[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

TorienT

Xe container
Các cụ đang giải nghĩa Gia trưởng như 1 danh từ, còn em phản ứng với Gia trưởng như 1 tính từ ạ. Nếu là người trụ cột, có trách nhiệm, có uy tín...thì em nguyện nép bóng tùng quân các cụ ơi.
Ơ khôn thế ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ối giời, đến choáng với sự za chưởng của zai BN ạ. Hồi xưa đạp xe về nhà 1 bạn ở BN chơi, nhà bạn ấy có nuôi 1 ông nội. Buổi sáng ông ngồi ở cái sập giữa nhà, con dâu (mẹ bạn cháu) bê nước cho ông rửa mặt, răng ông rụng hết nên ko cần đánh răng. Xong rồi bê cơm lên cho ông ăn sáng 1 mình ở đấy, ôi lần đầu cháu thấy nên choáng váng mãi. Bạn cháu bảo nếp nhà bạn ấy là vậy.
Thì con ông ấy cũng có nuôi 1 con gấu, nghe bảo cũng vất vả, cơ cực lắm mợ ah ;))

just for fun

Xe lăn
Các cụ đang giải nghĩa Gia trưởng như 1 danh từ, còn em phản ứng với Gia trưởng như 1 tính từ ạ. Nếu là người trụ cột, có trách nhiệm, có uy tín...thì em nguyện nép bóng tùng quân các cụ ơi.
Cứ có tiền trong tay/kiếm ra tiền thì về cơ bản nói gì cũng đúng mợ ạ. Tập trung kiếm tiền + nuôi con tốt + với kiếm 1 anh bồ thơm tho như múi mít. Thế là vui rồi ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

Son23

Xe buýt
Xét về độ gia trưởng thì Trai Bắc Ninh quê em nếu xếp thứ 2 thì không vùng nào được coi là chủ nhật. Nghe các mợ ấy nói em buồn quở :((:((:((
Bé người quen của em vừa cưới giai chưa vợ làm tập 2 ấy cụ, tập 1 của bé cũng ở BN quê cụ đó hí hí. Chắc nó quyết bỏ cũng có dính dáng tí đến sự lệch nếp sống. Cơ mà BN quê cụ làm cỗ cũng hoành tráng số 2 ko nơi nào dám nhận chủ nhật. Cỗ bàn linh đình thật.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cứ có tiền trong tay/kiếm ra tiền thì về cơ bản nói gì cũng đúng mợ ạ. Tập trung kiếm tiền + nuôi con tốt + với kiếm 1 anh bồ thơm tho như múi mít. Thế là vui rồi ạ
Thế á!
Có lẽ trước đây em toàn mơ ước những điều viển vông, vớ vẩn. Giờ ngẫm lại có lẽ em phải thay đổi dồi, sẽ phải phấn đấu nỗ lực để trở thành ………….….. múi mít thôi ;))

Son23

Xe buýt
Tính cách của mợ thế này áp sang đàn ông trước mặt người ta gọi là "kẻ sĩ", sau lưng người ta gọi là "sĩ hão" đấy =))
Tóm lại cụ đang bảo em "sĩ hão" đúng khôngggggg. Theo logic nhiều cụ ở đây còm thì có khi sĩ hão thật he he. Các cụ bảo mấy mợ ly hôn chăm chăm tìm chỗ dựa về tiền. Thế mà em lại bỏ cây ATM để vất vả ở tuổi sắp già. Chài thế này ko chừng ex có bồ mới vợ mới, hem biết chu cấp cho con còn đầy đủ chuẩn chỉ như bây giờ ko. Cơ mà trước khi ly, em dự cả bước này rồi. Túm váy, thôi sĩ tí vì đời là mấy, hí hí.

just for fun

Xe lăn
Thế á!
Có lẽ trước đây em toàn mơ ước những điều viển vông, vớ vẩn. Giờ ngẫm lại có lẽ em phải thay đổi dồi, sẽ phải phấn đấu nỗ lực để trở thành ………….….. múi mít thôi ;))
ơ cụ là múi mít đã có chủ :))

Son23

Xe buýt
Cứ có tiền trong tay/kiếm ra tiền thì về cơ bản nói gì cũng đúng mợ ạ. Tập trung kiếm tiền + nuôi con tốt + với kiếm 1 anh bồ thơm tho như múi mít. Thế là vui rồi ạ
Em được đường con cái mợ ạ. Èo 2 cái đầu phấn đấu đc còn cái món 3 thì thôi mợ ạ, vẫn rén chết đi được.

Kiên Khùng

Xe điện
Thì đó, vì gia trưởng bất lợi cho lợi ích của mợ thì mợ kì thị thôi. Với một số người xăm mình bất lợi cho họ thì họ cũng kì thị y như vậy. Đơn giản là vậy. Mợ bước ra từ hôn nhân nên dễ nhạy cảm với những lời nhận xét tiêu cực hướng đến việc đó, nó giống như học sinh bị điểm kém nhìn đâu cũng thấy người ta cười mình học dốt, một người bị đau răng thì chẳng nghĩ gì được ngoài cái răng đau chứ thực ra thế giới này chẳng ai quan tâm đến ai đâu, đều vì bản thân mình hết. Mợ cứ tập trung vào bản thân và vòng tròn nhỏ xung quanh sao cho thật ngon là xong, lúc đấy nhìn ra thế giới lại thấy toàn thứ đáng yêu cho mà xem. Mợ có 1000 tỉ khắc thấy mấy ông gia trưởng nói năng giống con nít chứ không thấy khó chịu nữa đâu, đại loại thế.
Quốc có Quốc trưởng.
Xưởng có xưởng trưởng.
Lớp còn có lớp trưởng.
Thì gia phải có gia trưởng, có gì lạ khi nhà phải có nóc?
Nóc nhà tôi đọc cho tôi biên tút sấm sét này làm quà tặng cụ mợ!

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Alo

Xe lăn
chưa xong hả các cụ , vấn đề này ảm đạm chán bỏ xừ bàn nhiều làm gì

Sâu Róm

Xe tải
Quan niệm xã hội bây giờ:
Đàn ông chủ động ly hôn vợ: Thằng đểu, thằng tệ bạc.
Đàn ông bị vợ bỏ: Thằng ấy chắc gí ra đèo.
Thực tế khách quan:
Thường thấy chị em sau khi giải tán thì lên mạng nói đạo lý, kể xấu chồng cũ, khoe khoang cuộc sống hiện tại kiểu tao rất ổn. Còn rất hiếm ông lên mạng kể xấu vợ cũ cũng như khoe khoang cuộc sống sa ly hôn.
Một số ít ông đăng bài thì thường là bị nói xấu trước nên không nhịn được.
Không nhịn được là kém. Tốt nhất nên im lặng về những gì đã qua, hay ho gì trò nói xấu vợ cũ, kể cả khi vợ cũ nói xấu mình.

Nhận thế luôn cho nhanh, cãi nhau làm giề.

Chỉnh sửa cuối: