Hình ảnh đầu tiên về Mercedes SLK 300 4Matic

hieuneo

Xe hơi
ban tnt nz sao lai lay dong GLK so voi RAV4 duoc,ban phai so no voi Q5,X3 hoac toi thieu RX 350,FX350, ,tinh gia thi qua dat,xe nhap khau GLK 350 = khoang 36.000(bao gom van chuyen tren khap nuoc my ) x83% thue nhap khau x 55% TTdac biet x 5% VAT = 85.600 + van chuyen 3.000usd( tau bien,neu di may bay thi phi khong 6.000)+ loi nhuan cua cty nhap khau 10% = 96.000 usd,(nen nho day la bản 3.5).chang qua Mec Vn xay dung tren gia xe cua Hon da CR-V và RAV4 nhap khau chu k hoan toan xay dung gia ban tren co so gia thanh SX ,theo toi khoang 70% - 75% gia nhap khau la hop ly : 67.000 usd

Đếch so được với FX bác ơi.. Con này chỉ so với EX350 thoai....

Em chưa tính kỹ nhưng con này là phiên bản dưới 3.0 nên thuế TTĐB vẫn ở mức 50% mà bác... Mà lần sau, bác gõ có dấu cho anh em dễ đọc, phải vì sự trong sáng của tiếng việt chứ...

(b)(b)(b)(b)(b)(b)

Trungtroc

Xe điện
Nhìn chung là em này ổn, nội thất khá đẹp, giá cả lại hợp lý, chỉ hơi tiếc là ko có sunroof và "chỉ có" 6 túi khí (theo lời sale), ít hơn Mondeo!!!:P À, mà 3 con xe ở triển lãm là xe nhập đó nhá các bác, còn hàng giao tháng 6 lại là xe LD, chẳng biết có bị cắt đi cái gì ko???

Chỉnh sửa cuối:

thanhden

Xe hơi
Website
www.sgnhosting.com
Nhìn chung là em này ổn, nội thất khá đẹp,
.... À, mà 3 con xe ở triển lãm là xe nhập đó nhá các bác, còn hàng giao tháng 6 lại là xe LD, chẳng biết có bị cắt đi cái gì ko???
em cũng đang run, hỏi sales thì kêu là xe triễn lãm cũng là xe LD ráp, nhưng chỉ nói thôi ai nói chẳng được. Rồi nữa trong thông số kỹ thuật có kèm 1 câu, chi tiết có thể thay đổi mà kg cần thông báo

Trungtroc

Xe điện
em cũng đang run, hỏi sales thì kêu là xe triễn lãm cũng là xe LD ráp, nhưng chỉ nói thôi ai nói chẳng được. Rồi nữa trong thông số kỹ thuật có kèm 1 câu, chi tiết có thể thay đổi mà kg cần thông báo
Đồng chi Quang sale khẳng định với em xe mẫu là xe nhập khẩu 100%, còn lô xe đầu tiên giao trong tháng 6 (nghe đâu có 9 xe) là xe lắp ráp tại VN, nhưng cam đoan là option sẽ giống y xe nhập?!? Điều này thì phải đợi đến tháng 6, khi lô xe đầu tiên ra lò thì mới có thể kiểm chứng được!!!

Primera

Xe tăng
Em mạn phép hỏi các bác là X5, Q7 cũ thì có phải nộp thuế trước bạ không ??? Sao các bác không thử so sánh với RAV4 3.5Ltd 4WD nhập khẩu ấy !

Nếu phải phân vân giữa C230 và GLK300 thì không cần suy nghĩ gì em chọn GLK.

Chỉnh sửa cuối:

maximo

Xe tải
:hinh nhu noi that k op go ha bac,nhin tren cac trang oto em thay rat dep mà bac post hinh len trong xau qua,tut ca cam hung,dang dinh tu van cho thang em o nha lay con nay day vi no dinh choi xe nhap nhung deo bien ngoai giao,80 -90 ngan la choi duoc porche cayenne hoac Q7 roi(chay 3-4 nam roi ban hoac ra bien trang con hon van lan GLK) gia 78.800 x 12% dang ky =90 ngan roi
Cũng theo cách trên thì em chỉ cần bỏ ra dưới 50k để cỏ GLK nhập để đi chứ không cần đến 90k như cụ tính.

gaume

Đi bộ
bác pót bài sao ko có dấu thế

Holygraal

Xe hơi
Ký hợp đồng bây giờ thì tháng 8 mới có xe???

Lại thấy một số bác chê em nó ỏng eo làm em nhụt chí. Đang hăng hái làm một em đi cho vợ con đỡ khổ thì mấy bác làm em cụt hứng. Nghĩ đến lúc cầm tay lái em nó xong hết 90K $ tự nhiên lại thấy tiếc tiền, hơn nữa em trả góp thì còn lên đến trên 100K chứ không ít gì. Có khi lại phải tạm hoãn giấc mơ roài. Buồn quá!

Mazspeed

Xe container
Em mạn phép hỏi các bác là X5, Q7 cũ thì có phải nộp thuế trước bạ không ??? Sao các bác không thử so sánh với RAV4 3.5Ltd 4WD nhập khẩu ấy !

Nếu phải phân vân giữa C230 và GLK300 thì không cần suy nghĩ gì em chọn GLK.
GLK làm sao mà so được với Rav4? Xe Toy chạy ổn định ơn, ít hỏng vặt, đòi hỏi bảo dưỡng đơn giản, đồ đạc dễ kiếm, giá rẻ, sau này bán đi ít mất giá, đã thế Toy có nghĩa là tiết kiệm nhiên liệu. GLK LD mà giá đã 78k chứng tỏ Rav4 đang có giá bán quá rẻ.

:)):)):)):)):))

Kieunu

Xe đạp
Xe này quá đẹp mà, khi nào nó ra chạy ngoài đường thì bác nhìn mới rõ được.

nha_ngheo

Xe tải
lần đầu em nhìn thì tháy xấu nhg nhìn kĩ lại cũng thấy khá đẹp phải ko các bác:^)

Mr.Captiva

Xe buýt
nội thất quá nghèo nàn

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nhiều gờ và cạnh , đàn ông đích thực đây (l)
Mội tội nội thất ko dc bắt mắt lắm :redface:

MB vn ko lắp chân này có phải đẹp ko

Chỉnh sửa cuối:

caobang

Xe hơi
Glk,ml,gl.nội thất thằng nào cũng xấu.

hoanghai

Xe tải
Cảm nhận chung của buổi ra mắt trừ lúc ngồi uống rượu ngáp vặt hơi câu giờ (đến nửa tiếng đồng hồ) ra em thấy thế này:

1. Ngoại thất: ok, đèn ngon, dáng được, vành to 19" (nan hơi xấu), mặt trước gần như GL, mặt sau đèn hơi kém ấn tượng so với các loại tương đương, nhìn hao hao giống ES, đèn signal tích hợp trên gương kiểu mới trông năng động, không có cửa nóc.

2. Nội thất: ốp nhôm nhìn không sang trọng bằng ốp gỗ, đằng sau chỉ có hai cửa gió và không có bất cứ một nút điều khiển nào, hình thức ghế và không gian nội thất đơn giản và đúng tính chất của xe kiểu baby/entry-level, khoảng cách để chân cho hàng ghế sau vừa phải, phần táp lô và đồng hồ chấp nhận được, cần số đơn giản kiểu cổ điển, điều khiển ghế ở 2 bên cánh cửa, không gian để đồ phía sau thì quá nhỏ, nhỏ hơn C/3 series.

3. Công nghệ: rất ổn: đèn liếc, adaptive brakelight, đánh lái theo cảm biến tốc độ...

4. Giá cả: theo em 77.9k là hợp lý, mặc dù cộng thêm thuế trước bạ thì cũng thành gần 90k, với số tiền này có thể mua được X5/Q7 cũ một chút. Có vẻ là dân tình cũng thấy hợp lý nên thấy chú marketing của MBV khoe là bây giờ ký hợp đồng thì tháng 8 mới giao được xe (!)

Kết luận chung: GLK rất thích hợp trong phân khúc thị trường này và có khả năng thu hút khách hàng cao; GLK là hợp lý đối với ai thích 4x4 hàng hiệu (Merc, BMW, Audi...) và chưa mua hàng hiệu bao giờ; ai đang đi 3 series/C trở lên thì chắc muốn mua X5/GL/Q7 hơn; ai đang đi Camry/Accord... hoặc CRV/Santa Fe... trở xuống chắc cũng hơi rung rinh, xe mới thì không nhưng xe cũ thì chắc cũng muốn đổi.
Em ko nghĩ như Bác ....cái này là do bây giờ mới bắt đầu lắp ráp ....giới thiệu trước để đo nhiệt độ khách hàng rồi mới điều chỉnh số lượng sản phẩm