[Funland] Hết nói với giới ca sỹ!

hlhoso

[Tịch thu bằng lái]
và mấy thằng, mấy con mang danh Nghệ sĩ nhưng cũng éo biết gì về nghệ thuật nốt
Nghề sướng ca vô loài mà cụ, không vơ đũa cả nắm nhưng thời này nó vậy.
Chả lẽ lại ký ra sau bức trang phỏng cụ. Tên tuổi nó hoành tráng vậy phải chính giữa, chính tác phẩm mà táng. =))=))=)) Về ông mua tranh treo giữa nhà nó mới hợp.

NNS

Xe ngựa
kể cả là chủ sở hữu tranh đồng ý thì cũng không nên làm thế, chưa kể đến người họa sỹ mang tranh của mình ra đấu giá để tặng các nghệ sỹ bị bệnh.
về lí thì bán rồi là thôi, nó làm gì cũng là quyền của thằng chủ mới.
chắc thằng mua tranh nó cũng chả quan tâm éo gì đến hội họa cả, nó thích các bạn bên sâu bít hơn, có cái tranh làm nền cho nó sang, chả sao, nó mua rồi, nó thích 2 bạn ca sĩ kia kí lên đồ của nó thì vi phạm gì đâu?
còn nếu phông văn hóa nó cao hơn, chắc chắn họ sẽ ko đối xử với 1 tác phẩm nghệ thuật 1 cách thô thiển như vậy=))

sthd

Xe lăn
Giờ lão mua tranh cho ĐVH ký, xong nó quăng mẹ nó xuống xọt rác luôn.
ĐVH có cay *** không cụ?
Nguyên tắc ký tranh, ảnh,.. người ta ký vào góc ít quan sát nhất, tránh làm mất tập trung người xem.
Bố lên làm phát 1/4 bức tranh, tự dưng bức tranh thành bản công bố chữ ký
vứt sọt rác là chuyện khác, quyền của họ, ok. ông là nghệ sĩ, là người tạo ra cái đẹp mà ông ị ngay một bãi vào giữa cái đẹp hội họa chứng tỏ ông éo biết gì, cái danh nghệ này nọ, quý tộc này nọ, Mít tơ này nọ chỉ là đồ giả.
tranh là tác phẩm hội họa, tác phẩm của bố cục, của hình khối, của màu sắc. ông vẽ ngay giun với dế vào giữa, phá hỏng màu sắc, phá hỏng bố cục, phá hỏng hình khối, chứng tỏ ông éo có tí kiến thức nào, lưu manh giả danh trí thức

cusao

Xe lăn
Nếu em có tiền em sẽ mua tranh ý và làm điều em muốn sau khi mua. Vì không có tiền nên em đành im thôi ạ

sthd

Xe lăn
Nghề sướng ca vô loài mà cụ, không vơ đũa cả nắm nhưng thời này nó vậy.
Chả lẽ lại ký ra sau bức trang phỏng cụ. Tên tuổi nó hoành tráng vậy phải chính giữa, chính tác phẩm mà táng. =))=))=)) Về ông mua tranh treo giữa nhà nó mới hợp.
vâng. không có ví dụ nào rõ ràng hơn về cái gọi là Trọc phú

matizvan2009

Xe ba gác
ah, mà em hỏi, em vào khu WC các tòa nhà lớn, thường thấy nhạc hòa tấu. Vậy sản phẩm nghệ thuật của các nhạc sỹ (cỡ thiên tài thế giới cũng có) có bị xem là bị xúc phạm không ah?

sthd

Xe lăn
Ôi xời kệ chúng nó đê.

Người ta bỏ tiền ra mua tranh là đã trả giá cho con nghệ thụt rồi, mua về nó muốn làm gì thì làm, ký bậy vào đấy cũng được, treo chuồng gà cũng được, chùi mít cũng chả sao.

;))
đúng rồi. có ai kiện chúng nó đâu. chỉ là qua hành động đó người ta nhận ra trình độ, văn hóa của chúng thế nào thôi

scorp8x

Xe container
Về lý ko sai nhưng đúng là nhìn phản cảm thật :) ko hiểu ông thợ hát hơn 40 mà ký như trẻ trâu vậy, em LQ hiểu biết chắc khá hơn nên ký nhỏ vào góc
về lí thì bán rồi là thôi, nó làm gì cũng là quyền của thằng chủ mới.
chắc thằng mua tranh nó cũng chả quan tâm éo gì đến hội họa cả, nó thích các bạn bên sâu bít hơn, có cái tranh làm nền cho nó sang, chả sao, nó mua rồi, nó thích 2 bạn ca sĩ kia kí lên đồ của nó thì vi phạm gì đâu?
còn nếu phông văn hóa nó cao hơn, chắc chắn họ sẽ ko đối xử với 1 tác phẩm nghệ thuật 1 cách thô thiển như vậy=))

present

Xe điện
Giờ lão mua tranh cho ĐVH ký, xong nó quăng mẹ nó xuống xọt rác luôn.
ĐVH có cay *** không cụ?
Nguyên tắc ký tranh, ảnh,.. người ta ký vào góc ít quan sát nhất, tránh làm mất tập trung người xem.
Bố lên làm phát 1/4 bức tranh, tự dưng bức tranh thành bản công bố chữ ký
Cay cũng chịu thôi cụ nhé.
Nguyên tắc ký như cụ nói nó có được ban hành thành quy chế không???
Vậy nên nó ký vào đâu là tùy vào nhận thức, hiểu biết của người ký về lĩnh vực đó.
Nhất là khi chủ bức tranh lại đồng ý cho nó kỹ. Rất có thể nó nghĩ chữ ký của nó giá trị hơn tranh nên phải ký như vậy thì sao :P

Cụ sai rồi, đúng là của người ta thì người ta làm gì thì làm. Nhưng đây là 1 tác phẩm nghệ thuật.
Không phải cứ bỏ tiền ra làm từ thiện thì muốn là gì làm, người làm nghệ thuật lại đi chông mông vào nghệ thuật như vậy có coi đc không.
Còn cụ nói người ta bỏ tiền làm từ thiện ngiều trăm triệu nhưng em đánh giá người bỏ tiên ra chủ yếu mua danh vì họ không tôn trọng người vẽ tranh và bức tranh.
Thế cụ nghĩ kiểu người làm từ thiện qua cách mua tranh (họa sỹ vẽ) lại nhờ ca sỹ kỹ tên luôn lên đó là kiểu người như thế nào???

NNS

Xe ngựa
Về lý ko sai nhưng đúng là nhìn phản cảm thật :) ko hiểu ông thợ hát hơn 40 mà ký như trẻ trâu vậy, em LQ hiểu biết chắc khá hơn nên ký nhỏ vào góc
thì rõ
lạc khoản đến như các cụ Siêu, Quát còn e ấp nho nhã đóng khẽ xuống góc bức kì họa, Da vinci, Picasso cũng kí khẽ mà tổ sư bạn ca sĩ Đàm vĩnh Hưng bạn ý kí 1 chữ kí to tổ bố giữa mặt như ỉa vào bức họa, lập tức biến bức tranh thành 1 cái biển quảng cáo kiểu Cơm mì cháo phở, quả thật đau lòng với hội họa nhưng nói rì thì lói, đòi hỏi éo gì ở các bạn Show....bitch vn=))

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài lề chút, trong anh em nhìn thấy chuyên gia Mạnh Hà chuyên về BĐS, nhà ở Vin Long Biên nổi tiếng, thần tượng trong ngành.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Nghệ thuật vị nhân sinh là cái gì nhỉ?

Liệu có phải là nghệ thuật nó cao cả, ko liên quan cái con mẹ gì đến cuộc sống xô bồ ngoài kia. Em cố tình ko GG để tự suy nghĩ và hiểu xem mà ko nghĩ ra được cái gì khác.
cụ thông não cho e cái gọi là "Nghệ thuật vị nhân sinh" trong cái vụ này cái, cụ làm em hiểu e mời cụ ngồi ngay ngắn e lạy 3 lạy.

Cavaho

Xe tăng
Kệ mẹ nó....bọn đầu tôm thì nó thích ký đâu chã được. Quân xướng ca năm nay Tổ họ làm ăn dư lào mà hết bạn diva Mờ Lờ lùm xùm vụ nhà hát với túp lều lý tượng mạn Sóc sơn lại đến anh Đờm phóng bút vào tranh.

matizvan2009

Xe ba gác
ah, mà em hỏi, em vào khu WC các tòa nhà lớn, thường thấy nhạc hòa tấu. Vậy sản phẩm nghệ thuật của các nhạc sỹ (cỡ thiên tài thế giới cũng có) có bị xem là bị xúc phạm không ah?
em tự đá em lên để hỏi chủ thớt, cụ runningman

tranmanhha

Xe điện
Lại nhớ ngày xưa đọc đâu đó câu chuyện. Có cụ hoạ sỹ chép tặng ông lãnh đạo bức tranh Mùa thu vàng. Sau một hồi thích thú ngắm nghía bức tranh, ông lãnh đạo chốt lại: Bức tranh đẹp quá, nhưng giá mà chỗ trống trống vẽ thêm cảnh Tam anh chiến Lã bố thì mới thật là tuyệt tác.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Ôi dào, bọn nghệ này nó phải ký thế thì mới tạo ra scandal cho các cụ chém chứ, nó mà ký ra đằng sau thì hết cmn chuyện để nói :P=))

E chỉ thấy ký như vậy mất giá trị bức tranh .
Có ký thì ký chữ nhỏ gọn vào một góc nhỏ thôi.

3077

Xe container
thì rõ
lạc khoản đến như các cụ Siêu, Quát còn e ấp nho nhã đóng khẽ xuống góc bức kì họa, Da vinci, Picasso cũng kí khẽ mà tổ sư bạn ca sĩ Đàm vĩnh Hưng bạn ý kí 1 chữ kí to tổ bố giữa mặt như ỉa vào bức họa, lập tức biến bức tranh thành 1 cái biển quảng cáo kiểu Cơm mì cháo phở, quả thật đau lòng với hội họa nhưng nói rì thì lói, đòi hỏi éo gì ở các bạn Show....bitch vn=))
So sánh thế k đúng, mấy ông kia là ông ấy tự vẽ và ký lên tranh của mình thì tất nhiên ông ấy yêu quí bức tranh của mình hơn tất cả và ký bé ở góc là bt. Còn đây ĐVH nó có vẽ đâu, ông mua tranh yêu cầu nó ký tức là ông ấy thích ĐVH hơn cái ông vẽ tranh cũng như bức tranh nên nó ký to là bt

runningman

Xe tải
Nghệ thuật vị nhân sinh là cái gì nhỉ?

Liệu có phải là nghệ thuật nó cao cả, ko liên quan cái con mẹ gì đến cuộc sống xô bồ ngoài kia. Em cố tình ko GG để tự suy nghĩ và hiểu xem mà ko nghĩ ra được cái gì khác.
Vị thuật vị nghệ thuật là nghệ thuật chỉ vì nghệ thuật, còn vị nhân sinh là có liên quan đến xã hội, ví dụ như thời chiến thì những tấp pano cổ động chính là những tác phẩm nghệ thuật, hay tranh dân gian phản ánh cuộc sống thời đó, còn cụ kia nói e chả hiểu cụ ấy muốn ám chỉ gì.

runningman

Xe tải
Cụ so sánh kiểu như người ta khắc tên các nghệ sỹ nổi tiếng lên đại lộ danh vọng để mọi người bước qua. Em hỏi cụ chứ bức tranh của họa sỹ kia sau khi được 2 anh chị ca sỹ ký lên nó thành cái gì vậy?Nếu họ mang về nhà rồi thì bôi mứt lên cũng được, đây lại làm ngay trên sân khấu, trước mặt họa sỹ tặng tranh, ông mua tranh bỏ tiền ra thì ông họa sỹ cũng phải lao động nghệ thuật chứ. Còn với các cụ mang tiền ra nói chuyện thì em không bàn nữa, vì điều đó đã chứng tỏ các cụ là người như thế nào rồi.