[Help] Tư vấn đánh giá CB400ss!!!

naduc

Xe tải
Website
www.google.com
May quá có thớt CB400ss ở đây :x

Đã cụ nào đặt xe qua Bình Nguyên giao xe tại HN chưa? Cho em xin tý kinh nghiệm.

Em đang kết 1 em 2007 - giá 2k6 - xe NoPP, chả có $ mua xe hịn, hic

hic
ah e thấy trên phố rồi, đúng là 2k6 thật. chẳng hiểu sao mà lại rẻ thế này nữa :))thường date 2007 chắc phải 3k5 cụ ạ

naduc

Xe tải
Website
www.google.com
E hiện đang chạy 1 chiếc đời 2002, hơi phiền vì phải tự khởi động bằng cơm còn ngoài ra công nhận, dòng 400 SS này chạy nhẹ nhàng êm ái, nói chung là quá lành, mua về chỉ việc chơi và phá (theo cách riêng mỗi người).
e cũng đang chạy 2002 này cụ. E thấy chỉ bất tiện những lúc dừng lại mua đồ thôi. toàn phải để máy nổ :)) còn lại thì sáng dậy kéo le đạp 1 2 phát là lên tưng bừng mà

GLpro 160

Xe hơi

Rẻ hay đắt còn tùy vài chất lượng các bác ạ,con này odo 2,1 van,date 2006 xe xin 100/100
Giá 70tr. Npp
Xe ở hà nội,cụ nào ưng pm em.

quynhminh774

Xe máy
Cụ up lên vài cái hình cho ea thưởng lãm

Đại Hải Nam

Xe tải
Công nhận bác

naduc
Xe hơi

nói chuẩn, lúc đầu mua về đạp mãi k nổ, tháo chế, vệ sinh bình xăng, đủ các kiểu, lúc nổ lúc k, về sau biết cách nổ lại thành dễ, bọn nè phải đạp mồi, tới điểm nổ thì nổ BÙM luôn :)). Nhưng nói rì thì nói, vừa có đề vừa cần đạp thì vẫn sướng thiệt :D
Nhân tiện khoe xe luôn :D

Quê e k có ai chịu chơi cái dòng Classic này nên rất vui đc làm quen với các bác cùng sở thích :D

ThanhSon2003

Xe buýt
2k6 hay 3k6 hả cụ :? Sao date 2007 lại có xe giá này?
ah e thấy trên phố rồi, đúng là 2k6 thật. chẳng hiểu sao mà lại rẻ thế này nữa :))thường date 2007 chắc phải 3k5 cụ ạ
Em cũng chả biết sao lại có giá đấy - ô bạn em là dân chơi (trong nhà có khoảng 15 con PKL các loại) trong SG giới thiệu, hắn toàn mua qua Bình Nguyên - vừa làm con 400 super Four màu đỏ hơn 6k.

Nếu xe về xin thọ giáo cụ naduc mấy đường cơ bản nhé!

Rẻ hay đắt còn tùy vài chất lượng các bác ạ,con này odo 2,1 van,date 2006 xe xin 100/100
Giá 70tr. Npp
Em chỉ khoái màu đen mới đau - cụ GLpro 160 dọn xe long lanh quá nhỉ

Vtec

Xe buýt

Giá 70tr. Npp
Màu này đẹp, hôm trước a Q Hưng bán xe màu này tầm 2 vạn, 65 triệu bao ship hn

naduc

Xe tải
Website
www.google.com
Công nhận bác

naduc
Xe hơi

nói chuẩn, lúc đầu mua về đạp mãi k nổ, tháo chế, vệ sinh bình xăng, đủ các kiểu, lúc nổ lúc k, về sau biết cách nổ lại thành dễ, bọn nè phải đạp mồi, tới điểm nổ thì nổ BÙM luôn :)). Nhưng nói rì thì nói, vừa có đề vừa cần đạp thì vẫn sướng thiệt :D

Quê e k có ai chịu chơi cái dòng Classic này nên rất vui đc làm quen với các bác cùng sở thích :D
Vâng. E cũng được hướng dẫn ngay từ đầu nên cũng không vất vả lắm. Sáng máy chưa nóng còn phải đạp mạnh chân chứ đi 1 lúc rồi thì mồi xong đạp nhẹ như dream cũng nổ :))
Mà cụ ở đâu thế ạ?

naduc

Xe tải
Website
www.google.com
Em cũng chả biết sao lại có giá đấy - ô bạn em là dân chơi (trong nhà có khoảng 15 con PKL các loại) trong SG giới thiệu, hắn toàn mua qua Bình Nguyên - vừa làm con 400 super Four màu đỏ hơn 6k.

Em nghĩ cụ nên cẩn thận :)) vì không phải tự nhiên mà nó rẻ rúm như thế đâu cụ. E thấy có con 2005 mà cụ Bình Nguyên cũng bán tới 3.5k rồi.

naduc

Xe tải
Website
www.google.com

Nói thật với cụ nhà cháu mới chơi cũng chả biết cái gì :)))

bourdinnguyen

Xe buýt
Website
www.facebook.com
May quá có thớt CB400ss ở đây :x

Đã cụ nào đặt xe qua Bình Nguyên giao xe tại HN chưa? Cho em xin tý kinh nghiệm.

Em đang kết 1 em 2007 - giá 2k6 - xe NoPP, chả có $ mua xe hịn, hic

hic
NẾu tôi không lầm thì em nó đây đúng không cụ
http://www.binhnguyen.com.kh/bai-viet/6410-Xe-so-879-xe-dang-tren-duong-ve-tu-Nhat-Ve-VN-giay-ae-tu-lo-Honda-CB400ss-co-de-khung-NC41-1300883-gia-2600usd-bao-ship-tan-nha-HN.html
Em này lốc máy kém, bị ô xi hóa nhiều chỗ.
Khóa xăng bị gỉ, hoặc bị dầu chảy... nhưng có thể xử lý được.
Càng trước hình thức còn khá đẹp,
Bình xăng về chắc sẽ phải sơn lại
Khung bắt đầu bị gỉ, chắc sẽ phải sơn lại hoặc kiểm tra lại các chỗ đó, nếu có vấn đề cần làm lại ngay.
Giảm sóc sau hình thức còn được
BÔ zin còn khá.
Cả hai chắn bùn đều bắt đầu có nốt
LỐp vẫn còn chạy tạm được.
NÓi chung, nặng nhất vẫn là lốc máy của em nó bị ô xi hóa nhiều.
NẾu máy còn ngon, giảm xóc ngon và không quá cầu kỳ về sơn zin thì có thể lấy về và làm lại một chút thì sẽ được một em xe ngon lành.
Đàm phán chắc bớt được một chút nữa cụ ạ

Tứ Vạn

Xe điện
:))
Công nhận bác

naduc
Xe hơi

Xe đẹp nhưng bối cảnh phía sau lộn xộn quá, mất tập chunh chủ thể

ThanhSon2003

Xe buýt
NẾu tôi không lầm thì em nó đây đúng không cụ
http://www.binhnguyen.com.kh/bai-viet/6410-Xe-so-879-xe-dang-tren-duong-ve-tu-Nhat-Ve-VN-giay-ae-tu-lo-Honda-CB400ss-co-de-khung-NC41-1300883-gia-2600usd-bao-ship-tan-nha-HN.html
Em này lốc máy kém, bị ô xi hóa nhiều chỗ.
Khóa xăng bị gỉ, hoặc bị dầu chảy... nhưng có thể xử lý được.
Càng trước hình thức còn khá đẹp,
Bình xăng về chắc sẽ phải sơn lại
Khung bắt đầu bị gỉ, chắc sẽ phải sơn lại hoặc kiểm tra lại các chỗ đó, nếu có vấn đề cần làm lại ngay.
Giảm sóc sau hình thức còn được
BÔ zin còn khá.
Cả hai chắn bùn đều bắt đầu có nốt
LỐp vẫn còn chạy tạm được.
NÓi chung, nặng nhất vẫn là lốc máy của em nó bị ô xi hóa nhiều.
NẾu máy còn ngon, giảm xóc ngon và không quá cầu kỳ về sơn zin thì có thể lấy về và làm lại một chút thì sẽ được một em xe ngon lành.
Đàm phán chắc bớt được một chút nữa cụ ạ
Cám ơn cụ ! Cụ sành ra phết ! Hehe

Nặng nhất là các vết sùi trên lốc máy - bệnh chung của các xe nội địa Nhật, còn các vấn đề khác em thấy cũng không quá quan trọng vì xe cũ theo tg, nếu k đã chả có giá đó, vết ố trên khoá xăng là do keo chảy do khi lắp khoá xăng thợ bôi keo hơi nhiều, gặp xăng nên nó chảy thôi.

Vấn đề là em cũng cố mãi cũng chỉ có từng đó xèng - chứ thằng bạn em nó chơi toàn xe cáu cạnh, con SF nó vừa lấy cũng trên 6k - hic

sontran12345

Xe đạp
Website
ford-danang.com.vn
Dòng này date trên 2004 là đã có đề rồi mà phải ko các bác.. cũng đang nghía 1em các bác ợ...

GLpro 160

Xe hơi
Màu này đẹp, hôm trước a Q Hưng bán xe màu này tầm 2 vạn, 65 triệu bao ship hn
Dòng này date trên 2004 là đã có đề rồi mà phải ko các bác.. cũng đang nghía 1em các bác ợ...
2003 có đề rồi bác nhé,kinh nghiệm mua xe không xem được trực tiếp,không có người tin tưởng.thì có thấy rẻ hơn vài triệu cũng đừng ham...

bourdinnguyen

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cám ơn cụ ! Cụ sành ra phết ! Hehe

Nặng nhất là các vết sùi trên lốc máy - bệnh chung của các xe nội địa Nhật, còn các vấn đề khác em thấy cũng không quá quan trọng vì xe cũ theo tg, nếu k đã chả có giá đó, vết ố trên khoá xăng là do keo chảy do khi lắp khoá xăng thợ bôi keo hơi nhiều, gặp xăng nên nó chảy thôi.

Vấn đề là em cũng cố mãi cũng chỉ có từng đó xèng - chứ thằng bạn em nó chơi toàn xe cáu cạnh, con SF nó vừa lấy cũng trên 6k - hic
Nếu với xe này, cụ lấy về chắc cụ cũng mất khoảng chục củ để làm lại cho đẹp thế thì tội gì không lấy luôn 1 em đẹp về chơi. tổng thiệt hại cũng khoảng 3M Obanma thôi mà.

bourdinnguyen

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Giá 70tr. Npp
Tôi cũng vừa nhận 1 em màu này nhưng bị cậu em lấy mất rồi. HÔm nào xin được giao lưu cùng cụ

ThanhSon2003

Xe buýt
Nếu với xe này, cụ lấy về chắc cụ cũng mất khoảng chục củ để làm lại cho đẹp thế thì tội gì không lấy luôn 1 em đẹp về chơi. tổng thiệt hại cũng khoảng 3M Obanma thôi mà.
Em lại khoái cuối tuần lọ mọ lau lau chùi chùi, em cũng có chút kiến thức và lại ít ...xèng nên phải lọ mọ mà cụ.

Xe này mà xong thì em cũng quẳng về quê, rảnh rỗi lượn chơi thôi.

bourdinnguyen

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em lại khoái cuối tuần lọ mọ lau lau chùi chùi, em cũng có chút kiến thức và lại ít ...xèng nên phải lọ mọ mà cụ.

Xe này mà xong thì em cũng quẳng về quê, rảnh rỗi lượn chơi thôi.
Đồng ý với cụ là lọ mọ nhưng đấy là lau chùi và chỉnh sửa nhỏ, lặt vặt theo ý mình. Cụ cứ suy nghĩ xem nếu cụ bỏ 2k6 ra để rước em nó về sau đó cụ lại bỏ thêm khoảng 0,5 đến 0,6k nữa để làm đẹp cho em nó thì sao cụ không bỏ luôn hơn 3k ra để rước về một em đẹp hơn, cụ hài lòng hơn và không phải tân trang nhiều, không phải lo lắng.
Cuối tuần cụ vẫn lọ mọ lau chùi em nó nhưng mỗi khi nhìn em nó cụ vẫn thấy hài lòng hơn, yên tâm hơn thì cụ chọn cái nào?????
:))o-+o-+:)):)):))