[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Batman

Xe điện
Xã hội như cụ mợ cũng biết việc ly thân, ly hôn ngày 1 nhiều. Điều này có ảnh hưởng nhiều đến suy nghĩ của cụ mợ không ạ???
Không, tiến hóa xã hội nó là như vậy, sắp tới là còn nhiều vấn đề như: ngại đẻ, sống tầm gửi...

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thảo nào cái ông diễn viên hài nào đó, dám công khai nói về hôn nhân đổ vỡ của mình khi được phỏng vấn. Ổng bảo đại ý: tôi ko muốn ly hôn, đó là do vợ muốn. Tôi vẫn yêu vợ gì đó. Nhưng vợ tôi lại ko chấp nhận cho tôi vì vô trách nhiệm và lăng nhăng. Ổng cao giọng nói với thiên hạ chính vợ ông mới ly hôn, còn ổng chỉ lăng nhăng chứ ko hề muốn gia đình tan vỡ. Èo ôi xem xong chỉ nghĩ, cảm phục chị vợ dám rút ra khỏi bãi mứt trâu.
Có phải Fan Mu hay lên K+ bình loạn đúng ko ạ?

aitymo

Xe điện
Hôm qua nhà cháu thấy vợ mang trym giả về nhà do nghỉ việc cty cũ để chuyển sang cty mới ... Mịa kiếp

Son23

Xe buýt
Các cụ bỉ bôi phụ nữ ly hôn khó lấy chồng, đúng nhưng chưa đủ đâu. Ở 1 góc nhìn khác, nhiều ng phụ nữ họ chọn cái ít xấu hơn, là thà độc thân nuôi con. Phụ nữ có khả năng sống độc thân tốt hơn các cụ nam. Đó là thứ thuộc về giới tính rồi. Tầm ngoài 40, lấy tập 2 thì chỉ lấy trên dưới 50, cũng lại hoặc đổ vỡ hoặc ko bình thg, con anh con tôi, bonus trách nhiệm làm dâu, bmc có khi 80, 90t... Ô thế chưa hiểu lấy tập 2 để làm gì, thành ô sin đúng nghĩa chứ còn gì nữa.
Bà chị em chơi cùng ngày xưa, có học thức, xinh xắn, có duyên, hút giai vô cùng. Trước giờ luôn là bà chủ động bỏ chứ giai nào cũng bám chặt. Tìm mọi cách mới bỏ đc ông chồng đầu, do ông này rất có tài nhưng ghen tuông bệnh hoạn. Ông thứ hai vượt qua 1 đống đối thủ để được bà chị đồng ý cưới, vậy mà sau vài năm, bà chị phải thừa nhận: sai lầm khi tiếp tục bước chân tập 2, con riêng 2 bên, bố mẹ già 2 bên... Yêu thôi xong ai về nhà đấy nó còn đẹp còn thơ. Nhưng giờ ông kia ko dễ nhả ra, bà chị đã 50, chấp nhận kệ, toàn làm thêm giờ ở cơ quan, khỏi về nhà nhìn ông chồng già.

• Vodka
Reactions: K79

just for fun

Xe lăn
Mấy cụ về hưu 60-70 tuổi ở quê họ còn sống lành mạnh, lo cho sức khoẻ bản thân chứ ko có thời gian tâm sức đi đấu tố mợ ạ hí hí 😆😆😆🤣🤣🤣🤣
Đọc mà nghĩ nếu lỡ những cụ ấy có người nhà là con gái, em gái rơi vào hoàn cảnh không may như vậy, thì các cụ ấy liệu có xa lánh hắt hủi thế không? Có cụ còn kỳ thị người không chịu lấy chồng, mà có khi bạn í nhìn thấy trong họ mình có người xấu tính thế lại cứ tưởng ai cũng xấu tính nên ko dám lấy chồng cũng nên ấy :D. Nghĩ nó chán!

Son23

Xe buýt
Có phải Fan Mu hay lên K+ bình loạn đúng ko ạ?
Em ko rõ ổng fan Mu ko vì em ko xem ko rành bóng đá. Cặp vc diễn viên hài đó cụ. Em nhớ ổng còn than thở cuộc đời về già của ông ko còn gì, mất hết, sẽ vào viện dưỡng lão. Em thấy cứ im đi còn hơn. Ông cặp với cô gì doanh nhân thì phải.

phuongmit

Xe cút kít
Đọc mà nghĩ nếu lỡ những cụ ấy có người nhà là con gái, em gái rơi vào hoàn cảnh không may như vậy, thì các cụ ấy liệu có xa lánh hắt hủi thế không? Có cụ còn kỳ thị người không chịu lấy chồng :D. Nghĩ nó chán!
Lúc đấy phải quay ra chửi thằng con rể, e rể chứ, thích ứng link hoạt

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ bỉ bôi phụ nữ ly hôn khó lấy chồng, đúng nhưng chưa đủ đâu. Ở 1 góc nhìn khác, nhiều ng phụ nữ họ chọn cái ít xấu hơn, là thà độc thân nuôi con. Phụ nữ có khả năng sống độc thân tốt hơn các cụ nam. Đó là thứ thuộc về giới tính rồi. Tầm ngoài 40, lấy tập 2 thì chỉ lấy trên dưới 50, cũng lại hoặc đổ vỡ hoặc ko bình thg, con anh con tôi, bonus trách nhiệm làm dâu, bmc có khi 80, 90t... Ô thế chưa hiểu lấy tập 2 để làm gì, thành ô sin đúng nghĩa chứ còn gì nữa.
Bà chị em chơi cùng ngày xưa, có học thức, xinh xắn, có duyên, hút giai vô cùng. Trước giờ luôn là bà chủ động bỏ chứ giai nào cũng bám chặt. Tìm mọi cách mới bỏ đc ông chồng đầu, do ông này rất có tài nhưng ghen tuông bệnh hoạn. Ông thứ hai vượt qua 1 đống đối thủ để được bà chị đồng ý cưới, vậy mà sau vài năm, bà chị phải thừa nhận: sai lầm khi tiếp tục bước chân tập 2, con riêng 2 bên, bố mẹ già 2 bên... Yêu thôi xong ai về nhà đấy nó còn đẹp còn thơ. Nhưng giờ ông kia ko dễ nhả ra, bà chị đã 50, chấp nhận kệ, toàn làm thêm giờ ở cơ quan, khỏi về nhà nhìn ông chồng già.
Mợ có phải người bạn thân của các bà vợ trong truyền thuyết k vậy, văn càng ngày càng giống đấy 🤫🤫🤫

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em ko rõ ổng fan Mu ko vì em ko xem ko rành bóng đá. Cặp vc diễn viên hài đó cụ. Em nhớ ổng còn than thở cuộc đời về già của ông ko còn gì, mất hết, sẽ vào viện dưỡng lão. Em thấy cứ im đi còn hơn. Ông cặp với cô gì doanh nhân thì phải.
Loại trí khôn dồn xuống d. ái đấy thấy mặt là em chuyển kênh.

just for fun

Xe lăn
Lúc đấy phải quay ra chửi thằng con rể, e rể chứ, thích ứng link hoạt
Không, nhiều người họ khắt khe ngay với chính người thân của họ ấy, đối với họ bỏ chồng là một tội lỗi tày đình trời ko dung đất không tha.
Ngày trước, trước cửa nhà bà nội bọn trẻ con nhà cháu có nhà, nhà đó có 1 cô bị chồng bạo hành mà dùng cả thanh củi to bằng bắp tay cứ ngang lưng mà vụt. Èo cháu đứng bên vườn nhìn sang mà sợ vãi ra. Cô ấy về quỳ xin bố mẹ và ông anh trai được về nhà ở mà ông bà với ông anh trai nhất định ko cho về. Nghĩ tội thế. sau cô ấy bỏ nhà đi đâu mất ấy, biệt xứ luôn

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Xưa thời bao cấp nhà em làm tranh câu đối đỏ bán em nhớ lõm bõm 1 cặp
👇
“Trai trung hiếu đẹp bền lòng chung thuỷ
Gái đảm đang son sắt nghĩa vợ chồng”

phuongmit

Xe cút kít
Không, nhiều người họ khắt khe ngay với chính người thân của họ ấy, đối với họ bỏ chồng là một tội lỗi tày đình trời ko dung đất không tha.
Ngày trước, trước cửa nhà bà nội bọn trẻ con nhà cháu có nhà, nhà đó có 1 cô bị chồng bạo hành mà dùng cả thanh củi to bằng bắp tay cứ ngang lưng mà vụt. Èo cháu đứng bên vườn nhìn sang mà sợ vãi ra. Cô ấy về quỳ xin bố mẹ và ông anh trai được về nhà ở mà ông bà với ông anh trai nhất định ko cho về. Nghĩ tội thế. sau cô ấy bỏ nhà đi đâu mất ấy, biệt xứ luôn
Ly hôn giờ đâu có đáng sợ đến thế. Hậu ly hôn đối với nhau thế nào mới là quan trọng. Họ hàng thì e nghe khuyên là vì con vì con nhiều rồi, nhưng e quan điểm là k hàn gắn dc, k tiếp tục dc mà cố cầu diễn ở lại cho đủ bố mẹ là làm khổ con chứ k phải vì con

just for fun

Xe lăn
E ko nhớ là em có tranh luận gì với mợ hoặc mợ gì ở trên kia, chắc đây là lần đầu em quote bài của mợ ấy nhỉ.
Nhưng quất bài để nói mợ ấy thế là không nên ạ! chỉ nên tập trung vào luận điểm, ko nên bỏ bóng đá người ạ

canhhoabatdiet

Xe container
Vợ chơi với 2 cô bạn thân mà cả 2 đều ly hôn nghe có vẻ cũng rén phết các cụ nhỉ, tụi rảnh rỗi nó lại bơm tư tưởng không cần chồng vẫn sống tốt cho vợ mình thì bỏ bu, hãi hãi là :(
"Gần mực thì đen, gần đen thì rạng"
Câu nói của các cụ để lại vẫn nguyên giá trị!