Hẹn Hò Hội - nhà số 4: Giao lưu cuối tuần+trong tuần nếu có điều kiện

emlaai2774

Xe buýt

Lại đi ăn đêm

Oh đẹp quá

Chỉnh sửa cuối:

emlaai2774

Xe buýt

Thế này đã được gọi là teen chưa

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Mắt sắc như dao

+ Mẫu lạ, chụp đúng 2 tấm (tấm kia hơi out).
+ Địa điểm: Vườn Hồng, buổi sáng
+ Ngày chụp: 30/8/2009 (gặp cụ Khottabit lần thứ 2, gặp cụ FujiS5200 lần thứ 2. Cụ Khot và FJ gặp nhau lần đầu).

khottabit

Xe container
Kụ vn123 đêm nay có tâm sự giề mà móc lương khô lên viết nhật ký xế :21:

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chuẩn bị offline Hội hẹn hò sau 1 năm hò hẹn, em lục ảnh cũ xem lại ý mà. Năm qua chụp nhiều ảnh quá.

Đây chắc lần thứ 3 gặp cụ Khốt, lần đầu gặp motconmot, rainwind, Lợi (việt phát) và một số cụ khác.

Nhịp sống đô thị

Thời gian...

Dáng chuẩn là thế này cơ

solobol

Xe máy
các bác ọp ẹp, em đặt gạch tham gia ợ

reb

Xe đạp
EM cũng đặt cục gạch bác nào off cho em xin chân hắt sáng, nhòm các bác thấy thèm quá có gì các bác gọi em mt câu ná(b)

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
@ Thành viên mới: Đăng ký đi off và theo dõi lịch off các bác xem ở thớt này:

http://otofun.net/showpost.php?p=3290738

Nhớ xem bài đầu và bài cuối. Đọc kỹ nội quy của Hội hẹn hò.

Thớt này chỉ post ảnh. Không spam lãng phí đất.

Có cái ảnh nóng up luôn để làm gương.(c)

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đêm khuya không ngủ được, em up mấy cái ảnh.

1

2

3

4

solobol

Xe máy
bác vietnam123 post nhanh thế. :41:. Bác chụp đẹp, thích tấm chụp mấy quyển sách quá!.

Off với mọi ng` vui quá, em lại có họ hàng với anh tonny nguyen ạ :'(. Chụp ánh sáng yếu, nên khó chụp quá, thôi thì góp với mọi ng` 1 tấm.

Rµßj

Xe đạp
Website
360.yahoo.com
Các cụ off ẹp vui nhỉ...em Cún nhìn iu chế...(l)

bintuananh

Xe buýt
bác vietnam123 post nhanh thế. :41:. Bác chụp đẹp, thích tấm chụp mấy quyển sách quá!.

Off với mọi ng` vui quá, em lại có họ hàng với anh tonny nguyen ạ :'(. Chụp ánh sáng yếu, nên khó chụp quá, thôi thì góp với mọi ng` 1 tấm.

cụ này có họ hàng đằng xa với tony nguyễn ah

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
@TMT: Đám mây đẹp thế mà cụ lại lấy cành cây che khuất. Cái mặt hồ xấu xí thì lại cho vào, tháp Rùa thì bị che mất. Chủ thể của cụ khá rối. Xem ảnh cụ xong em xem ảnh Khoaviet thấy đám mây chiều nay đẹp quá. Tiếc mình không ra chụp.

Chuyển sang dùng PnS, em có cái ảnh

Trái tim của máy ảnh.

Vật luôn ở trong túi quần của em

Chỉnh sửa cuối:

khottabit

Xe container
Hqua ti toe đi theo các kụ chụp ánh sáng yếu, đúng là khó thật
Em góp vài cái gọi lf nhìn đc nhất. Kụ nào chỉ em cách chụp flash mà ko bị bóng với :102:

em Miu :D

Trungmytu

Xe điện
@TMT: Đám mây đẹp thế mà cụ lại lấy cành cây che khuất. Cái mặt hồ xấu xí thì lại cho vào, tháp Rùa thì bị che mất. Chủ thể của cụ khá rối. Xem ảnh cụ xong em xem ảnh Khoaviet thấy đám mây chiều nay đẹp quá. Tiếc mình không ra chụp.
Em xem ảnh của bác nhiều và e rút ra một kết luận là bác rất giỏi chê, chê vì cái không thiện cảm với người mới chụp chứ không hẳn là cái cảm nhận thật hoặc là cái cảm nhận thật có vấn đề.
Em mới tập chụp và cũng không dám nhận là ảnh của em đẹp.Nhưng nghe bác nói quả thật rất ngứa.Bác đọc nhiều cũng phải biết là trong ảnh có chủ thể, ở đây của e là mấy cành cây trơ trọi trong buổi chiều tàn(ý nghĩa của nó thể nào chỉ mình em hiểu chứ bác không hiểu và e có nói ra cũng chưa chắc bác đã hiểu), chứ không phải đám mây, cũng không phải tháp rùa và càng không phải là mặt hồ.

Có bác nhận xét về ảnh của em thế này(bằng vote):

Khoảnh khắc bác chụp đẹp, tuy nhiên bố cục chưa ổn lắm, phía trên thì ok rồi, phía mặt hồ bác lấy hơi ít, bác lùi lại tí lấy mặt hồ được 1/3 ảnh thì đẹp hơn nhiều.

Em thấy đúng và thấy lời góp ý mang rất tính chất xây dựng.Đọc lại bài của bác mới thấy chán.Em còn muốn nói nhiều lắm nhưng sợ bác chả đọc hết nên thôi.

Chỉnh sửa cuối:

khottabit

Xe container
em Nhung (l)

Em hạ ISO, giương flash lên thì bóng thế này, các kụ chỉ em cách chụp đèn mà ko bị bóng với ạ :102:

Chỉnh sửa cuối:

emlaai2774

Xe buýt

Trưa nắng

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em xem ảnh của bác nhiều và e rút ra một kết luận là bác rất giỏi chê, chê vì cái không thiện cảm với người mới chụp chứ không hẳn là cái cảm nhận thật hoặc là cái cảm nhận thật có vấn đề.
Em mới tập chụp và cũng không dám nhận là ảnh của em đẹp.Nhưng nghe bác nói quả thật rất ngứa.Bác đọc nhiều cũng phải biết là trong ảnh có chủ thể, ở đây của e là mấy cành cây trơ trọi trong buổi chiều tàn(ý nghĩa của nó thể nào chỉ mình em hiểu chứ bác không hiểu và e có nói ra cũng chưa chắc bác đã hiểu), chứ không phải đám mây, cũng không phải tháp rùa và càng không phải là mặt hồ.

Có bác nhận xét về ảnh của em thế này(bằng vote):

Khoảnh khắc bác chụp đẹp, tuy nhiên bố cục chưa ổn lắm, phía trên thì ok rồi, phía mặt hồ bác lấy hơi ít, bác lùi lại tí lấy mặt hồ được 1/3 ảnh thì đẹp hơn nhiều.

Em thấy đúng và thấy lời góp ý mang rất tính chất xây dựng.Đọc lại bài của bác mới thấy chán.Em còn muốn nói nhiều lắm nhưng sợ bác chả đọc hết nên thôi.
Em góp ý 1 tý nhé, nếu chủ thể của bác là cái cành cây, thì phía dưới lấy thêm 1 chút để cho cái cành cây nó nằm trọn trong ảnh, mấy cái cành phía dưới nó không đâm ra ngoài ảnh để tạo cảm giác ảnh sâu hơn và cành nó trơ trọi hơn. Cái vụ này cũng giống như chụp nhà thờ người ta thường lấy đủ cả cây thánh giá chứ không để cho bị cắt ngang.

Ngoài ra, theo em nên dịch máy sang trái một chút để cho mấy cái nhánh thừa bên phải nó không bị dính vào ảnh, đỡ bị rối. Mặt nước thì hơi nghiêng, nhìn không thuận mắt lắm vì nó khá rõ nét. Ở ảnh này có lẽ để DOF mỏng hơn 1 tý sẽ nổi bật cành cây hơn.

Nói chung nhìn cái ảnh đấy em cũng thấy thích.

Chỉnh sửa cuối: