nó oánh cho dập dờn, mà cũng chỉ dám lên TV kêu phản đối này nọ, túm lại là chỉ dc cái nói mồm là giỏi chứ có làm dc quái gì đâu. Chán

zPhanAnhz

Xe tải
Đánh được nhưng giữ được không , riêng một hạm đội của nó đã 20 tàu chiến liệu mình đọ được với nó chăng hả cụ ? Về pháp lý thì em khôgn biết nhưng giờ trên bản đồ quốc tế nó toàn ghi biển Đông là biển Nam Trung Hoa là đủ thấy mình bất lợi ra sao rồi :((

anchibui

Xe điện
có lẽ em nên xóa bớt bài tránh làm hỏng chủ đề
nhưng nói thật là có phần con nhièu trong tính cách dân VN .
có nhẽ là do đã quen với cái cách sống khổ sở ngày xưa nên nhiều thứ đc xuề xòa cho qua bằng TIỀN
điều này ai cũng thấy
để dẹp bỏ điều này có thể khó nhưng không phải không làm đc
có lẽ em và bác nên là nhưng ng đầu tiên làm việc này
- cố gắng tuân thủ luật pháp kể cả việc đi lại
- không sử dụng tiền để bôi trơn hay xử lý công việc
- và quan trọng hơn là dậy cho con rằng lối sống của Ng VN đa số là không thể chấp nhận đc.
Có lẽ em nên kết thúc ở đây . à Hiện đang có chương trình xuất ngoại sang Mỹ hay canada theo diện gì gì ấy . cái ấy em nghxi với ng tài giỏi như bác thfi đi tốt. bácnên nộp đơn .
Em ngu si chắc chả tahừng nào nó nhận em lại ở xứ Vịt vậy
Cụ Pin nó đúng quá! Đúng ý em luôn!
Nhưng em thử sống như vậy rồi, không chịu nổi nên đành bẩn.
Tâm thanh thản nhưng mà đói, không bôi trơn thì thất nghiệp, kinh doanh cũng không tiến triển, công việc ách tắc (vì họ bảo thủ tục đúng rồi nhưng phải đợi sếp duyệt ... ), con đi học mà không có bôi trơn thì vào trường tệ lắm, vào trường ngon rồi không bôi trơn thì cô nghét .
Nói chung tâm sạch nhưng mà đói, nghèo, bần hàn ... con học dốt ==> chẳng ai thèm quan hệ . Vậy tâm sạch sẽ thất nghiệp ==> không có tiền ==> không có ăn => Đói, khát ...
TÂM SẠCH = CHẾT

P/S: Em dám khẳng định với cụ không một ai trong hơn 80 triệu người (trừ trẻ em, vị thành niên) không ít nhất vài lần bôi trơn (kể cả cụ, cụ có trình độ cao, em nghĩ là cao vì cụ spam rất hay, cụ tồn tại đến đây giờ mà không bôi dầu mỡ ???), vì đó là cái lệ, truyền thống , bây giờ nó di truyền lại cho thế hệ sau, chúng ta phải phát huy truyền thống của cha ông thôi . Nếu sống sạch sẽ sẽ bị loại ra khỏi xã hội hoặc mọi người bảo "Đầu có vấn đề" .

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Estonque

Xe điện
Anh Pin nói có lý nhưng cái đấy nó ăn sâu vào máu người Việt mình rồi, làm cái gì cũng chậm nhưng có tí xèng là nhanh như thể việc quốc gia đại sự vậy, mà em ghét nhất cái kiểu vi phạm luật Giao thông bị Công an bắt, xử phạt, chủ động đưa tiền ra, họ nhận thì bảo là Công an ăn tiền của dân, họ không nhận thì lại ức chế, bực tức nọ kia rồi nhờ người nhà làm sếp xin hộ, rất không hay ở chỗ ấy

lemnguyen

Xe tải
em không rõ là quân sự của mình hùng mạnh ra sao nhưng vân trau dồi thể lực, kỹ thuật và kinh nghiệm thế này là em thấy tự hào rồi..còn nhiều việc khác mình chẳng cần bàn vì các bác ấy cũng phải học chữ Nhẫn nữa chứ..

Mazspeed

Xe container
=)) Kính bác ! B-41 là đồ bỏ chống bộ binh vậy tăng M-1 của Mỹ bị cháy là do chai xăng nó ném hả bác ? SA nhà ta tự trồng được nhiều như củi thiếu gì bác làm như là S-300PMU ý nhờ , em đến thua bác !
M-1 của Mỹ bị cháy do B-41 bắn thì đương nhiên là có, nhưng số lượng bao nhiêu mới là quan trọng bác. Khoảng 10k thằng lính Iraq phòng thủ, bắn được độ 2 cái M-1 thì xi nhê gì? Đem đi bắn chuột cho xong. Vấn đề là B-41 nó cổ lỗ quá rồi, tác chiến chống tăng còn rất ít tác dụng vì đòi hỏi khoảng cách gần, đạn không điều khiển được lại dễ lộ, bắn xong thì xạ thủ cũng toi mạng. Giờ mang cái đó ra mà đọ với Khựa thì hài. Giá mà bác nói không phải B-41 mà là tên lửa chống tăng ATM như của Ngố xài hồi múc Gruzia thì mới sướng, chứ B-41 thì... thôi đi.

SA nhà ta tự trồng nhiều như củi bác có cái dẫn chứng nào là có tác dụng không? SA chơi được J-10 không? Nếu được thì em mừng.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
ta tự trồng SA là vẫn nhập link kiện phụ tùng từ Nga ta chỉ lắp từ IKD
chiện này thì có lâu roài
1 số phụ tùng đơn giản thì ta tự Sx nhưng cũng chưa nhiều đâu
J-10 cũng vẫn là cái máy bay đời 4 ( theo thông tin thì thế chứ có phải 4 hay không thì chúa mới biết và Tq mới biết) và với máy bay tên lửa luôn là khắc tinh nếu trongtầm hiệu quả
Rpg-7 (b41) luôn là vũ khí chống tăng đơn giản hiệu quả tuy nhiên hiện thì chỉ còn tác dụng chủ yếu trong chiến tranh du kích là chính vì đơn giản gọn và dễ thao tác ( cái này phù hợp cách đánh của Vn từ xưa đến nay )
chứ với ATGM hay bất cứ loại tên lửa chống tăng nào khác thì vẫn luôn là vũ khí chống tăng hiệu quả nhất
với cây K98 hay mossin nagant thế chiến 2 thì với 1 xạ thủ vẫn có tác dụng hơn hẳn 1 cây hiện đại mà sử dụng bởi 1 ng bắn tồi

M-1 của Mỹ bị cháy do B-41 bắn thì đương nhiên là có, nhưng số lượng bao nhiêu mới là quan trọng bác. Khoảng 10k thằng lính Iraq phòng thủ, bắn được độ 2 cái M-1 thì xi nhê gì? Đem đi bắn chuột cho xong. Vấn đề là B-41 nó cổ lỗ quá rồi, tác chiến chống tăng còn rất ít tác dụng vì đòi hỏi khoảng cách gần, đạn không điều khiển được lại dễ lộ, bắn xong thì xạ thủ cũng toi mạng. Giờ mang cái đó ra mà đọ với Khựa thì hài. Giá mà bác nói không phải B-41 mà là tên lửa chống tăng ATM như của Ngố xài hồi múc Gruzia thì mới sướng, chứ B-41 thì... thôi đi.

SA nhà ta tự trồng nhiều như củi bác có cái dẫn chứng nào là có tác dụng không? SA chơi được J-10 không? Nếu được thì em mừng.
Em nghĩ là chơi được .. chỉ có hiệu quả ntn thôi, em J-10 là loại 4++ nếu nó được trang bị thiết bị điện tử hiện đại, cơ động tốt, ARM thế hệ mới, gây nhiễu chủ động, thụ động hay thì mấy dàn S-75, 125 với rada đời 60s.. gay đấy.

zPhanAnhz

Xe tải

:)) Cụ vui tính phết ! RPG-7 mà cổ lỗ thì tại sao đến nay Nga vẫn trang bị tiêu chuẩn cho quân đội và vẫn là khắc tin của các loại tăng trong đó có cả T-80UD , T-90 trong chiến dịch Checnya ? 10 K lính Iraq nhưng có ku nào chịu bắn viên nào mà chả chết ít hở bác ! Quân đội của Sadam chế từ trong trứng do chế độ quá tàn bạo , hơn nữa các tướng lĩnh đều bị Mẽo mua bằng $ thì có súng cũng chả ai bắn ( T-72 , MiG-29 bị đem chôn là hiểu ) !

:-?? ATM thì ngoài ngõ nhà em cũng có cụ ạ ! Còn ATGM thì VN cũng có cụ không phải lo :D ! Con J-10 các bộ phận của nó đều phải nhập khẩu chứ nó không tự sướng chế tạo được mí lại theo như cụ Nga đợt vừa rồi sau khi xem J-10 biểu diễn chỉ nhếch mép nói : Các cháu Khựa còn phụ thuộc vào anh lắm !

zPhanAnhz

Xe tải
Tái hiện chiến thắng Chương Thiện

Xuồng thông minh đánh địch
Nhiều cựu tướng lĩnh, Mẹ VN anh hùng, các tướng lĩnh và người dân tham dự như sống lại cảm giác chiến đấu anh dũng, hào hùng thuở xưa khi 5 chiếc tàu chiến PCF, một trong những loại tàu mà Mỹ sử dụng trên chiến trường ĐBSCL xuất hiện.
Với hệ thống kênh, rạch chằng chịt, địch đã sử dùng các loại tàu này với chiến thuật “Hạm đội nhỏ trên sông” để khống chế các trục sông, kênh lớn, bao vây, phong tỏa hoạt động của ta.
Đây là loại tàu có hỏa lực mạnh, sức cơ động nhanh, từng tham gia trong các cuộc hành quân quy mô như: “Nhổ cỏ U Minh”; “Sóng tình thương”, “Bình định lấn chiếm Chương Thiện”…

Những tàu chiến của Mỹ Ngụy được tái hiện trên kênh Xáng Xà No

Tàu chiến địch hiện đại và to lớn
Cùng lúc đó, cả bầu trời trên dòng kênh Xáng Xà No bỗng ầm ĩ với những chiếc máy bay trực thăng mà Mỹ Ngụy đã sử dụng với sự cơ động, chi viện hỏa lực đánh phá vùng giải phóng, vi phạm nghiêm trọng Hiệp định Paris.
37 năm trước, những chiếc trực thăng kiểu như thế đã đổ hai tiểu đoàn của Trung đoàn 16, Sư đoàn 9 xuống khu vực Đồng Gò, Xẻo Môn yểm trợ cho bốn tiểu đoàn bảo an hành quân đánh chiếm Cai Cao (Phụng Hiệp).
Sự vượt trội về hỏa lực, sức mạnh của quân địch vẫn không thể làm quân và dân Khu 9 nao núng. Chỉ bằng những vũ khí thô sơ, quân và dân ta đã bắn rơi nhiều máy bay, bẻ gãy các cuộc hành quân, bình định của chúng.
Những chiếc máy bay phục dựng này chính là chiến lợi phẩm mà quân dân ta thu được sau ngày 30.4.1975 để ngày nay trở thành phương tiện cho quân đội VN làm nhiệm vụ huấn luyện.

Máy bay địch xuất hiện...

Máy bay và tàu địch luôn muốn phong tỏa quân ta
Đối đầu với các loại tàu chiến hiện đại hơn, quân ta lợi dụng hệ thống kênh, rạch chằng chịt, bộ đội ta sử dụng những chiếc xuồng nhỏ giúp hành quân nhanh chóng, bất ngờ tiến công địch, làm nên những chiến công vang dội.
Cùng với bộ đội, dân quân du kích, thanh niên xung phong và dân công hỏa tuyến cũng đã sử dụng các loại xuồng, luồn lách qua sự kiểm soát gắt gao của địch, vận chuyển lương thực, vũ khí…
Chính xuồng và các phương tiện vận tải thủy đã làm nên huyền thoại “Trận tuyến trên sông, dọc ngang sông nước”đưa hàng triệu lượt cán bộ, chiến sĩ, vũ khí chi viện đến chiến trường ĐBSCL, kịp thời phục vụ lực lượng vũ trang chiến đấu, đánh bại kế hoạch bình định lấn chiếm của địch.

Dân quân, bộ đội ta với xuồng nhỏ vẫn có thể giành chiến thắng trước sức mạnh vũ lực của kẻ thù
Trong năm 1973, những loại xuồng của bộ đội ta có mặt khắp mọi nơi trên chiến trường ĐBSCL, liên tục phản công, tiến công, bắn cháy và nhấn chìm hàng ngàn tàu chiến địch trên khắp các nẻo đường sông nước. Những trận chiến không thể nào quên như chiến thắng căn cứ Xẻo Rô (sông Cái Lớn) với 18 tàu bị đánh chìm và cháy…
Những chiếc xuồng tuy bé nhỏ, mong manh nhưng đã làm nên những chiến công hiển hách. Đó cũng là phương tiện gắn bó gần gũi, thân quen không thể thiếu đối với cán bộ, chiến sĩ và nhân dân ta trong suốt cuộc kháng chiến chống Mỹ cứu nước.

Đông đảo người dân Hậu Giang chăm chú theo dõi những "thước phim" lịch sử sống động
Bài học lịch sử sâu sắc
Đánh giá về chiến thắng lịch sử này, Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng nhấn mạnh đây là một mốc son chói lọi của quân và dân Quân khu 9.
Chiến thắng ở chiến trường Chương Thiện đã tạo động lực và mở ra bước ngoặt quan trọng cho cuộc tổng tấn công trên tất cả địa bàn để bảo vệ dân, tìm cách tiêu hao nhiều sinh lực địch và tiến lên giải phóng toàn bộ Khu 9. Đồng thời đó cũng là một thực tiễn trên chiến trường rất quý báu.
Việc tổ chức lễ kỷ niệm hôm nay là một việc làm có ý nghĩa và hết sức quan trọng, để mỗi người chúng ta đều hiểu biết sâu sắc thêm, trân trọng, giữ gìn, phát huy những giá trị lịch sử và truyền thống anh hùng, chống ngoại xâm, giành độc lập dân tộc của quân và dân ta.
Đồng thời đây cũng là dịp để tưởng nhớ, tôn vinh và tri ân đối với các anh hùng, các đồng chí đồng bào ta đã hy sinh, đóng góp công sức to lớn và cả xương máu, sinh mạng của mình cho sự nghiệp giải phóng miền Nam.

Từ trái sang, nguyên Tổng bí thư Lê Khả Phiêu, Bí thư Tỉnh ủy Hậu Giang Nguyễn Phong Quang và đại tướng Lê Hồng Anh chào đoàn duyệt binh
Trời nóng, nắng gắt nhưng không khí lễ kỷ niệm và buổi diễu binh, diễu hành sau đó vẫn khiến hàng chục ngàn người dân Hậu Giang nán lại. Đã lâu lắm rồi, những "thước phim" lịch sử quý báu về chiến tranh mới có dịp sống lại cùng con người nơi đây.
Các đồng chí lãnh đạo Đảng, Nhà nước như: nguyên Tổng bí thư Lê Khả Phiêu, nguyên Chủ tịch nước - đại tướng Lê Đức Anh, nguyên Bộ trưởng Bộ Quốc phòng Phạm Văn Trà, Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng... đã có dịp hội ngộ cùng nhau giữa các thế hệ đã sống và chiến đấu tại đây.
Mặc dù không thể lột tả hết sự khốc liệt của cuộc chiến thật sự nhưng lễ kỷ niệm 37 năm chiến thắng 75 tiểu đoàn địch như một "thước phim" sống động để mọi người dân cùng tự hào về lịch sử vẻ vang của một vùng ĐBSCL và phấn đấu sống rèn luyện mình trong công cuộc dựng xây đất nước thời kỳ mới.

Các lực lượng vũ trang diễu hành qua lễ đài

Mazspeed

Xe container
:)) Cụ vui tính phết ! RPG-7 mà cổ lỗ thì tại sao đến nay Nga vẫn trang bị tiêu chuẩn cho quân đội và vẫn là khắc tin của các loại tăng trong đó có cả T-80UD , T-90 trong chiến dịch Checnya ? 10 K lính Iraq nhưng có ku nào chịu bắn viên nào mà chả chết ít hở bác ! Quân đội của Sadam chế từ trong trứng do chế độ quá tàn bạo , hơn nữa các tướng lĩnh đều bị Mẽo mua bằng $ thì có súng cũng chả ai bắn ( T-72 , MiG-29 bị đem chôn là hiểu ) !

:-?? ATM thì ngoài ngõ nhà em cũng có cụ ạ ! Còn ATGM thì VN cũng có cụ không phải lo :D ! Con J-10 các bộ phận của nó đều phải nhập khẩu chứ nó không tự sướng chế tạo được mí lại theo như cụ Nga đợt vừa rồi sau khi xem J-10 biểu diễn chỉ nhếch mép nói : Các cháu Khựa còn phụ thuộc vào anh lắm !
Khổ quá, em không bảo B41 không bắn được xe tăng, mà chỉ là trong chiến tranh với trang bị bây giờ thì B41 đấu tăng không còn hiệu quả nữa, quá khó để hạ tốt tăng địch bằng B41 bây giờ. Còn J-10 thì Ngố nó nhếch mép, chứ mình thì bố bảo cũng đừng có nhếch mép. Dạo này hay có câu "thủ dâm tinh thần".

zPhanAnhz

Xe tải
Khổ quá, em không bảo B41 không bắn được xe tăng, mà chỉ là trong chiến tranh với trang bị bây giờ thì B41 đấu tăng không còn hiệu quả nữa, quá khó để hạ tốt tăng địch bằng B41 bây giờ. Còn J-10 thì Ngố nó nhếch mép, chứ mình thì bố bảo cũng đừng có nhếch mép. Dạo này hay có câu "thủ dâm tinh thần".
:-?? Ngố nó nhếch mép có nghĩa là J-10 chỉ là quảng cáo thì ta cũng có gì đáng lo hở bác ? Năm 79 tăng nó bị B-41 nhà ta bắn từ trên đồi và các cứ điểm cố thủ vẫn chết như thường , ngày nay nó vẫn dùng T-55 làm tăng chủ lực thì có gì đáng lo hở bác ?

GTS

Xe tăng
:-?? Ngố nó nhếch mép có nghĩa là J-10 chỉ là quảng cáo thì ta cũng có gì đáng lo hở bác ? Năm 79 tăng nó bị B-41 nhà ta bắn từ trên đồi và các cứ điểm cố thủ vẫn chết như thường , ngày nay nó vẫn dùng T-55 làm tăng chủ lực thì có gì đáng lo hở bác ?
Cụ nêu 2 chỗ này làm em tò mò:
1. B-41 bắn từ đồi xuống cháy được tank hay nướng xạ thủ nhà ta, bắn như thế nào, đầu đạn hướng xuống, đuôi súng chổng lên trời chăng.
2. T-55 làm tank chủ lực thì T-55Mxx của ta thắng chắc rồi, vui quá là vui. Chắc các dòng khác nó tự sản xuất là để bán lấy tiền mua trái phiếu chính phủ Mẽo.

zPhanAnhz

Xe tải
1- Bắn từ đồi xuống hay các điểm locot cố thủ có gì mà nướng xạ thủ hở cụ ? Năm 79 các cụm điểm chiến đấu của chúng ta đều bắn như vậy cả !
2- :D T-55 nhái hiện vẫn là tăng chủ lực vì Type-99 quá đắt nó không sản xuất nổi số lượng nhiều !