[Funland] Hiệu thuốc Otofun: Nơi các Thầy lang, Dược sĩ và Offers bình đơn chém thuốc!

Chi Chi

Xe điện
Các cụ mợ cho em hỏi thuốc acemuc có thể dùng cho bé 1,5tuổi trong trường hợp bé ngạt mũi, thở khò khè nhưng k chảy nc mũi, (e có vs bằng nc muối nhưng k đỡ) để tan đờm bên trong khu vực mũi được không ạ? :(

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
mợ chủ thớt cho em hỏi, em đang cần tìm mua thuốc Glucosamine HCL 1500, loại viên thì có thể tìm mua ở đâu được ạ?
Trong Linh đàm hình như có Nhà thuốc Camly (nguyễn hữu thọ) có đấy kụ. Àh mà kụ cứ joint với anh em TDL độp xe mỗi sáng hoặc tối là khỏi cần uống glucosamine, hehe

Gamechip

Xe điện
Các cụ mợ cho em hỏi thuốc acemuc có thể dùng cho bé 1,5tuổi trong trường hợp bé ngạt mũi, thở khò khè nhưng k chảy nc mũi, (e có vs bằng nc muối nhưng k đỡ) để tan đờm bên trong khu vực mũi được không ạ? :(
Không! Phải điều trị nguyên nhân là co thắt phế quản bằng giãn phế quản. Nhỏ otrivin 0,5 để hạn chế chảy nc mũi.

Gamechip

Xe điện
Trong Linh đàm hình như có Nhà thuốc Camly (nguyễn hữu thọ) có đấy kụ. Àh mà kụ cứ joint với anh em TDL độp xe mỗi sáng hoặc tối là khỏi cần uống glucosamine, hehe
Những ng có vấn đề về cột sống chống chỉ định đạp xe cụ nhé.

Chi Chi

Xe điện
Không! Phải điều trị nguyên nhân là co thắt phế quản bằng giãn phế quản. Nhỏ otrivin 0,5 để hạn chế chảy nc mũi.
Chị à, thằng ku nhà em nó k chảy nc mũi nhưng e nghĩ là trong khoang mũi của nó có dịch nhày, có vẻ ngày càng nhiều nên cái việc thở của nó rất khó, toàn há mồm ngủ, lúc thở nghe rõ tiếng khọt khẹt của đờm/dịch nhày trong khi không hề chảy nc mũi tí nào. Hình như là phải uống thuốc cho tiêu chất nhày này đi, chị recommend cho em một loại tốt được không? Otrivin xịt không ăn thua, e mua Pivalone về xịt chỉ cải thiện đc tí, cơ bản e vẫn nghĩ phải giải quyết cái đống dịch trong mũi.

Gamechip

Xe điện
Nguyên nhân sâu xa là do dị ứng thời tiết, đường hô hấp tăng tiết dịch, dịch ko thoát đc sẽ tạo ổ cho vi khuẩn tá túc và gây viêm. Phần dịch đó chịu khó rửa mũi sẽ bớt. Nguyên nhân sâu xa cần nghe phổi xem trẻ có bị co thắt phế quản không thì uống thuốc giãn phế quản: siro bricanine or solmuc broncho( siro này đã có thành phần tan đàm). Nếu thấy dấu hiện sốt và nước mũi đổi màu xanh đậm, hay trớ thì là viêm mũi họng rồi, lúc ý mới cần KS. Tam đàm uống cũng đc, nhưng ở 1 số trường hợp thuốc tan đàm lại làm nặng thêm tình trạng kích ứng!

Chỉnh sửa cuối:

quocviet

Xe container

Chi Chi

Xe điện
Nguyên nhân sâu xa là do dị ứng thời tiết, đường hô hấp tăng tiết dịch, dịch ko thoát đc sẽ tạo ổ cho vi khuẩn tá túc và gây viêm. Phần dịch đó chịu khó rửa mũi sẽ bớt. Nguyên nhân sâu xa cần nghe phổi xem trẻ có bị co thắt phế quản không thì uống thuốc giãn phế quản: siro bricanine or solmuc broncho( siro này đã có thành phần tan đàm). Nếu thấy dấu hiện sốt và nước mũi đổi màu xanh đậm, hay trớ thì là viêm mũi họng rồi, lúc ý mới cần KS. Tam đàm uống cũng đc, nhưng ở 1 số trường hợp thuốc tan đàm lại làm nặng thêm tình trạng kích ứng!
Tks chị :) may quá hiện tại thằng nhà em k thấy co thắt phế quản hay phổi, cũng k sốt, k ho, cầu mong k bị viêm mũi họng :(
về e vật nó ra rửa mũi vậy, khóc ăn vạ kinh khủng khiếp :(

Chi Chi

Xe điện
Nãy e về xịt mấy xi lanh nc muối ấm vào 2 mũi rồi hút mà chẳng ra cái gì cả, xịt phát nó chảy tuột xuống họng luôn, một cách dễ dàng và hình như là không có gì vướng.
Nhưng vẫn thở khọt khẹt và toàn há mồm thở :( em không hiểu ntn cả :102:

Gamechip

Xe điện
Nãy e về xịt mấy xi lanh nc muối ấm vào 2 mũi rồi hút mà chẳng ra cái gì cả, xịt phát nó chảy tuột xuống họng luôn, một cách dễ dàng và hình như là không có gì vướng.
Nhưng vẫn thở khọt khẹt và toàn há mồm thở :( em không hiểu ntn cả :102:
Thế thì khả năng nó ngứa mũi thôi, kệ nó, chú ý vệ sinh bằng nc muối hàng ngày là đc rồi.

Chi Chi

Xe điện

tranhoangminh

Xe container
Em cần mua thuốc synathere 1mg, nhờ các cụ giúp

Nhà e đang có nhu cầu mua thuốc này cho người bệnh, mong các cụ biết hoặc bán thì giúp đỡ e với, e đội ơn các cụ lắm.
Em nhờ mod và cụ nào vào đá e lên, e đang cần gấp rồi ạ.

tranhoangminh

Xe container
Ko có cụ ạ

tranmanhhung

Xe tải
Em đi Lac CDX, hôm nay ắc quy xe của em bị sủi bọt mép. Em nhờ các kụ mợ tuu vấn đơn vị cung cấp ắc quy uy tín với. Em ở khu vực quận Hoàn Kiếm. Em xin đa tạ !!!!

Anonymous0804

Xe hơi
Mợ Gamechip làm viện nào thế ạ, em quan tâm quá ạ!

kizuto1

Xe đạp
E cứ đến mùa này là lại bị cảm cúm triền miên,xin hỏi các cụ là e nên làm thế nào ạ :(

Gamechip

Xe điện
E cứ đến mùa này là lại bị cảm cúm triền miên,xin hỏi các cụ là e nên làm thế nào ạ :(
Ko phải cảm cúm, mà cụ bị bệnh dị ứng mùa xuân, cứ mùa hoa nở là xổ mũi. Chỉ có cách bị là uống ngay thuốc dị ứng thôi cụ ạ.