[Funland] Hiệu ứng mạng xã hội hay giá trị đạo đức bị đảo lộn?

duongphong

Xe container
Vẫn kiểu Bần cố nông thì lúc nào cũng đúng ;))
Cái nếp nghĩ nó ăn sâu cả vào tầng lớp lãnh đạo rồi. Lại gặp bọn thích đu trent nữa thì tôi thấy chuyện này quá bình thường!
Lý lịch phải có đoạn.
Gia đình bần cố nông, Là con gia đình nghèo bữa no bữa đói, nhưng với tinh thần hiếu học nên buổi tối bắt đom đóm làm đèn học tập......:))

pesung

Xe hơi
Em thấy việc thăm hỏi là rất bình thường, HHH đến thăm cũng rất bt vì là tiền của anh ta, câu view hay câu like là việc của anh ta, đoàn thể đến thăm hỏi 1 đứa trẻ vị thành niên là nạn nhân của 1 vụ hành hạ tống tiền cũng hoàn toàn bình thường, có điều báo chí đưa nhiều thì có người thấy phản cảm. Nhiều cụ ở đây nói chắc như đinh rằng lần này cháu nó lỡ thì chứng tỏ có nhiều lần khác? Ai dám chắc? Có điều em thấy con bé khá biết điều, gia đình cháu nó nghèo nhưng cũng rất biết điều: tự giác mang đồ tới trả, xin lỗi và bồi thường, thậm chí với cái giá quá cao. Có thể hành vi ăn trộm là bốc đồng nhất thời ko kìm nén đc thái độ cầu thị của cháu về sau là chấp nhận đc rồi. Một đứa nếu chuyên ăn cắp vặt liệu nó có sợ hãi đến vậy khi bị phát hiện?! Tóm lại em thấy gia cảnh nhà cháu bé đáng thương, hành vi của nó đáng trách nhưng cháu nó đã nhận hậu quả và bài học, hãy để cho cháu nó và gia đình được yên sau chuyện ồn ào này!
16t còn chưa đủ nhận thức việc ăn cắp thì bao h mới đủ tuổi nhận thức nữa cụ??

Tommytep

Xe tăng
16t còn chưa đủ nhận thức việc ăn cắp thì bao h mới đủ tuổi nhận thức nữa cụ??
em có nói chỗ nào ko nhận thức việc ăn cắp đâu cụ? khi chủ shop tìm người lấy trộm, cháu nó & gia đình đã đến nhận lỗi, xin bồi hoàn và thậm chí bồi thường giá trị rất lớn so với món đồ lấy, so với gia cảnh nhà cháu. như vậy là đã thấy sự hối lỗi của cháu nó rồi.
Nếu cháu đó thuộc thành phần chuyên trộm cắp thì Công An họ cũng sẽ điều tra ra và xử lý theo hướng khác.
Nhiều cụ ở đây chắc mong cháu nó phải đi tù vì 160k thì mới vừa ý thì phải.