[Funland] Help , nhà có người nghiện

Hatbui98

Xe máy
Thế mới bảo bố phải áp chế được nó, thích thì đập nhau với nó một trận. Như mợ nói nó ra ngoài cũng dát, chứng tỏ chỉ bắt thóp người trong nhà không dám đập nó, bị ăn đập một trận thì không dám hung đâu. Tốt nhất là ở quê có ông chú nào bặm trợn, táng cho nó 1 trận từ đầu, về sau ngoan như cún. Còn cứ bảo khó thế này, khó thế kia thì mợ bán xới đi, đừng dính líu đến gia đình nữa vì hết thuốc khi chẳng làm gì cả.
Bố em còn mềm lòng lắm . Xe bố mua cho nó cắm vào tiệm cầm đồ rồi , chiếc này là thứ 2 rồi . Giờ quanh quẩn ở nhà ăn xong hút . Gánh nặng cực kỳ trong khi nhà ko khá giả gì . Em ko ghét nó gì cả , nhưng cha mẹ già rồi nó cứ báo miết .

Hiendai

Xe tăng
Bố em còn mềm lòng lắm . Xe bố mua cho nó cắm vào tiệm cầm đồ rồi , chiếc này là thứ 2 rồi . Giờ quanh quẩn ở nhà ăn xong hút . Gánh nặng cực kỳ trong khi nhà ko khá giả gì . Em ko ghét nó gì cả , nhưng cha mẹ già rồi nó cứ báo miết .
Vấn đề rõ rồi, từ bản thân gia đình chưa chốt được thì đừng mong tìm giải pháp từ bên ngoài.

Hiendai

Xe tăng
Cứ cho vào khám thôi cụ. Cho về quê ai có thời gian mà trông nó mãi đc. Rồi sểnh ra lại mất cái này cái kia hoặc nặng gây ra cái gì lại ân hận. Vào khám là ít nhất tạm cai được vài năm với trong ấy nó rèn cho hết húng :D
Tôi chưa thấy ông nào vào trại mà rèn được cả! Hi vọng do tôi chỉ nhìn thấy vậy chứ không phải đa số các trường hợp là như thế. Cho vào cho thoát nợ thì có lý hơn.

ngophong.pvfc

Xe máy
Chờ mấy ông nghiện tu tâm dưỡng tính mà cai được thì đúng là chỉ còn trên film thôi các cụ ạ. Nhà em cũng có một ông nghiện như này, ko làm gì chỉ lấy tiền nhà đi chơi.
Xe máy, điện thoại nó mang cắm đều. Cắm lại chuộc. Đến giờ tiền chuộc con Dream đấy cũng mua được con SH rồi.

Hatbui98

Xe máy
Vấn đề rõ rồi, từ bản thân gia đình chưa chốt được thì đừng mong tìm giải pháp từ bên ngoài.
Chốt rồi ạ . Cho vào trại . Đang đợi nhưng chưa thấy ai sờ gáy nó cả . Chắc e phãi đi báo police thôi , bố mẹ cũng ko biết cách nói chuyện với người ta , lúc vào bệnh viện cũng vậy toàn là e đi trước nói chuyện với bác sĩ , ổng bả đi theo sau em đi đâu thì đi . À sao e thấy các khu khác lùa các con nghiện vào trại nhiều lắm sao chưa đến lượt nó nhỉ

Hatbui98

Xe máy
Chờ mấy ông nghiện tu tâm dưỡng tính mà cai được thì đúng là chỉ còn trên film thôi các cụ ạ. Nhà em cũng có một ông nghiện như này, ko làm gì chỉ lấy tiền nhà đi chơi.
Xe máy, điện thoại nó mang cắm đều. Cắm lại chuộc. Đến giờ tiền chuộc con Dream đấy cũng mua được con SH rồi.
Ai chu cấp tiền cho nó hả bác . nhà em làm thuê kiếm từng đồng từng cắc , em thề nếu giàu đem nó lên núi mua cho nó nửa ký hàng cho nó chơi thỏa mãn tâm nguyện của nó

ngophong.pvfc

Xe máy
Ai chu cấp tiền cho nó hả bác . nhà em làm thuê kiếm từng đồng từng cắc , em thề nếu giàu đem nó lên núi mua cho nó nửa ký hàng cho nó chơi thỏa mãn tâm nguyện của nó
Bố mẹ nó bác ạ. 2 ông bà về hưu rồi. Lương hưu được bao nhiêu nó lột sạch. Không đưa thì nó đập nó phá, nó chửi bố mẹ tao mày suốt ngày.

omerta77

Xe điện
'thuê" CA rình xích cổ nó lúc có thuốc trong người thôi. Cho đi cai nghiện 2 năm xem tình hình thế nào

Hatbui98

Xe máy
Bố mẹ nó bác ạ. 2 ông bà về hưu rồi. Lương hưu được bao nhiêu nó lột sạch. Không đưa thì nó đập nó phá, nó chửi bố mẹ tao mày suốt ngày.
Xóm cũ của tui trước cũng có gia đình toàn thứ dữ ko à , nhà nợ nần nhiều. Anh cả thì mê đá gà , thằng em thì xike , còn mấy người anh em nữa mà lâu lâu mới thấy . Ai cũng xâm kín người ốm nhom ốm nhách , thằng em nó hay đánh bố nó lắm bắt đòi chia nhà , ổng già mà nó lôi ổng tuốt ra đường ỡ xóm ko ai dám can. kể cả anh trai nó cũng ko làm gì được . 1 tháng sau ổng bán cái nhà gần 10 tỷ chia trong nhà người 1 phần , không biết giờ nó còn quậy ổng ko

HungHino

Xe hơi
Xóm cũ của tui trước cũng có gia đình toàn thứ dữ ko à , nhà nợ nần nhiều. Anh cả thì mê đá gà , thằng em thì xike , còn mấy người anh em nữa mà lâu lâu mới thấy . Ai cũng xâm kín người ốm nhom ốm nhách , thằng em nó hay đánh bố nó lắm bắt đòi chia nhà , ổng già mà nó lôi ổng tuốt ra đường ỡ xóm ko ai dám can. kể cả anh trai nó cũng ko làm gì được . 1 tháng sau ổng bán cái nhà gần 10 tỷ chia trong nhà người 1 phần , không biết giờ nó còn quậy ổng ko
Chuyện buồn nhỉ, sinh con ra vất vả nuôi nấng mong nhờ cậy lúc tuổi già, ai ngờ

Hàng xóm nhà em vừa có ông sốc. Tết vẫn còn sang chúc tết, giờ đã yên phận

Grow Tech

Xe tải
Tôi chưa thấy ông nào vào trại mà rèn được cả! Hi vọng do tôi chỉ nhìn thấy vậy chứ không phải đa số các trường hợp là như thế. Cho vào cho thoát nợ thì có lý hơn.
Cụ chuẩn này. Nhà em 2 ông kia thì chỉ mong đi khuất ngày nào hay ngày đó thôi chứ cứ về nhà nghỉ phép thì ngoan được tầm tối đa là 3 tháng thôi.
thẳng rể bên nội từ ngày làm rẻ nhà em đến nay là tăng thứ 4 rồi. Mà giở nhất cái tội đấy mà không kết vào mua bán được thì chỉ 3 quyển lịch nó sẽ lại vè phép. Thằng nhà em tăng này quy vào tàng trữ mới lên được 4,5 quyển. Huy vọng tăng sau tầm 12 quyển cho nó ổn định =))

Cuongnh5256

Xe điện
Cụ chuẩn này. Nhà em 2 ông kia thì chỉ mong đi khuất ngày nào hay ngày đó thôi chứ cứ về nhà nghỉ phép thì ngoan được tầm tối đa là 3 tháng thôi.
thẳng rể bên nội từ ngày làm rẻ nhà em đến nay là tăng thứ 4 rồi. Mà giở nhất cái tội đấy mà không kết vào mua bán được thì chỉ 3 quyển lịch nó sẽ lại vè phép. Thằng nhà em tăng này quy vào tàng trữ mới lên được 4,5 quyển. Huy vọng tăng sau tầm 12 quyển cho nó ổn định =))
Nghe chuyện cụ kể méo nhịn được cười. Tầm những thanh niên khóa 1978 - 1983 nghẹo nhiều thật. Quê em một thời hở ra cái chậu, cái nồi cũng mất may quá đội ấy về với ông bà gần hết rồi, còn một hai chú thì đi nghĩa vụ liên tục=))

Nghe chuyện cụ kể méo nhịn được cười. Tầm những thanh niên khóa 1978 - 1983 nghẹo nhiều thật. Quê em một thời hở ra cái chậu, cái nồi cũng mất may quá đội ấy về với ông bà gần hết rồi, còn một hai chú thì đi nghĩa vụ liên tục=))
Đội đấy lứa em đấy, xanh cỏ với đi trại, biệt tích vãn rồi. May bố mẹ em bôn ko cũng thế

Cuongnh5256

Xe điện
Đội đấy lứa em đấy, xanh cỏ với đi trại, biệt tích vãn rồi. May bố mẹ em bôn ko cũng thế
Em cũng lứa 83, cả làng có 7 đứa thì hỏng 3 và hai đứa đi theo ông bà rồi, giờ còn mỗi thằng đi trại vì ăn cắp xe máy vừa về hôm tết, trông nó như 50 ấy. Năm 2001 chúng nó ra HĐ chở cám chim mỗi lần về quê thấy FX xì khói mà ngưỡng mộ quá.

Hiendai

Xe tăng
Thì mấy ca em gặp là mấy thằng ngoài làng với khu khác hồi bé hay đá bóng và đánh nhau, sau nhà chúng nó bán đất hoặc có nhiều tiền thì dính nghẹo. Tuổi thì phải tầm từ 74 chứ không phải chỉ 78 đâu.

madcobra

Xe máy
Nghiện Hero hay bàn đèn thì còn cơ hội cứu, còn nghiện món đá lâu ngày, nơron não bị phá hủy hết, không cứu chữa được nữa đâu, chia buồn cùng chủ thớt !!!

Donau

Xe hơi
Nhà nước giờ không cho đi cai nghiện nữa sao cụ ?
Nghiện nhan nhản, chạy rông như chó. Nhà nào có nghiện, xung quanh hàng xóm biết hết. Sao chính quyền k túm mợ noa đi? Vấn đề là chỗ đấy Cụ ạ. Ca địa phương k biết? Nó nghiện thì kệ mẹ nó, trừ khi trên ép “ doanh số” còn k thì chả ông nào mua việc vào mình đâu nhé. Muốn tôi bắt nó đi cai thì nôn tiền ra tôi mới làm nhé... Chả hiểu ý Cụ hỏi ntn?

Chip2016

Xe máy
Giờ nghiện đá còn nguy hiểm hơn nghiện ma túy hồi xưa nhiều...nghĩ chán thật.