HĐ Uqcc đầy đủ thì có thể bán cho chính mình đế sang tên được không??????

Hổ Con

Xe tăng
Em có ngu ý thế này, cụ nào rành luật trả nhời rõ luôn hộ em. Xe nhà em cũng CCUQ, bi giờ em bán cho vợ cả, thế là xong. xe mang tên vợ cả, đi đâu xxx hỏi thì là xe em mượn của vợ, hehe. CÓ ĐƯỢC KO CÁC CỤ !!! ( Đỡ phải tìm chủ cũ).

phinm

Xe tăng
Cụ nài ngây thơ nhỉ.
Nếu cụ làm được vụ dùng CCUQ mà đăng kí mới thì cụ đứng lên trên cao cao 1 tí bọn em lạy cụ mấy lạy, CCUQ chỉ được phép đổi biển khác (ví dụ từ 4 số sang 5 số mới), tên vẫn của chủ cũ (nhưng ko nộp xèng qua cò vì đắt thì nộp thẳng cho vị nào là xxx mà làm ấy).
Riêng sang tên đổi chủ cho đến bi giờ kiểu gì cũng phải gặp chủ đứng tên trên đăng kí nhóe.
Vụ này em cũng đang thắc mắc, vì thực tế đối với nhà đất là không cần gặp chủ cũ. Trong hợp đồng UQ đã ghi rõ bên được ủy quyền có toàn quyền SD, cho thuê, cho, tặng, thay mặt bên UQ làm các thủ tục giấy tờ với CQ chức năng rồi nên về mặt lý lẽ là hoàn toàn được. Thực tế có cụ nào trải qua rồi thì cho ý kiến. Tất nhiên em chỉ tặng cho vợ em thì coi như vẫn là chính chủ

mandylanh2011

Xe buýt
Vụ này em cũng đang thắc mắc, vì thực tế đối với nhà đất là không cần gặp chủ cũ. Trong hợp đồng UQ đã ghi rõ bên được ủy quyền có toàn quyền SD, cho thuê, cho, tặng, thay mặt bên UQ làm các thủ tục giấy tờ với CQ chức năng rồi nên về mặt lý lẽ là hoàn toàn được. Thực tế có cụ nào trải qua rồi thì cho ý kiến. Tất nhiên em chỉ tặng cho vợ em thì coi như vẫn là chính chủ
Nếu cụ bán,cho,tặng gấu nhà cụ thì gấu nhà cụ hoàn toàn sang tên dc mà kg cần chủ đầu tiên cụ ạh.bởi nếu cần sang tên cụ thì mới phải gặp chủ cũ để ký hủy uq và làm mua bán,còn nếu cụ cho,tặng,bán cho gấu thì cụ đã dc thay mặt chủ cũ để ký hdmua bán r( nhưng trong uq phải ghi rõ là cụ dc quyền bán đấy nhé)
Thằng bạn thân e nó mới làm mà nên e hiểu

mandylanh2011

Xe buýt
cụ thử xem lại trong uqcc xem có đoạn ghi cụ dc uq cho người thứ 3 không?nếu dc thì cụ uq cho vợ cụ,rồi bảo vợ cụ làm hợp đồng mua bán hoặc cho ,tặng lại cho ...cụ;;) có dc kh nhỉ?

Cuonghadhxd

Xe buýt
Cụ đem bán cho 1 cụ nào đó sau đó lại mua lại của chính cụ đó là ok !

xe thủng lốp

Xe container
Ủy quyền thì không sang tên được cho chính mình

Bomimi

Xe tải
Thế giấy viết tay là bán xe cho mình có được công nhận không các bác? Tại sao nhất định phải có Hợp đồng công chứng?
viết tay vác ra thuế thì ko chơi đc cụ ạ^^phải cần hợp đồng mua bán có công chứng.

Bomimi

Xe tải
Cụ đem bán cho 1 cụ nào đó sau đó lại mua lại của chính cụ đó là ok !
thế là bị 3 lần thuế( nếu bị các chú thuế vụ dọa làm cứng) : truy thu cụ mua của chủ gốc( dù có UQ) + thuế lúc bán+ thuế lúc mua lại^^

mandylanh2011

Xe buýt
thế là bị 3 lần thuế( nếu bị các chú thuế vụ dọa làm cứng) : truy thu cụ mua của chủ gốc( dù có UQ) + thuế lúc bán+ thuế lúc mua lại^^
Nếu thuế sang tên là 1% thì truy thu là 3% thì cũng...dc cụ àh!:)):)).e dự tất cả các cụ hỏi ở đây cũng là chỉ để tìm hiểu!tham khảo,r nghe ngóng thuế giảm ntn r mới sang tên thôi,chứ thuế cao ntn thì vẫn lách như cũ thôi,có khi dần dần còn nhiều kiểu lách nữa.ở trển các anh ý sinh ra luật bằng một nhóm người,nhưng ở dưới có rất rất nhiều nhóm người đang tìm cách để lách

Chỉnh sửa cuối:

Cuonghadhxd

Xe buýt
Thế thì chỉ còn cách như các cụ ở trên đã nêu là : Ủy quyền tiếp cho vợ cả rồi vợ cả bán lại cho mình !

HoangQuyet

Xe máy
Bạn được ủy quyền nền ko thể đăng ký tên bạn đc, vì ko ai tự ủy quyền cho chính mình. Nếu ko muốn gặp lại chủ xe thì bạn phải làm HD bán cho vợ bạn và đăng ký tên vợ. Nếu muốn đăng ký tên bạn thì phải ra công chứng hủy hợp đồng ủy quyền và thay bằng hợp đồng mua bán.

anhtho

Xe ngựa

[FONT=&quot]Nhưng nhà đất và ô tô khác nhau ở một số điểm: nhà không có nhà ăn cắp, nhà trốn thuế, nhà đăng ký biển ngoại giao, nhà gây tai nạn bỏ chạy...nói chung là một căn nhà đã ở đâu là nó ở nguyên đấy (em không nói tới mấy vụ thần đèn). Nếu cho thoải mái sang tên đổi chủ những xe hơi ko rõ nguồn gốc, tụi ăn cắp xe hơi nó chỉ hô biến một phát là xong, em dự nạn ăn cắp ô tô sẽ cực kỳ phát triển. Thực ra làm chặt như vậy cũng là vì quyền lợi của đại đa số các ô phờ.[/FONT]

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ bán cho vợ thì được chứ không cho chính mình.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ chủ xem trong Luật dân sự số 15/2012/QH13 có quy định:

Điều 185. Quyền chiếm hữu của người được chủ sở hữu uỷ quyền quản lý tài sản (có giấy ủy quyền)

1. Khi chủ sở hữu uỷ quyền quản lý tài sản cho người khác thì người được uỷ quyền thực hiện quyền chiếm hữu tài sản đó trong phạm vi, theo cách thức, thời hạn do chủ sở hữu xác định.
2. Người được uỷ quyền quản lý tài sản không thể trở thành chủ sở hữu đối với tài sản được giao theo căn cứ về thời hiệu quy định tại khoản 1 Điều 247 của Bộ luật này.
Điều 186. Quyền chiếm hữu của người được giao tài sản thông qua giao dịch dân sự
1. Khi chủ sở hữu giao tài sản cho người khác thông qua giao dịch dân sự mà nội dung không bao gồm việc chuyển quyền sở hữu thì người được giao tài sản phải thực hiện việc chiếm hữu tài sản đó phù hợp với mục đích, nội dung của giao dịch.
2. Người được giao tài sản có quyền sử dụng tài sản được giao, được chuyển quyền chiếm hữu, sử dụng tài sản đó cho người khác, nếu được chủ sở hữu đồng ý.
3. Người được giao tài sản không thể trở thành chủ sở hữu đối với tài sản được giao theo căn cứ về thời hiệu quy định tại khoản 1 Điều 247 của Bộ luật này.
Điều 247. Xác lập quyền sở hữu theo thời hiệu
1. Người chiếm hữu, người được lợi về tài sản không có căn cứ pháp luật nhưng ngay tình, liên tục, công khai trong thời hạn mười năm đối với động sản, ba mươi năm đối với bất động sản thì trở thành chủ sở hữu tài sản đó, kể từ thời điểm bắt đầu chiếm hữu, trừ trường hợp quy định tại khoản 2 Điều này.
2. Người chiếm hữu tài sản thuộc hình thức sở hữu nhà nước không có căn cứ pháp luật thì dù ngay tình, liên tục, công khai, dù thời gian chiếm hữu là bao lâu cũng không thể trở thành chủ sở hữu tài sản đó.

truonghgiang

Xe đạp
Kiểu này chắc em bán cho vợ cả nhà em vậy. vì chủ xe tìm đã khó rồi lại còn phải kiếm cả vợ của chủ xe nữa thì mệt lắm chưa kể vụ ra làm hợp đồng mua bán thì phải ra phòng công chứng thủ tục lằng nhằng không biết người ta có giúp không. Có vẻ thuế giảm nhưng để được vợ 2 chính chủ vẫn gian nan với vụ HDUQCC tồn tại nhiều và phổ biến như hiện nay.

su30mkk

Xe buýt
em nghe phong phanh phi giảm nên em có vấn đề này thắc mắc cần các đại ca giúp. Số là vợ 2 nhà em tên người khác và uqcc đầy đủ cho em ( sử dụng, bán ,cho tặng biếu...) sắp tới phí giảm còn 1 % em định rủ vợ 2 đi đăng ký lại thì em phải làm sao để đăng ký tên em.
em phải nhờ chủ cũ làm hdmb hay là em tự làm hợp đồng mua bán cho chính em ??? hay có cách nào khác không ạ??
Em hỏi Luật sư và VPCC rồi ạ, Trường hợp này sang tên được cho người thứ 3, các cụ kiểm chứng thêm! Ông bạn em đã bán 5 cái nhà cũng bằng hình thức này rồi, Hôm trước vừa mất bữa bia vì cãi lão ấy là không sang tên được

flowers1508

Xe tăng
Kiểu này chắc em bán cho vợ cả nhà em vậy. vì chủ xe tìm đã khó rồi lại còn phải kiếm cả vợ của chủ xe nữa thì mệt lắm chưa kể vụ ra làm hợp đồng mua bán thì phải ra phòng công chứng thủ tục lằng nhằng không biết người ta có giúp không. Có vẻ thuế giảm nhưng để được vợ 2 chính chủ vẫn gian nan với vụ HDUQCC tồn tại nhiều và phổ biến như hiện nay.
Đúng vậy, cụ làm thủ tục tặng, bán cho Gấu mẹ vĩ đại nhà cụ thì không cần nhờ chủ cũ đâu ạ, xe tên vợ hay tên chồng quan trọng gì đâu

Matizcoi

Xe cút kít
Em chưa thấy vụ nào dùng UQCC mà sang tên được nếu ko có HĐ mua bán từ chính chủ trên đăng kí.
Còn cụ nào làm được thì .... xã hội đã loạn nay lại càng loạn thêm.

Cuonghadhxd

Xe buýt
Em chưa thấy vụ nào dùng UQCC mà sang tên được nếu ko có HĐ mua bán từ chính chủ trên đăng kí.
Còn cụ nào làm được thì .... xã hội đã loạn nay lại càng loạn thêm.
UQCC cho phép bán, UQ cho người thứ 3 mà cụ ?