[Funland] Hiếm muộn

tdang1

Xe tăng
Cụ Becno cho em cái số cầm tay với ạ... Em đang cần nhờ cụ tư vấn về hiếm muộn ạ

Chỉnh sửa cuối:

firefox4

Xe điện
Thế là thế nào ạ? vì lúc mổ tiêm thuốc. Nhưng một thời gian sau hết thuốc chắc lại đau phải không ạ?
Hôm nay em mới để ý đến thớt này của cụ. Tình hình vụ con cái này có khớp với lá số tử vi với tứ trụ không hả cụ?
Em vẫn nghĩ chuyện này một phần trên lá số cũng có thông tin. Chạy chữa mãi mà chưa đến vận thì cũng không có. Nhưng mà có khi chán không chữa nữa, gặp vận thì lại có bầu. Cụ có đúc rút ra được kinh nghiệm từ vụ này không thì chia sẻ luôn nha. :)

Nhudadauyeu

Xe tăng
mổ k phải là giải pháp tốt nhất bác ạ,chỉ nên lựa chọn khi k thể sinh bình thường. Bây giờ thuốc rất tốt nên có thể gây tê để mổ tác dụng giảm đau có thể kéo dài 48 giờ nên mẹ bé sẽ k đau bác ạ.
hihi, em đọc comment của kụ mà em chợt nhớ lần sinh F1, em cũng phải mổ, bây giờ vẫn nhớ cảm giác sau khi hết thuốc tê, hic hic, 9h30 tối em sinh bé mà 12h đêm đã đau và 2h sáng trở đi thì...cảm giác như sắp die ý, lại còn lạnh hết cả ng nữa cơ....nhưng lúc đấy nghĩ tất cả vì con nên cố gắng chịu, ko dám kêu, hic hic

hoalocvung

Xe điện
hihi, em đọc comment của kụ mà em chợt nhớ lần sinh F1, em cũng phải mổ, bây giờ vẫn nhớ cảm giác sau khi hết thuốc tê, hic hic, 9h30 tối em sinh bé mà 12h đêm đã đau và 2h sáng trở đi thì...cảm giác như sắp die ý, lại còn lạnh hết cả ng nữa cơ....nhưng lúc đấy nghĩ tất cả vì con nên cố gắng chịu, ko dám kêu, hic hic
Em cũng nghĩ thuốc tê chắc chỉ được một lúc thôi. Hết thuốc chắc sẽ đau lắm. Cảm ơn Bác đã chia sẻ. Chắc chắn lúc đó. Em sẽ luôn bên cạnh Vợ con em.

Becho

Xe tải
Em cũng nghĩ thuốc tê chắc chỉ được một lúc thôi. Hết thuốc chắc sẽ đau lắm. Cảm ơn Bác đã chia sẻ. Chắc chắn lúc đó. Em sẽ luôn bên cạnh Vợ con em.
việc kéo dài thời gian giản đau k phải là mới lạ gì với các bệnh viện bác ạ,tuy nhiên để bảo đảm thực hiện được,bác can trao đổi với bác sĩ lam vô cảm cho gấu nha bác và nói rõ yêu cầu của gia đình.

hoalocvung

Xe điện
Em lại vào thớt, em hỏi. Đi siêu âm, khám. Bác sĩ bảo có ít nước ối. Thì có cách nào tăng nước ối ngoài cách uống nước dừa, nước ngô không? Và cần đề phòng gì. nếu sinh sớm do cạn nước ối. Có ảnh hưởng nhiều đến Mẹ và Con không

boemcun

Xe tăng
Em lại vào thớt, em hỏi. Đi siêu âm, khám. Bác sĩ bảo có ít nước ối. Thì có cách nào tăng nước ối ngoài cách uống nước dừa, nước ngô không? Và cần đề phòng gì. nếu sinh sớm do cạn nước ối. Có ảnh hưởng nhiều đến Mẹ và Con không

ơ mợ HLV giờ mới đẻ à, cháu tưởng mợ phải mấy nhóc rồi chứ hả :D

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Nói chung ít ối và đa ối thì đều không tốt, tuy nhiên cũng không đến nỗi nghiêm trọng như cụ đang lo lắng. Cho GẤU uống thêm nước dừa và nước râu ngô là đúng rồi, sẽ tốt cho thai và cho ối cụ à:D

hoalocvung

Xe điện
Nói chung ít ối và đa ối thì đều không tốt, tuy nhiên cũng không đến nỗi nghiêm trọng như cụ đang lo lắng. Cho GẤU uống thêm nước dừa và nước râu ngô là đúng rồi, sẽ tốt cho thai và cho ối cụ à:D
Cảm ơn Cụ. Nhưng sao Bác sĩ lại bảo tiêm Spafon gì đó cho Vợ em . Liệu sinh sớm do cạn ối có sao không ạ?

ơ mợ HLV giờ mới đẻ à, cháu tưởng mợ phải mấy nhóc rồi chứ hả
Lại nói vào nỗi buồn của em nhá

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@hoalocvung:
Spasfon là thuốc giảm co bóp tử cung để tránh tình trạng dọa đẻ non hoặc đẻ non, đặc biệt trong trường hợp ít ối vì nó sẽ kích thích gây co bóp tử cung

hoalocvung

Xe điện
@hoalocvung:
Spasfon là thuốc giảm co bóp tử cung để tránh tình trạng dọa đẻ non hoặc đẻ non, đặc biệt trong trường hợp ít ối vì nó sẽ kích thích gây co bóp tử cung
Bác sĩ chưa tiêm cho Vợ em. Nhưng dặn uống nhiều nước, nước dừa, nước ngô. Sau 1 tuần đi siêu âm lại sẽ xem thế nào rồi tiêm. Nếu trong tuần mà có ngày nào con không thấy đạp cũng đến Viện ngay. Cảm ơn Cụ.

boemcun

Xe tăng
Bác sĩ chưa tiêm cho Vợ em. Nhưng dặn uống nhiều nước, nước dừa, nước ngô. Sau 1 tuần đi siêu âm lại sẽ xem thế nào rồi tiêm. Nếu trong tuần mà có ngày nào con không thấy đạp cũng đến Viện ngay. Cảm ơn Cụ.
chà giờ ngó lại mới thấy mợ để tên thớt Hiếm muộn, vợ chồng mợ bao nhiêu xuân xanh ồi, nếu chưa quá 40 tuỏi thì cũng không lo lắm,

giai đoạn này là phải cực cẩn thận đóa,

zin_zin_hn

Xe điện
Cụ nài hiếm muộn cuối cùng đã có bé, chúc mừng cụ.
làm liền 3năm 2 đứa đi cụ.

hoalocvung

Xe điện
Cụ nài hiếm muộn cuối cùng đã có bé, chúc mừng cụ.
làm liền 3năm 2 đứa đi cụ.
Cảm ơn Mợ. Xong lần này thì thôi ạ. Vợ em có bầu mà em cảm tưởng em phải già đi mấy tuổi. Chắc khó có lần sau. Vợ em cơ địa không được tốt. Bác sĩ bảo vậy.

Stent

Xe điện
Cảm ơn Mợ. Xong lần này thì thôi ạ. Vợ em có bầu mà em cảm tưởng em phải già đi mấy tuổi. Chắc khó có lần sau. Vợ em cơ địa không được tốt. Bác sĩ bảo vậy.
Không sao đâu, nhiều khi đứa đầu mệt thế, đứa sau lại khỏe re đấy bạn ạ :D

Chi Chi

Xe điện
Em có mấy điều ntn:
- em nghe nói uống bia mỗi ngày 1 chai là mẹo tăng nc ối (đốc tờ chinh đừng mắng nhá, em nghe hơi nồi chõ thế thôi X_X)
- Vợ của anh hoalocvung có bầu to vậy, có khả năng là bị tiểu đường thai kỳ đúng k ạ? đứa em họ em cũng bị tiểu đường thai kỳ, nên con đẻ ra là 4,7kg nhưng nó đẻ thường :)) choáng phết.
- Về cái đẻ không đau, hồi em sinh, nằm trong phòng đẻ, mấy người k chịu nổi đau thế là mua thuốc tê, tự dưng hết đau luôn, bs mắng cho :)) "đẻ mà lại k đau, đấy, bây giờ hết đau rồi nằm tơ hơ đấy, sướng chưa?" xong sau đó bs chổng hết cả mờ ông lên để ủn thai ra ngoài và dạy chị ý rặn (rặn kiểu suông vì có đau j đâu :)))
- Em sinh thường bị chuyển sang mổ, giờ vẫn hốt cái cảm giác hết thuốc tê b-( sau đó là tập đi cả tháng trời, lom khom lom khom... anh hoalocvung nhớ giúp đỡ vợ nhiều nhé, sẽ đau vết mổ lắm đấy :)
chúc vc anh gặp đc con yêu khỏe mạnh :x

hoalocvung

Xe điện
Em có mấy điều ntn:
- em nghe nói uống bia mỗi ngày 1 chai là mẹo tăng nc ối (đốc tờ chinh đừng mắng nhá, em nghe hơi nồi chõ thế thôi X_X)
- Vợ của anh hoalocvung có bầu to vậy, có khả năng là bị tiểu đường thai kỳ đúng k ạ? đứa em họ em cũng bị tiểu đường thai kỳ, nên con đẻ ra là 4,7kg nhưng nó đẻ thường :)) choáng phết.
- Về cái đẻ không đau, hồi em sinh, nằm trong phòng đẻ, mấy người k chịu nổi đau thế là mua thuốc tê, tự dưng hết đau luôn, bs mắng cho :)) "đẻ mà lại k đau, đấy, bây giờ hết đau rồi nằm tơ hơ đấy, sướng chưa?" xong sau đó bs chổng hết cả mờ ông lên để ủn thai ra ngoài và dạy chị ý rặn (rặn kiểu suông vì có đau j đâu :)))
- Em sinh thường bị chuyển sang mổ, giờ vẫn hốt cái cảm giác hết thuốc tê b-( sau đó là tập đi cả tháng trời, lom khom lom khom... anh hoalocvung nhớ giúp đỡ vợ nhiều nhé, sẽ đau vết mổ lắm đấy :)
chúc vc anh gặp đc con yêu khỏe mạnh :x
Cảm ơn những lời chia sẻ và tư vấn nhiệt tình của Mợ. Mợ cho em hỏi cái: cái tiểu đường khi mang thai là thế nào ạ. Em không hiểu. Có ảnh hưởng gì không. Vợ em công nhận là bầu to. Trước khi sinh 50kg. Giờ khoảng quanh con số 68-69 gì đó :">

Stent

Xe điện
Cảm ơn những lời chia sẻ và tư vấn nhiệt tình của Mợ. Mợ cho em hỏi cái: cái tiểu đường khi mang thai là thế nào ạ. Em không hiểu. Có ảnh hưởng gì không. Vợ em công nhận là bầu to. Trước khi sinh 50kg. Giờ khoảng quanh con số 68-69 gì đó :">
Bệnh đ.ái tháo đường (tiểu đường) có 2 type và là bệnh nguy hiểm số một hiện nay, dẫn đến tử vong rất nhanh nếu không điều trị hợp lý.
Những người có bệnh đ.ái tháo đường khi mang thai thì con thường rất lớn do trong máu của mẹ có quá nhiều đường, đứa con sau này cũng dễ mắc bệnh ĐTĐ.
Để xác định bà mẹ có bị bệnh ĐTĐ không? Đầu tiên người ta làm các xét nghiệm sau: glucose huyết và HbA1C (lấy máu lúc đói)

Trường hợp của bạn là bị tẩm bổ quá nhiều thôi, đừng lo lắng :D

Chi Chi

Xe điện
Cái này thì cụ tỉ ntn để dr.chinh trả lời anh sẽ chuẩn hơn :D
thường thai to thì liên quan đến tiểu đường thai kỳ, nhất là với phụ nữ trong tg mang thai lại lên cân quá nhiều như vợ anh :D
(nói nhỏ: em còn lên ác hơn :)) tổng cộng 28kg cơ, nhưng may k bị tiểu đg :D)