Hình ảnh lễ Kỷ niệm 100 năm ngày SN Kim Nhật Thành tại Bình Nhưỡng

Bung To

Xe điện
Mạng bị sao mà em không Vodka được nhỉ? Nợ cụ chủ 1 ly vậy

vanthaido73

Xe điện
Chân Micro từ dưới sàn sân khấu mọc lên, sau đó chui xuống khi đã biểu diễn hoặc phát biểu xong

Cụ chủ ơi
Bác đang cầm cặp đỏ là Bác tác giả bài" Phú Thọ quê mình đẹp như gấm hoa không nhỉ" Nhạc sỹ Đào Đăng Hoàn!

manhcuong87

Xe hơi
Cơ sở hạ tầng triều tiên chắc vài chục năm nữa Vn mình chắc cũng chưa bằng

tàu điện

Xe tải
Kụ mợ thân mến ! em lại ngồi trước máy để hầu hạ kụ mợ, mặc dù không có tí động viên, diệu mật gấu:))
Chúng ta lại trở về với trang văn hóa Liên hoan nghệ thuật quốc tế Mùa Xuân Hữu nghị tháng tư Bình Nhưỡng được tổ chức hai năm một lần, Em nghĩ các kụ mợ cần phải biết thông tin các đoàn nghệ thuật quốc tế tham dự Liên hoan Nghệ thuật Mùa Xuân Bình Nhưỡng lần thứ 28 dư thế lào :

Kỷ niệm chương của các đoàn nghệ thuật tham dự Liên hoan Nghệ Thuật Mùa Xuân Bình Nhưỡng tai Triều Tiên.

Tưng bừng lễ khai mạc Festival NTQT Mùa Xuân Bình Nhưỡng và Lễ Kỷ niệm 100 năm ngày sinh Cố Chủ Tịch Kim Nhật Thành

Hình ảnh cố Chủ Tịch Kim Nhật Thành tiếp các đoàn nghệ thuật tham dự Liên hoan Nghệ thuật quốc tế Mùa Xuân Bình Nhưỡng nhiều năm trước

Hình ảnh cố Tổng Bí Thư Kim Jong Il tiếp các đoàn nghệ thuật tham dự Liên hoan Nghệ thuật quốc tế Mùa Xuân Bình Nhưỡng

Đại diện các đoàn nghệ thuật lên phát biểu tại lễ khai mạc Festival nghệ thuật QT Mùa Xuân Bình Nhưỡng lần thứ 28 - 11/04/2012

Danh sách 32 đoàn nghệ thuật quốc tế , các đoàn đại biểu tham dự Festival Mùa Xuân Bình Nhưỡng và Lễ kỷ niệm 100 năm Sinh nhật CT Kim Nhật Thành

Pháo hoa tưng bừng trong Lễ Festival

Đoàn nghệ thuật Học Viện Âm nhạc Trai Kốp Xki Nga

Nhóm học viện nghệ thuật ca vũ dân gian Nga

Nhóm tam ca của Italia và Nhóm nữ châu mỹ la tinh Cuba

Nhóm tứ ca đoàn nghệ thuật Finland và đoàn múa Kiev Nhà hát Ukraina

Đoàn Opera Bungarian tên gọi " Orfei ", nóm ngũ tấu bộ gỗ Austria, Nhóm bộ đồng ken Trompet của Belorus

Solist Soloist of Creusen Concert, Đoàn nghê thuật Korean tại Mỹ

Đoàn nghệ thuật Tổng cục chính trị Trung Quốc

Đoàn NT Kiều Triều tại Trung Quốc

Đoàn nghệ thuật Nhật bản, Ấn Độ, Indonesia, Mongolia

Đoàn nghệ thuật Nhà hát Ca, Múa, Nhạc Việt Nam

Đoàn NT Malaysia, Ba lan, Pháp, Armenia, Moldova

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tàu điện

Xe tải
Thôi em xin tạm dừng để chăm đàn gấu nhà em, mai hẹn em lại hầu hạ các kụ mợ tiếp tục đánh chén tiếp trong chương trình kháp phá Triều Tiên của em:-h

fotocopy

Xe tăng
em đánh dấu cái để tí xem tiếp :D

Alone77

Xe container
Ảnh của cụ chủ thớt xem bằng Ipad còn đỡ, iêm dùng máy để bàn, khiêng cái màn hình để quay, mỏi hết cả tay =))

artmedia5881

Xe container
Tôi đưa đoàn nghệ thuật Việt Nam dự liên hoan nghệ thuật quốc tế mùa xuân hữu nghị tháng tư Bình Nhưỡng lần thứ 28 và Đại lễ kỷ niệm lần thứ 100 ngày sinh cố Chủ Tịch Kim Nhật Thành.
Cũng có chút ảnh oẹt hầu hạ các kụ mợ ở nhà :P
Ảnh mất đâu hết rồi ấy cụ chủ thớt ạh!

miwon

Xe tăng

tàu điện

Xe tải
Các kụ mợ ơi sáng nay chúng ta có chương trình rất hay là BTC đưa các đoàn đi mua quà dùng cho mình và tặng người thân anh em bạn bè tại các cửa hàng. Triều Tiên như các kụ mợ biết đấy nổi tiếng cả TG phải kể đến Sâm Cao Ly, Linh Chi núi hay còn gọi là Cổ Linh chi, Mật Gấu dùng để trị lại "Gấu Nhà" các kụ mợ ạ...:))
Theo chân moi người em cũng quất một ít lày lọ phục vụ anh em ở nhà mong ngóng từng giờ từng phút.
Nhân đây em choạc vài cái để các kụ mợ nhận dạng cho dui nếu có điều kiện..

Cái anh lày tuyệt vời ra sân 90 phút cup C1 kụ mợ nhóe, nhưng phải dùng trước 1 tiếng. Chúc cậu mợ đoạt Cúp năm nay 2012

Gấu đây cụ ơi ơi ơi ! ! ! Dậy đi mà còn nhớ cái hôm 27 lày cụ nhóe:))

Cao Linh chi Triều Tiên kụ mợ ạ

Mời kụ mợ ăn điếu Cigaret núi Bạch Đầu cho đỡ buồn

Búp bê chơi nhạc dân tộc được nhiều ông tây bà đầm mua nhiều vì vừa đẹp lại vừa rẻ có 10.000 VN đồng/con

Bung To

Xe điện
Cụ chủ có cái ảnh ngoài sân khấu thì up cho anh em biết về cuộc sống thực đi.

tàu điện

Xe tải
Kụ mợ đã đi cùng các cụ nghệ đoàn nghệ thuật Việt Nam 2/3 của chặng hành trình khám phá đất nước Triều Tiên qua Festival Bình Nhưỡng và 100 năm ST Chủ Tịch Kim Nhật Thành, Tối qua chúng ta vừa thưởng thức một CT nghệ thuật đại hoành tráng và tuyệt đỉnh....tối nay 19/04/2012 mời các kụ mợ chúng ta sẽ dự một buổi lễ quan trọng nhất của Festival đó là lễ công bố và trao giải thưỡng của Ban giám khảo liên hoan nghê thuật quốc tế Mùa Xuân Bình Nhưỡng lần thứ 28 năm 2012 cho các đoàn nghệ thuật tại Cung nghệ thuật Bình Nhưỡng, sau đó Festival làm lễ hạ cờ và sáng hôm sau 20/04/2012 các cụ nghệ lại tiếp tục thăm quan các Bảo Tàng lưu giữ các hiện vật là quà tặng của các nguyên thủ, Cá nhân, Tổ chức, chính phủ các nước tặng Chủ Tich Kim Nhật Thành, nông trường trồng hoa quả, thăm danh thắng Suối tiên thiên nhiên rất thanh bình và đẹp.

Hội đồng ban giám khảo chuẩn bị công bố giải.... em hồi hộp quá các kụ mợ ạ.

Khu vực dành cho các tiết mục đoạt Cúp Vàng, Cúp Bạc, Bằng khen chuẩn bị lên nhận.

Bên cạnh em là các nghệ Trung Quốc xinh ra phết

Mọi người sung sướng khi BTC công bố đoàn nghệ thuật Việt Nam đoạt :

+ 01 Cúp Vàng cho Trưởng đoàn Nghệ Thuật Việt Nam Nhạc sĩ Đào Đăng Hoàn và NSƯT Xuân Bình đạo diễn và biểu diễn trong chương trình
+ 01 Cúp bạc cho tiết mục bài hát Triều Tiên ca ngợi Lãnh tụ do NSƯT Thái Bảo biểu diễn
+ 01 Cúp Bạc cho tiết mục song tấu nhạc dân tộc do NS Xuân Chung, Xuân Anh biểu diễn
+ 01 Cúp Bạc cho tiết mục múa Triều Tiên do hai NS trẻ Tuyết Anh và Đài Trang biểu diễn

Có thể nói đây là một thành công và thắng lợi so với nhiều đoàn nghệ thuật Việt Nam đã từng tham gia Festival Mùa Xuân Bình Nhưỡng.
Với 32 nước tham dự , các cụ nghệ đoàn Việt Nam đã đạt thành tich thứ hạng cao và được BTC và các giới chuyên môn đánh giá và kính nể cho chương trình tham gia Festival lân này, một Festival 28 năm 2012 đã khắc sâu vào những sự kiện vào lòng người dân và đất nước Triều Tiên cho các ngày Đại Lễ Vĩ Đại .

Trưởng đoàn nghệ thuật Việt Nam Nhạc sĩ Đào Đăng Hoàn lên nhận Cúp Vàng, Bằng Ditlop các kụ mợ ạ từ Ban giám khảo và BTC Festival 28 ngày 19/04/2012

Đến lượt em cũng ty tóe lên nhận

Cả đoàn chụp ảnh kỷ niệm mừng choạc được nhiều Cup

Xa xa, NSƯT Thái Bảo đang vui với thành công của mình

tàu điện

Xe tải
Thôi em chào kụ mợ em đi slip keo mai lại không bình minh được, hẹn các kụ mợ đêm tu mo râu vậy, chúc các kụ mợ G9 tận hưởng đến giọt cuối cùng thì thôi:))

kienbeu

Xe điện
Chúc mừng Bác và cả đoàn đã mang Vinh Quang về cho Tổ Quốc!

tuqua

Xe tải
Cám ơn cụ đã có hình ảnh cởi mở về TT hy vọng sẽ được đi du lịch TT

Bung To

Xe điện
Chúc mừng đoàn của Cụ giành được nhiều giải thưởng!

Longleg

Xe tăng
Cụ chủ có cái ảnh ngoài sân khấu thì up cho anh em biết về cuộc sống thực đi.
Em đồ là cụ chủ thớt không được bén mảng ra tìm hiểu về đời thường ở Bắc TT đâu ạ :P

Takeshi

Xe tải
Em dự là mỗi bước chân cụ ấy đi đều được lập trình sẵn cả rồi. Bao giờ khách nước ngoài đến TT chả có 1 đoàn quân nhân đi theo "chăn dắt". Ống kính mà đi chơi xa xa tí là bị chỉnh ngay.
Cảm giác của em sau khi xem bộ ảnh này giống như đang đi trong 1 đường hầm mà trên tường được trang trí cực hoàng tráng, và tốt nhất là đừng có ý định dóm ngó ra bên ngoài đường hầm làm gì... Có gì hay ho đâu.

Em thấy hơi buồn cười các cụ nào cứ luôn miệng khen hệ thống giao thông bên ấy nào thì là đẹp, nào thì là mơ ước của nhiều nước khác. Chẳng lẽ các cụ không thấy rằng cái sự Giao thông của họ hoàn toàn không đúng nghĩa hay sao. Những ngày hội lớn, nhiều khách nước ngoài đến như vậy mà đường phố cũng chỉ lác đác vài chiếc oto. Nếu VN mà có thêm vài anh # cấm tiệt toàn bộ oto xe máy thì chắc giao thông của chúng ta sẽ là thiên đường mơ ước của bất kỳ quốc gia nào mất. Đường xá bình thường nhưng không được sử dụng thì trông sẽ rộng rãi và sạch sẽ, thế thôi.

VN là nước xuất khẩu gạo mà cuộc sống còn như thế nào ?! Em không tin một nước phải đi xin viện trợ từng tấn gạo lại có 1 cuộc sống thiên đường đâu ạ.

Dù sao cũng nên cảm ơn cụ chủ thớt vì sự nhiệt tình với anh em OF. Em nghĩ cụ ấy đã làm tất cả những gì có thể rồi... Cụ ấy là 1 người VN sang TT công tác thôi chứ có phải là thành viên của Avengers đâu mà bắt cụ ấy phải làm những điều không thể...
Kính cụ 1 ly !!!