Chi hội Hẹn ăn trưa - Chơi tối - Du hí - Chém gió FORD LASER FAMILY - FLF (nhà số 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hung vuong GL

Xe buýt
Vâng, có xôi nóng lão ợ.
Lão sinh hoạt bên chi hội nào thế, có join với FLF nhà em ko? please, welcome, ... lão đăng ký!
Báo cáo cụ em sinh hoạt bên nhà Lâm Gia Trang, 13/04 nhà LGT cũng đi Phú Thọ mừng sinh nhật lần thứ 1 nhà Phú Thọ và đi đền Hùng luôn, em đang sắp xếp công việc nếu không đi được cùng nhà LGT ngày 13 thì em xin đăng ký một suất nhà mình nhé.

Tuấn Tâm

Xe tăng
Có làm tý thi cử xem xe nào tốn nhiên liệu nhất không các cụ ơi???? Em đặt gạch từ lâu rồi nhá
E đi 2 vòng Hà Nội - phú Thọ cũng thắng cả ếch ko bật điều nhé . Đi ếch cụ nào chả lỗ mũi đen xì vì mở cửa đấy .

Hai-Datbac

Xe đạp
Lâu quá hôm nay mới nghé ''công trường'' đã xây đến tầng 23 rồi, dạo này em nhiều chương trình phải đi quá, hết Lào Cai-Sa pa lại Sài Gòn du hý nên không xây nhà với các cụ được, đợt này đi đền Hùng không biết có bị đilây bởi chương trình công tác tại Quảng Ngãi không nữa, hôm đó đúng sinh nhật cụ Naponi mà cụ đó không tham gia được ...hơi phí cả nhà nhể.

red_line

Xe hơi
E đi 2 vòng Hà Nội - phú Thọ cũng thắng cả ếch ko bật điều nhé . Đi ếch cụ nào chả lỗ mũi đen xì vì mở cửa đấy .
E like câu còm mom của cụ. Lão Ht cho e đặt nửa viên gạch chuyến này nhé, e đang có cái lịch cuối tuần này đến 12 này e thông báo cho lão nhá.

matmo

Xe tăng
Cháu đang học lớp VB2. Thi trượt 2 lần rồi. Khoa yêu cầu học lại 2 buổi: sáng thứ 7/chủ nhật (13/14) rồi mới cho thi lại.
Vậy, cháu ko đi chơi được. Mỗi buổi vắng mặt nộp 500 khìn. Cụ nìu thương cháu tài trợ thì cháu lên thăm vua Khùng với.
Xin hãy thương thêm cháu với!

thaochicilon

Xe tải
Nếu thi thì thể lệ sẽ là: không cần biết chủng loại xe nào tham gia chuyến đi, cứ xe nào tiêu tốn nhiều nhiên liệu nhất toàn hành trình cùng đoàn sẽ phải trả 50% tiền ăn tối cho cả nhà FLF! OK không?
quan trọng là giải nhất thì đuọc bao nhiêu????, nếu khơ khớ thì ăn tối thật quá nhỏ bé=))

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cụ nào muốn đi mà ko thu xếp đc công việc, thời gian, abc.. v.vv và v.vv... thì để đó để em xử lý. E thề e hứa e đảm bảo, cụ nào cũng sẽ có cô ta 1 cách hợp lý, còn hậu quả sau chuyến đi về dư lào e ứ chịu trách con bà nhiệm ợ. Khú khú khú

htlongbien

Xe điện

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
lây ợ 2.4 lên tiếng kìa cụ chichi chonchon ơi, trên thực tế xe của cụ còn kém lây ợ 0,01 mã ngựa đới :D

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
ĐIỆN KHẨN

Dear các cụ, các mợ
Chị Lason nhận được bức thư thế này, đọc thư mà là thương quá, nhóm NTCM chiều nay sẽ đi xác minh tại BV.
Tên tôi là: Vũ Duy Mạnh sinh năm 1978 địa chỉ thôn Nhuận Đông xã Bình Minh huyện Bình Giang - Hải Dương, trong 1 gia đình nghèo khó mẹ là giáo viên cấp 1, bố tôi làm ruộng. Tôi là con út trong gia đình gồm 3 anh em trai, bố tôi mất sớm, năm 2005 tôi lập gia đình vợ tôi là người hàng xóm, cuối năm đó mẹ tôi cũng qua đời lúc vợ tôi đang mang t...hai tháng thứ 5. Gia tài bố mẹ để lại là 1 ngôi nhà ngói đã cũ và dột nát. Anh em tôi thống nhất là để anh thứ 2 ở hương hỏa cho bố mẹ cũng là để duy trì chỗ ở về tết cho cả gia đình tôi và anh cả tự lập buôn bán làm thuê, làm mướn, mưu sinh. Khi vợ tôi sinh con được 2 tuổi thì chúng tôi quyết định đưa nhau ra Hà Nội ở trọ để đi làm thuê kiếm sống và cũng thống nhất do kinh tế eo hẹp nên chỉ đẻ 1 con để chăm sóc cho cháu học hành tử tế, để cháu không phải sống cảnh nghèo khó bữa no, bữa đói như vợ chồng chúng tôi. Với vợ chồng tôi cháu là niềm hạnh phúc hy vọng để có động lực sống dù cuộc sống vất vả và khó khăn chúng tôi luôn cố gắng tạo điều kiện dành tất cả những gì trong khả năng cho phép cho cháu. Năm 2012 cháu đủ tuổi đi học vợ chồng tôi cũng cố gắng xin cho cháu vào lớp 1A4 trường tiểu học An Dương - Tây Hồ - Hà Nội. Mặc dù nghèo khó, ăn không đủ ăn, bữa cơm chỉ có cơm rau chấm nước mắm, nhưng bù lại vợ chồng chúng tôi thật hạnh phúc vì cháu rất ngoan học giỏi. Kì một vừa rồi cháu đạt học sinh giỏi trong lòng chúng tôi mừng lắm thế mà niềm hạnh phúc ấy không được bao lâu thì vụt tắt khi cháu xảy ra hàng loạt triệu chứng nhức đầu, buồn nôn, đi lại không vững, mắt mờ. Chúng tôi cho con đi kiểm tra thì chết sững khi bác sĩ kết luận cháu bị u tiểu não và đau đớn hơn khi xét nghiệm khối u thì nó lại là tế bào ác tính. Từ tết đến nay hơn 2 tháng con tôi đã phải mổ 4 lần hiện cháu rất yếu vế trái của cháu rất yếu giờ lại thêm bị động kinh các cơn co giật liên tục bác sĩ yêu cầu mổ lần thứ năm. Con đường chữa bệnh của cháu đang có tiến triển tốt nhưng thực sự lúc này vợ chồng tôi không còn khả năng để cháu tiếp tục chữa trị. Gia đình họ hàng đã dốc hết toàn lực giúp đỡ những chỗ vay mượn được thì đã vay cả rồi. Nay chúng tôi là người cha người mẹ mà chỉ biết bất lực nhìn con đau đớn chữa bệnh dở dang, con đường chữa bệnh thì dài và tốn kém vợ chồng tôi giờ quá kiệt quệ. Những đồng tiền vay mượn được cuối cùng cũng chỉ dám dành dụm cho con mua thuốc
Tôi bây giờ chỉ mong ông trời thương xót, mong rằng đâu đó vẫn còn những tấm lòng từ thiện, thương xót hoàn cảnh của chúng tôi, có thể góp sức cứu giúp để con tôi có điều kiện tiếp tục chữa trị, để vợ chồng tôi không phải ân hận vì quá nghèo mà không thể cứu con tôi. Đối với chúng tôi cháu là thứ quý giá nhất trên đời này mà vợ chồng tôi có được, cháu giờ là mục đích sống duy nhất của gia đình chúng tôi.
Cuộc sống của con trai tôi đang từng ngày, từng giờ nguy kịch, khẩn thiết xin quý báo giúp đỡ.
Cháu Vũ Duy Kiên, khoa phẫu thuật thần kinh Bệnh viện Bưu Điện thành phố Hà Nội - Phòng 511.

Xác minh sơ bộ :
Đối với trường hợp này, em xin được gửi tới cả nhà một số thông tin:
1- Hiên nay gia đình này ở HN là không có người thân nào giúp đỡ, chỉ có 2 vợ chồng và 1 con trai đang bị bệnh phải điều trị ở bệnh viên.
2- Hàng ngày chỉ có người bố chăm con là chính. Trước khi bé bị bệnh, bố làm thuê lắp đường điện nước cho các nhà dân, thu nhập bấp bênh, khoảng 2,3 triệu/tháng, mẹ làm nghề may thuê quần áo cho 1 cửa hàng may quần áo, mỗi tháng cũng kiếm được khoảng 3 triệu. Nhưng giờ bố phải nghỉ hoàn toàn 3 tháng nay để trông con trong viện, còn mẹ thì ban ngày đi làm thuê kiếm tiền, tối vào viện chăm con.
3- Đêm qua (ngày 7/4/2013) bé bị đau quá nên lại bị mổ tiếp tục lần thứ 5. Hiện tại đang nằm trong phòng cấp cứu. Lúc bình thường cháu thường xuyên bị lên cơn co giật -> bác sỹ bảo đấy là hiện tượng bị động kinh.
4- Về chi phí nằm viện: vì đặc thù của bệnh viện bưu điện là bệnh viện ngành, nên bé hiện tại chỉ được hưởng 1 phần bảo hiểm rất nhỏ. tương đương khoảng 10% chi phí thực tế phát sinh của việc điều trị.
5- Do gia đình không biết nhiều về bệnh tật của cháu bé nên ngay ban đầu khi phát hiện cháu bị bênh đã đưa vào bệnh viện Việt Đức để khám chữa bệnh. Nhưng vì trong bệnh viện Việt Đức đông quá, nên họ làm đơn chuyển viện sang bệnh viện Bưu điện để cho bé được mổ ngay, vì theo bệnh án của cháu bé thì khối u đã quá to không thể chờ được mà phải mổ ngay.
Theo chuẩn đoán của bác sỹ, nếu cháu được mổ sớm để lấy khối u ra thì sau đó có thể trị xạ tiếp để cứu chữa. Cách đây 1 tuần, sau lần mổ thứ 3, gia đình đã đưa sang bệnh viện Bạch Mai để trị xa, nhưng do sức khoẻ cháu yếu quá nên không trị xạ được nên lại đưa về bệnh vi Bưu điện. Tại bệnh viện bưu điện, diễn biến tình trạng của cháu ngày càng xấu hơn và phải tiếp tục mổ để can thiệp.

Hiện này gia đình rất khó khăn, không có tiền để cho cháu tiếp tục điều trị. Nếu không có tiền để mổ thì cháu bé chỉ có nước đưa về nhà chờ ngày...
Rất mong mọi người giúp đỡ để cháu Kiên và gia đình có thể vượt quá khó khăn này.

Cháu hiện đang nằm điều trị tại phòng 509 - Khoa phẫu thuật thần kinh Chấn thương chỉnh hình - bệnh viện Bưu Điện.

CHiều này bạn em đã trực tiếp qua bệnh viện thăm cháu và xác minh: Cụ thể xác minh như sau:
Thưa các cụ nợ CH, chiều nay e và ruacon cùng đi với bên NTCM để trực tiếp xác minh trường hợp này. Em bé đã mổ 5 lần, theo chuyên khoa thì U tiểu não mỗi lần mổ cách nhau ít nhất 6 tháng dưng em bé này thường xuyên động kinh sau lần mổ đầu. Vì vậy bâc sỹ phải liên tiếp mổ để cứu e bé. Lần thứ 5 e đc mổ là đêm hôm kia, sau hồi lâu co giật. Hiện tại em đang bất động. Nhưng khả năng hồi sinh của e rất cao với đk gd có được tầm 80tr nữa, trong khi gd đã cố hết các nguồn và đã chi trả 130 tr rồi. Nếu có tầm 80t nữa e bé sẽ hồi sinh. Số tiền qá nhớn. Chi hội xem xét và có chút ít gọi là cùng chung tay giúp bé hồi sinh. Khổ nhứt là hiện tại chưa có cá nhân hay Tổ chức nào tài trợ ạ!

Gia cảnh của gia đình cháu và bản thân cháu đang phải từng giờ vật đấu tranh với tử thần để dành lại cuộc sống cho bản thân, với 5 lần mổ liên tiếp e thấy thật xót thương cho 1 tâm hồn bé nhỏ, vậy e đề nghị nhà FLF chúng ta chung tay chia sẻ, hỗ trợ 1tr.

Chỉnh sửa cuối:

thaochicilon

Xe tải
Em vote cho cụ Adsigne ạ, 1 tr thì chẳng thấm vào đâu nhưng ông bà ta thường có câu " một miếng khi đói bằng 1 gói khi no" với cả đây cũng là tiền đề cho các chi hội khác có lòng hảo tâm muốn giúp đỡ ạ

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cảm ơn mợ Ku_tom và cụ Trung Trannam, mỗi người đã ủng hộ thêm 200k, cá nhân em cũng xin ủng hộ thêm 200k. E dự chiều thứ 6 sẽ vào thăm cháu và tặng quà tại Bệnh viện, các cụ, mợ thu xếp thời gian để cùng đi nhé.

htlongbien

Xe điện
Có rất nhiều hoàn cảnh khó khăn thực sự mà chúng ta chưa thể chia sẻ hết được vì nhiều ký do: kinh tế, thông tin, thời gian ....với hoàn cảnh này, cương vị chúng ta là những ông bố bà mẹ thực sự thấu hiểu và cùng chung tay chia sẻ phần nào. Em vote nhà FLF ủng hộ bằng cả tinh thần và vật chất (do Trưởng ban quỹ từ thiện FLF- Adesign thông báo). Để thông tin đến được nhiều người trước khi nhà FLF đến thăm, theo em để đến 10h ngày 15-4 đã nhé. (sau ngày đi 14-4 sẽ thông tin được nhiều người hơn để có những chia sẻ cá nhân nữa)

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
Để đảm bào về kế hoạch triển khai, rất mong các cụ/mợ đăng ký tham gia trước 15h ngày 12.4.2013

Em xin lập danh sách đăng ký thành viên và số lượng tham gia chuyến đi ngày 14-4.

1. Adesign + gấu + 2F1
2. Tuấn Tâm + gấu + 2F1
3. Thaochichilon + gấu + F1
4. gấu thắng + gấu + 2F1
5. Tahnkct + gấu+ 2F1
6. Hihodu+ gấu+ F1
7. Trung trannam + gấu+ F1
8. containor0607 +gấu+2F1
9. dudu08+ F1
10.chikien + gấu + 2F1
11. matmo + gấu+ F1
12. Hai Datbac + gấu+ 2F1
13. Red_line+ gấu+ F1
14. linhngan0609 + gấu+ 2F1+1 xe bạn
...

Xin mời các cụ/mợ đặt gạch tiếp, nếu ai chua thấy danh sách thì alo em bổ sung!

tayhogarage

Xe tải
Nhà em hôm ấy có cái đám cưới nên chắc chỉ mình em đi được, cụ nào đi một mình cho em đi nhờ với...

ku_tom

Xe máy
Ơ. Chủ tịch ko cho nhà em tham gia 14-4 thì ko cóa bia uống đâu nhá

Trạng thái
Thớt đang đóng