[Funland] Help , nhà có người nghiện

bomong

Xe điện
Nếu đã nghiện rồi, đã bị lê

Em cam đoan với cụ bỏ 20 năm rồi mà chỉ 1 lần tặc lưỡi bập lại thì lại trở về điểm xuất phát ngay
Hút xì gà có sao ko Cụ? Xì gà và thuốc lá có liên quan ko nhỉ? Ng ta hay tặng xì gà mà không dám hút thử, tiếc ghê!

Trang Nguyen

Xe điện
Chia buồn với mợ chủ. E chưa gặp đc ngoài đời thường người cai nghiện thành công bao giờ.

bentley8

Xe điện
Cho nó tiền mua độ 0,2gr rồi báo sự phường theo rồi bắt nó tội tàng trữ ma túy phải đi 2 năm (giảm án sẽ còn 1,5 năm). Lo vào trại cho nó được ở chỗ tốt, ko phải lao động nặng cũng ko bị đánh (mà giờ vào đó cũng ít bị đánh lắm), quan trọng là phải ở chỗ nào miễn nhiễm tuyệt đối với ma túy (chứ nhiều trại vẫn bị tuồn vào đc).
Cháu cho cách này là hiệu quả nhất, lại ko tốn kém. Sau 2 năm cai đc thì ra ngoài phải giám sát chặt chẽ, như cho đi theo làm với ngưởi nhà để giám sát 24/24, chứ bọn này nó có kênh riêng tìm đến nhau thì hết vị. Lâu dài sau 5 năm thì có cơ may 70% hết nghiện.

lên bơm cho thằng đội trưởng hs 10tr rồi lấy số đt
rình lúc nó đang phê pha thì gọi hs xuống,ném thêm ít đồ vào đấy cho nó đi cho lâu

Tiền xu

Xe buýt
Vụ này các anh xx rành hơn. Mợ lên phường trao đổi thẳng với các anh ấy để tìm cách cho đi trại. Ngoài ra có thể quay thêm video về việc chửi bới đập phá đồ đạc trong nhà, gửi đơn lên công an phường.

Hatbui98

Xe máy
Vụ này các anh xx rành hơn. Mợ lên phường trao đổi thẳng với các anh ấy để tìm cách cho đi trại. Ngoài ra có thể quay thêm video về việc chửi bới đập phá đồ đạc trong nhà, gửi đơn lên công an phường.
Cám ơn bác

alexdan

Xe hơi
Em đọc khẳng định tư vấn 99% toàn cụ nhà không có nghiện, nào là cho tiền CA, nào là cho tiền để nó chơi quá liều, rồi thì mượn xe, cho nó ăn trộm, báo CA, đúng là toàn nghe hơi nồi chõ.

Nếu cho tiền CA để nó đi trại, điều đó có nghĩa là không bỏ nó được, nó đi cai về thì còn nghiện nặng hơn nhé, phí tiền vô ích, chỉ mua được một thời gian yên ổn tý thôi.

Cho nó tiền để nó chơi quá liều, trừ phi nó chích, sốc thuốc, còn hút với đập đá đến chết thì không có đâu nhé.

Mượn xe, cho nó ăn trộm rồi báo CA thì khác mẹ gì cho tiền CA, bảo nó rình lúc thằng nghiện đang chơi thuốc, bắt luôn cho nhanh, tự nhiên lại lôi cái xe của người khác vào thêm rách việc.

Muốn yên ổn chỉ có vườn không nhà trống, từ luôn, đi thuê chố khác ở, nó không có tiền thì một là tự phải cai, đi làm mà bỏ cơm vào mồm, hai là phạm pháp, kiếm tiền hút rồi đi tù.

Giải pháp chỉ có bỏ nó hoặc là ôm đến lúc chết, thế cho nhanh.
Cụ nói cứ như nhà cụ nhiều nghiện lắm ấy. Cho nó tự ra XH kiếm tiền thì chỉ có giết người với trộm cướp khác nào cụ đẩy gánh nặng ra XH ai đen người ấy chịu?
Còn bảo đi thuê chỗ khác nó cay lên đốt cmn nhà thì cũng nhọ, còn ko nó dò đến chỗ làm rồi phá hoại ... Cũng khổ, mà công việc của mấy ng có phải ai cũng nghỉ là nghỉ ngay đc.
Thứ nữa cứ coi như nó vào tù thì ko như phương án dí nó mang hàng rồi bị bắt hay sao? Bố nó cũng ko nghĩ bị ng nhà dí. Chạy căng tí cho đi 3-4 năm yên ổn mà sống mà làm ăn, nó ra mà vẫn tiếp tục thì lại dí tiếp :D

Boybeo20

Đi bộ
Loại óc thú này thì phải mạnh tay và dứt điểm thôi. Lừa cho nó cầm "hàng" rồi zích thôi, k có cách nào khác đâu :(

KUIMIA

Xe hơi
Em chốt thêm ý nữa là đứa vác dao đe ng nhà thì là loại hèn bỏ đi rồi, ra đời chả làm j dc ai nên khi đi trại thì nó sẽ là thằng mạt hạng nhất. Phải cho nó đi trại k ai thăm hay chu cấp j thì một là nó đi trc khi ra, và ra dc thì mới biết suy nghĩ. Cách em nói lúc đầu để chặn luôn suy nghĩ nhà còn tiền, đền xe vs lo lót xxx hết rồi ( thật ra là chả có lo j ). Khi dính là xxx dọa sẵn nó 7 niên vs làm tiền gd nhưng nhà e bơ cả. Sau nó ra án 2.5 niên nên nó tg nhà lo thật =))

Hatbui98

Xe máy
Cụ nói cứ như nhà cụ nhiều nghiện lắm ấy. Cho nó tự ra XH kiếm tiền thì chỉ có giết người với trộm cướp khác nào cụ đẩy gánh nặng ra XH ai đen người ấy chịu?
Còn bảo đi thuê chỗ khác nó cay lên đốt cmn nhà thì cũng nhọ, còn ko nó dò đến chỗ làm rồi phá hoại ... Cũng khổ, mà công việc của mấy ng có phải ai cũng nghỉ là nghỉ ngay đc.
Thứ nữa cứ coi như nó vào tù thì ko như phương án dí nó mang hàng rồi bị bắt hay sao? Bố nó cũng ko nghĩ bị ng nhà dí. Chạy căng tí cho đi 3-4 năm yên ổn mà sống mà làm ăn, nó ra mà vẫn tiếp tục thì lại dí tiếp :D
Em quyết định rồi là cho nó vào trại . Nhưng khéo ko để nó biết . Hồi trước nó thiếu hàng gặp em kiếm chuyện . Em cũng chửi lại thế là nó chạy xuống bếp xách dao dọa em . Em thách mày đâm tao đi , em nghĩ trong bụng nó đâm em thì em sẽ làm giấy chứng thương với ít tiền để kiện nó tới cùng . Mà nó lại ko dám đâm 🙂. Nhục lắm anh ạ , lúc nó đi làm bị mấy thằng cỡ nó trong chỗ làm hăm he mà ko dám nói lại với người ta . Về nhà cầm dao dọa em .

Thắng Formosa

Xe tăng
cái này thật ra có công thức chữa được truyền từ bao đời nay rồi mợ ạ..e mạn phép chia sẻ cho mợ để về chữa cho nó :
Lục bản mộc * Tám lạng đinh * Hoa linh tinh * Đa nhân khóc * Bát nhân khiêng * Kèn, trống, chiêng ~~> Hạ thổ

Hatbui98

Xe máy
Em chốt thêm ý nữa là đứa vác dao đe ng nhà thì là loại hèn bỏ đi rồi, ra đời chả làm j dc ai nên khi đi trại thì nó sẽ là thằng mạt hạng nhất. Phải cho nó đi trại k ai thăm hay chu cấp j thì một là nó đi trc khi ra, và ra dc thì mới biết suy nghĩ. Cách em nói lúc đầu để chặn luôn suy nghĩ nhà còn tiền, đền xe vs lo lót xxx hết rồi ( thật ra là chả có lo j ). Khi dính là xxx dọa sẵn nó 7 niên vs làm tiền gd nhưng nhà e bơ cả. Sau nó ra án 2.5 niên nên nó tg nhà lo thật =))
Nó xách dao dọa em cũng chả sợ . Nó còn bộ xương bọc da thôi dắt cái xe còn ko nổi nữa chắc đâm em chắc ko chết dc đâu hên xui . Bố em dạo này cũng ngán nó rồi cũng muốn nó đi sớm .

Hiendai

Xe tăng
Nó hung hãn lắm , giờ gọi nó về quê làm gì nó chịu nghe theo , lừa nó về quê được vài bữa nó sẽ tự tìm đường về nhà thôi . Mà có về quê cũng chẳng ai chịu chứa nó. trừ khi có tiền . Khổ lắm ạ
Thế mới bảo bố phải áp chế được nó, thích thì đập nhau với nó một trận. Như mợ nói nó ra ngoài cũng dát, chứng tỏ chỉ bắt thóp người trong nhà không dám đập nó, bị ăn đập một trận thì không dám hung đâu. Tốt nhất là ở quê có ông chú nào bặm trợn, táng cho nó 1 trận từ đầu, về sau ngoan như cún. Còn cứ bảo khó thế này, khó thế kia thì mợ bán xới đi, đừng dính líu đến gia đình nữa vì hết thuốc khi chẳng làm gì cả.

Hiendai

Xe tăng
Nghiện nó nhận bạn nhanh lắm. Nên về quê khéo nó lại kiếm được nguồn hàng mới ngay.
Thằng em họ em bị nghiện xuống HN chơi (chưa xuống lần nào) chỉ đi bộ khoảng 1 km vào đến nhà em mà đã có thằng ra chào hàng trên đường nó vào rồi. Nó nói nhà chỗ đấy vừa mời nó nhưng nó không có tiền mua. Lúc đầu em cũng không tin, nghĩ chắc nó nói phét, vì thằng nghiện nào cũng có khướu bốc phét và nịnh dẻo như kẹo. Thế mà sau khoảng vài tháng, nhà đấy bị Conan vào hốt thật.
Nghĩ cũng khổ thật. Bỏ thì thương, vương thì quá nhục.
Chuẩn đấy cụ, bọn đấy bắt sóng nhanh, nhưng về vùng quê lành lành tí (quê cũng nhiều thằng nghiện thì không được rồi) thì vẫn quản được hơn là để ở phố.

alexdan

Xe hơi
Chuẩn đấy cụ, bọn đấy bắt sóng nhanh, nhưng về vùng quê lành lành tí (quê cũng nhiều thằng nghiện thì không được rồi) thì vẫn quản được hơn là để ở phố.
Cứ cho vào khám thôi cụ. Cho về quê ai có thời gian mà trông nó mãi đc. Rồi sểnh ra lại mất cái này cái kia hoặc nặng gây ra cái gì lại ân hận. Vào khám là ít nhất tạm cai được vài năm với trong ấy nó rèn cho hết húng :D

toanphanduc

Xe hơi
Chia buồn với nhà Mợ!
100 thằng thì may ra cứu được 1-2. Nhà cháu gặp nhiều, giúp nhiều. Cuối cùng thì cungz chỉ cứu dc 1 ngừoi.
Cháu kể sơ thế này:
- Nhà ngoài HN, bố làm to, con nghiện ( bập vào năm 94-95 gì đó).
- Năm 97 phát hiện, đưa ra đảo cai. Mất 2 năm, về lại nghiện. ( Bọn này chỉ cần ra ngoài đường, nhìn thấy “bạn” là bám nhau ngay).
- Năm 2000 bố xin nghỉ (mới 50 thôi) đưa con vào đồng nai. 2 bố con dựng lều bạt, sống như ngừoi rừng. Cắt nghiện chỉ khoảng 2 tuần là ok.
- Năm 2006,thấy ổn ổn. Mua đất xây nhà, cho đi học lại( học bổ túc VH)
- Năm 2008, cho đi học nghề, rồi đi làm - ok
- Năm 2012, thấy ổn, bán nhà trong ĐN - về bắc. ( Sau khi biết bọn bạn nghiện xung quanh đã xanh cỏ hết mới cho về bắc)
- Năm 2013-2015. Giam lỏng ( đi đâu cungz có ng theo, thuê ng theo dõi, báo cáo xem nó đi đâu, gặp ai...)
- 2016, cho nó đi làm.
- Đến nay, ổn rồi ạ.

Kể thì đơn giản thế thôi ạ, nhưng để cứu được nó k biết phải đánh đổi bao nhiêu là máu và nước mắt. Nếu nhà Mợ làm được như trên thì cứ làm :((
Còn không thì, coi như bỏ. Tự cứu lấy gia đình mình:
1- Tống nó đi cai ( đừng cho nó biết là mình làm).
2- Bán nhà đi nơi khác ở ( càng xa nó càng tốt, để nó có về cũng k biết mình ở đâu).
3- Nó die thì ở hay về chốn cũ là do mình
Nhà nước giờ không cho đi cai nghiện nữa sao cụ ?

Grow Tech

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em thì nghiện mà biết quay đầu vào bờ thì chỉ có trên tivi. Nhà em nội ngoại mỗi bên cùng có 1 thằng rể như thế nên em rất chi là thấu hiểu.
mợ nên nhờ bọn hs cho 1 cái lịch công tác càng lâu càng tốt. Cách làm ntn mợ cứ oder bọn nó tự lo hết.

mat mo chan cham

Xe tải
E biết một ông đại tá công an có con trai bị nghiện mà cũng bất lực. Cũng đủ mọi cách tống trại cai, gửi đi đảo, lên vùng cao, xuống vùng thấp, xích tại nhà, chuyển nhà... Nhưng chỉ đc trong giai đoạn đó thôi, một thời gian lại bị bọn bán hàng nó bắt sóng nó cho vào mê lộ hết. Chắc tại nhà ông ấy giầu nên bọn kia nó ko cho thoát. Được cái bạn nghiện này nghiện nhưng ko quậy phá, rất hiền.
Nên các bác tư vấn nhờ xxx liệu có ổn ko? Ca em chủ top còn thêm vụ cầm dao dọa người nhà làm E cũng thấy sợ. Lần sau thấy nó cầm dao thì chạy cho nhanh, đừng thách con nghiện.

Hatbui98

Xe máy
E biết một ông đại tá công an có con trai bị nghiện mà cũng bất lực. Cũng đủ mọi cách tống trại cai, gửi đi đảo, lên vùng cao, xuống vùng thấp, xích tại nhà, chuyển nhà... Nhưng chỉ đc trong giai đoạn đó thôi, một thời gian lại bị bọn bán hàng nó bắt sóng nó cho vào mê lộ hết. Chắc tại nhà ông ấy giầu nên bọn kia nó ko cho thoát. Được cái bạn nghiện này nghiện nhưng ko quậy phá, rất hiền.
Nên các bác tư vấn nhờ xxx liệu có ổn ko? Ca em chủ top còn thêm vụ cầm dao dọa người nhà làm E cũng thấy sợ. Lần sau thấy nó cầm dao thì chạy cho nhanh, đừng thách con nghiện.
Ừ , ai cũng bảo nó cầm dao chạy đi . Nhưng chạy 1 lần nó lại làm tới rồi rượt mình như cơm bữa . Em có để sẵn gậy với bình xịt cay mini rồi 🙏 . Em ko bao giờ nói chuyện với nó hết, ai làm gì làm .
Cứ cho vào khám thôi cụ. Cho về quê ai có thời gian mà trông nó mãi đc. Rồi sểnh ra lại mất cái này cái kia hoặc nặng gây ra cái gì lại ân hận. Vào khám là ít nhất tạm cai được vài năm với trong ấy nó rèn cho hết húng :D
Gia đình nghèo mà còn về quê nữa lấy gì ăn bác . Em chứng kiến rồi . Ở quê người ta lên sg làm việc hết có nhà để trống nữa, còn các cụ già thôi , người già ở quê có mấy chục nghìn đồng là quý lắm , rất khó kiếm tiền . Nhà em ai cũng có cviec mưu sinh hết thân ai nấy lo, bỏ cviêc đi theo lo cho nó rồi ai lo thân mình . Cách đem nó về quê ko được ạ

Hatbui98

Xe máy
Theo kinh nghiệm của em thì nghiện mà biết quay đầu vào bờ thì chỉ có trên tivi. Nhà em nội ngoại mỗi bên cùng có 1 thằng rể như thế nên em rất chi là thấu hiểu.
mợ nên nhờ bọn hs cho 1 cái lịch công tác càng lâu càng tốt. Cách làm ntn mợ cứ oder bọn nó tự lo hết.
Thế à . Để em hỏi thử