Thảo luận Hệ thống lái Kia morning kêu lọc cọc, nhờ các bác giúp đỡ

jim2611

Xe máy
Xe em huyndai accent nội địa 2011, bị bênh đỗ 1 chỗ nổ máy đảo vô lăng qua lại kêu cục 1 phát, khi đi qua chỗ sóc cũng kêu như thế . nên gara nó bảo thay bạc và thước lại, mất 4 củ cả công, e chưa thay, xe e đi đc hơn 5v. các cụ có cao kiến gì ko a.

hoangtung36

Xe điện
Xe em huyndai accent nội địa 2011, bị bênh đỗ 1 chỗ nổ máy đảo vô lăng qua lại kêu cục 1 phát, khi đi qua chỗ sóc cũng kêu như thế . nên gara nó bảo thay bạc và thước lại, mất 4 củ cả công, e chưa thay, xe e đi đc hơn 5v. các cụ có cao kiến gì ko a.
mời cụ qua em xử lý nhé

hoangtung36

Xe điện
e mà trên HÀ NỘI e qua luôn, e ở quảng nih cơ cụ ạ
he he tưởng cụ ở gần em lại trúng thầu vụ xử lý này nhỉ
khi nào ghé qua Hà nội mời cụ qua em nước chè chém gió nhé

jim2611

Xe máy
he he tưởng cụ ở gần em lại trúng thầu vụ xử lý này nhỉ
khi nào ghé qua Hà nội mời cụ qua em nước chè chém gió nhé
Láng hạ có gần chùa láng k cụ. tết ra e nên Đại hoc ngoại thương có việc e qua. mà xử lý ntn. thay bạc hay làm ntn để e còn mang đủ thóc gạo chứ.

hoangtung36

Xe điện
Láng hạ có gần chùa láng k cụ. tết ra e nên Đại hoc ngoại thương có việc e qua. mà xử lý ntn. thay bạc hay làm ntn để e còn mang đủ thóc gạo chứ.
Mùng 6 tết bọn em sẽ hoạt động, mời cụ qua em để em được trúng thầu, nghe cụ mô tả thì thóc gạo sẽ không nhiều như trên cụ hi hi, tốt nhất khi cụ qua, thợ của em sẽ kiểm tra và nói rõ cho cụ biết thời gian khắc phục và thóc gạo, sau đó cụ đồng ý bọn em mới mở thầu cụ ạ

vinhtrinhquang

Xe hơi
Bác nổ máy, để xe đứng nguyên, sau đó lắc lái qua lại hai bên nếu có tiếng kêu lạch cạch thì là thước lái bị rơ, có thể chỉnh lại được. Trường hợp khác nếu chỉ vào chỗ sóc mới kêu thì có thể cao su thanh cân bằng trước đã hỏng, thay mất máy chục nghìn thôi ạ.
Xe của em khi đánh lái nó cứ lọc cọc đúng như cụ nói , giờ đi sửa ở địa chỉ nào được c. [@TuanLP;309585] em mời cụ 1 ly nhé

kyniemxua

Xe tải
Hóng các cụ xem kết quả thế nào?

tidus.

Xe hơi
Em vừa thay đây a. Các cụ phán xem có phải em bị chém không?

dung_maldini

Xe hơi
Xe MN của e đi vào chô xóc dưới vô lang cũng kêu lọc xọc, xử lý thế nào hả các cụ

duchoahpp

Đi bộ
thay cả cụm thôi, tớ vừa thay xong hàng mobis sx năm 2014 chạy êm như TOY :)

tuanha04

Xe tải
Cụ kiểm tra rotuyn , thước lái xem thế nào

Lancercui

Xe tải
Cuối tuần này em đi lấy cái Kia morning 2011 về. Đọc thớt này thấy hoang mang quá. Xe gì mà chạy vài vạn đã lọc cọc hết rồi!

duchoahpp

Đi bộ
Xe MN của e đi vào chô xóc dưới vô lang cũng kêu lọc xọc, xử lý thế nào hả các cụ
Cái này mình đã tham khảo nhiều và đã trực tiếp cùng anh em thợ khảo sát trên xe mình.
1. Đã kiểm tra bát bèo: không có vấn đề gì
2. Đã tháo thước lái ra kiểm tra: bạc còn đẹp nguyên, ko vỡ ko sứt.
3. Rôtuyn cân bằng đứng: hơi cứng, đã thay đôi rôtuyn chính hãng đẹp mê ly.
4. Rôtuyn lái: ok ko có vấn đề gì.
5.Ốc ác gầm bệ các kiểu: vẫn ok.
Sau khi kiểm tra các hạng mục đã tham khảo của các bác trên diễn đàn mình và các diễn đàn khác tình trạng lọc cọc vẫn xảy ra. đặc biệt kêu ác khi đi vào đường bê tông hoặc đường nhựa cũ (nhựa đã cứng đơ ấy). Các bác lưu ý trường hợp này luôn kêu phía dưới vô lăng. Thước lái nếu bạc hỏng sẽ kêu bên phụ chứ không kêu bên lái ạ.
Cuối cùng sau hơn 1 năm đắn đo mình đã đầu tư bộ trụ lái điện mobis sản xuất 2014 bây giờ không còn tiếng kêu nào dưới gầm nữa ngoại trừ tiếng kêu của kính và chốt cửa. Cái này không biết có cách nào khắc phục không. Như chốt cửa Matiz thì cái lỗ khoét trên tapi nó có đệm cao su nên ko thấy có tiếng kêu.
Trên đây là một chút chia sẻ về những kinh nghiệm mình đã có khi xử lý vấn đề này. Mong các bác cùng góp ý để anh em đi dòng KM có những phương pháp để xử lý vấn đề tương tự trên xe của mình. :D

dungit84

Xe hơi
Cái này mình đã tham khảo nhiều và đã trực tiếp cùng anh em thợ khảo sát trên xe mình.
1. Đã kiểm tra bát bèo: không có vấn đề gì
2. Đã tháo thước lái ra kiểm tra: bạc còn đẹp nguyên, ko vỡ ko sứt.
3. Rôtuyn cân bằng đứng: hơi cứng, đã thay đôi rôtuyn chính hãng đẹp mê ly.
4. Rôtuyn lái: ok ko có vấn đề gì.
5.Ốc ác gầm bệ các kiểu: vẫn ok.
Sau khi kiểm tra các hạng mục đã tham khảo của các bác trên diễn đàn mình và các diễn đàn khác tình trạng lọc cọc vẫn xảy ra. đặc biệt kêu ác khi đi vào đường bê tông hoặc đường nhựa cũ (nhựa đã cứng đơ ấy). Các bác lưu ý trường hợp này luôn kêu phía dưới vô lăng. Thước lái nếu bạc hỏng sẽ kêu bên phụ chứ không kêu bên lái ạ.
Cuối cùng sau hơn 1 năm đắn đo mình đã đầu tư bộ trụ lái điện mobis sản xuất 2014 bây giờ không còn tiếng kêu nào dưới gầm nữa ngoại trừ tiếng kêu của kính và chốt cửa. Cái này không biết có cách nào khắc phục không. Như chốt cửa Matiz thì cái lỗ khoét trên tapi nó có đệm cao su nên ko thấy có tiếng kêu.
Trên đây là một chút chia sẻ về những kinh nghiệm mình đã có khi xử lý vấn đề này. Mong các bác cùng góp ý để anh em đi dòng KM có những phương pháp để xử lý vấn đề tương tự trên xe của mình. :D
Xe cháu slx 2009 cũng có tình trạng vào chỗ sóc kêu lọc cọc ở khu vưc bên lái, hnay đi bao dưỡng trong hãng thợ đã báo thay rotyn ,ktra thước lái, thay bát bèo , chiêu em xong không biết có hết không, đọc thớt này e hoang mang quá, chả biêt làm nào cho đúng

duchoahpp

Đi bộ
Xe cháu slx 2009 cũng có tình trạng vào chỗ sóc kêu lọc cọc ở khu vưc bên lái, hnay đi bao dưỡng trong hãng thợ đã báo thay rotyn ,ktra thước lái, thay bát bèo , chiêu em xong không biết có hết không, đọc thớt này e hoang mang quá, chả biêt làm nào cho đúng
cẩn thận thay oan với mấy anh thợ láu cá đấy nhé xe của mình cũng slx 2009 bát bèo nó ko kêu dưới lái đâu nhé

gialinhhoangduc

Xe đạp
e da khac phuc thanh cong can benh kinh nien cua km (tro luc dien nhe). ko phai thay moi cai gi , mat khoang 4h. gia cuc bat ngo . dam bao khac phuc triet de va tu lan bao duong sau cung se rat nhanh . co gj cac bac pm cho e nhe 0979031771 gara long thanh. dc khu tai dinh cu x2a yen so hoang mai ha noi ( gan cho cA YEN SO)em chuyen sua taxj morning tro luc dien ma
Xe em 2008, đến 1 gara ở Long Biên họ nói là ở bộ trợ lực và chỉnh sẽ hết. Em mất 1 buổi chiều chỉnh mà chưa xong. Sau khi chỉnh, tay lái bị nặng hơn và đặc biệt là sau khi bẻ lại, vô lăng không tự hồi về mà phải tác động tay mới hồi. Tiếng kêu vần không hết. Cụ có làm việc chủ nhật không em nào em xuống .

Chỉnh sửa cuối:

dungit84

Xe hơi
Em đã đi lấy xe bảo dưỡng ở hãng về, bd xong thay rotyn căn chinh thước lái xong giờ về kêu hơn cả trước khí bảo dưỡng. Nản quá có cụ nào có phương án hữu hiệu không ạ chỉ em với

titach_777

Xe máy
Em đã đi lấy xe bảo dưỡng ở hãng về, bd xong thay rotyn căn chinh thước lái xong giờ về kêu hơn cả trước khí bảo dưỡng. Nản quá có cụ nào có phương án hữu hiệu không ạ chỉ em với
Đi tiếp, bắt đền thôi