Hình ảnh đầu tiên về Mercedes SLK 300 4Matic

Tom Tit-Tot

Xe tăng
khổ thân cụ nào đã mua RAV4 lúc giá cao nhất chắc bị giờ tự an ủi ... đi TOY cho nó lành.

ferrary

Xe máy
xe này nhìn ngon quá nhỉ, không biết nhìn ngoài thế nào

hoangyenF430

Xe tăng
có phải xe ở Giảng võ kô cụ , cháu nghe nói 10~13/6 này có triển lãm xe ở đới *-)*-)

Tom Tit-Tot

Xe tăng
em sợ giữa tháng 6 chưa có xe đâu ợ, nếu có triển làm chắc cũng là xe nhập, mà có triển lãm ở HN thật ko đóa? bác nào có thông tin lu loa cho bà con biết với (b)

EVN2007

Xe tải
Không hiểu nhiều bác đi gì mà chê nội thất GLK chán.
Giống như nhiều bác chê nội thất new C Class xấu hơn nội thất C cũ vậy. Mà rất nhiều bác là chỉ nghe nói chứ không có chút thực tế nào(cái này em đã gặp nhiều rồi) or các bác quen đi RR, Porsche . . .nên nhìn thấy xấu.
Em đã đi từ C W203 đến W204 thì có nhận xét nội thất xe W203 xuống rất nhanh hay bong tróc phần nhựa khu vực cánh cửa, vô lăng thì bong loang lổ do không phải bằng da. New C class hoàn toàn không có hiện tượng như vậy, em dùng hơn 1năm mà trông vẫn như mới.
Nội thất GLK có rất nhiều chi tiết giống New C Class và em thấy nó quá ổn.
Ở tầm tiền đó trong dòng Entry CUV hạng Luxury thì GLK không có đối thủ kể cả TT lớn như Mỹ hay bé hạt tiêu như VN.

power

Xe tải
Thương hiệu. máy móc tốt nhưng hình thức bên ngoài vuông vức không đẹp - hơi giống VITARA đời cũ.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
@EVN: vô lăng GLK có pọc da ko pác? trước em di mazda6 vô lăng cũng được pọc da roài, Mec mà vô lăng hok pọc mà dùng thêm vỏ vô lăng mua ngoài thi quê quá pác nhỉ.
@power: Một thương hiệu nổi tiêng khi thiết kế ra 1 sản phẩm thì ko thể tất cả mọi người đều thấy xấu (mọi người đếu thấy xấu hok lẽ thàng thiết kế hok thấy?). Em thấy đẹp (trừ cái đuồi), chỉ quan tâm đến chất nữa thoai.:^)

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Nhận xét chung của em về GLK:
1. Tầm tiền 78k thì đây là mức giá rất hấp dẫn và nó sẽ đánh bại tất cả các đối thủ cạnh tranh khác.
2. Thiết kế bên ngoài đẹp hay ko đẹp thì tùy con mắt từng người, theo cá nhân em thì em thấy ko phù hợp với xe nhất là chiếc Lazang 10 nan kia,nếu độ Lazang thể thao vào thì sẽ rất hầm hố và đẹp.
3. Trang thiết bị gần như đầy đủ, nội thất của Mec thì miễn chê
=> đây sẽ là một chiếc xe có thể đánh bại mọi đối thủ cạnh tranh cùng phân hạng với nó, điều này đã được chứng minh tại nước ngoài rồi nhé, còn VN hãy chờ xem:^)

EVN2007

Xe tải
@PLHcar: vô lăng bọc da bác à.

bush

Xe máy
Vietnamstar Automobile

0986 300 547
Bác cho hỏi mạo muội em ko biết gì về xe nên hỏi ! sao các báo oto Việt nam ta nói việt nam là nứoc đầu tiên trên thế giới lắp dạng CKD em GLK sau Đức.

Thế các nứoc khác kém Việt Nam mình nên không cho lắp ráp ợ !

Thế khi nào thì thành IKD hay SKD . Để em còn biết để mua !

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Bác cho hỏi mạo muội em ko biết gì về xe nên hỏi ! sao các báo oto Việt nam ta nói việt nam là nứoc đầu tiên trên thế giới lắp dạng CKD em GLK sau Đức.

Trước tiên bác hãy hiểu là : người Đức họ được xếp vào hàng thông minh nhất thế giới, Đức chọn VN là nước thứ 2 vì bác thử nghĩ xem kinh tế tất cả các nước phát triển hàng đầu thế giới đang bị suy giảm, ngành ô tô cũng ko thể tránh khỏi tình trạng hàng tồn kho, người mua ko có. Nhưng ở VN thì sao? Giá xe ô tô VN thuộc hàng đắt nhất nhì thế giới nhưng mức tiêu thụ trong thời buổi kinh tế suy thoái vẫn rất cao, chính vì vậy Mec đã chọn VN là nước thứ 2 lắp ráp GLK:)

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Trước tiên bác hãy hiểu là : người Đức họ được xếp vào hàng thông minh nhất thế giới, Đức chọn VN là nước thứ 2 vì bác thử nghĩ xem kinh tế tất cả các nước phát triển hàng đầu thế giới đang bị suy giảm, ngành ô tô cũng ko thể tránh khỏi tình trạng hàng tồn kho, người mua ko có. Nhưng ở VN thì sao? Giá xe ô tô VN thuộc hàng đắt nhất nhì thế giới nhưng mức tiêu thụ trong thời buổi kinh tế suy thoái vẫn rất cao, chính vì vậy Mec đã chọn VN là nước thứ 2 lắp ráp GLK:)
:)):)):)):mad: người Đức họ được xếp vào hàng thông minh nhất thế giới - Nhưng ở VN thì sao? như bác?

Primera

Xe tăng

Mình nghe các bạn khác bi bô cái gì mà suy thoái kinh tế mới lại người Đức thông mình, bùn cừi vãi đạn !!!

Chẳng qua là ở mình sưu cao thuế nặng nhập xe nguyên chiếc thì lãi ít, nên hãng nó chơi bài lắp CKD để ăn dầy thôi. Tại vì doanh số bán C-class giảm rồi, hôm nọ sang KCN Đài Tư thấy C mới lại E xếp hàng dãy, không dưới 30 chiếc phủ bụi, nên họ tung ra cái này để moi tiếp tiền các bác thôi.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Mình nghe các bạn khác bi bô cái gì mà suy thoái kinh tế mới lại người Đức thông mình, bùn cừi vãi đạn !!!

Chẳng qua là ở mình sưu cao thuế nặng nhập xe nguyên chiếc thì lãi ít, nên hãng nó chơi bài lắp CKD để ăn dầy thôi. Tại vì doanh số bán C-class giảm rồi, hôm nọ sang KCN Đài Tư thấy C mới lại E xếp hàng dãy, không dưới 30 chiếc phủ bụi, nên họ tung ra cái này để moi tiếp tiền các bác thôi.
Bác nói chính xác (c)(c) mấy bác kia toàn bắn vãi đạn khắp nơi (y)(y)(y)

bush

Xe máy
Ơ Thế Viêt Nam mình khủng thế nhỉ ? Toàn chơi ngược đời . Nên chắc dân Đức nể cái khủng của ta tại thời khủng hoảng này cho lắp GLK . Khiếp thấy bác Khôi chủ thớt có vẻ máu cái vụ GLK này nhỉ . Chắc Cụ khôi là người đầu trong ofun này có GLK . Khi nào có xe cụ phọt vài bức và cảm nhận ngay . vài cái độ ồn và cảm giác lái ! thanks !

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
:)):)):)):mad: người Đức họ được xếp vào hàng thông minh nhất thế giới - Nhưng ở VN thì sao? như bác?

Thế tôi hỏi bác : VN có phát minh ra được cái gì ko:77: ? Người Đức họ thông minh kiểu khoa học, con VN các bác tự biết ( khôn lỏi ):77: Em không có ý chê bai chính dân tộc mình đâu, nhưng sự thật nó là như vậy, dân tộc nào mà chẳng có điểm yếu điểm mạnh, thế nên người ta mới nói rằng, 2 thằng tây ko bằng một thằng VN

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Ơ Thế Viêt Nam mình khủng thế nhỉ ? Toàn chơi ngược đời . Nên chắc dân Đức nể cái khủng của ta tại thời khủng hoảng này cho lắp GLK . Khiếp thấy bác Khôi chủ thớt có vẻ máu cái vụ GLK này nhỉ . Chắc Cụ khôi là người đầu trong ofun này có GLK . Khi nào có xe cụ phọt vài bức và cảm nhận ngay . vài cái độ ồn và cảm giác lái ! thanks !

NGười Đức nói riêng và các nước phương tây khác nói chung họ ko có thói quen tích góp tiền đâu bác à, họ làm được bao nhiêu là ăn hết bấy nhiêu nên trong thời buổi khủng hoảng họ mà thất nghiệp là họ ko có tiền đâu mà mua ô tô:77: , còn VN mình thi làm được bao nhiêu thì thường hay tích góp nên vào thời buổi này tiền vẫn có vả lại lãi xuất ngân hàng tại VN rất thấp nên vay tiền mua xe cũng dễ mac bác, ông anh rể mình người Đức ông bảo thế:77:, Ngay sau khi mình nhân được xe mình khác poss ảnh và cảm giác, độ cách âm, trang thiết bị nội thất cho các bác xem

Chỉnh sửa cuối:

laze_a1

Xe tăng
Đúng là phương Tây không có thói quen tích cóp, tiêu dùng khá mạnh. Kinh tế khó khăn hoặc ảnh hưởng đến công việc là sẵn sàng ra đường ngay