[Funland] Hi hữu với mợ nhận ô tô Honda City tại Showroom

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mới mua xe lần đầu à?
Em mua lần 5. Và đều dùng dịch vụ hãng xe làm hết. Luật quy định rõ thì phạt thôi

Theo khoản 3 Điều 53 Luật Giao thông đường bộ năm 2008, phương tiện muốn tham gia giao thông trên đường thì phải đăng ký và gắn biển số do cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp. Do đó, xe mới mua chưa có biển số đi trên đường sẽ bị phạt đồng thời 02 lỗi: Lỗi không có giấy đăng ký xe và lỗi không gắn biển số

Leanh65

Xe container
Em mua lần 5. Và đều dùng dịch vụ hãng xe làm hết. Luật quy định rõ thì phạt thôi

Theo khoản 3 Điều 53 Luật Giao thông đường bộ năm 2008, phương tiện muốn tham gia giao thông trên đường thì phải đăng ký và gắn biển số do cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp. Do đó, xe mới mua chưa có biển số đi trên đường sẽ bị phạt đồng thời 02 lỗi: Lỗi không có giấy đăng ký xe và lỗi không gắn biển số
Em 2 lần mua xe mới cóng chạy từ đại lý về nhà xuyên 3-4 tỉnh giữa thanh thiên bạch nhật cả nội đô lẫn ql chả thấy anh csgt nào hỏi. Mà có hỏi thì em bảo vừa mua đánh về nhà thôi. Lý luận như cụ thì lúc đi đăng ký xe chưa biển thì cb đến tận nhà làm cho cụ à( ở chỗ em phòng csgt khi đk xe mới đều yc mang xe đến). Em bị hỏi thì trả lời luật không yc, anh cb bảo vẫn cần nhưng anh ngồi bên bảo thôi, bác ấy đã đến rồi thì cứ làm và dặn lần sau bác phải đánh xe đến😅

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em 2 lần mua xe mới cóng chạy từ đại lý về nhà xuyên 3-4 tỉnh giữa thanh thiên bạch nhật cả nội đô lẫn ql chả thấy anh csgt nào hỏi. Mà có hỏi thì em bảo vừa mua đánh về nhà thôi. Lý luận như cụ thì lúc đi đăng ký xe chưa biển thì cb đến tận nhà làm cho cụ à( ở chỗ em phòng csgt khi đk xe mới đều yc mang xe đến). Em bị hỏi thì trả lời luật không yc, anh cb bảo vẫn cần nhưng anh ngồi bên bảo thôi, bác ấy đã đến rồi thì cứ làm và dặn lần sau bác phải đánh xe đến😅
Cụ chạy qua xứ 34 mà không bị hành tỏi gì thì tức là chạy xe mới oke :D.

Leanh65

Xe container
Cụ chạy qua xứ 34 mà không bị hành tỏi gì thì tức là chạy xe mới oke :D.
Vâng mợ. Thời ấy xứ 34 cứ gọi là rực rỡ nhất cả nước. Ấy thế mà mấy anh cầm cạp nong trên 5a cứ nhìn em cười cười thân thiện. Yêu ghê😅

Giohanoi

Xe buýt
Cụ sai rồi. Cụ thử đi ở HN xem . Chính thế khi mua xe mới em được Toy cấp biển tạm trong 3 ngày. Biển 88 dán ở kính để xe chạy từ nhà máy về đại lý giao cho khách. Mình chạy đi đăng ký ok mà

Leanh65

Xe container
Cụ sai rồi. Cụ thử đi ở HN xem . Chính thế khi mua xe mới em được Toy cấp biển tạm trong 3 ngày. Biển 88 dán ở kính để xe chạy từ nhà máy về đại lý giao cho khách. Mình chạy đi đăng ký ok mà
Em chả chạy từ ĐL ở HN về QN qua chốt LB khét tiếng đó thôi cụ.😅

Hoàng Trang

Xe ngựa
HN thỉnh thoảng em lại gặp xe mới chạy tung tăng ngoài đường, qua chốt có thấy ai hỏi gì đâu. Một số gắn tờ A4: xe chờ cấp biển. Còn lại chả gắn gì.

harrynh

Xe container
Lâi mới cứ mua xe cũ chạy cho xước sát, va chạm với sử dụng sai đủ kiểu rút kinh nghiệm, sau bán lỗ ít, rồi mua xe mới là ổn

XSim

Xe container
Xe em lấy tháng 4 vừa rồi cũng lái không biển đến chỗ đăng ký xe ở gần ĐH Giao Thông rồi lái về không bị sao cả. Giờ các anh ấy bắt phải mang xe đến tận nơi mới đăng ký được.

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Luật quy định ko có bs và đk thì ko đc lưu thông. Vậy muốn mang xe đi đky bs thì thuê cái xe cẩu mà đi. Du di ko phải là đúng. Cụ đang nhầm giữa du di bỏ qua và đúng luật

Leanh65

Xe container
Luật quy định ko có bs và đk thì ko đc lưu thông. Vậy muốn mang xe đi đky bs thì thuê cái xe cẩu mà đi. Du di ko phải là đúng. Cụ đang nhầm giữa du di bỏ qua và đúng luật
Cụ thấy ai cẩu xe oto đi đăng ký bao giờ chưa. Hay 100% đều được du di vậy cụ?😅

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào đi xe xin số qua anh Csgt lêu lêu xem có ăn đủ ko?

cha biet chi

Xe điện
Em có bằng biết lái mà k có xe.đúng nghèo hèn thật.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng mợ. Thời ấy xứ 34 cứ gọi là rực rỡ nhất cả nước. Ấy thế mà mấy anh cầm cạp nong trên 5a cứ nhìn em cười cười thân thiện. Yêu ghê😅
"Thêm 1 em gà béo tiềm năng trong lương lai đây rồi" - ai đó nghĩ 🤣

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy ai cẩu xe oto đi đăng ký bao giờ chưa. Hay 100% đều được du di vậy cụ?😅
Thế mai em với cụ lấy 1 quả xe mới đi ngang Csgt em lêu lêu cái xem sao nhé. Qua thì em chung cụ tiền xe. Sao cụ biết 100% đều đc du di? Đoán mò à?

le_petit

Xe tăng
Thấy các cụ tranh luận hăng, tôi liền gọi cậu csgt hỏi luôn:= Tớ mua xe từ đại lý có được chạy ra đường ko. Cậu ấy trả lời: Chú đi trong 1 tháng phải đăng ký nhé.
-Ơ, luật cấm xe ko biển chạy trên đường mà.
- Chú cứ chạy đi, ko ai bắt đâu, chú làm thêm tờ: xe chờ đk càng tốt!

thangbibo1978

Xe tải
Sai luật rõ ràng mà cụ. Trong này em thấy phạt rồi.
Em đây, lấy xe từ Honda Tây Hồ về Vĩnh phúc qua cầu Nhật Tân định rẽ về KCN Thăng Long, thế méo nào quên rẽ đành phải đi thẳng về sân bay để vòng lại, qua ngã tư cao tốc dính luôn 2 củ

Doun

Xe điện
Em chả chạy từ ĐL ở HN về QN qua chốt LB khét tiếng đó thôi cụ.😅
Cụ đỏ thôi. Đen thì khỏi chém.
Luật đã qui định xe lưu thông là phải có biển số. Chưa có biển chính thức thì phải lắp biển tạm (biển T). Chẳng qua các anh áo vàng nhân đạo biết là xe mới mua đánh từ đại lý về nhà hoặc đi đăng ký nên không muốn phạt thôi. Vớ phải hôm các anh thiếu chỉ tiêu thì cụ cãi giời.
Trước đây xe của Toy và Hon phân phối về các đại lý ở HN chạy về đại lý toàn phải dán biển 88T.
Tháng 3 vừa rồi tôi mua 1 chiếc Huyndai ở Phạm Văn Đồng (HN) về Vĩnh Phúc. Hỏi đại lý nó bảo trong HN thì giao xe tận nhà được, còn ngoại tỉnh nó phải thuê xe chở, mình trả cước.
Tôi phải gọi đứa em họ có tí sao số trên CA tỉnh. Nó trả lời qui định là không được đánh xe không biển nhưng nếu bị tóm thì anh điện cho em. Như thế tôi mới dám đánh xe về nhà dù chỉ cách đại lý 27km.