Hẹn hò giao lưu chụp ảnh cuối tuần

Trạng thái
Thớt đang đóng

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ Logic chụp đẹp quá, da mẫu cứ như da em bé ấy nhỉ!

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nửa đêm lôi ảnh ra ngắm, up 1 cái gọi là.

Em thử resize bằng PS ra file hơn 300kb, up nguyên gốc lên Picasa, tải ảnh về chỉ có hơn 100kb. Flickr thì vẫn nguyên 353Kb. Nhưng để 2 tấm bên cạnh nhau, em thấy Flickr làm nhạt mầu của ảnh đi.

800×1100 pixel – 116KB
Tên tệp: _MG_8411s.jpg
Máy ảnh: Canon
Kiểu: Canon EOS Kiss X2
ISO: 100
Trình bày: 1/320 giây
Khẩu độ: 2.2
Tiêu cự: 50mm
Có sử dụng đèn Flash: Không

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

duongquang

Xe tải
Em góp với các cụ 1 tấm chụp cùng thời gian với các cụ nhưng khác địa điểm. Lần sau cụ nào ới em với nhá

cxoto.vn

Xe tải
Em góp với các cụ 1 tấm chụp cùng thời gian với các cụ nhưng khác địa điểm. Lần sau cụ nào ới em với nhá
Mẫu có cái mắt phê quá, ảnh đẹp
mấy hôm nay công việc bận quá, ko tham gia được nhiều với các cụ
Em vẫn đang nợ cụ Chờ xem info của xe I30 với 1 con Ếch kếp của cụ Fuzy nhá >"<

khottabit

Xe container
...
Kụ Duongquang cũng dùng 30D+70-200F2.8 à?. Thế là em túm đc sư phọ để hỏi roài :21::21::21:

@vietnam123: kụ xem lại cách chỉnh PS, em thấy ảnh của kụ qua khâu chỉnh sửa màu nó cứ bết bết ko thật thế nào ý. Có khi còn ko đẹp bằng ảnh gốc :^).
Hnào chụp ở cafe có khi ta mang laptop theo để rút KN luôn nhá, em cũng đang muốn lọ mọ món PS này :D

duongquang

Xe tải
Kụ Duongquang cũng dùng 30D+70-200F2.8 à?. Thế là em túm đc sư phọ để hỏi roài :21::21::21:

@vietnam123: kụ xem lại cách chỉnh PS, em thấy ảnh của kụ qua khâu chỉnh sửa màu nó cứ bết bết ko thật thế nào ý. Có khi còn ko đẹp bằng ảnh gốc :^).
Hnào chụp ở cafe có khi ta mang laptop theo để rút KN luôn nhá, em cũng đang muốn lọ mọ món PS này :D
Đúng rồi cụ ạh. 30D + 70-200. Các cụ nhà mình chưa có tý PS nào em có thể hỗ trợ nhá. Em có tý PS Basic, rất sẵn lòng chia sẻ

Bình X-Five

Xe container
Úi giời, giờ mới phát hiện ra cái này, đâm ảnh là đúng nghề của em roài (b)(b)(b)

Tối nay em sẽ lôi ảnh các cụ ra đâm với tinh thần cùng nhau tiến bộ nhá (b)(b)(b)(b)(b)

Em thay mặt anh em Hội hẹn hò có ý kiến thế này.

Nhóm bọn em tụ tập hầu hết là những tay máy amatuer, nên trình độ còn rất nhiều hạn chế.

Ngay bản thân em đây từ lúc ầm máy DSLR đến giờ chắc đi chụp được chục lần, thời gian cầm máy chắc chưa hết 1 tuần.

Sở dĩ vì thế nên bọn em muốn tụ tập nhau lại, cùng nhau đi chụp để rút kinh nghiệm cùng tiến bộ.

Em biết ảnh post lên đây nhiều cái chưa đẹp như mọi người, vì thế post ảnh với tinh thần cầu thị. Một vài cái fun thì không nói làm gì, nhưng có những kiểu post lên vì muốn được chê nhiều hơn khen.

Mong muốn duy nhất là được chê và được chỉ cho cách sửa.

Rất nhiều các cao thủ đi qua đây, nhìn 1 cái lắc đầu rồi bỏ đi mất. Quả thật bọn em rất nản, nhận được 1 vài lời qua tiếng lại thì rất chung chung. Anh em nhìn nhau mà chẳng biết rút kinh nghiệm kiểu gì?

@mợ HT: Mợ có thật lòng & không phật lòng trước những lời fun của Chờ_xem thì hãy ném đá thẳng từng bức ảnh 1.

Nếu sợ các cụ khác thì cứ nhằm ảnh em mà ném. Em còn rất nhiều ảnh chưa post lên, vì vẫn chờ gạch đá từ những bức đã post lên. (b)

Những câu chữ ở trên em đều rất thật lòng.

@all: Vì đây là thớt pót ảnh và bình ảnh, em mong mọi người không spam theo chủ đề này nữa. Hãy bình ảnh nhiều hơn nữa. Xin cảm ơn.

Bình X-Five

Xe container
Em xin phép được đâm bức này của cụ Chờ Xem Giầy To ợ :P

1. Pose hơi cứng quá, nhìn như khúc gỗ ý :)
Mờ cái kiểu cười tủm tỉm xong giả vờ mắt nhìn về hướng khác dư vầy chả khác gì ảnh lưu niệm...
Theo thiển ý của em thì nữ sinh ngồi chống cằm 1 mình trong lớp học thì mắt nên nhìn ra hướng cửa sổ, mặt trùng xuống buồn buồn 1 tí nó mới ra chất, chứ tay chống cằm mà miệng lại cười tủm tỉm em nghĩ là ko ổn.
Về khoảnh khắc và thần sắc em nghĩ trong ảnh chưa có đc yếu tố này.
Không tận dụng được nguồn sáng nơi cửa sổ để tạo ven tóc hoặc ánh sáng ngang nửa mặt... hơi phí! :)
2. Bố cục: Hỏng nặng.
Về nguyên tắc, hầu hết các trường hợp mắt mẫu nhìn về hướng nào thì hướng đó đất phải rộng hơn phía sau gáy mẫu, nhưng ảnh này thì ngược lại :D
Cửa sổ đâm phát giữa đỉnh đầu, các cụ khi nhìn trên viewfinder ngoài việc ngắm mẫu cũng nên lườm background tí.

Nhìn chung ảnh này khá nhiều lỗi nhưng mẫu rất dễ thương và ra chất học trò (b)

P/s: Vài lời chân tình chỉ giới hạn trong hiểu biết của cá nhân... có gì các cụ bỏ quá cho ợ :)

khoaviet

Xe tăng
hí hí,đằng sau lại có mấy cái cốc nước đang uống dở nữa chứ,các cụ chẳng dọn dẹp gì cả=))=))

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đấy, phải như cụ X5 với Khoaviet mới gọi là đâm chứ. Đề nghị các cụ phát huy ạ. Hội Hẹn hò xin cảm ơn nhiều và sẽ vốt-ka các cụ dài dài.

Ảnh em để ở nhà nên chả có gì up, nhân có cái ảnh của 2 bác bên Muacuoi.vn hôm đấy trưng dụng mẫu bọn em làm nền, nay trả cái ảnh. Em up lên tạm nhé.

FujiS5200

Xe điện
Xin góp với ảnh chụp chiều nay

(tiếc là tấm này không được nét lắm :'()

và tấm cuối, như bia Foster :P

hoachuoique

Xe điện
Cốm phết, ảnh có cảnh đẹp úa.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
@Fuji: Mẫu hay thế, ảnh xử lý cũng hay... hôm nay em vừa chụp mấy thứ cũng hay lắm, tối úp lên cho các cụ ngắm... hehe

khottabit

Xe container
Cỏ xanh thế này mà kụ Fuji cho thành cỏ úa có chít ko cơ chứ :21::21:

khottabit

Xe container
Em báo cáo ảnh 3 mẫu chiều nay đây, toàn mẫu nhà các bác tự tìm nick nhá :21: :69:
Em chỉ có ít vì vội về trước, tối đi Cung VH nốt đêm chung kết

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng