HĐ Uqcc đầy đủ thì có thể bán cho chính mình đế sang tên được không??????

giabinhjsc

Xe hơi
không cần chủ cũ... vì trong hợp đồng uỷ quyền có cho phép là người được uỷ quyền được phép cho tặng mừ,,,,
Cụ nói sai rồi nhé. Chẳng có cái hợp đồng nào mà bên mua và bên bán là một người cả, hợp đồng như thế không có hiệu lực

flowers1508

Xe tăng
Cụ nói sai rồi nhé. Chẳng có cái hợp đồng nào mà bên mua và bên bán là một người cả, hợp đồng như thế không có hiệu lực
Thì đúng mà cụ, ý em nói chỉ có thể tặng cho gấu thôi, rồi gấu lại tặng cho cụ chủ... heheh

ca_ce

Xe tăng
khi UQCC cho người A mua bán thì, đã phải có 2 chữ ký của người UQCC rồi ạ!.. theo e nghĩ là người đc UQCC có thể ký tên 1 mình bán (vì ko phải tài sản của họ). Hơn nữa trong hợp đồng bán xe ( e đã làm tháng 2) người mua và bán đều phải ký và lăn vân tay ạ. Người bán chính chủ phải cả 2 VC ( nếu chưa ly hôn) vì tài sản trên 50tr ạ!.. bác nào làm cái món này up cho thêm hiểu biết ạ!..
em khảng định với các cụ UQCC ĐỊNH ĐOẠT ( có thời hạn 5, 10 năm chẳng hạn ) thưc tế như sau ( em đã tham gia giao dịch rồi ) :
A ( cả vợ chồng A phải Ký ) UQCCĐĐ cho B ( B không được ủy quyền tiếp nhé )
B chỉ được phép bán cho tặng tài sản đó cho C ( chỉ cần một mình B ký là đủ )

chukienden

Xe buýt
em khảng định với các cụ UQCC ĐỊNH ĐOẠT ( có thời hạn 5, 10 năm chẳng hạn ) thưc tế như sau ( em đã tham gia giao dịch rồi ) :
A ( cả vợ chồng A phải Ký ) UQCCĐĐ cho B ( B không được ủy quyền tiếp nhé )
B chỉ được phép bán cho tặng tài sản đó cho C ( chỉ cần một mình B ký là đủ )
Cho em hỏi cụ là khi B bán tặng cho C thì làm hợp đồng mua bán ở bất kỳ nơi công chứng nào cũng được hay phải là nơi công chứng mà B được A UQCC? và B bán cho C ( là vợ B) là hợp pháp chứ ạ?

ks.ngocanh

Xe tải
Em có câu hỏi này cũng kính mong các kụ, mợ khai sáng em cái. em cũng mua, cũng được UQCC đầy đủ theo kiểu được phép cho, tặng, cho thuê, bán.... giờ em muốn bán cho công ty em (e làm chủ) thì có được không ạ? và việc bán này có cần làm phiền đến chủ cũ không ạ???
thanks các cụ, mợ trước