[Funland] Hiếm muộn

boemcun

Xe tăng
Cái này thì cụ tỉ ntn để dr.chinh trả lời anh sẽ chuẩn hơn :D
thường thai to thì liên quan đến tiểu đường thai kỳ, nhất là với phụ nữ trong tg mang thai lại lên cân quá nhiều như vợ anh :D
(nói nhỏ: em còn lên ác hơn :)) tổng cộng 28kg cơ, nhưng may k bị tiểu đg :D)

em 70 cân thì anh cũng chịu :D=))

hoalocvung

Xe điện
Tóm lại là thế nào ạ. Em bắt đầu lo rồi đấy.:-ss Hay mai lại đưa ra Viện xét nghiệm, siêu âm. Hôm qua thằng cu nhà em vừa dọa Bố mẹ nó một trận. Vừa tập trận giả ở bệnh viện rồi.#:-s Mai lại ra tiếp nhỉ? Nhưng giờ trình bầy thế nào với Vợ giờ? Hôm trước đã bị lườm vì cầm đèn chạy trước oto rồi. :D

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Tiểu đường xuất hiện trong thời kỳ thai nghén cũng là một trong những nguy cơ gây thai lưu, muốn có chấn đoán chính xác thì phải đi khám chuyên khoa nội tiết (làm các xét nghiệm, đặc biệt là nghiệm pháp tăng đường máu...). Nếu cụ chủ lo ngại thì có thể tới phòng khám nội tiết bệnh viện Bạch Mai, phòng khám nội tiết bệnh viện Đại học Y Hà Nội

boemcun

Xe tăng
Tóm lại là thế nào ạ. Em bắt đầu lo rồi đấy.:-ss Hay mai lại đưa ra Viện xét nghiệm, siêu âm. Hôm qua thằng cu nhà em vừa dọa Bố mẹ nó một trận. Vừa tập trận giả ở bệnh viện rồi.#:-s Mai lại ra tiếp nhỉ? Nhưng giờ trình bầy thế nào với Vợ giờ? Hôm trước đã bị lườm vì cầm đèn chạy trước oto rồi. :D

ông hôn lộc vãi, nhà mặt phố bố làm to:-|:-|, lại có điều kiện, đã sinh con hiếm muộn, sao không khám theo một bác sĩ sản nào cho yên tâm nhỉ, cứ loanh quanh lượn đi lượn lại là không ổn đâu.

hoalocvung

Xe điện
ông hôn lộc vãi, nhà mặt phố bố làm to:-|:-|, lại có điều kiện, đã sinh con hiếm muộn, sao không khám theo một bác sĩ sản nào cho yên tâm nhỉ, cứ loanh quanh lượn đi lượn lại là không ổn đâu.
Nhà em mặt đường khu, không mặt đường phố nhá. :))Cái này toàn Vợ em quyết. Em có biết đâu. Em chỉ chăm ăn, uống, đưa đón đi làm, đi khám thôi. Thỉnh thoảng định tham gia, Vợ lại nhăn nhó. Nhưng mà quả thật quá phức tạp ngoài sức tưởng tượng của em. Chắc cũng chẳng mong có lần sau. Đếm từng ngày. Qua được ngày nào thở hắt ra ngày đấy. Em thật :-ss

boemcun

Xe tăng
Nhà em mặt đường khu, không mặt đường phố nhá. :))Cái này toàn Vợ em quyết. Em có biết đâu. Em chỉ chăm ăn, uống, đưa đón đi làm, đi khám thôi. Thỉnh thoảng định tham gia, Vợ lại nhăn nhó. Nhưng mà quả thật quá phức tạp ngoài sức tưởng tượng của em. Chắc cũng chẳng mong có lần sau. Đếm từng ngày. Qua được ngày nào thở hắt ra ngày đấy. Em thật :-ss
thôi bây giờ tôi tạm nói thé này nhé, rồi từ từ mà làm :)):)), thớt này của mấy BS mà chả thấy BS sản đâu cả :D

Hồi vợ tôi có bầu cả 2 đứa đều phải hoặc ( nên) đi theo một BS chuyên về đẻ, :D ( gọi là sản theo từ chuyên ngành các BS) :)):)), bà này bà ý tư vấn đủ thứ, từ ăn gì uống gì, đủ thứ kể cả sinh hoạt tình dục. đến ngày là đi khám , siêu âm, rồi uống sữa bầu, bổ sung can xi, sắt và một số thứ nữa mà tôi không nhớ. rồi bà ý đỡ đẻ luôn, người ta có câu ngưởi chửa cửa mả, ( tức là cực kỳ nguy hiểm đến tính mệnh của sản phụ và thai thi) không thể nói trước được điều gì, nhưng nhờ ngày nay có máy móc ... và người dân có ý thức trong việc mang thai nên những rủi ro cũng giảm xuống đáng kể,. Ông Hôn Lộc Vãi có một tý thé mà đã sợ vãi ra như thé thì nói làm dề, sau này đẻ ra nuôi còn mệt hơn. Tôi thấy ông cũng Phật pháp vô biên =)), lý luận lên xuống rồi tử vi tử veo, cũng đọc nhiều mà vợ có bầu mà sợ hết vía thé kia thì chưa được ồi =)).
Nói đùa tý cho vui, nếu có điều kiện thì nên có BS theo dõi

hoalocvung

Xe điện
thôi bây giờ tôi tạm nói thé này nhé, rồi từ từ mà làm :)):)), thớt này của mấy BS mà chả thấy BS sản đâu cả :D

Hồi vợ tôi có bầu cả 2 đứa đều phải hoặc ( nên) đi theo một BS chuyên về đẻ, :D ( gọi là sản theo từ chuyên ngành các BS) :)):)), bà này bà ý tư vấn đủ thứ, từ ăn gì uống gì, đủ thứ kể cả sinh hoạt tình dục. đến ngày là đi khám , siêu âm, rồi uống sữa bầu, bổ sung can xi, sắt và một số thứ nữa mà tôi không nhớ. rồi bà ý đỡ đẻ luôn, người ta có câu ngưởi chửa cửa mả, ( tức là cực kỳ nguy hiểm đến tính mệnh của sản phụ và thai thi) không thể nói trước được điều gì, nhưng nhờ ngày nay có máy móc ... và người dân có ý thức trong việc mang thai nên những rủi ro cũng giảm xuống đáng kể,. Ông Hôn Lộc Vãi có một tý thé mà đã sợ vãi ra như thé thì nói làm dề, sau này đẻ ra nuôi còn mệt hơn. Tôi thấy ông cũng Phật pháp vô biên =)), lý luận lên xuống rồi tử vi tử veo, cũng đọc nhiều mà vợ có bầu mà sợ hết vía thé kia thì chưa được ồi =)).
Nói đùa tý cho vui, nếu có điều kiện thì nên có BS theo dõi
Đoạn xanh xanh của Cụ lại không giải quyết được cái việc này mới mệt chứ. ;))Vợ em cứ hắt si hơi sổ mũi em đã lo rồi. Từ hồi 3 tháng bị dọa sẩy, Vợ em cũng theo một bác sĩ. Và hàng ngày có việc gì phát sinh em còn xin tư vấn của Bác sĩ giỏi khác nữa. Nhưng mà ....vẫn lo.
Thậm chí hồi mất ngủ còn không dám uống thuốc cho dễ ngủ. Chỉ sợ ngủ say quá. Vợ mà làm sao mình lại không biết. Tóm lại là lo lắng và đếm từng ngày. :-ss

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
nhà em cũng đầu 3 mới lấy nhau đơi ạ....sau 2 năm có sản phẩm.quan trọng là hai bác phải giữ được bình thản.khám có kết quả thì tham khảo một vài nơi nữa có uy tín vì dụ như ngoài bác có bác tiến...nam có bác sỹ thu lan.
Mình là đàn ông phải giữa được bình tĩnh động viên gấu thì tình hình mới chuyển biến tốt được.cón xấu quá thì tham khảo thụ tinh ống nghiệm xem như nào...

Bảo Hân

Xe tăng
Hôm qua Cụ Sauken chúc mừng nhà em sắp có thành viên mới, em mới nhớ ra cái thớt này, hồi đầu em tham gia, lúc đó khó khăn đi chữa nhiều nơi chưa được. Tham gia OF, rồi lên đây than thở với các Cụ. Rồi không hiểu có duyên thế nào Vợ em lại có bầu. Sang năm Vợ em sinh cháu.
Hôm nay em vào đây, xin cảm ơn các Cụ đã chia sẻ với em. Sang năm khi Vợ em sinh. Nhất định mời các Cụ bét nhè vodka.
Chúc mừng cụ nhé. Nhiều khi con cái là duyên số, ko tin ko dc cụ ạ. Em cứ ngẫm chuyện của mấy người bạn em ra.

Bảo Hân

Xe tăng
Em lại vào thớt, em hỏi. Đi siêu âm, khám. Bác sĩ bảo có ít nước ối. Thì có cách nào tăng nước ối ngoài cách uống nước dừa, nước ngô không? Và cần đề phòng gì. nếu sinh sớm do cạn nước ối. Có ảnh hưởng nhiều đến Mẹ và Con không

Cụ ko nói rõ là vợ cụ bảo tuổi nhỉ. Và cũng ko thấy cụ nói là vợ cụ đang bầu tuần thứ bao nhiêu? Em cũng bị cạn nước ối, lại còn bị huyết ap, lượng protein trong niệu đạo cao + tuổi cao => nguy cơ tiền sản giật rất cao nên phải đẻ mổ cấp cứu đấy. Em còn nghe thấy cụ nói là vợ cụ lên cân nhiều, nguy cơ bị tiểu đường thì cụ phải hết sức cẩn thận đấy.

tuyendv

Xe tải
Website
bachan.vn
U40 chưa có gì phải lo đâu cụ ơi. Cách tốt nhất là cứ "yêu" nhau đều đặn, hăng hái, nhiệt tình, máu lửa, và không cần kiêng khem gì. Một vài đôi bạn bè lúc đầu hiếm muộn lo lắng, sau khi nghe em khuyên thì đều có con cả, có đứa làm luôn một đôi trong 2 năm.

Cụ hãy biến mỗi đêm đều là "đêm hội" của hai vợ chồng là mau có con lắm.
Cụ này nói có lý ^:)^

Tba.hanoi

Xe tải
Em có địa chỉ cả 3 miền http://thanhbinhauto.com
Website
thanhbinhauto.com
Ở đây người ta chữa bằng thuốc đông y hả bác. Nhà em có người quen ở BV C đang bảo vợ chồng em đến khám ở đấy. Gấu nhà em bảo tây y hại người, sau này có con được hại con. Khám đông y cho lành. Nhưng hình như đông y phải lâu lâu và kiên trì đúng không ạ? em thấy nan giải và sốt ruột quá.
Đúng đó cụ. Chữa đông y an toàn hơn nhưng phải kiên kì. Cụ đừng lo lắng quá. Em biết mấy người bạn cũng muộn con chẳng chữa gì cả tự rưng sau 1 năm lại có bình thường. Chỉ là chậm hơn người khác chút thôi.

nang xuan

Xe buýt
2 vợ chồng đứa em họ em lấy nhau 3 năm chả có con, thế rồi chúng chán nhau ăn chả ăn nem, thế rồi cả 2 đứa đều có con. Con vợ đẻ 2 trai, thằng chồng 2 trái 1 gái sòn sòn 2 năm một. Có lẽ trứng và tinh trùng k hợp nhau thôi.

Bảo Hân

Xe tăng

kienbeu

Xe điện
Yêu cầu cụ Chủ đổi tên thớt thành: Hiếm Muộn Nhưng Có Hậu nhá:)):)):))

xuka971987

Xe đạp
ở HN thì có Nam học việt đức thì phải
Nói chung có hay ko cũng phụ thuộc nhiều vấn đề lắm
Chúc bác may mắn

baogiomoicoxe

Xe tải

Kụ lập gia đình bao lâu rồi?
Đã khám và xác định nguyên nhân chưa?
Nếu chưa thì kụ không nên xin tư vấn lung tung, mất thời gian mà lại rách việc ra, ưu tiên việc khám và chẩn đoán theo YH hiện đại trước đã rồi hãy bàn kụ nhé.
Em cũng nghĩ như cụ sauken, cụ làm chuyến vào Từ Dũ xem sao!

tryagain

Đi bộ
Em không biết, lót dép ngồi hóng. Cố lên tí cụ ơi :D

MoonMax

Xe điện
Cái bệnh này thì vợ chồng nhà em cũng gặp bác sĩ rồi. Nhưng có vẻ nan giải? Có bác nào thông tỏ, chỉ giùm em. Bệnh hiếm muôn ạ? Em mua một thùng đầy vodka rồi ạ
Cụ phải chi tiết một tí thì mới tư véo được chứ!

Có cả ngàn nguyên nhân dẫn đến hiếm muộn