Thông báo Hiện cơ quan Công an đã bắt tạm giam Kiều Quang Phúc để điều tra. Bác nào là người bị hại mời liên lạc trực tiếp SĐT 0985227228 Phòng ANM CA Thái Bình

PhongFood

Xe điện
Bạn này thỉnh thoảng lên làm vài phát vặt vãnh nhưng hậu quả làm các cụ mất hết niềm tin vào OF mà luôn kể chuyện cảnh giác.

Giờ cứ thấy nick nào đi bộ hay xe đạp kể chuyện hoàn cành là các cụ nghi luôn.
Nick kể chuyện vượt khó; trà đá, xe ôm....em chả bao giờ đọc.

Đậu móa con giời, lừa đảo nhiều cũng ngày lọt lưới thôi. Đáng đời

Nhiều lúc e cũng nghĩ các cụ bị nó lừa nhẹ dạ thật, song lại nghĩ người tử tế trong of vẫn nhiều, OF vẫn mang lại độ tin cậy nhất định, nên các bro mới dính nó.
Có lúc lại nghĩ, phải mình quên cmn đi, méo bgio lừa được mình :D
Nhưng nhớ, ngày xưa đi học, có ông thầy bảo đại ý rằng: mình ở ngoài sáng, nó ở trong tối. Mình có phòng bị, nhưng không thiếu lúc sơ hở, nó đã rắp tâm lừa đảo thì ít nhiều mình cũng bị nó lừa
(kiểu: minh thương dị đóa, ám tiễn nan phòng"
Ngẫm cũng đúng, song thấy có 2 yếu tố người ta dễ mắc lừa nhất:
1. Đánh vào lòng tham
2. Lúc cần kíp, cấp bách, khan hiếm.
Phần lớn ở 2 điểm này, được bọn tội phạm lợi dụng triệt để
Thực ra trên OF vẫn có nhiều cụ trung thực mà cụ. Bản thân em đến giờ may mắn toàn gặp các cụ trung thực trên này.

small_best

Xe lăn
Sau này tay Phục mãn hạn tù, ko biết có mở thớt " Nhật kí trong tù " tập 2 không cụ nhể ?
Công nhận tay nay viết truyện cũng được, lôi cuốn người đọc và nhiều khi còn đồng cảm nên nó mới dễ lừa như thế

minhmo

Xe cút kít
Tay này số tù nó vận vào người rồi. Chắc lần này tiếp tục ghi chép sau này xuất bản tiếp hồi ký. ;)

minhmo

Xe cút kít
Các cụ cho tí ảnh lên xem mặt mũi trông thế nào đi ạ
Nếu ra tòa các cụ mợ nhà mình đi dự với tư cách người bị hại chắc đông như đi hội cụ nhỉ. Rủ thêm đồng đội đi cùng khéo đông như đi xếp xe ở Đồi Rồng. :))

hoviethung

Xe lăn
Thực ra trên OF vẫn có nhiều cụ trung thực mà cụ. Bản thân em đến giờ may mắn toàn gặp các cụ trung thực trên này.
Mình cũng chưa gặp ai lừa đảo trên of. Vì chả có gì để mà bị lừa đảo cả. Nhờ tư vấn trong cuộc sống toàn nghe những lời trung thực cho dù nhiều khi bản thân thấy không hợp lý cho lắm.

Trà Lý

Xe tăng
Công nhận tay nay viết truyện cũng được, lôi cuốn người đọc và nhiều khi còn đồng cảm nên nó mới dễ lừa như thế
Nó viết cứ như kiểu tình cờ bị tù do bán hộ ông anh bà chị mấy tép heroin...
Vào tù thì gặp đủ trí thức sa ngã, hảo hán anh hào, đại ca bễ nghễ, công tử nhà giàu... ai cũng coi trọng nó vì tính trung thực, giỏi chữ nghĩa.
Ra tù thì tình nghĩa 500 ae khắp một dải Bắc bộ, Trung bộ mời về làm quản lý để vận hành đám đầu trâu mặt ngựa, nhưng thằng này muốn tự lập môn hộ, bắt đầu từ bán nước chè, thuốc lào, chạy xe ôm, chỉ chỏ nhà đất, mua đồ thanh lý, cho thuê xe ô tô không lái v..v.. bắt đầu lùa anh em vào rọ đặt cọc nhận chỗ mua cái này khác.
Chân dung, tiểu sử thằng lừa thế đấy.

type

Xe tăng
Tay phục này có phải mấy nick bị bóc phốt là không uống rượu, thắngND với seri ở tù... thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nếu ra tòa các cụ mợ nhà mình đi dự với tư cách người bị hại chắc đông như đi hội cụ nhỉ. Rủ thêm đồng đội đi cùng khéo đông như đi xếp xe ở Đồi Rồng. :))
Làm mấy xe 45 chỗ như đi cổ vũ bóng đá quê em ấy cụ

bmw_diesel

Xe buýt
Tay phục này có phải mấy nick bị bóc phốt là không uống rượu, thắngND với seri ở tù, nguyễn hoàng 2020 với chuyến phượt bằng expander thì phải.
Nguyễn hoàng vs chuyến phượt bằng expander làm kha khá chị e ofer rụng trứng cụ nhey :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em vẫn hóng từ 2020 đến giờ

cuongkilo

Xe tăng
Chính ra thằng này viết chuyện tù tội cũng khá hay ,óc tượng tượng phong phú .Chính vì nó viết chân thật như vậy nên nhiều cụ mới bị nó lừa
Thằng này giống 1 thằng bên Voz viết chuyện " Chị ơi , anh yêu em " sau đó còn xuất bản sách thì phải.Cuối cùng là ôm tiền cọc máy ảnh thì phải

NguyenAnhPhan

Xe container
"Văn thằng nghiện" nên nhiều cụ mắc bẫy nó :(

xukthal

Xe lăn
Tay phục này có phải mấy nick bị bóc phốt là không uống rượu, thắngND với seri ở tù, nguyễn hoàng 2020 với chuyến phượt bằng expander thì phải.
Nguyễn hoàng vs chuyến phượt bằng expander làm kha khá chị e ofer rụng trứng cụ nhey :D
Tay NH2020 chắc ko phải Phục đâu, chỉ là chém gió quá đà mà ko may có lần ngồi chung quán cafe với ThangND ở dưới khu HĐL và bị lão Ba Ngơ chộp được :D (Lúc ý đang chém là ở Tây Ninh - chắc mới bay ra HN bán CP vì lúc đó giá lên rồi). Hắn đi phượt là có thật, văn hay ảnh đẹp nên nhìu mợ nhao nhao đòi bay vào nhập đoàn đi phượt cùng <= Nhìu cụ trong đó có em có cảm giác rất Gâteau :-j :-j =))

formen

Xe lăn
nguyễn hoàng 2020 với chuyến phượt bằng expander thì phải.
Cả nhân vật này nữa ạ.
Thế kể cũng trình cao thực sự,
Riêng lối chụp ảnh và các câu chuyện du lịch rất hay và sâu.