[Funland] Hi hữu với mợ nhận ô tô Honda City tại Showroom

Doun

Xe điện
Em đây, lấy xe từ Honda Tây Hồ về Vĩnh phúc qua cầu Nhật Tân định rẽ về KCN Thăng Long, thế méo nào quên rẽ đành phải đi thẳng về sân bay để vòng lại, qua ngã tư cao tốc dính luôn 2 củ
Đúng rồi. Cụ đen nên gặp hôm các anh thiếu chỉ tiêu.

Leanh65

Xe container
Thế mai em với cụ lấy 1 quả xe mới đi ngang Csgt em lêu lêu cái xem sao nhé. Qua thì em chung cụ tiền xe. Sao cụ biết 100% đều đc du di? Đoán mò à?
Ai bảo cụ lêu lêu cho họ bắt. Cụ cứ lưu thông bt như mọi xe xem nào😅. Đã không chuẩn chỉ còn trêu ngươi thì chả bị tóm. Em có câu nào nói là luật không cần đâu. Em chỉ trả lời anh cb đăng ký xe là luật "Không yêu cầu mang xe đến" khi đk thôi mà. Nó có ẩn ý đó. Cb họ tinh lắm. Không tin cụ gg xem bộ hs đk xe gồm những giấy tờ và đk gì? Em tự tay lấy xe chạy về nhà và đk không chỉ 1 xe mới, không chỉ đi nội tỉnh hay tp, kể cả HN, HD, HP. Chỉ thiếu tpHCM nữa thôi là đủ bộ tp lớn của cả nước. Cụ cứ vin vào luật làm gì, lại còn lêu lêu csgt nữa thì nhất cụ rồi. Kể cả cụ đủ biển đủ bằng lêu lêu họ vẫn có thể ăn phạt như thường nhé.😅

hoviba

Xe container
HN thỉnh thoảng em lại gặp xe mới chạy tung tăng ngoài đường, qua chốt có thấy ai hỏi gì đâu. Một số gắn tờ A4: xe chờ cấp biển. Còn lại chả gắn gì.
Em thì thấy lạ là luật ở Việt Nam mình dễ dãi thật. Không ít tình huống xe mới mua ở nước ngoài, mới chỉ có biển số tạm nhưng đã gây tai nạn và bỏ chạy khỏi hiện trường. Nếu xe không có biển số tạm thì lấy gì để làm chứng cứ xử lý theo luật. Xe cùng hãng, cùng mầu, đi cùng thời điểm ở một nơi thì không phải là không thể xảy ra. Kể cả có gắn tờ giấy ghi dòng chữ "Xe chờ cấp biển" thì cũng vô lý. Chẳng nhẽ nhỡ ai bị xe này đâm vô rồi bỏ chạy, lúc đó nạn nhân ghi là "Xe chờ cấp biển" gây tai nạn cho tôi à và mang tới bắt đền bảo hiểm. Chắc chỉ có bảo hiểm ở Việt Nam mới đền những vụ như thế này, mợ nhỉ.