[Funland] Hết nói với giới ca sỹ!

One-77

Xe cút kít
Người thắng đấu giá chắc ko quan tâm lắm tố bức tranh, đấu cho có đủ thủ tục hay sao á
Em cũng méo thích thằng này nhưng ít ra no làm từ thiện nhiều hơn khối cụ ở đấy, ký lên tranh thôi mà đánh đồng văn mới chả hoá
e nói lại comment này nhé: tranh này là do một họa sỹ nổi tiếng mang ra đấu giá để quyên tặng, còn cụ mua tranh ở đâu đó về thì bôi mứt lên cũng chả ai nói làm gì.
Làm từ thiện cứ phải loa lên là tao làm từ thiện à? Xin lỗi chứ cái loại như thằng đàm làm từ thiện chắc *** gì đã bằng trẻ con nhà e.
Nói tóm lại là làm tí màu cho nó nổi.
Tất cả từ thằng mua, thằng ký.
Khú khú
Có mắng thì nên mắng thằng mua, vì thằng mua nhờ anh chị Ca sỹ kia ký lên. Nhờ ký thì họ ký thôi.

runningman

Xe tải
Em cũng méo thích thằng này nhưng ít ra no làm từ thiện nhiều hơn khối cụ ở đấy, ký lên tranh thôi mà đánh đồng văn mới chả hoá
Hô hô tưởng ofer thế nào. Cụ thử đặt mình vào vị trí của ông họa sỹ hiến tặng tranh kia, nó vác bút ký toẹt vào tranh, phải e là họa sỹ thì em thu lại tranh rồi xé, ném sọt rác luôn.

minhhai985

Xe lăn
e nói lại comment này nhé: tranh này là do một họa sỹ nổi tiếng mang ra đấu giá để quyên tặng, còn cụ mua tranh ở đâu đó về thì bôi mứt lên cũng chả ai nói làm gì.
Làm từ thiện cứ phải loa lên là tao làm từ thiện à? Xin lỗi chứ cái loại như thằng đàm làm từ thiện chắc *** gì đã bằng trẻ con nhà e.
Hôm qua cũng có cụ nói họ vô văn hóa, lát sau cụ ấy thổ ra một đống mứt với đái :))

kienvinh

Xe lăn
Lại dạy đĩ vén váy rồi. Tranh của nó, nó thích làm gì là việc của nó. Hoạ sĩ vẽ để bán ko ý kiến toàn đâu vào chê. Vấn đề tiền ng ta thu dc làm từ thiện vài trăm triệu. Ông nào phản đối thử chi vài triệu làm từ thiện đi rồi chửi ko muộn
Đọc báo mạng thấy tác giả bức tranh không hài lòng đấy chứ.

Uriel

Xe tăng
Quan trọng ai là người sở hữu bức tranh, và người đó có phản đối việc này hay không?

runningman

Xe tải
Quan trọng ai là người sở hữu bức tranh, và người đó có phải đối việc này hay không?
Cụ không hiểu à? Thằng chủ bức tranh nó bảo ký, nhưng cụ nghĩ đến cái ông hiến tặng tranh kia kìa, đứa con tinh thần bị chúng nó vác bút ra bôi bẩn. Nói ví dụ là anh cụ là kts, xây một cái nhà thật đẹp để tặng cụ, rồi bạn cụ đến chơi cụ bảo bạn cụ cứ ị giữa nhà, nhà của cụ rồi mà, làm gì cũng đc đúng k?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ông Đờm kí j mà to thế ko biết.

nhungsophie

Xe buýt
Hmm, e thì thích tranh nguyên bản, tự dưng ký mấy chữ xanh lè xanh lét lên xấu cả tranh

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ không hiểu à? Thằng chủ bức tranh nó bảo ký, nhưng cụ nghĩ đến cái ông hiến tặng tranh kia kìa, đứa con tinh thần bị chúng nó vác bút ra bôi bẩn. Nói ví dụ là anh cụ là kts, xây một cái nhà thật đẹp để tặng cụ, rồi bạn cụ đến chơi cụ bảo bạn cụ cứ giữa nhà, nhà của cụ rồi mà, làm gì cũng đc đúng k?
Theo em thớt này nói đến văn hóa, vì vậy cụ không nên dùng những từ như từ em bôi đỏ đậm cụ ạ, mặc dù ăn ngủ đụ ị là tứ khoái thật đấy nhưng không phải chỗ nào cũng dùng được mấy từ thế này đâu! :D

present

Xe điện
Haizzz, ở xứ này nó vẫn vậy mà.
Có thấy chủ tranh (trả tiền mua rồi ấy) có ý kiến gì đâu.
Còn ông họa sỹ thì đã hiến để đấu giá rồi thì cũng chả có quyền gì nữa mà hải lòng với ko hài lòng!

runningman

Xe tải
Theo em thớt này nói đến văn hóa, vì vậy cụ không nên dùng những từ như từ em bôi đỏ đậm cụ ạ, mặc dù ăn ngủ đụ ị là tứ khoái thật đấy nhưng không phải chỗ nào cũng dùng được mấy từ thế này đâu! :D
em dùng từ đó là cũng có tý văn hóa rồi đấy, hehe.

STElectrics

Xe lăn
Cụ không hiểu à? Thằng chủ bức tranh nó bảo ký, nhưng cụ nghĩ đến cái ông hiến tặng tranh kia kìa, đứa con tinh thần bị chúng nó vác bút ra bôi bẩn. Nói ví dụ là anh cụ là kts, xây một cái nhà thật đẹp để tặng cụ, rồi bạn cụ đến chơi cụ bảo bạn cụ cứ ị giữa nhà, nhà của cụ rồi mà, làm gì cũng đc đúng k?
Thật sự tranh luận mà dùng câu này với đối phương thì cũng không được văn hoá cho lắm. Đang bàn về văn hoá cụ cũng nên thể hiện mình có tí văn hoá đê!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

cutic

Xe buýt
Tranh méo phải của mình(kể cả mua lẫn vẽ nhé), lên ký to tổ trảng chiếm 1/4 bức tranh thì vô văn hóa quá còn gì.
Đứa nào còn bênh được tao chịu

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

minhhai985

Xe lăn
E vào hóng văn hóa mạng, sau này biết đâu đi đấu giá từ thiện

Anhhungjp

Xe tăng
Kí tên cũng được, nhưng kí mặt sau, kí mặt trước là thiếu văn hoá và kiến thức rồi.
Mà nói chung thằng mua cũng là ấm ớ, mua chỉ vì chữ kí cũng nên chứ chả hiểu đếch gì về hội hoạ.

Em cũng chả biết gì về hội hoạ, nhưng cái cơ bản nhất của 1 bức tranh là chữ kí của tác giả, khoảng trống...để tạo nên 1 bức tranh hoàn chỉnh thì cũng biết chút ít.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
2 đứa kia nóvẽ ra cái tranh đấy ah ???

runningman

Xe tải
Haizzz, ở xứ này nó vẫn vậy mà.
Có thấy chủ tranh (trả tiền mua rồi ấy) có ý kiến gì đâu.
Còn ông họa sỹ thì đã hiến để đấu giá rồi thì cũng chả có quyền gì nữa mà hải lòng với ko hài lòng!
Cay chứ cụ,phải em là em đòi lại tranh, xé bỏ luôn, tiền đấu đc bao nhiêu đóng đủ, lần sau rút kinh nghiệm là đặt điều kiện rõ ràng hoặc tùy đối tượng mà tặng tranh.

Uriel

Xe tăng
Trao đổi 1 câu cũng đủ hiểu cụ chưa hiểu thế nào là "Nghệ thuật vị nhân sinh" cả. Thôi cụ cứ chửi theo ý cụ, nhé. :)