[Funland] Hệ lụy của cơn sốt đất

pimbim

Xe tăng
Các lãnh đạo cho giá đất bay thỏa mãi hay sao cc nhỉ

ý yên

Xe buýt
C

Câu đất không đẻ của cụ nghe quen quen. À giờ em mới để ý là cụ kinh doanh BDS :))
Đất lên đỉnh chưa cụ :D
Từ thời ông bà e đã nói đất ko đẻ rồi cụ ạ. Quê e từ thời Vua Lê Lợi nhân dân có công diệt giặc Minh được vua cấp đất và bây giờ vẫn còn nguyên giá trị. Có cung là có cầu, cụ đừng cười nhạo e làm gì ạ. Bao giờ cụ ko cần nhà ở thì cụ hẵng cười. Em chưa có nhà nên e phải phấn đấu thôi. Đỉnh hôm nay chưa chắc là đỉnh ngày mai nên e chịu cụ ạ.

cunyeudanglon

Đi bộ
Sau vụ trái phiếu này thì xem còn sốt nữa không, lẽ ra đỉnh sóng chưa đến ngay nhưng ngay bây giờ đã thấy đu rồi, ối người muốn thoát hàng mà ko thoát được kìa, nói chung ai có tiềm lực thật thì cứ kê cao gối ngồi vì mua để đó ko cần bán, nhưng ai mà lươt có khoảng 30-50% thì đợt này sẽ hay

Phanhibee123

Xe đạp
Trước mắt nếu xét về bản thân em, nếu em là dân tỉnh lẻ lên thành phố muốn mua một căn nhỏ thôi để an cư lập nghiệp coi bộ quá xa vời dẫn tới em ngại lập gia đình huống hồ gì tới việc sinh con—> dân số giảm, lực lượng lao động tương lai giảm.
Việc thứ hai là do dồn tiền mua đất hết nên em chẳng còn xu nào để làm việc khác như mua sắm, du lịch, đầu tư… dẫn đến không tạo ra đc giá trị thặng dư cho xã hội

mitdac1819

Xe điện
Đất thu hồi rẻ mà. Phân lô bán nền xong giá mới cao chót vót
Cụ lại chém. Dân giờ khôn lắm, ngồi đấy mà đòi thu giá rẻ, mà người ta thu xong, còn đầu tư hạ tầng, giấy tờ các kiểu mới bán được. Cụ khôn thì đừng mua, kệ người ta ngu thì mua, kêu ca gì :))

cattrang130390

Xe tăng
Trước mắt nếu xét về bản thân em, nếu em là dân tỉnh lẻ lên thành phố muốn mua một căn nhỏ thôi để an cư lập nghiệp coi bộ quá xa vời dẫn tới em ngại lập gia đình huống hồ gì tới việc sinh con—> dân số giảm, lực lượng lao động tương lai giảm.
Việc thứ hai là do dồn tiền mua đất hết nên em chẳng còn xu nào để làm việc khác như mua sắm, du lịch, đầu tư… dẫn đến không tạo ra đc giá trị thặng dư cho xã hội
Cụ mua nhà, người bán nhà cho cụ lại lấy tiền đi du lịch mua sắm như vậy cũng giống như cụ đi mua sắm mà

Gerben

Xe buýt
Giá đất hiện tại đã vượt quá xa khả năng của người lao động, hệ quả tất yếu khi quyền lực nằm trong tay những kẻ lười biếng, hậu quả thì không biết đâu mà kể, đất nước trì trệ tụt hậu đôi chục năm. Ngăn chặn thì có khó gì đâu, không đánh thuế mảnh thứ 2 thì đánh thuế mảnh thứ 4, thứ 5 là cũng đỡ kha khá rồi, nhưng toàn quân ta đốt quân mình nên dấm dứ đến mùa quýt.
Ngẫm mới thấy, hàng triệu người nghèo, bóp mồm bóp miệng, tằn tiện tiết kiệm, rốt cuộc cũng chỉ để làm giàu cho người giàu. Chi bằng có bao nhiêu tiêu hết mie đi, cầm trong tay cái bảo hiểm y tế là được, lúc sa cơ bệnh tật, chữa được thì chữa, ko thì dẹo luôn cũng được.

Davidlead

Xe tải
Giá đất hiện tại đã vượt quá xa khả năng của người lao động, hệ quả tất yếu khi quyền lực nằm trong tay những kẻ lười biếng, hậu quả thì không biết đâu mà kể, đất nước trì trệ tụt hậu đôi chục năm. Ngăn chặn thì có khó gì đâu, không đánh thuế mảnh thứ 2 thì đánh thuế mảnh thứ 4, thứ 5 là cũng đỡ kha khá rồi, nhưng toàn quân ta đốt quân mình nên dấm dứ đến mùa quýt.
Ngẫm mới thấy, hàng triệu người nghèo, bóp mồm bóp miệng, tằn tiện tiết kiệm, rốt cuộc cũng chỉ để làm giàu cho người giàu. Chi bằng có bao nhiêu tiêu hết mie đi, cầm trong tay cái bảo hiểm y tế là được, lúc sa cơ bệnh tật, chữa được thì chữa, ko thì dẹo luôn cũng được.
Cụ bi quan thế.

OTheAh

Xe tăng
Lờ đờ có tí tâm thì đất nước này đã ngon lắm rồi cụ

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Thành quả cách mạng đã bị tước đoạt.
Đất cát vào tay bọn địa chủ mới.
Giá đất lên rất cao, người lao động ko thể tiếp cận.
Giờ là, thu đất của người nghèo (80tr/1 sào-220k/1m2) để giao cho doanh nghiệp bán 20tr/1m2 sào hoặc tổ chức bán đấu giá cũng tầm 18-22tr/1m2
Người dân không đồng ý thì sẽ được "cưỡng chế "

100.000/1m2 đất ở Văn Giang Hưng Yên

Quê bầm

Xe điện
Giờ là, thu đất của người nghèo (80tr/1 sào-220k/1m2) để giao cho doanh nghiệp bán 20tr/1m2 sào hoặc tổ chức bán đấu giá cũng tầm 18-22tr/1m2

Cái này đã được gác lại rồi, cụ đưa lên nó nhạy cảm lắm ạ

hoang26

Xe tăng

sau đó chi mấy đồng xây nhà, rồi hét giá mấy trăm triệu một mét vuông, 1 phát thành tỉ phú.

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
sau đó chi mấy đồng xây nhà, rồi hét giá mấy trăm triệu một mét vuông, 1 phát thành tỉ phú.
Của bất nghĩa thấm bao oán hờn, đều phải trả giá
Bao tỷ phú từ tịch thu đất ruộng của dân, đều trả giá dù sớm muộn, đời cha không trả, con sẽ trả

pk2018

Xe tải
Chứng khoán và BĐS đang xì hơi cụ nào có hàng thoát được thoát nhanh, không chờ 5-7 năm nữa may ra mới thoát được

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Cái này đã được gác lại rồi, cụ đưa lên nó nhạy cảm lắm ạ
Tương lai sẽ nhìn lại và đánh giá khách quan, sự thật sẽ được sáng tỏ
Không nhìn vào sự thật, sẽ mãi giống như đà điểu tự vùi đầu mình vào cát

Quê bầm

Xe điện
Tương lai sẽ nhìn lại và đánh giá khách quan, sự thật sẽ được sáng tỏ
Không nhìn vào sự thật, sẽ mãi giống như đà điểu tự vùi đầu mình vào cát
Có những cái ai cũng hiểu nhưng nó tế nhị ko nên nói vì ngta muốn cho nó chìm nhanh chìm sâu đi rồi mà cụ