Hẹn hò giao lưu chụp ảnh cuối tuần

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chưa thấy cụ nào ném đá, làm sao anh em tiến bộ được. Đề nghị các cụ nhiệt tình chê, khen thì vốt-ka là được rồi.

Ý đồ nghệ thut của nhà chờ_xem ở ảnh này là gì? Em thấy bức này ngang ngang thế nào ấy. :))

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em trả mẫu mấy cái ảnh, còn lại vẫn om hàng. :))

Tặng em gái ngày mai sinh nhật!

emlaai2774

Xe buýt
Ảnh của em xấu lên bác nào giỏi CS chỉnh hộ rồi up hộ em luôn nhé

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
hội của các cụ nào chụp cháu chiều nay í nhỉ , pm cho cháu yahoo cua cac cụ nhá
Mợ TCS à, hôm nay không có duyên được mời mợ đi với hội Hẹn hò, lúc nào mời mợ tham gia với hội này nhé.

P/S: Vẫn còn giữ vài tấm chụp mợ lâu lâu, vụ hẹn hò với cụ Dươngquang vào cuối tuần, để lúc nào pót vào đây luôn. :))

emlaai2774

Xe buýt

Đi cả chiều em chụp được mỗi 3 kiểu ưng ý

Huyền Trang

Xe tăng
Em nói một từ đừng giận nhá
Các cụ chụp lấy góc cạnh xấu quá ..Làm bố cục bức ảnh xấu quá , mẫu đâu đến nỗi nào trông cũng xấu tệ lun
Hờ hờ, chụp người là khó nhất, k phải mẫu xinh chụp đã đẹp nhá
Em đang say lòi tỉ, cứ ném đá vậy đã:):)

cho_xem_giay_to

Xe điện
Em nói một từ đừng giận nhá
Các cụ chụp lấy góc cạnh xấu quá ..Làm bố cục bức ảnh xấu quá , mẫu đâu đến nỗi nào trông cũng xấu tệ lun
Hờ hờ, chụp người là khó nhất, k phải mẫu xinh chụp đã đẹp nhá
Em đang say lòi tỉ, cứ ném đá vậy đã:):)
các cụ đừng bận tâm!mợ HT đang nganh tị đó mà!:21::21::21:
Nghệ thụt và cái đẹp ko ai hoàn toàn giống ai!nên ta cứ việc thăng hoa và xả thân thôi!:41::41::41:
@mợ HT: lần sau theo em mợ nên ném cụ thể đúng người đúng ảnh, nói chung chung quá!gạch của mợ ném vào anh em ko tiến bộ đc!:69::69::69:

cho_xem_giay_to

Xe điện
dạo này em quen tay,thích chụp ảnh khung portrait nên làm phọt thêm cái tuần trước ợ:
[/IMG]
:):):)

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em thay mặt anh em Hội hẹn hò có ý kiến thế này.

Nhóm bọn em tụ tập hầu hết là những tay máy amatuer, nên trình độ còn rất nhiều hạn chế.

Ngay bản thân em đây từ lúc ầm máy DSLR đến giờ chắc đi chụp được chục lần, thời gian cầm máy chắc chưa hết 1 tuần.

Sở dĩ vì thế nên bọn em muốn tụ tập nhau lại, cùng nhau đi chụp để rút kinh nghiệm cùng tiến bộ.

Em biết ảnh post lên đây nhiều cái chưa đẹp như mọi người, vì thế post ảnh với tinh thần cầu thị. Một vài cái fun thì không nói làm gì, nhưng có những kiểu post lên vì muốn được chê nhiều hơn khen.

Mong muốn duy nhất là được chê và được chỉ cho cách sửa.

Rất nhiều các cao thủ đi qua đây, nhìn 1 cái lắc đầu rồi bỏ đi mất. Quả thật bọn em rất nản, nhận được 1 vài lời qua tiếng lại thì rất chung chung. Anh em nhìn nhau mà chẳng biết rút kinh nghiệm kiểu gì?

@mợ HT: Mợ có thật lòng & không phật lòng trước những lời fun của Chờ_xem thì hãy ném đá thẳng từng bức ảnh 1.

Nếu sợ các cụ khác thì cứ nhằm ảnh em mà ném. Em còn rất nhiều ảnh chưa post lên, vì vẫn chờ gạch đá từ những bức đã post lên. (b)

Những câu chữ ở trên em đều rất thật lòng.

@all: Vì đây là thớt pót ảnh và bình ảnh, em mong mọi người không spam theo chủ đề này nữa. Hãy bình ảnh nhiều hơn nữa. Xin cảm ơn.

hihi, e ném đá tí ảnh các cụ cắt nhiệt tình quá, nhiều cái mất tay, thiếu vai, bàn chân ko có, theo e về cơ bản là cắt như vậy ko ổn, xem ảnh có cảm giác bị cụt, ý kiến của riêng e, các cụ đừng mắng nhé (b)(b)(b)(b)(b)(b)

emlaai2774

Xe buýt
hihi, e ném đá tí ảnh các cụ cắt nhiệt tình quá, nhiều cái mất tay, thiếu vai, bàn chân ko có, theo e về cơ bản là cắt như vậy ko ổn, xem ảnh có cảm giác bị cụt, ý kiến của riêng e, các cụ đừng mắng nhé (b)(b)(b)(b)(b)(b)
Ờ thì toàn các bác dùng tele 70-300 . 135 và 80-200 thì ..

cho_xem_giay_to

Xe điện
Em trả mẫu mấy cái ảnh, còn lại vẫn om hàng. :))

Tặng em gái ngày mai sinh nhật!
em thấy 2 cái này bố cục của cụ hơi chăt.mí cả ảnh cụ có vẻ hơi noise và thừa sáng tí xíu!để nghị cụ ôn lại giáo trình mà em gửi.còn vấn đề thừa sáng là do mắt cụ hay màn hình nhà cụ yếu brightness nhỉ:P:P:P:^):^):^)

murano_2009

Xe buýt
Giống nhau cả các cụ nhỉ, e đi tìm thầy để nuyện cái chụp choạc nầy (ko thầy đố mầy nàm nên), có gì nói chuyện sau các cụ nhỉ.(b)(b)(b)

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em thấy 2 cái này bố cục của cụ hơi chăt.mí cả ảnh cụ có vẻ hơi noise và thừa sáng tí xíu!để nghị cụ ôn lại giáo trình mà em gửi.còn vấn đề thừa sáng là do mắt cụ hay màn hình nhà cụ yếu brightness nhỉ:P:P:P:^):^):^)
Có khi thế thật, màn hình LCD nhà em toàn vặn tối để đỡ hại mắt (em để 10/100). Trình PS có hạn nên em toàn Ctrl+L kéo nó lên cho sáng tý, xong Auto Contrast lại. Có thể vì thế nên thừa sáng. Giờ mới chỉnh lên 30/100 em đã thấy chói hết cả mắt.

Thế mới biết cái màn LCD nó quan trọng như thế nào.

Về chất lượng ảnh, em đang băn khoăn không hiểu do ảnh gốc to, mà mình dùng trình up ảnh lên, nó resize lại làm ảnh nhỏ lại nhiều, giảm chất lượng ảnh không? Có lẽ phải dùng chính PS resize nhỏ rồi up lên vậy.

cho_xem_giay_to

Xe điện
Có khi thế thật, màn hình LCD nhà em toàn vặn tối để đỡ hại mắt (em để 10/100). Trình PS có hạn nên em toàn Ctrl+L kéo nó lên cho sáng tý, xong Auto Contrast lại. Có thể vì thế nên thừa sáng. Giờ mới chỉnh lên 30/100 em đã thấy chói hết cả mắt.

Thế mới biết cái màn LCD nó quan trọng như thế nào.

Về chất lượng ảnh, em đang băn khoăn không hiểu do ảnh gốc to, mà mình dùng trình up ảnh lên, nó resize lại làm ảnh nhỏ lại nhiều, giảm chất lượng ảnh không? Có lẽ phải dùng chính PS resize nhỏ rồi up lên vậy.
em nghĩ cụ nói đúng!cụ nên sớt tìm trên mạng các phần mềm resize ảnh chiên nghiệp tí!ko nhất thiết pải PS đâu!nó chỉ tầm vài M thôi nhưng nói chung là ko làm giảm chất lượng ảnh,lại free :69::69::69:đồng thời nên chọn trang upload. như trang picasa của anh gúc gồ.phọt ảnh lên nhìn phát ốm!em tín nhiệm flickr nhưng dạo này nó chỉ giới hạn cho mình 200 ảnh.úp cái mới tự đẩy cái cũ đi:102::102::102:
em cũng dùng thử photobucket nhưng úp load chậm vãi lái!:^):^):^)
còn trang nào nữa ngon mà lại free ko các cụ nhở!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Các cụ cứ luyện resize ảnh bằng PS cho nó pro đi, nhiều ảnh các cụ chụp đẹp nhưng resize lởm làm mất hết giá trị của ảnh, phí một ngày cầm máy phơi nắng đi.

khoaviet

Xe tăng
cụ cho xem giấy tờ tìm người bán acc pro ý,up toẹt nhè,như em xin dc acc pro nên giờ dc 400 cái rồi\:D/

Trạng thái
Thớt đang đóng