[Funland] Hè về nói chiện kính "dâm" bảo vệ mắt cho ofer và gđ

Trạng thái
Thớt đang đóng

technicvn

Xe buýt
Em bị cận thì dùng loại gì cho phù hợp hử các cụ? Có loại kính Cận Dâm nào không nhỉ?
Mấy hôm nắng chang chang, đường HN toàn làm theo hướng Đông Tây, mặt trời chiếu thẳng vào mắt, đến là khổ. Đeo kính râm thì không nhìn được xa, đeo kính cận thì bị chói. Hic

odaiba

Xe tăng
kính thì các cụ cứ hàng xịn mà mua nhé đừng tiếc tiền mà hỏng mất cửa sổ tâm hồn, cá nhân e thì các cửa hàng như kính mắt tràng tiền hay kính mắt sài gòn 99 phần trăm là hàng hiệu nhái, cartier hay montblanc mà có vài triệu /gọng vài hôm đã xuống mã, đồng ý với cụ là các kính mát đa số là made in italy nhưng tiêu chuẩn của các hãng khác nhau nên giá cả và chất lượng cũng khác nhau... em đang dùng oakley cho nó xìpo tại e hợp với xi tai của nó
Oakley mà cụ thích dáng xìpo thì hợp quá rồi còn gì, e thấy dân golf toàn dùng loại này, mỗi lần về vn e toàn bị nhờ sách 1 mớ về, toàn để các bác chơi golf.

Mata

Xe container
E cũng khoe tí :D. E thì trung thành với kính Mango.

Yamaha Fz6R

Xe máy
Em xin phép min mod mở top này để mọi người tham khảo, chia sẻ kinh nghiệm mua và sử dụng kính mát cho mùa hè 1 cách hợp lý, an toàn và bảo vệ mắt tối đa. Mấy hôm nay nắng chói chang, cháy đen cánh tay. Dưng mà may vẫn còn quả Rayban P mới mua năm trước. Mắt em khó đeo nên phải dùng mắt kính vì nhìn qua mắt plastic em thấy hình nó ko thật thế nào ý, kể cả hàng hịn handmade. Các cụ mợ dùng kính loại nào ạ? mua ở đâu thì uy tín? Cụ mợ cho xin ít kinh nghiệm bản thân để em cùng mọi người được mở rộng tầm mắt ạ
em cứ cartier cho lành. chất lượng ổn. có bác nào đụng hàng với em không. tiện thể các bác nhà mình dùng giầy gì. em cứ montagut với kangnai :D

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Theo em được biết Rayban giọt lệ chỉ có 2 cỡ 58 & 62. Còn mua ở đâu hay thế nào là xịn thì trình em non lắm. Khôn dại tại tay thôi, với còn tùy lương tâm thợ nữa. Hàng fake cao cấp giờ nhìn khó phân biệt lắm (đây là gọng). Nhưng mắt thì dễ nhận biết nếu hay đeo. Mắt Rayban nổi tiếng vì tạo cảm giác mát mắt, trong veo. Thử tia UV thì lọc 100%. Nếu có đk, cứ làm quả handmade ở cửa hàng uy tín là ok. Hàng này số lượng sx có hạn. Người mua có thể check thẳng thông tin của chiếc mình muốn mua trên trang chủ của hãng
Rayban hay các thương hiệu cao cấp khác đã có nhà phân phối ở VN nên việc tìm mua hàng chính hãng là rất dễ dàng, dễ dàng như mua đồ điện tử, điện thoại chính hãng vậy, vì giá cả đã được nhà nhập khẩu fix trước khi xuất cho các cửa hàng.

Vấn đề là:
- Cụ phải tìm cửa hàng lớn vì các hãng không cho bán ở mấy cửa hàng nhỏ. ( HN có khoảng 10 cửa hàng)

- Kiểm tra tem có mã bancode, mã vạch, giá niêm yết, tên cửa hàng được in rõ ràng bằng máy

- Kiểm tra tem chống hàng giả có tên của cty NK

- Cuối cùng là giá nó hơi đắt so với thu nhập của người VN :D

Chỉnh sửa cuối:

zorba

Xe điện
kính thì các cụ cứ hàng xịn mà mua nhé đừng tiếc tiền mà hỏng mất cửa sổ tâm hồn, cá nhân e thì các cửa hàng như kính mắt tràng tiền hay kính mắt sài gòn 99 phần trăm là hàng hiệu nhái, cartier hay montblanc mà có vài triệu /gọng vài hôm đã xuống mã, đồng ý với cụ là các kính mát đa số là made in italy nhưng tiêu chuẩn của các hãng khác nhau nên giá cả và chất lượng cũng khác nhau... em đang dùng oakley cho nó xìpo tại e hợp với xi tai của nó
Cụ có địa chỉ nào đảm bảo không? Em ở HN nhé.

tiendat

Xe tải
mình cũng là fan của Rayban và cách mua là ở sân bay nước ngoài cho nó tiện và chắc ăn.

dsuperman

Xe hơi
cháu nghĩ sao các cụ không nói luôn giá để cho những người như chúng cháu chưa được dùng hàng hiệu bao giờ còn phấn đấu ạ

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
EM đọc ở đâu thấy bảo mua kính xịn ở Việt Nam gần như là không thể. Toàn bỏ tiền mua kính xịn để rước kính đểu về.
Các cụ biết chỗ nào uy tín mua rayban chỉ cho cháu với cháu xin vote tạ :>

tmanhthang

Xe tăng
hị hị cách đây tháng em đi mua kính , ra cái đại lí to nhất HL , nó đưa em 1 quả rayban fake 1 và rayban xịn , em làm tạm cái fake 1 với giá 1 củ 8 nhìn kỹ lắm mới nhận ra fake .vừa đeo về đến cửa chưa kịp bước vào nhà gấu nó chơi câu : mua kính đểu hả :(( . điên quá đến gấu mù mờ còn biết fake với hịn ,em phi ra đổi luôn cái hịn với giá 4,2 củ . đúng là fake 1 với hịn chỉ nhận ra được ở mắt kính :)

odaiba

Xe tăng
E thấy các cụ tuyền fang Catier, sợ quá. E hay lang thang keangnam, vincom vào hỏi kính, mấy e nhân viên bi bô kính catier xịn đấy a, 4, 5 triệu 1 cái, kính gì mà hạt rẻ vậy?

30xx1631

Xe điện
Ở Hàng Bông có 1 cửa hàng cụ ah, dãy chẵn (số nhà khoảng 50-đến 80 ở giữa phố e ko chắc lắm) có bán Oakley nhập từ nước ngoài về, kính hịn nhưng giá e ko dám bàn tới tại họ bán phải cộng thêm nhiều chi phí mẫu mã cũng hạn chế, e thì mua ở nước ngoài, các cụ có dịp đi thì nhiều lựa chọn hơn giá cũng rẻ loanh quanh khoảng 500 obama ah, Cụ Odaiba chính xác đấy ah, Oakley tuyền dân xe đạp, golf và dân thể thao dùng và quan trọng là dáng xipo rất hợp với thanh niên

30xx1631

Xe điện
E thấy các cụ tuyền fang Catier, sợ quá. E hay lang thang keangnam, vincom vào hỏi kính, mấy e nhân viên bi bô kính catier xịn đấy a, 4, 5 triệu 1 cái, kính gì mà hạt rẻ vậy?
4,5 triệu là kính Hongkong f1 cụ ah cụ có biết kinh doanh kính là siêu lợi nhuận khi cụ biết giá đầu vào của hàng fake là bao nhiêu...

reloaded

Xe tăng
Em bị cận nên toàn chơi loại cận dâm. Hêhê

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cụ chém kinh quá, Kengnam, Vincom bố thằng nào dám mang hàng nhái vào:-o

4,5 triệu là kính Hongkong f1 cụ ah cụ có biết kinh doanh kính là siêu lợi nhuận khi cụ biết giá đầu vào của hàng fake là bao nhiêu...
Nhái thì nói nhái chứ F1 gì đâu ạ, TQ thì nói TQ chứ HK giờ nó có làm nhái đâu[-X Mà nhái thì chỉ 4-5 trăm thôi chứ vác tiênbf triệu mà đi mua đồ nhái thì đúng là chém.

Chẳng có ông nào tiêu tiền triệu mà gà cả.

Chỉnh sửa cuối:

IMEV

Xe tăng
Cụ chém kinh quá, Kengnam, Vincom bố thằng nào dám mang hàng nhái vào:-o

Nhái thì nói nhái chứ F1 gì đâu ạ, TQ thì nói TQ chứ HK giờ nó có làm nhái đâu[-X Mà nhái thì chỉ 4-5 trăm thôi chứ vác tiênbf triệu mà đi mua đồ nhái thì đúng là chém.

Chẳng có ông nào tiêu tiền triệu mà gà cả.
Cụ đùa à? không biết hay giả vờ ko biết vậy?

boy_xedap

Xe điện
30xx1631 nói:
Ở Hàng Bông có 1 cửa hàng cụ ah, dãy chẵn (số nhà khoảng 50-đến 80 ở giữa phố e ko chắc lắm) có bán Oakley nhập từ nước ngoài về, kính hịn nhưng giá e ko dám bàn tới tại họ bán phải cộng thêm nhiều chi phí mẫu mã cũng hạn chế, e thì mua ở nước ngoài, các cụ có dịp đi thì nhiều lựa chọn hơn giá cũng rẻ loanh quanh khoảng 500 obama ah, Cụ Odaiba chính xác đấy ah, Oakley tuyền dân xe đạp, golf và dân thể thao dùng và quan trọng là dáng xipo rất hợp với thanh niên
Giá cũng chat nhỉ,mất thì tiếc lắm,em chỉ cố mua được cái RB 3364 bên cửa hàng miễn thuế.

Trạng thái
Thớt đang đóng