[Funland] Hết bóng bàn rồi lại đến thể dục dụng cụ

Lara

Xe buýt
Tuyển dụng lao động đơn thuần là trao đổi giá trị lợi ích con người thôi cụ hợp thì làm, không thích thì nghỉ tìm việc ở công ty khác giao dịch bằng hợp đồng lao động rất bình đẳng. Còn việc này các cháu nó ở thế yếu trong mối quan hệ với HLV người toàn quyền huấn luyện, phụ trách, quyết định sự nghiệp của bản thân... Tham gia huấn luyện, thi đấu từ năm 10 tuổi thì biết cái gì mà phản kháng vậy cụ người lớn bảo thế nào thì làm theo thế đấy thôi. Giải nghệ xong mới tung hê để bảo vệ bản thân là chuyện hết sức bình thường trong xã hội có gì đâu mà cụ ái ngại, phải xem HLV của cháu nó ăn ở thế nào mà để gia đình quyết tâm chơi sát ván đến cùng thế này chứ
Các em ấy là vận động viên CHUYÊN NGHIỆP. Có nghĩa đấy là nghề, là công việc của em ấy, chả khác gì em với cụ đi làm.

Mối quan hệ giữa các em ấy và HLV, đúng là các em ấy ở thế yếu. Nhưng thực ra, đi làm, mối quan hệ với sếp trong hầu hết các trường hợp, nhân viên cũng ở thế yếu hơn.

Có thể công việc của cụ, chuyên ngành của cụ, của em có thể dễ dàng thay đổi công ty khác, nhưng cũng có những người khác không dễ để chuyển đổi công ty => họ cũng ở thế yếu.

Cụ nói đúng về việc các em ấy thi đấu từ 10 tuổi thì không biết phản kháng. Nhung tới lúc 17,18 thì đủ nhận thức để phản kháng rồi. Và giờ thì Phương cũng 20 tuổi rồi. Phương nghỉ và tung hê mọi chuyện lên. Cá nhân em cho là đây là 1 dạng của "không ăn được nữa thì đạp đổ".

Việc em bảo không bao giờ tuyển là hơi phóng đại. Tuy nhiên, em sẽ phải cân nhắc rất nhiều nếu như có ý định tuyển dụng người như vậy.

Còn về HLV của em ấy thì hiện giờ em không có đủ thông tin gì về cách ăn ở để phán xét, ngoại trừ việc thu tiền "lại quả". Nhưng có vẻ như đây nó đã trở thành thông lệ ở DTQG rồi. Và đã là thông lệ thì ai vào vị trí đấy cũng sẽ phải làm như vậy. Em không ủng hộ việc đấy, nhưng em không dùng việc đấy để đánh giá cách ăn ở được.

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Đọc hiểu thế này thì chết, lên báo rõ ràng 2 HLV phụ trách trực tiếp quên không nộp đơn xin nghỉ của con bé lên cấp trên khiến nó mất suất lên tuyển lại thành giấu hộ việc nghỉ là sao cụ tưởng tượng ra à. Việc của HLV phụ trách là nộp cái đơn cam kết xin nghỉ phép đấy lên đơn giản thế thôi, giấu đi là sai nên mới mất nghiệp đấy :))

Con bé nó là VĐV chuyên nghiệp lãnh lương nhà nước, ăn cơm tuyển suốt hơn chục năm làm gì có chuyện không được HLV phụ trách cho phép nghỉ mà lại tự ý nghỉ đi du lịch. Nó tự ý nghỉ mà đi phốt ngược thầy, cô thì giờ mới là đối tượng bị dư luận lên án chứ không phải 2 HLV tắc trách đâu. Bảo cụ ngu ngơ chẳng sai tí nào làm sao lại cứ tưởng mình lọc lõi thế :))
Đọc đã thấy có mùi 2 ông quản lý trực tiếp giấu chuyện đi chơi của em này, định bao che nhưng bị HLV cấp cao biết đc mới xử luôn. Chứ chả ai quên cả đâu khi nghỉ cả tháng.
Em VĐV kia thì chắc qhe ko tốt với HLV cấp cao về cay nên phốt luôn. Em này ăn chơi nổi tiếng phốt trên mạng đầy chứ có phải dạng ngoan hiền gì, chơi nhiều tập ít. Chắc bị ngứa mắt lâu rồi

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Chúng nó ăn không từ một thứ gì

belo

Xe điện
Đọc đã thấy có mùi 2 ông quản lý trực tiếp giấu chuyện đi chơi của em này, định bao che nhưng bị HLV cấp cao biết đc mới xử luôn. Chứ chả ai quên cả đâu khi nghỉ cả tháng.
Em VĐV kia thì chắc qhe ko tốt với HLV cấp cao về cay nên phốt luôn. Em này ăn chơi nổi tiếng phốt trên mạng đầy chứ có phải dạng ngoan hiền gì, chơi nhiều tập ít. Chắc bị ngứa mắt lâu rồi
Em thấy cũng có thể giấu như cụ nói để bao che cho VDV, vì VDV này đang là công cụ kiếm tiền của HLV. Nhưng ngoài ra, có thể giấu việc em kia đi chơi để trục lợi. Cụ thể là kê khống em đó vẫn tập, và lĩnh lương hộ em đó.

danleduc

Xe điện
Hết TDDC rồi.....sẽ đến....à mà thôi. :))

quocanhnguyen201

Xe tăng
Đã kém hiểu biết lại thích suy diễn, bao che kiểu gì nếu tuyển có lịch tập trung mà lại nghỉ cả nửa tháng. Ở đây rõ ràng 2 HLV phụ trách duyệt cho nó nghỉ rồi không báo cáo lên cấp trên để cấp trên xem xét nó có được nghỉ hay không. Hành động bẩn thỉu để khiến nó mất suất lên tuyển rõ ràng, suy diễn kiểu ngu ngốc thế nào mà lại thành bao che hộ. 2 HLV kia mà tốt thế thì đã phốt ngược nó, gia đình nó có ghi âm đối chất với 2 HLV về vấn đề này đấy nên phía HLV im thin thít mấy ngày qua phản bác được gì đâu :))

Nó cũng thuộc dạng tài năng quốc gia google thì thấy: Top 1 đoàn HN 3 huy chương vàng cá nhân giải vô địch quốc gia 2023, seagames 31 đăng kí 4 môn mang về cho đoàn VN 2 huy chương đồng 2 huy chương bạc. Qua mồm cụ lại thành chơi nhiều tập ít :)) Đang độ chín phong độ thế mà giờ bị đì bay mất suất Oplympic thì gia đình nhà nó cay là phải rồi, đến tôi xem thành tích của nó còn thấy 2 HLV hành xử kiểu mất dạy nên mất nghiệp là phải. Thi đấu ở đấu trường Olympic đối với VĐV TDDC ở độ tuổi này chắc chắn là lần duy nhất trong cuộc đời, dí nó thì để nó tung hê là phải thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng về việc các em ấy thi đấu từ 10 tuổi thì không biết phản kháng. Nhung tới lúc 17,18 thì đủ nhận thức để phản kháng rồi. Và giờ thì Phương cũng 20 tuổi rồi. Phương nghỉ và tung hê mọi chuyện lên. Cá nhân em cho là đây là 1 dạng của "không ăn được nữa thì đạp đổ".
"Ở đâu có áp bức, ở đó sẽ có đấu tranh".

Các trường hợp phụ nữ trình bày, cung cấp bằng chứng chồng ngoại tình, bạp lực gia đình để xin đơn phương ly dị sẽ không được tòa thụ lý vì người vợ "không ăn được nữa thì đạp đổ"

Các trường hợp kiện công ty vì cấp trên trực tiếp trù dập, lạm dụng, bạo lực không được công ty can thiệp, hỗ trợ sẽ không được tòa thụ lý vì người lao động "không ăn được nữa thì đạp đổ"

Ngày 1-5-1886 nếu nổ ra ở Việt Nam chắc sẽ không trở thành ngày Quốc tế lao động vì người công nhân bị chê trách "không ăn được nữa thì đạp đổ".
...

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
"Tôi nghĩ Phạm Như Phương đã quyết tâm giải nghệ, khép lại sự nghiệp thi đấu của mình. Nhưng cô ấy cũng đã mở ra một chương mới cho thể dục dụng cụ Việt Nam nói riêng, thể thao Việt Nam nói chung tốt hơn trong tương lai."

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bộ trưởng Nguyễn Văn Hùng nói: "Quan điểm của lãnh đạo Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch là xử lý nghiêm khắc nếu có sai phạm. Để đảm bảo quyền lợi của vận động viên, phải xem xét nhiều khía cạnh nhằm chấn chỉnh. Trước mắt Cục Thể dục thể thao đã cho dừng nhiệm vụ với hai HLV để làm rõ trách nhiệm và sẽ có các bước tiếp theo. Tinh thần chung là bộ sẽ xử lý nghiêm túc, coi đây là bài học trong công tác quản lý để thực hiện nhiệm vụ làm trong sạch và phát triển thể thao Việt Nam".

phuongmit

Xe cút kít
Đội tẩy trắng cho HLV xem chừng k ổn lắm nhỉ ;))

Fan gentra

Xe điện
Hlv ko đồng ý với chế độ đc hưởng thì tự họ phải ý kiến. Ko có nghĩa họ đc quyền cấu sang phần của vđv. Chẳng khác nào cái tư duy vì giáo viên lương thấp nên hành học sinh lấy phong bì. Nạn này vẫn đang nhiều kinh khủng. Ở một góc độ khác, em quen khá nhiều giáo viên, giảng viên ĐH, vì ko thích cơ chế lương thưởng và cách vận hành của các trường công, họ bỏ ra làm tư, tự làm, rồi kinh doanh thêm nếm...chứ ko làm mấy trò mèo lấy tiền sinh viên, học viên.
em ko biết ở chỗ cụ tn chứ chỗ em thì nó lại khác hoàn toàn cụ à ..học sinh cấp 3 vẫn phải học thêm ở trường ,,và vẫn phải học thêm ở nhà giáo viên vừa dạy buổi chiều ở trường :D p/s: dòng em gạch chân thì gv ko lấy kiểu này thì lấy kiểu khác vẫn là làm tiền thôi ..ở trường là bắt buộc gv phải dạy thêm và hs bắt buộc phải học thêm ( cái này tuy ko cấm nhưng luật bắt thành văn rồi )..gv họ cũng ko mặn mà với dạy thêm ở trườngvì lý do abc..xyz.

belo

Xe điện
Nó xin đi du lịch cảm thấy VĐV nghỉ dài ngày ảnh hưởng đến lịch tập trung tuyển thì việc của HLV là không duyệt đơn, nếu đã duyệt thì phải chịu trách nhiệm đơn giản thế thôi. Nó đi bar, ăn chơi đàn đùm vi phạm quy chế nào của liên đoàn thể thao nếu có thì cắt suất lên tuyển theo đúng quy trình quá đơn giản khi clip đầy trên mạng đến cả cụ cũng biết được thì làm sao HLV phải chơi trò hèn mọn để rồi mất nghiệp :))

Tôi đọc thông tin báo chí rõ ràng 2 HLV nhận "quên" đưa đơn xin nghỉ và thừa nhận việc này khiến cháu nó mất suất lên tuyển. Đừng tự suy diễn theo thuyết âm mưu kiểu nửa mùa của mình rồi bắt người khác phải tin theo. Có đọc hiểu được bình thường thì cứ google thông tin chính thống lên đây để bàn chứ đừng tự suy luận kiểu ngáo ngơ nữa :))
Báo Tuổi trẻ đăng, Cục bên trên xác định hai HLV trực tiếp bao che đó cụ.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Báo Tuổi trẻ đăng, Cục bên trên xác định hai HLV trực tiếp bao che đó cụ.
Lỗi của 2 HLV không báo cáo đơn xin nghỉ rõ ràng cụ đọc hiểu thế nào lại thành "bao che" vậy??? Việc 2 HLV duyệt đơn xin nghỉ của cháu nó thì phải chịu trách nhiệm khi có việc xảy ra thôi, làm gi có chuyện tự ý nghỉ khi không được HLV phụ trách đồng ý ( gia đình có ghi âm đối chất)

Qua các cuộc làm việc 2 ngày qua, Cục Thể dục thể thao cho biết việc không triệu tập vận động viên Phạm Như Phương lên đội tuyển thể dục dụng cụ quốc gia năm 2024 là đúng quy trình. Dù vậy việc hai HLV Hà Thanh, Thùy Dương tiếp nhận thông tin xin nghỉ phép của vận động viên Phạm Như Phương nhưng không báo cáo, giấu thông tin là sai sót cần phải xử lý.

fanmu1234

Xe container
Đội tẩy trắng cho HLV xem chừng k ổn lắm nhỉ ;))
Nếp sinh hoạt kiểu này em nghĩ đã có từ lâu trong giới thế thao.

Các HLV của TDDC HN bây giờ cũng toàn là những VĐv nổi tiếng trong quá khứ. Họ cũng theo nếp sinh hoạt từ trước đến giờ. Chuyện quan hệ với các cấp, chuyện ăn chia tiền thưởng của VDV, thậm chí cả chuyện không tập vẫn chấm công .....

Nhiều khi tiền thưởng nóng của VĐV 50% thì các HLV đã đẩy lên cấp trên rồi, Sở hoặc Liên đoàn.

Nói chung trong việc này, VDV lỗi ít, HLV lỗi nhiều.

Và khi HVL không tỉnh táo, tức là họ nắm dao đằng lưỡi rồi.

Tung hê kiểu này thì có kẻ đi tù. Trong bài còn có 1 giấy đề nghị thanh toán tiền công tập ngày chủ nhật do bà Thúy ký

Còn đây là lời của bà Thúy trên báo

Chỉnh sửa cuối:

belo

Xe điện
Lỗi của HLV không báo cáo đơn xin nghỉ rõ ràng cụ đọc hiểu thế nào lại thành "bao che" vậy???

Qua các cuộc làm việc 2 ngày qua, Cục Thể dục thể thao cho biết việc không triệu tập vận động viên Phạm Như Phương lên đội tuyển thể dục dụng cụ quốc gia năm 2024 là đúng quy trình. Dù vậy việc hai HLV Hà Thanh, Thùy Dương tiếp nhận thông tin xin nghỉ phép của vận động viên Phạm Như Phương nhưng không báo cáo, giấu thông tin là sai sót cần phải xử lý.

Link dẫn duới bài báo trên cụ nhé. Đừng vội phân tích vấn đề đọc hiểu của em.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Link dẫn duới bài báo trên cụ nhé. Đừng vội phân tích vấn đề đọc hiểu của em.
E đọc bài báo cụ post rõ ràng 2 HLV phụ trách "quên" không báo cáo đơn xin nghỉ của con bé theo đúng quy trình phải làm theo khiến nó mất suất lên tuyển. Cụ giải thích hộ e từ "bao che" ở trường hợp này dùng theo nghĩa nào vậy???

Son23

Xe buýt
em ko biết ở chỗ cụ tn chứ chỗ em thì nó lại khác hoàn toàn cụ à ..học sinh cấp 3 vẫn phải học thêm ở trường ,,và vẫn phải học thêm ở nhà giáo viên vừa dạy buổi chiều ở trường :D p/s: dòng em gạch chân thì gv ko lấy kiểu này thì lấy kiểu khác vẫn là làm tiền thôi ..ở trường là bắt buộc gv phải dạy thêm và hs bắt buộc phải học thêm ( cái này tuy ko cấm nhưng luật bắt thành văn rồi )..gv họ cũng ko mặn mà với dạy thêm ở trườngvì lý do abc..xyz.
Phổ thông vẫn là vấn nạn, em thừa nhận. Nghe phun huynh kể mà xót xa cho thời gian, sức khỏe của các con. Vậy nên cơ chế phải minh bạch, rõ ràng dần, thu nhập phải ổn...thì mới giải quyết đc. Cứ cảm tính Ôi do a b c nên phải lọ chai, nản.

fanmu1234

Xe container
E đọc bài báo cụ post rõ ràng 2 HLV phụ trách "quên" không báo cáo đơn xin nghỉ của con bé theo đúng quy trình phải làm theo khiến nó mất suất lên tuyển. Cụ giải thích hộ e từ "bao che" ở trường hợp này dùng theo nghĩa nào vậy???
Vụ việc càng ngày càng nóng, các HVL đang ngồi trên đống lửa.