[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

RosemaryCherry

Xe container
Thật ra cháu nghĩ là do thiếu tự tin vào bản thân nên cứ phải dùng những lời lẽ cay độc để miêu tả về người khác, nhằm nâng cao giá trị của bản thân lên á :))
Mấy cụ về hưu 60-70 tuổi ở quê họ còn sống lành mạnh, lo cho sức khoẻ bản thân chứ ko có thời gian tâm sức đi đấu tố mợ ạ hí hí 😆😆😆🤣🤣🤣🤣

otoormoto

Xe tải
Thật ra cháu nghĩ là do thiếu tự tin vào bản thân nên cứ phải dùng những lời lẽ cay độc để miêu tả về người khác, nhằm nâng cao giá trị của bản thân lên á :))
Không, họ thiếu tự tin nên sợ bị bỏ, mà để tránh bị bỏ thì phải nhồi nhét vào đầu phụ nữ là mày mà ly hôn thì mày chỉ là đồ bỏ đi, là điếu cày, cuộc đời mày sẽ xuống dốc, bọn ông lấy đâu chả được vợ... họ chỉ muốn người phụ nữ mãi mãi an phận như thời phong kiến, lấy đàn ông làm chuẩn mực hạnh phúc để vươn tới. Em không hiểu những con người cay độc thế có con gái không, và nếu con gái họ rơi vào hoàn cảnh như thế họ sẽ có vì sỹ diện mà bắt con phải ngậm đắng nuốt cay giữ gìn gia đình không.

Timtt

Xe hơi
Xã hội như cụ mợ cũng biết việc ly thân, ly hôn ngày 1 nhiều. Điều này có ảnh hưởng nhiều đến suy nghĩ của cụ mợ không ạ???
Chắc chắn là có rồi bác. Luật hấp dẫn đó bác

RosemaryCherry

Xe container
Không, họ thiếu tự tin nên sợ bị bỏ, mà để tránh bị bỏ thì phải nhồi nhét vào đầu phụ nữ là mày mà ly hôn thì mày chỉ là đồ bỏ đi, là điếu cày, cuộc đời mày sẽ xuống dốc, bọn ông lấy đâu chả được vợ... họ chỉ muốn người phụ nữ mãi mãi an phận như thời phong kiến, lấy đàn ông làm chuẩn mực hạnh phúc để vươn tới. Em không hiểu những con người cay độc thế có con gái không, và nếu con gái họ rơi vào hoàn cảnh như thế họ sẽ có vì sỹ diện mà bắt con phải ngậm đắng nuốt cay giữ gìn gia đình không.
Cũng có những người chồng bị bạo hành tinh thần lẫn thể xác nhưng vẫn cố gắng chịu đó mợ êi. Có lần em ngồi bóng cây hóng hớt 2 bà cụ gần 90 tuổi nói chuyện về gia đình ko hạnh phúc của cháu các cụ, thật ngạc nhiên vì tư tưởng và suy nghĩ tích cực, nghĩ cho con cháu của các cụ. Có nhiều thứ có thể thay đổi, các cụ xưa nói ko sai: giang sơn khó đổi, bản tính khó dời...

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Món này e chứng kiến xung quanh khá nhiều, hậu ly hôn mới nhiều vấn đề và gần như k ai giống ai :)) nhiều nhất vẫn là bố bùng tiền nuôi con
Loại bố này này em khinh GS ạ.

Nếu NYC bỏ thì em cân tất, em nghĩ thế từ hồi trẻ cơ.

RosemaryCherry

Xe container
Món này e chứng kiến xung quanh khá nhiều, hậu ly hôn mới nhiều vấn đề và gần như k ai giống ai :)) nhiều nhất vẫn là bố bùng tiền nuôi con
Con nó ko nuôi chả nhẽ đem tiền nuôi gái??? Loại này ko đem trôi sông hơi phí ^:)^

phuongmit

Xe cút kít
Loại bố này này em khinh GS ạ.

Nếu NYC bỏ thì em cân tất, em nghĩ thế từ hồi trẻ cơ.
Con nó ko nuôi chả nhẽ đem tiền nuôi gái??? Loại này ko đem trôi sông hơi phí ^:)^
Tỉ lệ này k biết các cụ mợ gặp nhiều k chứ e gặp nhiều. Đến nỗi vợ còn bảo thôi dell thèm đòi :)) mà bố k thiếu thốn rách nát đâu nhé

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Có thằng ku gần nhà em như thế. Đúng là bình thường nó sống đã bẩn với người ngoài. Ai dè nó bẩn với cả vợ con. Hiếm nhưng em đã gặp.

phuongmit

Xe cút kít
Toàn các cụ ông hạ nhục, mạt sát cụ bà thôi chứ cụ bà nó nói gì cụ ông đâu :))
Mấy cụ ông đấy ở nhà chắc bị kìm kẹp nên thôi lên mạng cứ sống ngược tí cho nó cân lại tỉ trọng, đỡ bị múa bên trăng :))

Son23

Xe buýt
Thảo nào cái ông diễn viên hài nào đó, dám công khai nói về hôn nhân đổ vỡ của mình khi được phỏng vấn. Ổng bảo đại ý: tôi ko muốn ly hôn, đó là do vợ muốn. Tôi vẫn yêu vợ gì đó. Nhưng vợ tôi lại ko chấp nhận cho tôi vì vô trách nhiệm và lăng nhăng. Ổng cao giọng nói với thiên hạ chính vợ ông mới ly hôn, còn ổng chỉ lăng nhăng chứ ko hề muốn gia đình tan vỡ. Èo ôi xem xong chỉ nghĩ, cảm phục chị vợ dám rút ra khỏi bãi mứt trâu.