Hệ thống thông tin là cái ngành gì?

super_driver

Xe tăng
Anh em thì cũng đang nguôi ngoai theo con bé rồi, vì thấy ngành này cũng triển vọng nhưng mẹ nó kiên quyết ko, con gái là phải thế này thế kia ...
thế thì phpng kiến quá, thôi, sắp thi rồi, khuyện mợ ý đừng áp lực cho con bé ko lại ko nên cơm nên cháo gì thì khổ. nhà em năm nay cũng có người thi cử nên e hiểu cái cảm giác áp lực trong nhà.

iomb4ilu

Xe tải
Nhớn rồi cho các cháu tự quyết đi chứ, ngày xưa e cũng đòi học CNTT thì bố mẹ nghe thôi chứ biết nó là cái mô tê gì đâu.

longsing

Xe buýt
Con gái tính vậy có vẻ men à nhà :v. Em khuyên cụ là nên ủng hộ bé, hồi lớp 12 mình lơ ngơ như con bò đeo nơ, thi đh là thi thôi chứ cũng chả biết sau làm cái gì. con bé đã xác định được vậy là nó cũng có tìm hiểu rồi.
Còn về trường lớp thì cụ tham khảo hệ thống thông tin của khoa quốc tế ĐHQGHN xem. ngành này ở VN ko nhiều trường đào tạo đâu, cũng ko phải mới nhưng nhiều ng chưa biết tới. Mà ko biết tới có khi lại hay chứ kế toán ấy nhan nhản nhan nhản ra rồi lại khó xin việc.
ở trong Đà nẵng có cơ sở của trường này không hở cụ?

nttrung2610

Xe tải
ở trong Đà nẵng có cơ sở của trường này không hở cụ?
không cụ ạ, Trường Đại học Quốc gia Hà Nội mà, có trg Đại học Quốc gia thành phố Hồ chí minh, nhưng ko có trường Đại hcoj Quốc Gia Đà Nẵng :v
Nhưng mà ở Đà Nẵng thì ra Hà Nội thi cũng được mà, trường nào chả tuyển sinh cả nước

vivukhapnoi

Xe hơi
khổ nhỉ, may mà mình thi xong rồi, các cháu đời sau khổ quá, nghe nói mấy năm nay mỗi năm mỗi khác, không biết đường nào mà lần

hominh94

Xe hơi
không cụ ạ, Trường Đại học Quốc gia Hà Nội mà, có trg Đại học Quốc gia thành phố Hồ chí minh, nhưng ko có trường Đại hcoj Quốc Gia Đà Nẵng :v
Nhưng mà ở Đà Nẵng thì ra Hà Nội thi cũng được mà, trường nào chả tuyển sinh cả nước
cụ cho e hỏi năm nay trường tuyển sinh như thế nào, thi riêng hay thi chung vậy?

nttrung2610

Xe tải
cụ cho e hỏi năm nay trường tuyển sinh như thế nào, thi riêng hay thi chung vậy?
em không hiểu ý cụ hỏi lắm. chắc ý cụ là thi riêng hay thi chung với kỳ thi chung quốc gia à?
Nói chung là giờ BGGDT gộp thi đại học vs phổ thông mấy năm nay lại, r sau đó các trường (bất kể trường nào) đều dựa vào kết quả đó để xét tuyển. Trường nào lấy sinh viên khối nào thì xét tuyển các khối đó.
Còn riêng bên đại học quốc gia, mấy trường trực thuộc và mấy khoa trực thuộc cũng xét chung kết quả thi vs cả nc, ngoài ra thì xét thêm 2 đợt ĐGNL tháng 5 vs tháng 8.

thuy phuong8302

Xe hơi
Em học Công Nghệ Thông tin đây ạ hầu hết đi đâu cũng xin được việc có chịu khó thức đêm khuya hay không chứ em con gái da dẻ chán đời lắm mà yêu nghề éo bỏ được

thuy phuong8302

Xe hơi
Con gái học ngành này khổ lắm đấy cụ ạ nên bảo em nó suy nghĩ kĩ ạ

thuy phuong8302

Xe hơi
ngành này đang thiếu nhân lực đấy, biết thêm tiếng anh vs tiếng nhật càng tốt, cụ cứ để cháu nó học đi, không phân biệt gái trai đâu, con gái học tuốt
Con gái học ngành này khổ lắm ế dài giống như cháu này

Bumthoithoi

Xe hơi
Nghề nào trả vất vả bạn "thuyphuong". Ngành kỹ thuật thì vất hơn chút nhưng cơ hội tìm việc cao hơn, theo mình thì em nó thích thì cứ hướng cho nó theo.

HuongVu06

Xe hơi
Giờ trường nào cũng đa ngành đa nghề, ngành này e cũng chưa nghe luôn nhưng giờ học kỹ thuật có khi lại hay hơn đấy cụ ạ

thuy phuong8302

Xe hơi
ối zời ơi, các mợ giờ toàn kêu ế dài ế rông nhưng là có ng tán mà chảnh chứ gì, :3
K phải chảnh mà con cái học cái này nó khô khan lắm mà các anh cứ kiểu thích nó mùi mẫn thì làm sao mà nói chuyện được

Dung Trung

Xe tải
Website
vinhomescorp.net
Em có đứa em gái họ năm nay học lớp 12, là con gái một nên chú thím em thì chỉ muốn nó học kinh tế hay sư phạm cho nhẹ nhàng. nhưng nó cứ đòi thi hệ thống thông tin. Mà từ thuở cha sinh mẹ đẻ giờ em mới nghe tới cái tên ngành này,tra gg thì ra chung chung là nửa kinh tế nửa kỹ thuật e càng hoang mang.
Em học xây dựng 5 năm ra trg vẫn còn lận đận, huống hồ cái ngành nửa nạc nữa mỡ thế biết có làm ăn được gì ko. Nhưng khuyên thế nào con bé em cũng ko nghe.
Giờ cụ mợ nào hiểu biết cho em hỏi, cái ngành này là cái gì? ra trường rồi làm gì? học hành có vất vả ko?
Em cảm ơn cụ mợ :3
Em cũng làm bên công nghệ thông tin em giải thích cho cụ như này nhé
Hệ thống thônh tin là tên gọi chung liên quan đến các ngành công nghẹ thông tin nhưng trong đó bao gồm nhiều mảng
1-kỹ sư phần mền
2-bảo mật
3-lập trình
4.....
5....
Nếu e cụ có tư duy tốt học cái đó ok.sau ra trường nếu có thực lực thì rất dê. Xin việc.nhưng cái đó đòi hỏi tiếng anh nữa nhé.em đảm bảo là làm văn phòng làm việc vất vả hay k thì chưa biết

cuonghoang99

Xe buýt
Nếu e cụ có tư duy tốt học cái đó ok.sau ra trường nếu có thực lực thì rất dê. Xin việc.nhưng cái đó đòi hỏi tiếng anh nữa nhé.em đảm bảo là làm văn phòng làm việc vất vả hay k thì chưa biết
Dạ vâng, như các cụ giới thiệu ở trên thế nên là em đang định hướng cho bé nó thi Ngành Hệ thống thông tin thuộc khoa quốc tế đại học quốc gia vì em thấy học chuyên ngành toàn bằng tiếng anh.

Dung Trung

Xe tải
Website
vinhomescorp.net
Dạ vâng, như các cụ giới thiệu ở trên thế nên là em đang định hướng cho bé nó thi Ngành Hệ thống thông tin thuộc khoa quốc tế đại học quốc gia vì em thấy học chuyên ngành toàn bằng tiếng anh.
nếu có điều kiện thì cụ bảo cháu học thêm tiếng nhật nữa,sau lương sẽ rất cao