[Funland] Hè về nói chiện kính "dâm" bảo vệ mắt cho ofer và gđ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Da xong

Xe tăng
Em nhìn hình dáng của 2 loại mắt Hàn và Ý xịn hình như hơi khác nhau phải ko cụ Da xong?
Do cách chụp và trình độ chụp thôi cụ ạ. Thực tế là giống hệt bởi nó đều theo đúng nguyên mẫu của 3025. Cái mắt đúc chỉ có trên kính do itali sản xuất còn mắt loại kia là của nước thứ 2 nhưng vẫn là chính hãng

hihuccadem

Xe tải
May quá, gặp được đúng cái thớt em đang quan tâm.
Em cũng đang tìm mua một cái kính xịn hàng của Ý, phiền cụ Da Xong giúp em với được ko ah?
Em 40t, cao 1.67, nặng 67kg, mặt vuông chữ điền, hơi tròn, tóc để kiểu công sở ah.
Em tìm kính râm nhạt thôi ah. Chủ yếu để đi trong xe oto nên em muốn đeo kính nhìn sáng rõ (không quá râm).
Loại RB, MB hay CT đều được. Cụ tư vấn và mua giúp em với nhé.
Em tên Dũng, số đt của em: 0986549327. Em ở HN cụ nhé.

duchung_bmw

Xe tăng
Cái kính cụ đang nhìn ở trên loại của Hàn quốc chính xác là kính đang trang bị cho phi công đấy ạ. Loại có P là trang bị cho lính bắt tỉa, loại càng chun 3 cầu là thủy quân lục chiến. Nó có lý do hết đấy ạ
cảm ơn cụ,giờ em mới biết ý nghĩa của nó mặc dù nó cũng có cái tên sát với từng lực lượng

Da xong

Xe tăng
Em cũng đang tìm mua một cái kính xịn hàng của Ý, phiền cụ Da Xong giúp em với được ko ah?
Em 40t, cao 1.67, nặng 67kg, mặt vuông chữ điền, hơi tròn, tóc để kiểu công sở ah.
Em tìm kính râm nhạt thôi ah. Chủ yếu để đi trong xe oto nên em muốn đeo kính nhìn sáng rõ (không quá râm).
Montblanc vẫn là vua của giòng công sở cụ ạ. Đỉnh hơn thì có dupont. Nhưng phom thiết kế thì dupont có khuôn lớn hơn của montblanc. Để chiều mai em pot ảnh mấy cái dupont lên cụ xem có hợp ko. Nhưng kinh hiệu rất ác là phần lớn thương hiệu lớn ko sản xuất tràn lan. Nên đôi khi ko có có hội sở hưu nó. Nhưng cụ cứ xem cần gì trong khả năng giúp được em sẽ giúp

anchibui

Xe điện
Montblanc vẫn là vua của giòng công sở cụ ạ. Đỉnh hơn thì có dupont. Nhưng phom thiết kế thì dupont có khuôn lớn hơn của montblanc. Để chiều mai em pot ảnh mấy cái dupont lên cụ xem có hợp ko. Nhưng kinh hiệu rất ác là phần lớn thương hiệu lớn ko sản xuất tràn lan. Nên đôi khi ko có có hội sở hưu nó. Nhưng cụ cứ xem cần gì trong khả năng giúp được em sẽ giúp
Bác có cái nào ko dùng tặng em cái. Để lâu nó gỉ cũng phí...i:))

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Em còn cái CT mắt đen, gọng bạc trạm đầu báo. Bác nào thích em để lại.
Vì mặt em ko hợp... Vad quá tuổi. Cáinayf thanh niên đeo rất đẹp
Em 34 tuổi có phải thanh niên không cụ? Cụ cho e xin cái ảnh CT em ngó nghiêng với. Em tìm gọng kính râm lắp mắt cận, RB e đeo thử ai cũng bảo là râm thật :P

Wakeup

Xe điện
Cụ cho em gửi trước cái ảnh đã nhé, bình âm thanh sau ợ. Bộ này ở với em đến này được 6 tháng rồi ợ. Em cũng đang định tiếp tục nâng cấp
Bộ của bác oách quá. Bộ nhà em chắc chưa bằng 1 vế của cái Halcro của bác.
Bác vào Phòng Audio mở thớt bàn về âm thanh mở rộng thêm hiểu biết của anh em OF đi.(c)

hihuccadem

Xe tải
Cảm ơn cụ rất nhiều. Kiểu khuôn mặt như em ngoài giọt lệ ra còn có thể đeo kiểu kính nào nữa không cụ.
Giọt lệ thì giờ phổ cập quá, thành ra em muốn tìm thêm các kiểu khác.
Đọc hết hơn ba chục trang của thớt này và cả thớt đấu giá cái kính RB, em thấy khâm phục và cảm nhận được tính cách OF của cụ.
Em không rành về hàng hiệu lắm nên trăm sự nhờ cụ. Cụ giúp em với nhé:)

AF6677

Xe buýt
Em mở CM này để cùng các cụ thảo luận về RB chính hãng không nói chuyện hàng FAKE.
Dưới đây là hai cái kinh 1 xuất sứ italy xịn 100% và một cái sản xuất ở nước thứ hai seri 3025. Giòng 3025 nước thứ hai chủ yếu sản xuất ở Hàn Quốc và Thẩm quyến TQ. Cái ở đây là ở Hàn Quốc.
Về chất liệu sản xuất như nhau không có gì đặc biệt (Phổ thông mà các cụ)

Cái dưới là hàng Italy xịn 100%.
Cái trên xuất sứ hàn quốc
Và đây là ốc ác, ve cầu, số giập dưới cầu đều giống hệt nhau

Tuy nhiên trên ảnh do trình chụp của em còi quá không lột tả được hết nhưng các cụ cũng thấy là cái ngoài là của italy có nước mạ dầy dặn hơn cái ở trong do HQ sản xuất theo đúng nguyễn mẫu và tiêu chuẩn RB.
Chi tiết đầu tiên có sự khác biệt đây ạ
Ray ban nước thứ 2

Ray ban của italy

Rõ ràng hàng italy tuy độ đậm của mắt tương ứng nhau như lại cho độ trong và sang hơn.
Cuối cùng là chi tiết không thể thay đổi italy và nước thứ 2
Cái bên dưới là mắt italy

Mắt Italy

Mắt nước thứ 2

Mắt italy bên trái các cụ

Kính thưa các cụ mắt của kinh ‎ xịn nó là mắt đúc ạ, còn của nước thứ 2 là cắt và mài
Tất cả các kinh rayban chỉ tính trong giòng 3025, 3026 mắt đầu là bằng kính và rất nhẹ.
Các cụ đừng nhầm là cứ Rayban là mắt kính nhé, chỉ có hai giòng này thôi.
Thép giữ hạt gạo và khuôn mắt rất cứng và cân đối
Nước mạ lỳ, sáng đẹp tuyệt đối không có gợn cho dù là nhỏ nhất, chuôi cán nhựa trắng và cực trong. Chữ giập thành dưới cầu trên sắc nét ro ràng.
Dù là gọng tăm nhưng kính rất chắc chắn giữ phom.
Nào giờ thì các cụ đã đủ tự tin tự do đi chọn rồi ạ. Cá nhân em thấy với giá thành đang bán RB sản xuất được những sản phẩm thế này đã quá đủ để kính nể rồi.
PS cu em nó mà phát hiện em thao kính của nó ra thì các cụ bỏ tiền mà đền cho em nhé
em sẽ nhấc CM này sang mục đấu giá các cụ nhé
Cảm ơn bác Đã Xong!
Em xem bài của bác viết về kính đã học đc thêm một chút kinh nghiệm khi nhìn kính, nhất là cái mắt đúc và mắt mài, chắc mắt mài xịn khác mắt mài mà thợ hay làm phải ko bác?
cảm ơn bác nhiều lắm, bài học mà ngay cả bạn em bán kính cũng chưa từng chia sẻ, tiếc là em ko vote liên tục đc ...
ở hình này em xin hỏi thêm một chút ạ, cây xuất xứ ý có phải nó trong hơn là do có chữ P ko bác

Mr.Phan

Xe tăng
Cứ nói chiện đến kính là em sướng em lại ủn để hóng hóng

hihuccadem

Xe tải
Cụ Da Xong hôm nay bận đi đâu thế ah? Em hóng cụ từ hôm qua tới giờ mà không thấy cụ đâu cả. Buồn quá:((:((:((

Mr.Phan

Xe tăng
Em đang có nhu cầu bán mấy cái kính cổ. Có cụ nào đi ngang qua thì Ủn hộ em với nhá, Em voka đầy đủ ạ :)

http://www.otofun.net/threads/364516-ban-kinh-co
Cái cụ này ỉm hàng kinh thế! Ngày trc cháu lập một thớt về kính solex để học hỏi thế mà ko vào com mừn cho cháu sáng dạ tí, bây giờ lôi ra 1 đống để bán. Lỳ lỳ mà sỳ ra khói, các cụ nhà mình nói chẳng sai tý nào

Da xong

Xe tăng
Montblanc mẫu kính gọng titan bọc vàng cao cấp nhất nhì củahãng cực nhẹ gọng dạng line cho phép lắp lẫn cả mắt cận và râm. Thực tế kinh rấttinh tế, chi tiết tinh sảo và hơi bị con phe

Mr.Phan

Xe tăng
Cứ mỗi hôm cụ táng cho em 1 viên thuốc kính thế này thì em chít mất hic hic

hihuccadem

Xe tải
Đẹp thật. Chẹp chẹp.....
Em cũng sắp chết rùi nè:((:((:((

Da xong

Xe tăng
Tất cả các kính kiểu mắt tam giác hay còn gọi là giọt lệ (như kiểu kính Rayban 3025) có nhược điểm lớn nhất cho dù làm với bất cứ chất liệu gì, cao cấp đến đâu vẫn không thể có được sự lịch sự và sang trọng.
Theo em cụ thử nghiên cứu cái kính như ở dưới này xem. Mắt nó nhìn thế nhưng buổi tối cụ đeo vô tư và vẫn lái xe thoải mái vì đây là mắt P 3 lớp công nghệ đặc biệt chỉ có trên kính cao cấp của Dupon mà thôi. Rất lịch sự và đầy đẳng cấp

ST Dupont thiết kế kiểu chuyền thống với chất liệu kim loạibọc vàng, hàng sản xuất tại Pháp, mắt P 3 lớp công nghệ độc nhất chỉ có ở trênkính của chính hãng ST Dupont. Các chi tiết cực kỳ hoàn hảo và rất hài hòa .Xét về đẳng cấp kính hãng ST Dupont còn cao hơn cả Montblanc và Cartier một bậc.
Nhưng để kiếm nó còn hay không lại là một vấn đề khác cụ nhé vì các kiểu kính này không sản xuất tràn lan và nếu không tái bản hoặc nếu không vô tình còn sót việc mua và sở hữu nó không đơn giản ạ

trungnh

Xe tăng
Em thấy bên muare bán tuyền hàng Rayban ghi rõ là Fake1, giá thì 180k đến 600k, chả hiểu đấy là loại hàng gì hả các cụ :-? (thấy rẻ em cũng đang ham :P)

hihuccadem

Xe tải
Cụ ơi hàng độc thế thì em kiếm thế nào được ạ? :(:(:(

Trạng thái
Thớt đang đóng